[Funland] Món ngon mỗi ngày, mời cccm vào chia sẻ nhé.

Trạng thái
Thớt đang đóng

Hutapu

Xe buýt

thngaylangthang

Xe ngựa
Làm ly nâu nóng nhá ...!!! Em chúc mọi người một ngày bình tĩnh không lo âu về Covid. :)
Cảm ơn chị iu, thơm ngon và ngọt nữa (ly nâu nóng á) :) em ko lo về cô ấy đâu, cô nào thì em cũng ... hết ah :D

Chỉnh sửa cuối:

Pumzen

Xe ba gác
quán o Hiền đúng là ăn k ngon như xưa ạ, mà ngay từ xưa quán này lúc nào em cũng thấy nước dùng bị mặn quá , giờ em hay ăn quán O Sim 289 Kim Mã
A trước hay ăn bún bò Huế ở quán Madame Lân Tuệ Tĩnh ( giờ bỏ rồi, chuyển lên Cầu Giấy). Tuy nhiên mỗi lần vào quán này phải đi qua nồi nước dùng đang phả khói ra đặc sệt mùi mắm, cái mùi khá khó chịu nên a rất ít khi sài món này. Ngoài khu vực Tuệ Tĩnh ra thì ở Mai Hắc Đế cũng có hàng món Huế, 1 địa chỉ rất đông chị em dân công sở mò đến. Hôm qua đi ăn sáng món mì xứ Quảng ở Võ thị Sáu, sát vách quán là hàng bún bò giò heo theo công thức từ Huế. Bà chủ quán mì xứ Quảng cứ bồn chồn đi ra đi vào vì thấy thực khứa lao 2 b lên vỉa hè nhà mình như tắc đường, để rồi lại mò sang quán bún bò giò heo bên cạnh. :D

sinichit52

Xe container
quán o Hiền đúng là ăn k ngon như xưa ạ, mà ngay từ xưa quán này lúc nào em cũng thấy nước dùng bị mặn quá , giờ em hay ăn quán O Sim 289 Kim Mã
Quán này trước ăn thì được, dạo này ăn chán lắm cụ ạ.
Em không nhớ tên quán, nhưng chắc không phải quán đó, vì em dị ứng các loại quán mang tên O... nên không bao giờ em vào ạ.
Để khi nào em qua thì em chụp lại ảnh ạ.

Hutapu

Xe buýt
A trước hay ăn bún bò Huế ở quán Madame Lân Tuệ Tĩnh ( giờ bỏ rồi, chuyển lên Cầu Giấy). Tuy nhiên mỗi lần vào quán này phải đi qua nồi nước dùng đang phả khói ra đặc sệt mùi mắm, cái mùi khá khó chịu nên a rất ít khi sài món này. Ngoài khu vực Tuệ Tĩnh ra thì ở Mai Hắc Đế cũng có hàng món Huế, 1 địa chỉ rất đông chị em dân công sở mò đến. Hôm qua đi ăn sáng món mì xứ Quảng ở Võ thị Sáu, sát vách quán là hàng bún bò giò heo theo công thức từ Huế. Bà chủ quán mì xứ Quảng cứ bồn chồn đi ra đi vào vì thấy thực khứa lao 2 b lên vỉa hè nhà mình như tắc đường, để rồi lại mò sang quán bún bò giò heo bên cạnh. :D
quán này đợt chuyển về ngay gần ngã tư Trần Quốc Hoàn Tô Hiệu em cũng qua ăn mấy lần, quán đẹp thoáng, đồ ăn thì ok, mà nhân viên hơi thờ ơ, sau cũng vắng giờ hình như đóng rồi ạ.

Hutapu

Xe buýt
Ở nhà nghỉ hè chỉ ăn như nài thôi các bác nhệ :P
chia sẻ với mợ có kì nghỉ dài hơn dự kiến, đợt sóng trước em ở nhà cả tháng giời chỉ ăn hoa quả mà giảm dc cả cân, tiếc là đi làm lại tăng hẳn 2 kg 😬 , em tẩn toàn thứ béo ngọt cơ mờ ngày chỉ 2 bữa hoa quả k ăn cơm cháo gì cả

Chinh MD

Xe điện
Cái món này ám mùi lâu nên nhà cháu cũng ít ăn. Thi thoảng ăn ở quán gì ngay chân cầu vượt Lê Đại Hành thấy cũng ổn, khá hơn quán chỗ VTS 1 chút :D. Trước có quán o Xuân ở Xã Đàn ngồi cũng sạch, rộng rãi, mỗi tội thịt bò dai.

Thực ra, ngon hay không do khẩu vị từng người. Nhà cháu ăn mấy quán trong Huế nhưng thấy không ngon bằng 1 quán nhỏ gần trường Không quân ở Nha trang. Miếng khuỷu to đoành, mềm rục, ăn béo mà không ngấy, ngọt nước xương hầm, vị mắm thơm thanh không gắt...

Getzcoi.

Xe tăng
Chị em mình có nên ăn gì phòng nhỡ bị cấm trại ko nhỉ :D

chuot08

Xe lăn
Các cụ giúp em: Bún bò Huế ở HN ăn ở đâu ngon ạ.
Cảm ơn các cụ.
Bún xe bò Huế em cũng hay thẩm, từ xa xưa trên phố cho đến giờ hay cả trong Huế. Sáng nay đẹp giời giờ tốt em qua quán Bún bò Vĩ Dạ, đi ngõ 13 Khuất Duy Tiến cạnh Vinaconex 1 vào, rẽ trái đầu tiên là thấy quán bên trái. Thoạt nhìn hơi thất vọng vì nó là quán bia hơi kiêm bún xe bò, nhưng thấy cũng đông khách và có vẻ dân quanh đấy nên em tự tin gọi bát đặc biệt 45k. Vị ko chuẩn hoàn toàn, thiếu tí ngọt và thừa tí mặn nhưng chắc là cố tình làm thế cho hợp dân Bắc. Nhận xét là rất ổn, thiếu tí “Dạ thưa” nhẹ nhàng ngọt lịm nữa là em tưởng Huế rồi! :D

Pumzen

Xe ba gác
Cái món này ám mùi lâu nên nhà cháu cũng ít ăn. Thi thoảng ăn ở quán gì ngay chân cầu vượt Lê Đại Hành thấy cũng ổn, khá hơn quán chỗ VTS 1 chút :D. Trước có quán o Xuân ở Xã Đàn ngồi cũng sạch, rộng rãi, mỗi tội thịt bò dai.

Thực ra, ngon hay không do khẩu vị từng người. Nhà cháu ăn mấy quán trong Huế nhưng thấy không ngon bằng 1 quán nhỏ gần trường Không quân ở Nha trang. Miếng khuỷu to đoành, mềm rục, ăn béo mà không ngấy, ngọt nước xương hầm, vị mắm thơm thanh không gắt...
Có lẽ cảm giác ngon miệng nhiều khi phụ thuộc vào bối cảnh không gian lúc đó nữa.
Nhận định này có được từ 1 trải nghiệm thực tế đối với nhà cháu. Trong chuyến đi xuyên Việt hồi đầu năm vừa rồi, lúc quay trở ra, mấy a em nhịn măm sáng cả 1 quãng đường dài từ SG, chỉ đến khi thoát khỏi cảnh tắc đường, vào 1 huyện thuộc tỉnh Đồng Nai mới ghé vào ăn sáng. Trong cảnh đất khách quê người cùng với nụ cười thân thiện của người dân bản xứ giữa 1 không gian thời tiết dịu mát, lòng người phấn chấn vui vẻ, bụng dạ sục sôi biểu tình ....khiến bát bún (1 dạng bún bò) cảm thấy ngon miệng hơn bao giờ hết...bát bún rất bình dân thôi, khi đứng dậy thanh toán còn giật cả mình khi 4 bát total có 6 sọi:

chuot08

Xe lăn
Cái ảnh sông Hương trên em chụp năm trước. Mỗi lần xem em lại nhớ câu thơ của bác Thu Bồn mà thấy buồn cười :
“Con sông dùng dằng con sông ko chảy
Sông chảy vào lòng nên Huế rất sâu...”
Em nghe nhiều người đánh giá bài này của bác TB thuộc hạng hay nhất về Huế, mà câu trên lại đắt nhất trong bài. Cơ mà em dám chắc bác TB khi viết câu này là nghĩ đến bát bún bò Huế, vì chỉ có bún bò là món đặc trưng nhất của Huế, hiện diện khắp VN và dễ chảy vào lòng người, dễ khơi nguồn cảm xúc thế; chứ cả cái sông Hương mà chảy vào lòng thì có bụng nào mà chứa hỷ?! :P

thanh040506

Xe trâu
Có lẽ cảm giác ngon miệng nhiều khi phụ thuộc vào bối cảnh không gian lúc đó nữa.
Nhận định này có được từ 1 trải nghiệm thực tế đối với nhà cháu. Trong chuyến đi xuyên Việt hồi đầu năm vừa rồi, lúc quay trở ra, mấy a em nhịn măm sáng cả 1 quãng đường dài từ SG, chỉ đến khi thoát khỏi cảnh tắc đường, vào 1 huyện thuộc tỉnh Đồng Nai mới ghé vào ăn sáng. Trong cảnh đất khách quê người cùng với nụ cười thân thiện của người dân bản xứ giữa 1 không gian thời tiết dịu mát, lòng người phấn chấn vui vẻ, bụng dạ sục sôi biểu tình ....khiến bát bún (1 dạng bún bò) cảm thấy ngon miệng hơn bao giờ hết...bát bún rất bình dân thôi, khi đứng dậy thanh toán còn giật cả mình khi 4 bát total có 6 sọi:

Bát này e xơi suất đúp☺

Trạng thái
Thớt đang đóng