[Funland] Món ngon mỗi ngày, mời cccm vào chia sẻ nhé

V.T.K

Xe điện
Tối nay em với em gái lượn đi ăn ốc ác vỉa hè bên hồ Giảng Võ. Mình em chén hết đĩa gỏi tôm vì em gái ko biết ăn gỏi, sau đó em
măm cùng nó thêm con tu hài, con sò dương, đĩa mực chiên lá lốt, đĩa ốc hương, bát ốc mít... 2 chị em mắt to hơn mỏ, gọi phứa phựa xong ăn no è cổ ra :)) Cơ mà đồ tươi ăn ngon nhắm các bác ợ, em vẫn chén sạch mâm :D

Xong lê mông sang hàng bên cạnh làm thêm đôi tô phở, chục trấng vịt lộn đập vào cho ngọt nước. Tráng miệng dăm trái chuồi nữa là lưng lửng chị Phẳng nhể!

V.T.K

Xe điện
Hờ hờ....cho chị kết nạp hội với. Thực ra thì mình k đến mức vụng về như thế đâu nhưng quả thật nó không phải đam mê. Bây giờ ở nhà quần áo tuột chỉ thì chị vứt sang chợ cho mấy người họ may giúp lại mất 5,10k gì đó. Còn đứt cúc hay chưa tới mức mang sang chợ thì việc đó của ông chồng đáng kính . Bọn trẻ nhà chị trước mỗi lần áo đứt cúc còn gọi chị. Nhưng có lần chị bảo " hãy gọi tên ba chứ đừng gọi mẹ" thế là từ đấy mặc định việc đó không phải của mình. :))
Cái thân trai 12 bến nước này cũng thế.
Vịt bầu nhà em chả biết cái kim khâu nó ngắn hay dài. :((
Quần em "vỡ" đũng mà vẫn cứ để cho mát. Đợt rồi trở lạnh iem phải tự khâu kẻo "ho". Chứ để qua mùa đông này chắc "viêm họng"
Khổ thân iem, khâu vá, nấu nướng... toàn đến tay iem mí đểu không chứ nị.

V.T.K

Xe điện
Em hoàn toàn đồng ý với mợ. Cái mẩu úp vào trong.
Cụ V.T.K có đồng ý với e k?
Ta lại định nghĩa lại thế này cụ:
Cái cúc mấu kia là Male button (Cúc đực)
Cái cúc lỗ kia là Female button (Cúc cái)
(Cách định nghĩa Tây như kiểu cái phích - ổ điện)

Lẽ tự nhiên là cái mấu phải "phập" vào cái lỗ.
Còn đâu đó mà hai cái mấu chọi nhau hay hai cái lỗ chà nhau thì ta gọi là khác người ạ.
Có phỏng cụ Tờ râu!

Traubotube

Xe điện
Ta lại định nghĩa lại thế này cụ:
Cái cúc mấu kia là Male button (Cúc đực)
Cái cúc lỗ kia là Female button (Cúc cái)
(Cách định nghĩa Tây như kiểu cái phích - ổ điện)

Lẽ tự nhiên là cái mấu phải "phập" vào cái lỗ.
Còn đâu đó hai cái mấu chọi nhau hay hai cái lỗ chà nhau thì ta gọi là khác người ạ.
Có phỏng cụ Tờ râu
Vầng e chẳng hiểu tây tàu ntn. Nhưng cái mấu úp vào phập một nhát là đúng rồi. K sai đâu dc nữa.

Bò lốp

Xe lăn
Tối nay em với em gái lượn đi ăn ốc ác vỉa hè bên hồ Giảng Võ. Mình em chén hết đĩa gỏi tôm vì em gái ko biết ăn gỏi, sau đó em măm cùng nó thêm con tu hài, con sò dương, đĩa mực chiên lá lốt, đĩa ốc hương, bát ốc mít... 2 chị em mắt to hơn mỏ, gọi phứa phựa xong ăn no è cổ ra :)) Cơ mà đồ tươi ăn ngon nhắm các bác ợ, em vẫn chén sạch mâm :D

Dã man ăn :)) ! Cơ mà dĩa tôm sú này e ăn sống chắc 3 đĩa vẫn còn thèm. Mợ ăn dư lầy thì phẳng làm sao được ạ :)

Bò lốp

Xe lăn
Bổ phần nào thôi chứ bổ bằng quả bưởi thì chết.
Ngày xưa hay có quả bưởi rất to bằng cái nồi, gọi là quả bòng bưởi chả ai ăn chỉ bày thôi.
View attachment 4081197
Bòng này ở Thanh Hoá vẫn nhiều lắm chị, Tết năm nào em cũng về quê, đi tuyến đường mòn và mua 1 vài quả về cho gia đình

Nhà hàng xóm tát ao. Em đánh vật với mấy con rô phi cả buổi chiều hôm qua. Và sáng nay món nhà em đây ạ ...

L.C.D

Xe container
Xong lê mông sang hàng bên cạnh làm thêm đôi tô phở, chục trấng vịt lộn đập vào cho ngọt nước. Tráng miệng dăm trái chuồi nữa là lưng lửng chị Phẳng nhể!
Phục kích ợ đâu mà nắm rõ thế nhể, be bé cái mỏ hộ iem :))
Dã man ăn :)) ! Cơ mà dĩa tôm sú này e ăn sống chắc 3 đĩa vẫn còn thèm. Mợ ăn dư lầy thì phẳng làm sao được ạ :)
Ui em thích nhất gỏi tôm, vì tôm phải là tôm tươi nhảy tanh tách mới làm gỏi đc. Chao ôi là ngon, thịt tôm dai và ngọt. Nếu như ko ăn gì khác thì em chén đc cả cân gỏi tôm í cụ Lốp ạ :))

dongnat123

[Tịch thu bằng lái]
Cụ uống hay đổ hang chuột mà nhiều rứa?
Chắc phải tầm đấy cụ ạ X_X vì còn chục lon lẻ trong tủ + 1 thùng của chủ nhà cho tủ lạnh từ chiều. Hai khách mỗi khách 1 thùng nữa. Sáng ra ngó bãi chiến trường chỉ còn vài lon nguyên, nghe thằng bạn bảo là may là khuya nên 2 ông kia phải về chứ không còn ngồi nữa. Hết thùng thứ 2 là em không nhớ rồi nhưng vẫn phải ngồi tiếp vì em là khách, một năm mấy anh em mới gặp nhau đôi lần. Mà buổi trưa em cũng bị giã rượu trận liên hoan Cty từ 11h-15h, hôm nay đi làm mà cảm giác ngu ngu :((

L.C.D

Xe container
Hôm nay thời tiết nóng bức như mùa hè, nhà cháu phải rủ ô bẹn giề phi ra làm mỗi thèng mấy quại bia cho mát. Bú bia cũng ngang ngang dạ rồi, nhưng khi về vẫn phải đã tý chất bột vào cho chắc dạ. Tự biên tự diễn món bê xào chua cay:

Mời cả nhà xơi cơm tối muộn với nhà cháu nhé !

Cụ anh nấu khéo quá, bày biện nhìn rất ấm cúng nhé

Bò lốp

Xe lăn
Phục kích ợ đâu mà nắm rõ thế nhể, be bé cái mỏ hộ iem :))

Ui em thích nhất gỏi tôm, vì tôm phải là tôm tươi nhảy tanh tách mới làm gỏi đc. Chao ôi là ngon, thịt tôm dai và ngọt. Nếu như ko ăn gì khác thì em chén đc cả cân gỏi tôm í cụ Lốp ạ :))
Hôm sau mợ có đi off, e gọi đôi ký tôm để cả nhà xơi tái lũ tôm nha :D