[Funland] Món ngon mỗi ngày, mời CCCM vào cùng chia sẻ nhé.

Trạng thái
Thớt đang đóng

Yeuaibaygio

Xe container
Em được cái "ưu điểm" là ít ăn hàng nên em nấu toàn kiểu xuyên tạc tự nghĩ ra món để nấu. Lúc cháu nó cho bánh canh nó cứ khen là ngon lắm nhưng em lại chả biết món đấy nấu thế nào và cũng chưa được ăn thử nên em cứ tùy nghi đạo diễn thôi :))
Quê em gọi là bánh đa. Ngoài nấu canh, mợ có thể luộc chín xong xả qua nước đun sôi để nguội cho ráo rồi ăn với mắm chanh/xì dầu (giống bún) hoặc xào cùng đủ thứ giống như miến xào ạ, ăn ngon và không nóng như miến.

Ngon nhất là bánh đa cá rô. Cũng luộc chín như trên, gắp vào bát, chan nước dùng (nước xương cá rô + rau cải canh) và thả topping là cá rô gỡ xương xào mắm hành thơm lừng lên. Chẹp...

công nông tàu

Xe container
Em sẽ từ từ học theo mấy cách của các cụ mợ. Em ăn thấy sợi bánh canh dai dai ngon thật.

Altis 2011

Xe điện
Quê em gọi là bánh đa. Ngoài nấu canh, mợ có thể luộc chín xong xả qua nước đun sôi để nguội cho ráo rồi ăn với mắm chanh/xì dầu (giống bún) hoặc xào cùng đủ thứ giống như miến xào ạ, ăn ngon và không nóng như miến.

Ngon nhất là bánh đa cá rô. Cũng luộc chín như trên, gắp vào bát, chan nước dùng (nước xương cá rô + rau cải canh) và thả topping là cá rô gỡ xương xào mắm hành thơm lừng lên. Chẹp...
Hồi bé em toàn được ăn bánh đa luoc chan nước mắm chanh. Cũng ngon ah.

Anhwoman

Xe tải
Bác cứ quăng cái số dây thép của bác vào hòm thư, là khả năng có Khó Ca được mang tới tận cửa nhà ✌
Oh làm sao để quăng được vào hòm thư ạ? Em sẽ lưu lại khi nào tình hinh đi lại đỡ căng thẳng thì em inbox mợ cho em 1 nồi nhé. Cảm ơn mợ

Anhwoman

Xe tải
Mợ Ninh xương cho ngọt nước rồi cho bánh canh vào nấu sôi cho mềm, thêm gia vị, kèm topping thịt bằm, trứng cút tùy ý là được ạ. kiểu như món bún thôi Mợ.
Có một lần em mua bánh canh tươi để đông lạnh, e làm thế nào mà luộc lên nó nát bét như cháo mợ ạ, từ đó là ngại luôn không muốn thử lại nữa.hichic

công nông tàu

Xe container
Hôm qua làm mì còn thừa ít thịt bò xay. Hôm nay em bỏ ra làm pizza. Em nướng đế bằng chảo cho bột vừa chín cho cứng cái đế lại rồi em bỏ nckd nướng 2 mặt cho giòn. Thêm nhân , phủ phomai lên lại ngon.

Chè mợ Su

Xe buýt
Các bác măm món này bao giờ chưa ạ: Chạo tai đặc sản Giao Thuỷ ạ
Nhìn món này của cụ mà nhớ ông già em ở quê làm món này thì đúng là quên sầu . Nói thật chứ e ăn món này cũng do nhiều ng làm rồi nhưng đúng là ko ở đâu ngon như ông già em làm ( hoặc là ông già làm hợp khẩu vị em hoặc là bố em làm ngon thật sự)

Trạng thái
Thớt đang đóng