[Funland] Món ngon mỗi ngày, mời cccm vào chia sẻ nhé

LehmanBrothers

Xe điện
Cái này ở vn có trồng, gọi là sung Mỹ. giá cao ngất ngưởng í cụ ạ.
Điều kiện trồng cũng khác, phải trồng trong nhà kín vì ờ vn con bọ nó chích vào lại đẻ ấu trùng ở trong.
Để tránh ruồi ong đẻ trứng đơn giản có thể bọc túi nilon như nhà vườn trồng ổi, mãng cầu, vú sữa,... được ngay. Nhưng giống cây trồng hợp với khí hậu nó cho chất lượng vượt trội hơn hẳn. Giá cao vì một phần tính sính hàng ngoại của dân mình, một phần vì hàng tàu đội lốt nhiều ko ai tin.

gld

Xe điện
Tối nay em với em gái lượn đi ăn ốc ác vỉa hè bên hồ Giảng Võ. Mình em chén hết đĩa gỏi tôm vì em gái ko biết ăn gỏi, sau đó em măm cùng nó thêm con tu hài, con sò dương,
đĩa mực chiên lá lốt, đĩa ốc hương, bát ốc mít... 2 chị em mắt to hơn mỏ, gọi phứa phựa xong ăn no è cổ ra :)) Cơ mà đồ tươi ăn ngon nhắm các bác ợ, em vẫn chén sạch mâm :D

Trước cửa nhà B1 Giảng võ hả mợ phẳng, trước nhà em ở đó cả năm bị tra tấn bởi mùi ốc

Mợ Liễn

Xe container
Khổ tâm thực sự =)). Nên em phải lên đây tâm sự tí dù ko liên quan chủ đề lắm. Khổ quá, em hì hục mãi mới đơm xong cái cúc, tuy rằng đường kim mũi chỉ ko đâu vào đâu nhg méo mó có hơn ko :((. Ai dè đơm xong mới phát hiện ra... đơm ngược! :((

197716102003

Xe container
Khổ tâm thực sự =)). Nên em phải lên đây tâm sự tí dù ko liên quan chủ đề lắm. Khổ quá, em hì hục mãi mới đơm xong cái cúc, tuy rằng đường kim mũi chỉ ko đâu vào đâu nhg méo mó có hơn ko :((. Ai dè đơm xong mới phát hiện ra... đơm ngược! :((

Người phụ nữ dam dang nhất là đây. Em xem còn cái gì để không đúng nơi quy định không? :D

557728

Xe hơi
Cảm ơn mợ, em cũng mong được duyên dáng như mợ :x
Đã ngồi một góc gồi mà vẫn bị lên hình. Em tìm xem có cái ảnh nào của con của chã úp lên nha :D
Con chã hot boy lắm, làm gì có chuyện ngồi 1 mình hả cụ ;))
Trời lạnh ăn ốc thích mợ nhỉ, nhưng hồ gv giá hơi chát, đi 1 tí ra hường ốc an trạch thích hơn
...
Cứ giữ vững phong độ ăn uống như này thì đến tết chắc em lăn luôn

Mợ Liễn

Xe container
Em cầm cái kim mà như cầm xè beng :((. Sợ nhất mấy cái vụ may vá, thêu thùa, đan lát ạ :((
Người phụ nữ dam dang nhất là đây. Em xem còn cái gì để không đúng nơi quy định không? :D

Getzcoi.

Xe tăng
Em cầm cái kim mà như cầm xè beng :((. Sợ nhất mấy cái vụ may vá, thêu thùa, đan lát ạ :((
Mợ sợ nhưng vẫn còn cầm vào làm là giỏi hơn em rồi,
Em mà đứt cái cúc là bỏ cả cái áo :(
Giờ di truyền nguyên cái tính đấy cho thằng con. :((

Getzcoi.

Xe tăng

Mà em hỏi thật chứ cái cúc bấm này thì chẳng vểnh ra ngoài xong bấm phập vào phát, là đúng rồi chứ nhỉ, sao lại ngược,
Thế chẳng nhẽ cái mẩu kia úp vào trong?
Em ko hình dung ra được, em thề đấy

giólangthang

Xe điện
Cảm ơn mợ, em cũng mong được duyên dáng như mợ :x

Con chã hot boy lắm, làm gì có chuyện ngồi 1 mình hả cụ ;))

Trời lạnh ăn ốc thích mợ nhỉ, nhưng hồ gv giá hơi chát, đi 1 tí ra hường ốc an trạch thích hơn
...
Người có nick OF và biển số giống nhau cũng rất hot ;))

Mợ Liễn

Xe container
Đây là cúc bấm. 2 cái cùng lồi ra ngoài thì bấm vào chỗ nào hả mợ? :)) May quá em tìm thấy mợ là "bạn đồng hành" rồi =))
Mà em hỏi thật chứ cái cúc bấm này thì chẳng vểnh ra ngoài xong bấm phập vào phát, là đúng rồi chứ nhỉ, sao lại ngược,
Thế chẳng nhẽ cái mẩu kia úp vào trong?
Em ko hình dung ra được, em thề đấy

Getzcoi.

Xe tăng
Đây là cúc bấm. 2 cái cùng lồi ra ngoài thì bấm vào chỗ nào hả mợ? :)) May quá em tìm thấy mợ là "bạn đồng hành" rồi =))
Tức là sẽ có 2 cái cúc lõm, mà đúng ra phải khâu 1 lồi 1 lõm thành 1 đôi, em lờ mờ hiểu ra rồi,
Mà nói thật là từ nãy ngắm mãi em vẫn ko hình dung ra đây là chỗ nào trong cái áo. Mà thôi, khó quá ta thống nhất bỏ qua, nhé :))

L.C.D

Xe container
Trước cửa nhà B1 Giảng võ hả mợ phẳng, trước nhà em ở đó cả năm bị tra tấn bởi mùi ốc
Em ko rõ khu nào, dãy quán xá này nằm cạnh hồ GVo, đường Trần Huy Liệu anh ạ. Công nhận mấy quán ốc ác hải sản ăn thì ngon nhưng khu nguyên liệu thì tanh lòm. Hôm qua em đi ăn quán Nhật mà tầng 1 bày 1 bàn cá mú, eo mùi tanh ơi là tanh, em lên phòng riêng ko còn mùi nhưng cảm giác mất cả ngon.
...
2 chị em em ăn hết hơn 800k, chắc so với quán vỉa hè thì hơi đắt chút. Em hay đi ăn khách khứa toàn nhà hàng đắt lòi nên ra quán vỉa hè thấy giá rổ như thế ưng bụng quá. Mà cảm giác ngồi vỉa hè ăn uống thoải mái thích lắm, chứ đi ăn tiệc nhiều khi lễ nghi gò bó giảm đi mấy phần ngon í.

197716102003

Xe container
Mợ sợ nhưng vẫn còn cầm vào làm là giỏi hơn em rồi,
Em mà đứt cái cúc là bỏ cả cái áo :(
Giờ di truyền nguyên cái tính đấy cho thằng con. :((
Hờ hờ....cho chị kết nạp hội với. Thực ra thì mình k đến mức vụng về như thế đâu nhưng quả thật nó không phải đam mê. Bây giờ ở nhà quần áo tuột chỉ thì chị vứt sang chợ cho mấy người họ may giúp lại mất 5,10k gì đó. Còn đứt cúc hay chưa tới mức mang sang chợ thì việc đó của ông chồng đáng kính . Bọn trẻ nhà chị trước mỗi lần áo đứt cúc còn gọi chị. Nhưng có lần chị bảo " hãy gọi tên ba chứ đừng gọi mẹ" thế là từ đấy mặc định việc đó không phải của mình. :))

V.T.K

Xe điện
Bếp tổ chức thi... hàng khủng tại Trúc viên quán. Lão V.T.K đến rõ sớm mà không thấy ai nghĩ chắc bếp toàn hãng kém mình không ai dám thi. Hỏi cu em
trông xe xem mọi người đâu:
- Ê cu, nay bếp tổ chức hội ở đây hử?
- Vâng anh. Anh đi thi ạ?
- Uh, mấy lão kia chắc sợ k dám đến rồi.
- Của anh được bao nhiêu mà thi?
- À, cũng tạm. Quấn 1 vòng thắt nơ đàng hoàng.
- Thôi, em khuyên thật, anh đừng thi.
- Sao thế, của anh khủng mà.
- Mấy lão đến đây từ sớm. Giờ đang rủ nhau ra MĐ thả diều rồi.
Giờ thì tại hạ đã thấu hiểu lý do vì sao các kiếm khách thường hay ngao du America Đình. Hóa ra là tỷ thí diều, kiếm. Tao nhã, tao nhã ^:)^

Nếu cc mà nhằng nhẵng dài như cái bã kẹo cao su thả đc diều thì tại hạ không dám rút kiếm luận anh hùng. Hổ thẹn hổ thẹn X_X

Khúc củi nhỏ này chỉ xin dùng tưới cây và thi thoảng làm ấm lò than hừng hực thôi. Thi thố thì không dám không dám :P

V.T.K

Xe điện
Em có hạt mấy cây này. Ăn bổ, không sâu bệnh, sạch và lớn nhanh trồng tại gia tuyệt vời : rền cơm, tầm bóp, rau sam,...
Ôi giời!
Quê em nhổ bỏ không kịp í.
Non thì hái ăn, già phải nhổ cụ ạ.
Cụ ở phố chắc phải trồng hạt.

Traubotube

Xe điện

Kiểu cúc ntn em đoán là mợ muốn kín đáo hơn ah.
Cá nhân e thấy k cần thiết. Mất vẻ đẹp của các mợ lắm lắm

Mợ Liễn

Xe container
Em định đem ra hàng mà cứ ngại ngại. Sợ ngta dị nghị có mỗi cái cúc cũng ko biết đơm, nên phải cố. May quá có chị dẫn đường rồi :))
Hờ hờ....cho chị kết nạp hội với. Thực ra thì mình k đến mức vụng về như thế đâu nhưng quả thật nó không phải đam mê. Bây giờ ở nhà quần áo tuột chỉ thì chị vứt sang chợ cho mấy người họ may giúp lại mất 5,10k gì đó. Còn đứt cúc hay chưa tới mức mang sang chợ thì việc đó của ông chồng đáng kính . Bọn trẻ nhà chị trước mỗi lần áo đứt cúc còn gọi chị. Nhưng có lần chị bảo " hãy gọi tên ba chứ đừng gọi mẹ" thế là từ đấy mặc định việc đó không phải của mình. :))

Mợ Liễn

Xe container