[Funland] Món ngon mỗi ngày, mời CCCM vào cùng chia sẻ nhé.

Trạng thái
Thớt đang đóng

minhminh2910

Xe máy
Cảm ơn cụ!
Nhà em, gái lớn đoảng thôi rồi :D Em ngày bé ko phải làm gì mà chỉ học, do ba mẹ em có chính sách hỗ trợ học hành :) Tất cả mọi thứ là từ tự đọc mà ra, hihihi.
Gái bé do hè lớp 8 rảnh quá, sợ nó buồn, đi trại hè thì em ko có điều kiện nữa, em cho nó đi học 1 khóa nấu ăn, 2.7tr cho 9 buổi. Thế rồi dần dà nó thích nấu ăn khi nào ko hay.
Giờ đang loay hoay nướng gà bằng nồi chiên :) và chiêu đãi mẹ món xôi tím ăn với vừng lạc và gà nướng :)
cho em hóng mợ chỗ học nấu ăn ạ. em cũng muốn cho con em nó đi học . 15 tuổi rồi mà vẫn đoảng quá ạ

Rượu quê 28-58 độ khử độc bằng Công nghệ châu Âu
mẹ em mà biết đã làm cho bọn em ăn, mẹ em chuyên gia nấu các món ăn vặt mà cụ, lại thật cái món này, chỉ có ở vài vùng nhỏ nào đó, chứ ko thể là món phổ biến được :)
Mợ Trà Vàng làm sao mà đc nghỉ ngơi thế này

ydhhvn

Xe tải
cho em hóng mợ chỗ học nấu ăn ạ. em cũng muốn cho con em nó đi học . 15 tuổi rồi mà vẫn đoảng quá ạ
Em đây, em bị xì hơi lốp, phải dùng nick phụ :) em ko biết nên dùng từ dlv - dư luận viên :)
Con gái Em đi học chỗ này khá ok, để em tìm lại địa chỉ báo cụ. Em nghĩ con gái/trai nên cho đi học, vì cuộc đời của chúng nó...
(em vừa check chỗ này nhé, khá ok, còn sdt em inb riêng cho cụ)

Chỉnh sửa cuối:

ydhhvn

Xe tải
Các cụ mợ mà ba máu sáu cơn thì khỏi kể, chắc hỏi thăm tổ tiên nhau mấy câu nên Chã bắt tội hả anh ?
=))
em đây, em đang dùng nick phụ, tội tố cáo 1 cụ là DLV hahaa
Em ko biết từ này bị penalty, hixx

• Vodka
Reactions: TDI

ydhhvn

Xe tải
Lâu không lắc chảo, tách thịt ông cua cụ này lâu quá cccm ạ, nem hải sản tôm cua thịt kiểu xa xứ.

Con gái em đang thèm nem cua, chắc em phải mua về làm mất, chứ chờ mua thịt ghẹ bóc sẵn hơi lâu, vì phải mua kèm vô số món khác chúng nó mới ship cho em, do giờ em ở quê xa quá :)

114hangbong

Xe cút kít
=))
em đây, em đang dùng nick phụ, tội tố cáo 1 cụ là DLV hahaa
Em ko biết từ này bị penalty, hixx
Ôi, em còn không biết từ đấy mợ ạ. Em lại tưởng hỏi thăm tổ tông ông bà nhau cơ. Giang hồ hiểm ác quá !

KENO

Xe buýt
Món bồ dục mà lâm sung đc thì hạt dẻ quá ! :))
Nhà cháu đang có mấy món thảo dược Thập toàn đại bổ cường dương thiết mà chưa ăn thua đây. :D
vk Cụ cũng ác thật đấy, cứ tẩm bổ thế thì còn gì là người

ydhhvn

Xe tải
Món trưa nay của 2 mẹ con, con gái em đạo diễn, 1/2 cái là xúc xích và ham của nó, còn 1/2 cái là tôm của em :) Vì em bảo nó em ko ăn mấy món kia :) Giờ em cần/muốn ăn gì là khéo léo chỉ đạo nó là xong.
May nó cũng thích mọi thứ như nấu ăn làm đẹp. Nhìn nó kẻ eyeliners thì các cụ chỉ có ngất trên cành quất thôi ý :D Em thì cả đời cũng chả làm được, hixx. Vào phòng nó, mở tủ nó có ngăn kéo để đồ trang điểm, pro hơn cả thợ, em ngất mãi ko tỉnh :P
Tuần này em vừa mua được lọ hoa súng Thái đủ màu, nhưng chưa nở hết, đẹp quá... Giờ wfh, may có lọ hoa mà ngắm, ao ước mãi, giờ 24/7 mới có mấy ngày em đã chán phết rồi, hihiih.

ydhhvn

Xe tải
Ôi, em còn không biết từ đấy mợ ạ. Em lại tưởng hỏi thăm tổ tông ông bà nhau cơ. Giang hồ hiểm ác quá !
Em đâu có dám chửi thiên hạ trên này chứ, gan thỏ mà, mặc dù cũng muốn thiết tha lắm, hahaa. Liên quan vụ covid, có vài người đúng là DLV mà, =)).

Ăn mày dĩ vãng

Xe điện
Em đâu có dám chửi thiên hạ trên này chứ, gan thỏ mà, mặc dù cũng muốn thiết tha lắm, hahaa. Liên quan vụ covid, có vài người đúng là DLV mà, =)).
Trà Vàng mà cũng bị Mod tháo lốp thì hơi hiếm
E chờ xem 114hangbong bị tháo với Mợ cho có bạn :))

ydhhvn

Xe tải
Trà Vàng mà cũng bị Mod tháo lốp thì hơi hiếm
E chờ xem 114hangbong bị tháo với Mợ cho có bạn :))
Tối qua em còn ko tin vào mắt mình, em tưởng máy tính của em bị lỗi, hay là trang off bị lỗi cơ, hahaa. Em thấy em ngoan thế mà =))
Mãi sau em đọc cái note tố cáo em là mạt sát thành viên em mới biết do em dùng từ đó, haizz. Ai mà biết đó là từ cấm chứ, hixx.

Catmatpat

Xe điện
Tối qua em còn ko tin vào mắt mình, em tưởng máy tính của em bị lỗi, hay là trang off bị lỗi cơ, hahaa. Em thấy em ngoan thế mà =))
Mãi sau em đọc cái note tố cáo em là mạt sát thành viên em mới biết do em dùng từ đó, haizz. Ai mà biết đó là từ cấm chứ, hixx.
Vào mấy thớt ấy dễ oánh nhau to lắm. Em vào thớt bóng đá còm đi còm lại cũng vấp phải cụ ộp phơ chè bồm thuốc lào khăn xếp áo dài guốc mộc rất thuần Việt. Cụ ấy chửi xéo em là người Việt thì không ai đi cổ vũ cho cái đội bóng của bọn đế quốc sài lang trước kia xâm lược giết hại dân ta.

Ôi zồi vừa giòn vừa thơm thế này hôm tới xách lên máy bay cho các ẻm tiếp viên điếc mũi lão nhỉ :D
Hôm nào bay mang lên tàu nhờ bỏ lò nhể :))

ydhhvn

Xe tải
Vào mấy thớt ấy dễ oánh nhau to lắm. Em vào thớt bóng đá còm đi còm lại cũng vấp phải cụ ộp phơ chè bồm thuốc lào khăn xếp áo dài guốc mộc rất thuần Việt. Cụ ấy chửi xéo em là người Việt thì không ai đi cổ vũ cho cái đội bóng của bọn đế quốc sài lang trước kia xâm lược giết hại dân ta.

Hôm nào bay mang lên tàu nhờ bỏ lò nhể :))
=))
em cũng hơi húng, hôm qua em cũng có phần stress vụ cty em trong vùng dịch, mà cái lão dlv đó ghét quá đi, hahaa.

Trạng thái
Thớt đang đóng