[Funland] Món ngon mỗi ngày, mời cccm vào chia sẻ nhé.

công nông tàu

Xe container
Món này thanh đạm nhiều vitamin và chất xơ. Mai em cũng phải thử làm
Nhà em gần 2 chục ngày nay chả cần mua thịt. 2 F1 bảo: ăn chay mà ngon thế này thì bao giờ mới chán.
Nhà em ăn chay không phải vì tâm linh nên tâm trạng thoải mái bao giờ hết thích rau thì ăn thịt thôi.

chuot08

Xe lăn
Thật sự là quá đẹp bác ạ. Cứ xem ảnh của bác là em nhớ về thời họa báo Liên Xô hồi xưa với những phụ nữ Nga cùng chiếc khăn trùm đầu trứ danh. Và cả những chiếc khăn trải bàn với họa tiết trang trí không lẫn vào đâu được.
Hoạ báo đấy hồi 8x thì em may mắn có nguồn để bọc sách vở, tên đúng là “Liên Xô ngày nay”. Giấy mỏng nhưng dai, in bóng, màu rất đẹp; chữ trong bài có chân ngay ngắn. Em vẫn nhớ có cô gái Nga đầu buộc khăn nhưng buông mấy lọn tóc vàng ngồi lái máy cày, xa phía sau những cuộn cỏ rơm to đùng gấp mấy lần cái chăn hoa mẫu đơn nhà em. Giờ ko tìm thấy nữa!

Tôi vẫn thấy Lê-nin
Bình thường khoẻ mạnh
Giữa mùa đông nước Nga
Cùng công nhân đi vác gỗ xây nhà.
Và chiều nay trước phút vội đi xa
Người còn nghe
Thánh thót
Krup-skai-a
Đọc trang sách
“Tình yêu cuộc sống”.

công nông tàu

Xe container
Hoạ báo đấy hồi 8x thì em may mắn có nguồn để bọc sách vở, tên đúng là “Liên Xô ngày nay”. Giấy mỏng nhưng dai, in bóng, màu rất đẹp; chữ trong bài có chân ngay ngắn. Em vẫn nhớ có cô gái Nga đầu buộc khăn nhưng buông mấy lọn tóc vàng ngồi lái máy cày, xa phía sau những cuộn cỏ rơm to đùng gấp mấy lần cái chăn hoa mẫu đơn nhà em. Giờ ko tìm thấy nữa!

Tôi vẫn thấy Lê-nin
Bình thường khoẻ mạnh
Giữa mùa đông nước Nga
Cùng công nhân đi vác gỗ xây nhà.
Và chiều nay trước phút vội đi xa
Người còn nghe
Thánh thót
Krup-skai-a
Đọc trang sách
“Tình yêu cuộc sống”.
Cụ kiếm đâu được mấy tấm ảnh đẹp thế.

Bên này mùa gặt đi tìm đống rơm cũng hơi khó bởi xe trước cứ cuộn rơm là xe sau đi thu rơm ngay. Bao năm em lang thang cánh đồng mà rất may mắn em mới gặp đống rơm được 2 lần. Có ông bạn Tây làm giảng viên nhiếp ảnh mà vẫn loay hoay vì chưa chụp được đống rơm :)

Có hôm chủ định mang diều đi thả lại gặp đúng cánh đồng đang gặt thế là xõa luôn. Em đứng trên cuộn rơm đấy. Nhưng mà cuộn rơm hình chữ nhật chứ em chưa được gặp cuộn rơm tròn.

hoantoanmayman

Xe tăng
Cụ kiếm đâu được mấy tấm ảnh đẹp thế.

Bên này mùa gặt đi tìm đống rơm cũng hơi khó bởi xe trước cứ cuộn rơm là xe sau đi thu rơm ngay. Bao năm em lang thang cánh đồng mà rất may mắn em mới gặp đống rơm được 2 lần. Có ông bạn Tây làm giảng viên nhiếp ảnh mà vẫn loay hoay vì chưa chụp được đống rơm :)

Có hôm chủ định mang diều đi thả lại gặp đúng cánh đồng đang gặt thế là xõa luôn.

Có phải mợ đứng trên cuộn rơm đó không ?

công nông tàu

Xe container
Em nghĩ di chuyển chân máy sang trái cho mợ đứng vào trong vùng sáng mặt trời thì đẹp, còn kiểu này vì lấy con diều nên đứng lệch em cũng thấy đẹp, đợt tới em chắc ôm máy đi chụp lại mới được.
Đúng rồi. Hôm đó về bọn em cũng xem ảnh và tiếc. Nhưng khoảnh khắc mặt trời xuống nhanh quá. Lúc đó là do ông lão nhà em đánh rơi nắp ống kính nên lão đi trở lại để tìm. Lúc tìm thấy lão mới nhìn lại phía em thấy đẹp quá và lão bắn luôn chả kịp nghĩ.
Bên em cây lá ngả vàng rồi. Ông lão nhà em về vn nhưng cứ nhấp nhổm hỏi lá vàng chưa vì sợ lỡ mùa.
Cụ chắc cũng ở nước ngoài? Cụ đi chụp rồi thỉnh thoảng mang ảnh vào bếp này treo cho thay đổi không khí.

công nông tàu

Xe container

114hangbong

Xe cút kít
Chăm chỉ quá. Lâu lắm rồi em chưa được ăn canh cua. Chẹp chẹp.

Em có quả trứng rán ăn sang nay giờ mới khoe.

Ôi bác không có con gái phí quá cơ. Truyền cho nó nghề nữ công gia chánh đỡ thất truyền à ?

Galaxy.vn

Xe tải
Lá hẹ thoạt nhìn như là 1 loại cỏ, ngày bé em sợ k dám ăn và cứ nói sao mẹ cứ bắt con ăn cỏ thế. Dần dần lớn lên được ăn thử vài món làm từ lá hẹ rồi quen dần và thấy nghiện.

Lá hẹ ngoài tác dụng là 1 vị thuốc chữa được khá nhiều bệnh khi kết hợp cùng 1 số nguyên liệu thì em còn sử dụng lá hẹ như là 1 nguồn thực phẩm trong các bữa ăn hàng ngày của gia đình.

Món mà em hay làm cho cả nhà là Chả Lá Hẹ.Một món ăn rất dễ làm, đơn giản từ khâu chuẩn bị nguyên liệu đến chế biến. Lá hẹ tươi anh chị e chỉ cần rửa sạch, để ráo nước thái nhỏ cho vào bát tô sạch. Làm 1 đĩa vừa ăn cần tới 5 quả trứng gà và gia vị mắm muối vừa đủ. Lá chuối được lấy từ vườn chuối gần nhà của tổ dân phố. Chỉ cần bật bếp lên là sau 20 phút đã có 1 đĩa chả lá hẹ ngon lành bổ rẻ.

Chấm chả lá hẹ nóng hổi cùng nước tương xì dầu.Ôi tuyệt vời anh chị e à.Nó mềm.Ngọt.Béo và thật tuyệt.Nhất là nhâm nhi với li rượu gạo là nhất.Mời a chị e cùng choén với e nhá

114hangbong

Xe cút kít
Lá hẹ thoạt nhìn như là 1 loại cỏ, ngày bé em sợ k dám ăn và cứ nói sao mẹ cứ bắt con ăn cỏ thế. Dần dần lớn lên được ăn thử vài món làm từ lá hẹ rồi quen dần và thấy nghiện.

Lá hẹ ngoài tác dụng là 1 vị thuốc chữa được khá nhiều bệnh khi kết hợp cùng 1 số nguyên liệu thì em còn sử dụng lá hẹ như là 1 nguồn thực phẩm trong các bữa ăn hàng ngày của gia đình.

Món mà em hay làm cho cả nhà là Chả Lá Hẹ.Một món ăn rất dễ làm, đơn giản từ khâu chuẩn bị nguyên liệu đến chế biến. Lá hẹ tươi anh chị e chỉ cần rửa sạch, để ráo nước thái nhỏ cho vào bát tô sạch. Làm 1 đĩa vừa ăn cần tới 5 quả trứng gà và gia vị mắm muối vừa đủ. Lá chuối được lấy từ vườn chuối gần nhà của tổ dân phố. Chỉ cần bật bếp lên là sau 20 phút đã có 1 đĩa chả lá hẹ ngon lành bổ rẻ.

Chấm chả lá hẹ nóng hổi cùng nước tương xì dầu.Ôi tuyệt vời anh chị e à.Nó mềm.Ngọt.Béo và thật tuyệt.Nhất là nhâm nhi với li rượu gạo là nhất.Mời a chị e cùng choén với e nhá

Cụ quay ra ăn chay :)
Món này công dụng bổ dương lắm cụ ạ, khỏi cần Alipas.

công nông tàu

Xe container
Chào buổi sáng cả nhà.

3 mẹ con 3 xuất trứng tráng rau củ. Xalat ớt chuông, hành tây ngâm dấm, cà chua.

197716102003

Xe container
Chào buổi sáng cả nhà.

3 mẹ con 3 xuất trứng tráng rau củ. Xalat ớt chuông, hành tây ngâm dấm, cà chua.

Đĩa 3 miếng trứng chắc là của đại ca mẹ. :D
Chị không diêm dúa mà sao món ăn của chị lắm màu thế :P

công nông tàu

Xe container
Đĩa 3 miếng trứng chắc là của đại ca mẹ. :D
Chị không diêm dúa mà sao món ăn của chị lắm màu thế :P
Tinh hoa của chệ nó vào hết cái mồm rồi :))
Hôm qua vừa nói đấy thây: mình không biết sắp đặt nghệ thuât như Nâu, không có đt xịn như Cat, không biết chụp lấy gam màu ấm áp như Tây độc thì mình phải lấy màu sắc để che đậy khiêmw khuyết :))
F1 hôm nay cũng vừa thắc mắc: sao dạo này mẹ bày vẽ thế? Chị bảo : tao đang rất rảnh :))
Thực ra là tại con bé thứ 2 mới nhận làm 1 việc online mà nó không thực sự thích lắm nhưng vì là bạn của mẹ nên nó nể mà làm. Vậy nên mỗi buổi sáng làm 1 điều bất ngờ nho nhỏ cho con có tâm trạng vui vẻ, hào hứng làm việc thôi mà :)

Bò lốp

Xe lăn

Hẹ xào hến xúc bánh đa -> chết bia . Hẹ nấu canh ngao -> chết cơm :D ...