[Funland] Món ngon mỗi ngày, mời cccm vào chia sẻ nhé.

Trạng thái
Thớt đang đóng

hoviba

Xe container
Em hôm nay lọ mọ làm việc lặt vặt ngoài tiệm tới hơn 21h. Nên ngại chẳng muốn nấu ăn, đành lấy trong tủ đá mấy cái nem, rán lại sơ qua (nhưng không đê ý thành ra hơi bị cháy 😊). Tính trần ít bún nhưng lại hết (em đãng trí chẳng để ý tới thực phẩm) thành ra đành ăn với cơm.

Biết là món này không được mặt nào cả, nhưng em cứ chia sẻ lên đây cho có chút không khí cuối ngày :)

Azeglio

Xe điện
Em hôm nay lọ mọ làm việc lặt vặt ngoài tiệm tới hơn 21h. Nên ngại chẳng muốn nấu ăn, đành lấy trong tủ đá mấy cái nem, rán lại sơ qua (nhưng không đê ý thành ra hơi bị cháy 😊). Tính trần ít bún nhưng lại hết (em đãng trí chẳng để ý tới thực phẩm) thành ra đành ăn với cơm.

Biết là món này không được mặt nào cả, nhưng em cứ chia sẻ lên đây cho có chút không khí cuối ngày :)

Kể ra thì cũng hơi đoảng thật. Nhưng đánh giá cao tinh thần xây dựng.

Quả thật, em chưa tưởng tượng được ăn cơm với nem sẽ ra sao :).

hoviba

Xe container
Kể ra thì cũng hơi đoảng thật. Nhưng đánh giá cao tinh thần xây dựng.

Quả thật, em chưa tưởng tượng được ăn cơm với nem sẽ ra sao :).
Vậy mà em chén hết 2 bát cơm với đĩa nem như ảnh em chụp đấy. Giờ em vẫn đang lọ mọ làm chút việc trên máy tính và đang ăn thêm 1 cốc chè đỗ đen :)

Azeglio

Xe điện
Vậy mà em chén hết 2 bát cơm với đĩa nem như ảnh em chụp đấy. Giờ em vẫn đang lọ mọ làm chút việc trên máy tính và đang ăn thêm 1 cốc chè đỗ đen :)

Xin hỏi mợ đang xứ nào mà dùng thứ tiếng gì kỳ lạ thế???

Azeglio

Xe điện
Thế mợ hỏi bé có biết “Maika, cô bé từ trên trời rơi xuống” không nhé :)
:).

Em đùa mợ tý thôi. Em rất thân với các bạn Szech RP. Các tác phẩm mợ nói em rất thích.

P/S: Rất cảm ơn mợ đã giao lưu. Nhưng thớt này chúng ta nên nhường cho các đầu bếp. Nếu mợ mở thớt về Tiệp Khắc xưa và Szech RP ngày nay em sẽ tiếp chuyện mợ.

À mà quên, em có vợ nhé :).

hoviba

Xe container
:).

Em đùa mợ tý thôi. Em rất thân với các bạn Szech RP. Các tác phẩm mợ nói em rất thích.

P/S: Rất cảm ơn mợ đã giao lưu. Nhưng thớt này chúng ta nên nhường cho các đầu bếp. Nếu mợ mở thớt về Tiệp Khắc xưa và Szech RP ngày nay em sẽ tiếp chuyện mợ.

À mà quên, em có vợ nhé :).
Mọi người ở nhà chắc đang đánh răng rửa mặt rồi đưa các con đi học, nên em tranh thủ chiếm sóng một chút cho đỡ buồn ngủ. Tại em làm nốt cái card cho xong. Cụ cũng thích hai phim này của Czech vậy là tuổi thơ của cụ cũng cùng thời với em đới :)

TamMao2612

Xe buýt

Tối qua sau khi nấu pasta cho hai bố con nhà nó, em chẳng biết mình ăn gì nên cũng lấy nem ở tủ đá ra ăn. Cơ mà em có air fryer nên em cho vào nên nó giòn ngon chứ k bị cháy như cụ. Em quên k chụp ảnh :D. Nhà em ngày nào em cũng nấu món tây cho bố con nhà nó còn em thì chán chẳng ăn nổi nên toàn phải thủ sẵn những thứ mình thích ở ngăn đá, có gì mang ra chiến cho nhanh.

Azeglio

Xe điện
Mọi người ở nhà chắc đang đánh răng rửa mặt rồi đưa các con đi học, nên em tranh thủ chiếm sóng một chút cho đỡ buồn ngủ. Tại em làm nốt cái card cho xong. Cụ cũng thích hai phim này của Czech vậy là tuổi thơ của cụ cũng cùng thời với em đới :)
Thôi thì ngoài lề tý.

Em chơi với các bạn Czech RP lâu rồi. Cung cấp hàng tiêu chuẩn châu Âu, giá châu Á.

Đôi khi các bạn ý tin mình một cách mù quáng làm mình tự thấy bản thân có lúc đã từng nghĩ đến việc lợi dụng họ mà ngượng và hèn.

Hai truyện và phim trên mợ nói thì đúng như tâm hồn và phong cách của họ. Nhân văn, vị tha và cao thượng, cộng thêm chút tâm hồn bay bổng.

114hangbong

Xe cút kít
Em làm mấy món thôi chị ơi, em đặt hàng mợ em làm (giò, nem). Nhưg đứng nấu cũng nguyên buổi sáng, nhất là miến thì phải vừa nấu vừa ăn cho nóng, mâm nào cũng xin 3-5 bát miến nên em nấu tới hết bữa cỗ coi như ướt đầm đìa người ngợm vì nóng :)) Đấy là nhiều việc râu ria đã chỉ huy các chị em cháu chắt làm hộ rồi đấy, chứ mình em thì làm ko xuể ạ :D
Thôi nhà có việc nó bận nhưng vui. Bác dâu chị làm một mình 5-6 mâm cỗ mà không đặt ngoài gì đâu. Nhưng món nào cũng ngon lắm. Nồi miến của bác chỉ mỗi nước dùng gà, mộc nhĩ xào thịt vai, hành mùi thôi mà thơm ngon cực. Bác ấy chả bao giờ ngồi ăn, toàn đứng bếp mọi người ăn đến đâu bác nấu hoặc hâm lại đến đấy. Mỗi tội đanh đá thôi dồi nên cỗ bàn xong là các cháu cum cúp dọn rửa đổ rác không mà sót cái gì thì lại khổ bác trai. :))

114hangbong

Xe cút kít
Thế mợ hỏi bé có biết “Maika, cô bé từ trên trời rơi xuống” không nhé :)
Em ngoài lề chút, hồi em học lớp 6 chiếu phim này trên tv cụ nhỉ. Đến lớp bọn nó gọi em là MK còn thằng to con của lớp là Carole, thế mà thằng kia sợ quá khóc ầm lên mách cô. Giờ gặp lại em vẫn trêu nó. :)

tuongminhtsc

Xe tăng
Em ngoài lề chút, hồi em học lớp 6 chiếu phim này trên tv cụ nhỉ. Đến lớp bọn nó gọi em là MK còn thằng to con của lớp là Carole, thế mà thằng kia sợ quá khóc ầm lên mách cô. Giờ gặp lại em vẫn trêu nó. :)
Em nhớ không nhầm, bộ phim này chiếu khoảng năm 84 hoặc 85 gì đó.

Trạng thái
Thớt đang đóng