[Funland] Món ngon mỗi ngày, mời CCCM vào chia sẻ nhé.

Trạng thái
Thớt đang đóng

công nông tàu

Xe container

taomeomommy

Xe buýt
Ngon quá cụ ơi, hoa gì vàng thế ạ?
Bông vàng là bông điên điển ạ. Ngoài Bắc gọi là cây điền thanh. Bông màu tím hồng và trăng trắng gọi là bông so đũa hay còn gọi là điền thanh lá lớn.

thuyduong7611

Xe tải
Lần đầu e làm món này. Chỉ vì nửa đêm cứ nghe tiếng rao: Ai bánh khúc nóng đơiiiiiii.
Bánh khúc nóng của các bác đi rong nhiều vỏ ít đỗ, mà e lại là đứa cực thik ăn đậu xanh.
Bánh khúc nóng đỉnh nhất vẫn là bánh khúc Lan ở Ng công trứ, bao năm vẫn k thay đổi vị, chỉ có mỗi giá là thay thôi.
Lại nói chuyện lần đầu làm, vì làm theo hứng nên là e k mua dc lá khúc, k sao e thay bằng lá su hào cg dc. Lá su hào thái nhỏ, xay vs nc rồi trộn vs bột nếp. Thịt mỡ thái nhỏ, ướp hành khô hạt tiêu nc mắm rồi đảo kỹ. Đậu xanh nấu bằng nồi cơm điện chín mềm, oánh kỹ rồi trộn vs nhân thịt. Bọc nhân vào bột, vo tròn, lăn qua 1 lớp gạo nếp rồi xếp vào chõ hấp 45 phút là chín. Tuy k ngon dc bằng nhà Lan nhưng dc cái ưu điểm là vỏ mỏng và ngập nhân đậu, giải quyết khâu thèm đêm đông.
E mời cccm

W123Lang

[Tịch thu bằng lái]
Hnay hết time kiêng nên em mới dám vô bếp. Vô đúng là o thể kiềm chế được. Toàn món ngon quá!!!!
Em post ngày cuối cùng của em cho những ai cần giảm cân😋
Người nhẹ nhõm hẳn cccm ạ😎
Giời ơi cái này đẹp quá, thích quá ạ. :x cho em xin nhé cụ mợ?

L.C.D

Xe container
Lần đầu e làm món này. Chỉ vì nửa đêm cứ nghe tiếng rao: Ai bánh khúc nóng đơiiiiiii.
Bánh khúc nóng của các bác đi rong nhiều vỏ ít đỗ, mà e lại là đứa cực thik ăn đậu xanh.
Bánh khúc nóng đỉnh nhất vẫn là bánh khúc Lan ở Ng công trứ, bao năm vẫn k thay đổi vị, chỉ có mỗi giá là thay thôi.
Lại nói chuyện lần đầu làm, vì làm theo hứng nên là e k mua dc lá khúc, k sao e thay bằng lá su hào cg dc. Lá su hào thái nhỏ, xay vs nc rồi trộn vs bột nếp. Thịt mỡ thái nhỏ, ướp hành khô hạt tiêu nc mắm rồi đảo kỹ. Đậu xanh nấu bằng nồi cơm điện chín mềm, oánh kỹ rồi trộn vs nhân thịt. Bọc nhân vào bột, vo tròn, lăn qua 1 lớp gạo nếp rồi xếp vào chõ hấp 45 phút là chín. Tuy k ngon dc bằng nhà Lan nhưng dc cái ưu điểm là vỏ mỏng và ngập nhân đậu, giải quyết khâu thèm đêm đông.
E mời cccm
Bà chị họ em làm bánh khúc ngon, làm từ lá khúc tươi. Em toàn bảo bà í làm riêng cho em bánh nhân to gấp đôi, thật nhiều đậu xanh và thịt ba chỉ, nàm thao mà phải ngập mỏ trong hỗn hợp đậu xanh thịt mỡ em mới ưng. Bột bà í nhồi chuẩn bị làm bánh khúc đây ạ.
Bà chị em đúng kiểu chỉ hùng hục làm, làm thì ngon, sạch nhưng ảnh ọt thì chán cực kỳ, rao bán cũng kiểu thô mộc chả véo von đi vào lòng người, thành ra hàng ko chạy mấy. Em toàn bảo bà tẩm í là, bà làm đi, rồi gọi tôi đến tôi chụp ảnh với viết bài rao hàng cho bà :))

thuyduong7611

Xe tải
Bà chị họ em làm bánh khúc ngon, làm từ lá khúc tươi. Em toàn bảo bà í làm riêng cho em bánh nhân to gấp đôi, thật nhiều đậu xanh và thịt ba chỉ, nàm thao mà phải ngập mỏ trong hỗn hợp đậu xanh thịt mỡ em mới ưng. Bột bà í nhồi chuẩn bị làm bánh khúc đây ạ.
Bà chị em đúng kiểu chỉ hùng hục làm, làm thì ngon, sạch nhưng ảnh ọt thì chán cực kỳ, rao bán cũng kiểu thô mộc chả véo von đi vào lòng người, thành ra hàng ko chạy mấy. Em toàn bảo bà tẩm í là, bà làm đi, rồi gọi tôi đến tôi chụp ảnh với viết bài rao hàng cho bà :))
vầng, e cg chưa nhìn cái bột bánh khúc chuẩn bao giờ. E cg làm mò theo ct trên mạng thôi mợ ạ>. Để lần sau e làm sẽ cho nhiều rau hơn nữa.
nhưng e cg thuộc team thik ăn ngập nhânđậu xanh.

LehmanBrothers

Xe điện
Ba chỉ hun khói thơm lắm, nướng lò giòn giòn nữa ăn nhẩn nha mí bia rất thích nhé cccm.
Ba chỉ rọi ngon này em nghĩ thái lát dầy hơn sẽ ngọt vị và đủ thời gian cháy khói của lò nướng. Miếng mỏng như này xuyên sáng tốt .

LehmanBrothers

Xe điện

Natalie.P

Xe buýt
Kiểm được nửa cái thủ heo có tai và lưỡi em làm giò xào có mộc nhĩ, nấm hương, tiêu xanh. Ăn cũng không đến nỗi nào, giống ở nhà phết.
Mê quá, e thích cơm ăn với giò xào chấm nước mắm thật nhiều tiêu, ớt.

Trạng thái
Thớt đang đóng