[Funland] Món ngon mỗi ngày, mời cccm vào chia sẻ nhé

114hangbong

Xe cút kít
Hạ long nhà Kuu có xe buýt không? Em thích tự lang thang khám phá kiểu tây balo, đi bộ mỏi chân thì leo xe buýt, tiện chỗ nào thì phi vào nhà nghỉ thuê phòng chứ không cần phải khách sạn cao sang gì. Cả 2 vợ chồng nhà em không biết đi xe máy.
Hạ Long có city tour 2 tầng mà Lông, mợ chọn tuyến ngắn dài tuỳ thích, tiền trả tương ứng. Tiện lắm.

co.ntt

Xe lăn
Thật sự là Kuu cũng không thông thạo cái khoản nhà hàng ở HL lắm nhưng qua những lần đi ăn thì có kinh nghiệm thế này:
1. Tuyệt đối không ăn buffe hải sản ở các khách sạn, vừa đắt vừa láo nháo không ngon.
2. Về cơ bản, ăn bên Hòn gai sẽ rẻ và ngon hơn bên Bãi cháy, các nhà hàng bên Hòn gai thường nằm dọc đường bao biển từ bảo tàng QN xuôi về phía tỉnh uỷ. Mình nên sang đó sớm chút (hoặc nán lại sau khi ăn) để vào thăm bảo tàng (rất đáng xem chứ ko đơn điệu như mọi người vẫn hình dung), và tiện thể ngắm các biệt thự ven biển để thấy sự giàu có của dân HL.
3. Trục đường trên cũng có nhiều quán kara để ai thích thì vào hát hò...
4. Chị em thích ăn ốc nhái buổi tối thì đến phố Bùi Thị Xuân bên Hòn gai, tránh xa mấy siêu thị ốc bên Bãi cháy, Cái dăm...
5. Ngủ nghỉ thì tùy túi tiền mà chọn, ko vào dịp lễ hội thì cũng rẻ thôi. Phòng sạch và đẹp hơn ở HN cùng tầm tiền.
6. Mọi trường hợp, mọi nơi : Ăn uống ngủ nghỉ phải hỏi giá trước, trừ khi mình là đại da.
7. Cái này quan trọng này: Mợ nào xuống đúng dịp Kuu ở HL, hối lộ Kuu thì Kuu sẽ làm HDV cho từ A đến X :)
Em đang tưởng Z ;)

công nông tàu

Xe container
Hạ Long có city tour 2 tầng mà Lông, mợ chọn tuyến ngắn dài tuỳ thích, tiền trả tương ứng. Tiện lắm.
Hì! Em yên tâm rồi, đợt tới quyết lang thang 1 chuyến. Ông xã em rủ xuống đó vì có người quen rồi cậu ấy sẽ dẫn đi chơi nhưng em không thích vì tranh thủ đi chơi được 1-2 ngày, xuống đó gặp người quen kiểu gì chả ăn uống, ông nhà em uống vào là ngủ mất 1 ngày. Làm gì còn thời gian đi chơi.

Traubotube

Xe điện
Hì! Em yên tâm rồi, đợt tới quyết lang thang 1 chuyến. Ông xã em rủ xuống đó vì có người quen rồi cậu ấy sẽ dẫn đi chơi nhưng em không thích vì tranh thủ đi chơi được 1-2 ngày, xuống đó gặp người quen kiểu gì chả ăn uống, ông nhà em uống vào là ngủ mất 1 ngày. Làm gì còn thời gian đi chơi.
Đúng là ăn hải sản rồi ngủ ngay là k được.
E fun chút thôi. Nếu mọi người xuống khu Bãi Cháy nghỉ ngơi e có thể nhờ và tư vấn một số địa điểm nghỉ giá hợp lý so với mặt bằng chung. Hoặc tại thời điểm cháy phòng có thể e giúp dc với phí môi giới bằng 0.
Cũng muốn giúp mn hết cỡ mà trong bếp mình em út ít nhất nên chỉ nhiệt tình thôi. Chứ nhiều cụ mợ trong bếp mình toàn mối quan hệ khủng. Như mợ gì đó ăn tết tạm bằng vài ký sá sùng,hay cụ anh ở bếp đi HL theo vé Vip.
Đến bao giờ bạn em mới dc như thế để em hưởng lấy.

197716102003

Xe container
Thật sự là Kuu cũng không thông thạo cái khoản nhà hàng ở HL lắm nhưng qua những lần đi ăn thì có kinh nghiệm thế này:
1. Tuyệt đối không ăn buffe hải sản ở các khách sạn, vừa đắt vừa láo nháo không ngon.
2. Về cơ bản, ăn bên Hòn gai sẽ rẻ và ngon hơn bên Bãi cháy, các nhà hàng bên Hòn gai thường nằm dọc đường bao biển từ bảo tàng QN xuôi về phía tỉnh uỷ. Mình nên sang đó sớm chút (hoặc nán lại sau khi ăn) để vào thăm bảo tàng (rất đáng xem chứ ko đơn điệu như mọi người vẫn hình dung), và tiện thể ngắm các biệt thự ven biển để thấy sự giàu có của dân HL.
3. Trục đường trên cũng có nhiều quán kara để ai thích thì vào hát hò...
4. Chị em thích ăn ốc nhái buổi tối thì đến phố Bùi Thị Xuân bên Hòn gai, tránh xa mấy siêu thị ốc bên Bãi cháy, Cái dăm...
5. Ngủ nghỉ thì tùy túi tiền mà chọn, ko vào dịp lễ hội thì cũng rẻ thôi. Phòng sạch và đẹp hơn ở HN cùng tầm tiền.
6. Mọi trường hợp, mọi nơi : Ăn uống ngủ nghỉ phải hỏi giá trước, trừ khi mình là đại da.
7. Cái này quan trọng này: Mợ nào xuống đúng dịp Kuu ở HL, hối lộ Kuu thì Kuu sẽ làm HDV cho từ A đến X :)
Còn cái Z thì sao Kuu?

công nông tàu

Xe container
Ko, đây là Kuu chụp chè thập cẩm vỉa hè ở Bangkok đấy, đi lang thang nhìn thấy hay hay thì chụp thôi chứ lúc đó vừa ăn cơm no rồi nên ko còn bụng ăn chè :D
Còn cái Z thì sao Kuu?
Kuu đi Thái rồi cũng muốn giúp đến nơi đến trốn nhưng lực bất tòng tâm rồi. Chuyến này về Kuu viết đơn xin đổi nick để chị em đỡ nhấp nhổm thầm thuoeng trộm nhớ :D

công nông tàu

Xe container
Đúng là ăn hải sản rồi ngủ ngay là k được.
E fun chút thôi. Nếu mọi người xuống khu Bãi Cháy nghỉ ngơi e có thể nhờ và tư vấn một số địa điểm nghỉ giá hợp lý so với mặt bằng chung. Hoặc tại thời điểm cháy phòng có thể e giúp dc với phí môi giới bằng 0.
Cũng muốn giúp mn hết cỡ mà trong bếp mình em út ít nhất nên chỉ nhiệt tình thôi. Chứ nhiều cụ mợ trong bếp mình toàn mối quan hệ khủng. Như mợ gì đó ăn tết tạm bằng vài ký sá sùng,hay cụ anh ở bếp đi HL theo vé Vip.
Đến bao giờ bạn em mới dc như thế để em hưởng lấy.
Em thích du lịch kiểu khám phá chứ không phải nghỉ dưỡng. Đi Đà lạt, Đà nẵng chúng em chỉ thuê nhà nghỉ 200 -300 nghìn để có chốn về tắm rửa nghỉ ngơi. Hôm nào cũng khoác balo đi theo bản đồ từ sáng sớm, 9-10 h tối mới về đến nhà nghỉ. Đi mỏi chân thì bắt xe đi đến điểm tiếp theo.
Dạo đi Đà nẵng lang thang khắp hang cùng ngõ hẻm, thấy xe khách chạy qua là vẫy đi sang Lăng cô, chơi chán lại nhảy xe về. Đi Hội an lại cao hứng ra Cù lao chàm chơi.. đại loại là không lên chương trình trước mà cứ tiện đâu là đi đó.

TamMao2612

Xe buýt
Em chẳng có món gì ngon cả, khoe cây hoa dơn kiên cường nhà em vẫn nở trong khi đang khô hạn và cháy rừng khắp nơi:

Kuu

Xe lăn
Còn cái Z thì sao Kuu?
Đừng có mà hỏi khó Kuu nhá :)

Kuu đi Thái rồi cũng muốn giúp đến nơi đến trốn nhưng lực bất tòng tâm rồi. Chuyến này về Kuu viết đơn xin đổi nick để chị em đỡ nhấp nhổm thầm thuoeng trộm nhớ :D
Hix, ai bảo lực bất tòng tâm nào ;;)
...hịn và vẫn chạy tốt, có bảo hành đàng hoàng của người ta :)

Kuu

Xe lăn
Năm ngoái em cũng xuống HL 3 Tết. Em chẳng có tiền ăn PN :D, em lê la mấy nhà hàng bình dân chỗ Vườn Đào,
Được cái Tết mà đồ hải sản vẫn tươi rói ko bị đông lạnh, giá cả ko chặt chém,
Em thích du lịch kiểu khám phá chứ không phải nghỉ dưỡng. Đi Đà lạt, Đà nẵng chúng em chỉ thuê nhà nghỉ 200 -300 nghìn để có chốn về tắm rửa nghỉ ngơi. Hôm nào cũng khoác balo đi theo bản đồ từ sáng sớm, 9-10 h tối mới về đến nhà nghỉ. Đi mỏi chân thì bắt xe đi đến điểm tiếp theo.
Dạo đi Đà nẵng lang thang khắp hang cùng ngõ hẻm, thấy xe khách chạy qua là vẫy đi sang Lăng cô, chơi chán lại nhảy xe về. Đi Hội an lại cao hứng ra Cù lao chàm chơi.. đại loại là không lên chương trình trước mà cứ tiện đâu là đi đó.
Đi du lịch bụi dưới HL cũng rẻ thôi. Nhà nghỉ thì nhiều giá khoảng 2-3-4 trăm/đêm, ăn cơm bụi cũng chấp nhận được, muốn ăn hải sản thì vào các nhà hàng giá từ 2-3-4 trăm/người với các món bình bình như tôm cá ghẹ, mực..., muốn đốt bớt xiền đi cho nó nhẹ túi thì gọi tôm hùm, sá sùng khô...:P.
Hạ long đi để cho biết, để nghỉ ngơi, để ăn đồ biển thôi chứ ngoài vịnh ra thì cũng chẳng có gì đáng tham quan cả. Ai thích khoảnh khắc tĩnh lặng thanh tịnh thì đi Chùa Yên tử, Chùa Vàng ở Uông bí, Chùa Cái bầu ở Vân đồn, các ngôi chùa này nằm cách HL khoảng 40 cây la mếch; giao thông rất thuận tiện.
2 vợ chồng Lông đi bụi kiểu thích đâu đi đấy, tiện đâu ăn ngủ đâý thì đi 2 ngày là vừa, tổng thiệt hại khoảng 3-5 chiệu :D

comiki

Xe ba gác
Người OF
Em chẳng có món gì ngon cả, khoe cây hoa dơn kiên cường nhà em vẫn nở trong khi đang khô hạn và cháy rừng khắp nơi:

Cụ ở Úc ạ, xem tin tức thấy kinh khủng quá, chỗ cụ có bị ảnh hưởng nhiều ko?

xemay_oto89

Xe điện
Em ăn đơn giản lắm

L.C.D

Xe container
Dâu tây Mộc Châu đang vào mùa, ngọt mọng thơm lừng. Em mời cả bếp ạ :P

TamMao2612

Xe buýt
Cụ ở Úc ạ, xem tin tức thấy kinh khủng quá, chỗ cụ có bị ảnh hưởng nhiều ko?
Cảm ơn cụ, chỗ nhà em không sao, chỉ có hôm gió to và thổi khói theo chiều thuận thì bị khói vài tiếng sau đó thì hết ạ.

momoyama68868

Xe điện
Trưa nay mưa gió em có nhiêu thui:

114hangbong

Xe cút kít
Mợ Lông ơi, ở nhà hàng Hồng hạnh 3 có món bánh mỳ nhồi sốt kem bơ gì đó ngon lắm. Chỉ có ở đấy thôi, trên HN không có đâu. Mà bụng no cũng nhét thêm được 1 cái là ít mợ ạ.

Archer

Xe điện
Buổi trưa mời cccm ăn đặc sản Quảng Nôm! :)

Bò lốp

Xe lăn
Trời ẩm mốc, chả làm gì, chỉ chờ già cùng ông anh con bác :( . Nhâm nhi chờ tết móm