[Funland] Món ngon mỗi ngày, mời CCCM vào cùng chia sẻ nhé.

Trạng thái
Thớt đang đóng

LehmanBrothers

Xe điện
Em cũng trùng máu với chị vụ đồng nát này. Nhiều bạn sang chảnh ăn nhà hàng xong đồ ngon thừa mứa ra nhưng ỏng ẹo ko mang về, nhiều khi có món còn chưa động đũa đến. Em bảo nhân viên đóng hộp em vác về cho mọi người. Chẳng có gì phải ngại cả, đồng nát cũng đc, miễn không phí phạm và đôi khi chính bọn em còn lôi nhau nhậu tiếp tăng 2 tăng 3 bằng đồ mang về ấy ko cần phải ra nhà hàng thêm tốn kém. Dân mình nhiều khi em thấy kỳ cục, rất sĩ diện trong việc từ chối mang đồ dư ở nhà hàng về.
Thừa nguyên hay nhiều thì mang về chứ thừa ko nhiều mang về em cũng ko thấy ổn + ko cần thiết. Có lần xem clip một chị người Việt làm nhà hàng ở Thuỵ Sĩ, ở một tỉnh nhỏ nói: dân Thổ rất hay có thói quen mang đồ ăn thừa về :)) . Học theo Khổng, Nho thì ko chuộng hình thức mới lạ cụ ạ.

L.C.D

Xe container
Thừa nguyên hay nhiều thì mang về chứ thừa ko nhiều mang về em cũng ko thấy ổn + ko cần thiết. Có lần xem clip một chị người Việt làm nhà hàng ở Thuỵ Sĩ, ở một tỉnh nhỏ nói: dân Thổ rất hay có thói quen mang đồ ăn thừa về :)) . Học theo Khổng, Nho thì ko chuộng hình thức mới lạ cụ ạ.
Thì dĩ nhiên thừa nhiều và phải còn ngon lành sạch sẽ mới cho vào hộp mang về, vừa đỡ phí mà những người lao động được thưởng thức món ngon. Gì mà nâng cao quan điểm khổng với nho gì ở đây.

LehmanBrothers

Xe điện
Thì dĩ nhiên thừa nhiều và phải còn ngon lành sạch sẽ mới cho vào hộp mang về, vừa đỡ phí mà những người lao động được thưởng thức món ngon. Gì mà nâng cao quan điểm khổng với nho gì ở đây.
:)) :)) ko phải cứ nói mấy ổng đó là náng cao mợ ạ. Cao thấp tính bằng ly cốc hay bát đĩa thôi kẻo em chém thêm thành tổ lái.

Nhà em còn bộ bát đĩa "cô Tiên + hoa rau muống " từ hồi 85. Giờ men vẫn đẹp, cân đối màu sắc . Em đã so các chữ dưới đây là chữ Tàu , với sứ Hải Dương thấy là đĩa Tàu có lẽ "mượn " kiểu hoa rau muống của sứ Hải Dương:

114hangbong

Xe cút kít
Bọn chị khoái Trâu ngon quán vì ăn thoải mái mà vẫn còn nguyên nồi cà ri và ít giò mang về. Trưa mai quay nóng lại, mua thêm ít bánh mỳ baghet nữa là vừa xinh bữa trưa. Thiệt hại có 300k/ mạng, trong khi ra Bò tơ Mộc quán ăn 400k/ mạng vẫn chửa no. :)

L.C.D

Xe container
Bọn chị khoái Trâu ngon quán vì ăn thoải mái mà vẫn còn nguyên nồi cà ri và ít giò mang về. Trưa mai quay nóng lại, mua thêm ít bánh mỳ baghet nữa là vừa xinh bữa trưa. Thiệt hại có 300k/ mạng, trong khi ra Bò tơ Mộc quán ăn 400k/ mạng vẫn chửa no. :)
Em cực thích Trâu ngon chị ạ, đúng là ngon bổ rẻ, món nào cũng đầy đặn nóng hổi, cơm rang thì siêu ngon. Bò tơ em ăn món nào cũng dai nhách.

114hangbong

Xe cút kít
Em cực thích Trâu ngon chị ạ, đúng là ngon bổ rẻ, món nào cũng đầy đặn nóng hổi, cơm rang thì siêu ngon. Bò tơ em ăn món nào cũng dai nhách.
Nhưng được cái quán Bò tơ nó sang chảnh hơn, các nàng đến check-in nó lung linh chứ không tối tăm như Trâu quán em ạ. Thế nên nhiều khi mời chị em là phải đặt tiêu chí đẹp lên trên. :)

Shani

Xe buýt
Trạng thái
Thớt đang đóng