[Funland] Món ngon mỗi ngày, mời cccm vào chia sẻ nhé.

Trạng thái
Thớt đang đóng

L.C.D

Xe container
Chị muốn mua máy làm sữa hạt, nồi chiên không dầu, máy trộn bột mà bếp chật quá chưa có chỗ để đây. :)
Có cái nồi nấu chậm cụ Pumzen tư vấn còn phải để tạm dưới đất vậy.
Em chuẩn bị sửa nhà mà em phải ngồi ngâm cứu cái bếp để sao cho bày đc các thể loại máy cố định 1 chỗ, tiện sử dụng và rửa ráy luôn. Em nhiều loại máy móc linh tinh lắm chị ạ, nguyên dàn máy khâu, máy vắt sổ với đống vật tư ngành may của em chưa biết nhét đâu cho đỡ ngứa mắt ông chủ. Chết cái tội thích nghịch :))

công nông tàu

Xe container

114hangbong

Xe cút kít
Em chuẩn bị sửa nhà mà em phải ngồi ngâm cứu cái bếp để sao cho bày đc các thể loại máy cố định 1 chỗ, tiện sử dụng và rửa ráy luôn. Em nhiều loại máy móc linh tinh lắm chị ạ, nguyên dàn máy khâu, máy vắt sổ với đống vật tư ngành may của em chưa biết nhét đâu cho đỡ ngứa mắt ông chủ. Chết cái tội thích nghịch :))
Nếu mà bố trí được em ngâm cứu cái đảo bếp. Trên có bồn rửa, dưới cất máy móc. Mặt đảo rộng làm bàn ăn sáng luôn :))

L.C.D

Xe container
Nếu mà bố trí được em ngâm cứu cái đảo bếp. Trên có bồn rửa, dưới cất máy móc. Mặt đảo rộng làm bàn ăn sáng luôn :))
Dạ có ạ, em có làm đảo bếp nhưng chỉ nho nhỏ xinh xinh thôi ạ.

114hangbong

Xe cút kít
Dạ có ạ, em có làm đảo bếp nhưng chỉ nho nhỏ xinh xinh thôi ạ.
Chị ngâm cứu chương trình nhà đẹp trên kênh HGTV thấy các bếp họ bố trí gọn gàng, giấu hết ở trong tủ quầy nhưng các máy móc toàn phải để bên ngoài để dùng cho tiện. Thường toàn đồ nặng mang vác vất vả mà cất cũng tốn chỗ nữa. Phải có một bàn riêng cho các thể loại. :)

114hangbong

Xe cút kít
Vâng mợ ! Cũng may diễn đàn vẫn còn có những góc nhỏ như bếp mình . Để thi thoảng vào thư giãn , hỏi thăm và chúc rượu nhau .
Cụ mà bị Gấu giận cứ vào đây tâm sự tụi em cũng được nhá ! Đảm bảo thấy nhẹ nhõm luôn :))

L.C.D

Xe container
Chị ngâm cứu chương trình nhà đẹp trên kênh HGTV thấy các bếp họ bố trí gọn gàng, giấu hết ở trong tủ quầy nhưng các máy móc toàn phải để bên ngoài để dùng cho tiện. Thường toàn đồ nặng mang vác vất vả mà cất cũng tốn chỗ nữa. Phải có một bàn riêng cho các thể loại. :)
Em có 1 cái logia rộng, em định làm 1 cái bàn bếp ngoài đó để bày các máy móc và nồi chiên, sử dụng ngoài đó đỡ mùi trong nhà ạ. Theo chị như thế có ổn ko ạ?

114hangbong

Xe cút kít
Em có 1 cái logia rộng, em định làm 1 cái bàn bếp ngoài đó để bày các máy móc và nồi chiên, sử dụng ngoài đó đỡ mùi trong nhà ạ. Theo chị như thế có ổn ko ạ?
Được, em làm sao nó thoải mái nhất cho em là được. Công năng phải đặt lên hàng đầu. Nhưng phải trao đổi với người làm thiết kế bố trí không gian vừa tiện mà vừa đẹp nữa. :)

L.C.D

Xe container
Được, em làm sao nó thoải mái nhất cho em là được. Công năng phải đặt lên hàng đầu. Nhưng phải trao đổi với người làm thiết kế bố trí không gian vừa tiện mà vừa đẹp nữa. :)
Vâng ạ, em cũng nghiên cứu khá kỹ để chọn phương án tối ưu với em. Thật may là ông chủ giao hết cho em quyết định nên em ko bị tác động từ bên ngoài. Chứ mà nhà cứ 5 người 10 ý cũng mệt chị ạ.

114hangbong

Xe cút kít
Vâng ạ, em cũng nghiên cứu khá kỹ để chọn phương án tối ưu với em. Thật may là ông chủ giao hết cho em quyết định nên em ko bị tác động từ bên ngoài. Chứ mà nhà cứ 5 người 10 ý cũng mệt chị ạ.
May mà vớ được ông chồng lười nên mợ được quyết nhiều thứ phết :)

chuot08

Xe lăn
So sánh về thẩm mỹ, công năng và cả kỹ thuật thi công phù hợp thói quen Việt Nam thì đảo bếp hay hơn đảo lắp chậu rửa mợ chị ạ! :D

L.C.D

Xe container
So sánh về thẩm mỹ, công năng và cả kỹ thuật thi công phù hợp thói quen Việt Nam thì đảo bếp hay hơn đảo lắp chậu rửa mợ chị ạ! :D
Em làm đảo bếp cụ Chuột ạ, cụ có mẫu đảo bếp nào xinh xắn thì cho em tham khảo với ạ.

chuot08

Xe lăn
Ông í ko lười, định can thiệp việc gì thì em cũng tế nhị lái theo ý em :))
Phẳng có cái Nhô ra, theo e nên lắp mẹ nó cái MRB và chậu rửa ra ngoài đấy cho sạch sẽ trong phòng. Thường lúc đứng đun nấu thì xấu xũng thành đáng yêu, mà rửa bát thì Kiều cũng như Thị Nở, tống ra đấy cho khuất mắt. Mà thường nhà ít người, sáng trưa ngâm đấy, đợi chiều nữa là đủ 1 mẻ cho máy, tiết kiệm điện nước còn đi ọp Lăng +! :P

Trạng thái
Thớt đang đóng