[Funland] Món ngon mỗi ngày, mời CCCM vào cùng chia sẻ nhé.

Trạng thái
Thớt đang đóng

Bò lốp

Xe lăn
Nay bạn em lại gửi cho em 2kg nữa, mùa quả này rất ngắn ngủi nên ko ăn nhanh tuần sau là hết Kuu ạ.
Trong quê em gọi là cây Nhâm, nhà em có 2 cây xây trĩu trịt, chỉ ngại ra bến xe lấy thui, chứ ở quê, hái xong còn phải đi cho. Mỗi cây phải vài tạ quả, quả của mợ trong túi là bì dày, lá dày, phải cực chín mò hóng thì ăn ngon, thanh mát. Còn 1 loại bì mỏng, hạt bé, cơm nhiều và lá dài mỏng ăn sẽ ngon hơn. Loại này cứ ngồi trên cây ăn mới sướng :)

L.C.D

Xe container
Trong quê em gọi là cây Nhâm, nhà em có 2 cây xây trĩu trịt, chỉ ngại ra bến xe lấy thui, chứ ở quê, hái xong còn phải đi cho. Mỗi cây phải vài tạ quả, quả của mợ trong túi là bì dày, lá dày, phải cực chín mò hóng thì ăn ngon, thanh mát. Còn 1 loại bì mỏng, hạt bé, cơm nhiều và lá dài mỏng ăn sẽ ngon hơn. Loại này cứ ngồi trên cây ăn mới sướng :)
Cụ tả làm em cứ gọi là dãi chảy thề lề. Quê em NĐ cũng gọi là quả nhâm đấy ạ.

Bò lốp

Xe lăn
Cụ tả làm em cứ gọi là dãi chảy thề lề. Quê em NĐ cũng gọi là quả nhâm đấy ạ.
Ùi, em thấy ngoài Bắc toàn gọi Quất Hồng Bì. Cây này thường kéo dài mùa quả khoảng 1,5 tháng(tùy điều kiện nào đến như mưa hay nắng). Nhâm thì nên hái sau khi nắng to, và hái buổi sáng. Khi mưa mà hái là ăn dở tệ...nhắc em lại thèm, tí về lục tủ lạnh lôi ra xơi tiếp vậy :D

sinichit52

Xe container
Của nhà trồng được hay sao Mợ ơi, e cũng thích BB nhưng nhân phải siêu to siêu nhiều mới đã miệng, tự làm thì vỏ bánh không xốp không mềm như ngoài hàng.
Cụ thích ăn bánh bao ạ. Nếu vậy cụ thử công thức vỏ này đi, đảm bảo ngon bá cháy luôn ạ.( Khoảng 9 cái)
Bột mỳ: 200g
Đường : 24g
Baking powder:3G
Muối: 1g
Bột nở làm bánh( nhãn vàng): 3g
Sữa chua: 20g
Sữa tươi: 60g
Nước : 45g
Đong sữa chua. Sữa tươi và nước riêng ạ

ydhhvn

Xe tải
Con em nhà chưa có NY kiểu gì em cũng xếp hàng cho cụ cậu . Kể cả phải đập chậu với các cụ ở đây😍
hahaa, con gái nhà em mũm mĩm quá mức cần thiết ấy, nên các bạn ko thích đâu :) Sau khi bố mất nó stress nặng, nên lên 12kg. Các bạn trong lớp có người yêu hết rồi, riêng con em vẫn chưa có ai thích :(
May bạn ấy ko tự ti, mà vẫn tự tin, chỉ có giảm cân là chịu chết, vì 2 mẹ con em đều thích đồ ăn, hhihihi. Hy vọng dần dần sẽ kiềm chế được cân nặng tốt hơn thôi.

Cụ thích ăn bánh bao ạ. Nếu vậy cụ thử công thức vỏ này đi, đảm bảo ngon bá cháy luôn ạ.( Khoảng 9 cái)
Bột mỳ: 200g
Đường : 24g
Baking powder:3G
Muối: 1g
Bột nở làm bánh( nhãn vàng): 3g
Sữa chua: 20g
Sữa tươi: 60g
Nước : 45g
Đong sữa chua. Sữa tươi và nước riêng ạ
Đúng là muốn ngon phải đầu tư đúng chuẩn bài bản công thức Mợ nhỉ, E cảm ơn Mợ nhé, tiện cho e hỏi bột mì đa dụng hay số mấy đó Mợ

hahaa, con gái nhà em mũm mĩm quá mức cần thiết ấy, nên các bạn ko thích đâu :) Sau khi bố mất nó stress nặng, nên lên 12kg. Các bạn trong lớp có người yêu hết rồi, riêng con em vẫn chưa có ai thích :(
May bạn ấy ko tự ti, mà vẫn tự tin, chỉ có giảm cân là chịu chết, vì 2 mẹ con em đều thích đồ ăn, hhihihi. Hy vọng dần dần sẽ kiềm chế được cân nặng tốt hơn thôi.
Mợ đây à, hèn gì lâu giờ e thấy mợ mất hút đâu rồi :))))

yêu anh có ô tô

[Tịch thu bằng lái]
Mợ chè bỏ nick kia rồi à :D

yêu anh có ô tô

[Tịch thu bằng lái]
Nay bạn em lại gửi cho em 2kg nữa, mùa quả này rất ngắn ngủi nên ko ăn nhanh tuần sau là hết Kuu ạ.
Mấy năm trước bọn em làm thi Quốc gia trên Hoà Bình thấy quả này dọc đường nhiều lắm mà chả ai hái mợ phẳng ạ, chắc dân ở đấy họ ko hâm mộ quả này như các mợ dưới thành phố cái gì cũng là đặc sản:D

Trạng thái
Thớt đang đóng