[Funland] Món ngon mỗi ngày, mời CCCM vào cùng chia sẻ nhé.

Trạng thái
Thớt đang đóng

công nông tàu

Xe container
Dạ vâng ạ,nhưng cá em chỉ ăn được bữa một thôi,sang bữa thứ 2 là chán nên em cứ kho xong gắp vào hộp để hôm nào thèm em cho vào bát hấp nóng lên cụ ạ.
Cá kho quay lò vi sóng khô ráo ăn chắc cá ngon lắm.
Nhưng nhà em cho hết lò vi sóng đi rồi vì thấy bảo lò vi sóng độc hại.

công nông tàu

Xe container

Hoang Uyên

Xe container
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
maylocnuocmoi.com
Thế ạ,e lại không dùng cái đó cơ,toàn hấp mợ ạ
Nay em mới nghe đến lò vi sóng độc ý mợ

Hoang Uyên

Xe container
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
maylocnuocmoi.com

hoviba

Xe container
Hôm nay nhà em mới vợ chồng người em tới ăn bữa cơm thân mật. Hai vợ chồng người em này chuẩn bị mở quán ăn ở cách chỗ em tầm 20km. Em cũng mới giúp cô chú ấy ký hợp đồng thuê cái quán ăn đó và tính sẽ giúp cô chú ấy hoàn thiện sửa chữa quán để tháng 9 khai trương. Em mua hai con chép, mỗi con có gần 3 ký, về 1 con om dưa chua, 1 con thì đắp muối nướng.

Sang tuần em nghỉ phép đưa cả nhà đi chơi 1 tuần, sau đó về sửa quán giúp vợ chồng người em 1 tuần phép nữa.

114hangbong

Xe cút kít
Em ko hẳn là người đầu tiên nạo vỏ mợ ạ :)) .

Như thanh niên giờ hay gọi là : do ăn ở cả thôi :)) .

Chị thấy trẻ học vất vả rồi lấy cái chuyện ất ơ đọc lúc nó học mụ hết đầu thì ai thú để nghe, rồi đôi lần ko đc chán quá chị buông luôn. Trong khi đòi con trẻ phải kiên trì rèn chữ, nhớ nhung chữ nghĩa,...

Ko cần mẩu chuyện Nga ngố nào cả, chị cứ mua một bộ búp bê Ốt-ka rồi nhỡ tay để quên ở nhà xem có bị mất luôn ngay ko. Trong đó có vài mẩu chì gãy, ruột chì, thêm mấy bông hoa khô xem các sếp có suýt xoa kêu "tự nhiên nhặt đc " hộp đồ rõ đẹp ko ?? Nó chả kể bô bô cho cả nhà. Mua ở đâu, dùng thế nào ,... chỉ mình người lựa mới hiểu đc ý tự thật sự. Vậy mới nói dần dần về truyện thần thoại, về dòng sông Nê-va, cung điện mùa Hè mùa Đông. Về những món hảo hạng như bơ Nga, trứng muối cá Tầm,... Rồi tâm hồn nồng hậu của dân xứ đó, những hàng cây lá vàng đẹp mê mẩn của Levitan,... dần nó ngấm những gì hợp với mỗi đứa thôi. Dậy dỗ chu đáo thì ko cũng là dậy chính bản thân mình.

13 năm trước đang ét-vê em cũng đã nghĩ ra dc hoàn chỉnh hai cái tên cho các con gái, toàn hoa quả tự nhiên, ngọt ngào : Lê, Na, Mận, An . Sau thấy đúng những gì mong chờ :)) Chị nghĩ ổn áp ko ?? Tiếng Nga nghe giọng rất hay , như chim hót giống người ta nhận xét giọng nói người Việt. Tiếng Nga, Ý, Spain là những ngôn ngữ nghe tiếng hay đấy ạ, chính người Âu họ đánh giá. Ngay nhiều cái tên người của họ đã hay dù mình chưa hiểu nghĩa là gì : như clb Fi-o-ren-tina , hoặc nữ hoàng Ê-ka-te-rin-na, sân Công viên các hoàng tử, hoặc An-na Ka-re-nina,... đẹp như trong mơ. Chứ cần gì ngưỡng mộ tôn thờ mấy vẻ đẹp kiểu Hàn rồi anh nào cũng sang Thái lan hết, zai gái cằm nhọn hoắt luôn, tóc thì phẩm màu nhập Mỹ, môi thì thâm đét chẳng ra làm sao cả. Các bà giả cả ko ai nhuộm đen răng cả, lo đánh mấy cái hoá chất giời ơi. Cái sự lai căng thiếu sâu sắc cũng qua hết thôi.

Về nhà với cụ mọ tổ tiên con cháu mới ngon + tuyệt vời. Cứ ra ngoài đồng sẽ biết ông nào mới đúng ở trên cao .

Món ngon có đầy, thị giác cũng phải ồ lên chứ. Chúng ta có lăn vào bếp lò hay ko thoii .
Ảnh nầy em thuổng của ông anh nhà bác, tay máy hịn 10 năm - gv toán trên quê:

Ảnh do em chụp máy cùi bắp , hai ae dân nhà quê thuần chủng luôn :)) .

Nhà chị có ông nội, bố mẹ chị đều làm gv, tính ra đến đời chị là 3 đời gia truyền đó. Tại thời chị thì nghề giáo bị coi rẻ, lương thấp. Và cái nữa là chị thích tự nhiên hơn xã hội nên thấy dạy Toán Lý Hoá nó khô khan nên đến đời chị là đứt. Không còn theo nghề giáo nữa. :))
Nhưng có tý gia truyền trong máu nên rất thích dạy trẻ con. Bọn nó chán cái này lại bày cái khác chứ ai lại bỏ như em tưởng. :(

LaziCat

Xe lăn
Mợ cho vào lò nướng thử xem sao. Em kho cá xong toàn tống cả nồi vào lò nướng để nhiệt độ 250 chừng 30p. Cá săn chắc lắm ạ :)

Cá mòi kho:

Trạng thái
Thớt đang đóng