[Funland] Món ngon mỗi ngày, mời cccm vào chia sẻ nhé.

Kuu

Xe lăn
Thôi ông đừng nấu ăn nữa đi. Phí mie con cua ngon.

Nghe đây: Cua còn sống phải dùng sức bóc mai ra, lột hết phần riềm, rửa sạch, (mấy bọn xui dùng dao kéo đâm chết còn cua là xui đểu đấy), lại úp cái mai vào con cua, hấp cách thủy 7,321 phút. Bột canh Hải Châu, nước cốt chanh, ớt 6 quả trộn đều, rượu 1 lít, gái 1 con. Nhắm đê.

Trên đây là thông tin có tính chất tham khảo. Nếu có mệnh hệ gì đừng chửi tôi.
:D:D:D
Ừa, thank Cụ, em có biết nấu đâu
lần sau em sẽ thử làm theo cách của Cụ:|

Kuu

Xe lăn
Hôm nọ sang em thẩm âm, vừa mở bài “Tuổi đá hồng” trong Cd Sơn Ca 7 em đã thấy ông rút bao Mallboro ngoại ra, bóc rồi kẹp kẽ tay thò đúng 1 điếu mời em còn ông đốt sạch! :D
Ơ, làm gì có bài 'Tuổi đá hồng' hả Chuột, chỉ có bài Tuổi đá buồn' thôi chứ nhể:D

"...Trời còn làm mưa
Mưa rơi mưa rơi
Từng phiến mây hồng
Em mang trên vai
Tuổi buồn như lá
Gió mãi cuốn đi
Bay tận cuối trời...'

chuot08

Xe lăn
Ơ, làm gì có bài 'Tuổi đá hồng' hả Chuột, chỉ có bài Tuổi đá buồn' thôi chứ nhể:D

"...Trời còn làm mưa
Mưa rơi mưa rơi
Từng phiến mây hồng
Em mang trên vai
Tuổi buồn như lá
Gió mãi cuốn đi
Bay tận cuối trời...'
Hì, e lẫn tên với mấy bài Mưa hồng, Tuổi hồng mong mang và Tuổi hồng thơ ngây. Chính xác trong CD đây ạ:

Tiện e khoe góc tự kỷ vừa lọ mọ làm lại, cũng coi như là 1 món ăn cho tinh thần. :D Ăn suốt từ đêm:

Đến tận sáng vẫn chửa no! :P

công nông tàu

Xe container
Nhìn giỏ quả của bác đẹp như tranh tĩnh vật Tây vẽ! :D

Một phần cccm ở bếp thế hệ 7x trở ngược, lứa này thì kham khổ chính là cuộc sống 1 thời. F1 giờ chỉ là thử nghiệm cho biết thế là còn có đường lùi ở hậu phương, còn sướng chán! Tất nhiên là mỗi người chọn cho f1 một môi trường phù hợp, như em có thể sẽ cho f1 theo 1 nhóm thợ mộc quen đi làm phó nhỏ, thổi cơm giặt giũ nhặt đồ và phụ lặt vặt. Môi trường này cũng có kỷ luật riêng ko kém quân đội và sát thực tế hơn, tất nhiên là chọn bác phó cả sâu sắc và phải phím trước.
Em cũng thích cái giỏ ấy đi đâu cũng mang theo. Ở nhà thì cứ để trên bàn và luôn chịu khó mua bổ sung lúc nào cũng đầy giỏ. Cả nhà đi ra đi vào ăn tí tách chứ hoa quả mua về cất tủ lạnh là khuất mắt chả ai chịu ăn đâu.
Cái giỏ này đi đâu em cũng mang.

Ra đồng

Đi hái dâu

chuot08

Xe lăn
Em cũng thích cái giỏ ấy đi đâu cũng mang theo. Ở nhà thì cứ để trên bàn và luôn chịu khó mua bổ sung lúc nào cũng đầy giỏ. Cả nhà đi ra đi vào ăn tí tách chứ hoa quả mua về cất tủ lạnh là khuất mắt chả ai chịu ăn đâu.

Ra đồng

Đi hái dâu
Quá đẹp bác ạ! :D
Em cứ hình dung bác như 1 bà lão nông dân Nga to như gấu, đầu chít khăn, mũi đỏ cà chua đeo tạp dề, chân đi ủng tay xách làn quả trong rừng Taiga khó nhọc đi ra, vừa đi vừa tung quả táo tuy to mà gọn lỏn trong bàn tay, ko tượt phát lào! :))

Kuu

Xe lăn
Hì, e lẫn tên với mấy bài Mưa hồng, Tuổi hồng mong mang và Tuổi hồng thơ ngây. Chính xác trong CD đây ạ:

Tiện e khoe góc tự kỷ vừa lọ mọ làm lại, cũng coi như là 1 món ăn cho tinh thần. :D Ăn suốt từ đêm:

Hà hà:D:D
Thế này thì em cũng muốn ... tự kỷ quá!

Bộ trên đêm nào buồn buồn mà mở vocal ngồi nghe thì tê tái phải biết:)

chuot08

Xe lăn
Hà hà:D:D
Thế này thì em cũng muốn ... tự kỷ quá!

Bộ trên đêm nào buồn buồn mà mở vocal ngồi nghe thì tê tái phải biết:)
Hì! Cái hố vôi này em tự đào và tự tôi vôi cho mình; từ loa, kệ, AE và ít thì amp đèn mod thêm linh tinh. Loa em đóng giúp các cụ bên vnav và ofers cũng tương đối. Ko dám so loa háng nhưng cũng ngon bổ rẻ!
Vào bếp thì ít nhưng vào đây thiền liên tọi, vợ con gọi mãi, báo thực đơn có mực nháy hấp bia nể lắm mới lê thân ra bàn ăn cho đấy! :P

công nông tàu

Xe container
Quá đẹp bác ạ! :D
Em cứ hình dung bác như 1 bà lão nông dân Nga to như gấu, đầu chít khăn, mũi đỏ cà chua đeo tạp dề, chân đi ủng tay xách làn quả trong rừng Taiga khó nhọc đi ra, vừa đi vừa tung quả táo tuy to mà gọn lỏn trong bàn tay, ko tượt phát lào! :))
Nhẽ hôm đi ọp mình cho lão Chuột xem ảnh này rồi sao mà lão tả giống thế.

Kuu

Xe lăn

Ra đồng

Đi hái dâu
Nhẽ hôm đi ọp mình cho lão Chuột xem ảnh này rồi sao mà lão tả giống thế.
Kuu rất thích gần gũi với thiên nhiên thế này.
Hoa quả kia có cái nào là mình tự hái không hay tất cả là mua hả công nông tàu :)

1234abcd

[Tịch thu bằng lái]
Dạo này em ít lắc chảo quá, không có món mới mấy. Đi xe buýt đi làm ăn mấy món linh tinh thôi ạ.Thích nhất cái quầy rượu ở sau xe buýt :P

Cụ cho em hỏi người phương Tây sang Việt Nam họ hay thích ăn món gì ngoài nem, phở, súp và Salad ?.

công nông tàu

Xe container
Kuu rất thích gần gũi với thiên nhiên thế này.
Hoa quả kia có cái nào là mình tự hái không hay tất cả là mua hả công nông tàu :)
Có rổ dâu dại là em đi hái. Dâu đó còn bán đắt hơn dâu tây.
Hoa quả còn lại là mua. Nhưng hôm đó là đi picnic nên chuẩn bị sẵn cho khỏi bị động chứ mùa này đi dọc đường đầy táo với mận. Cây mọc ven đường hái thoải mái.

Khem

Xe buýt
Đọc đoạn đầu em cứ hình dung một Thống đốc ko những vì nước vì dân... Tự nhiên đoạn cuối hiện nguyên hình! :D
Thế cụ thích cái đoạn vì nước vì dân hay đoạn nguyên hình để em phấn đấu ợ?:D

Khem

Xe buýt

Cụ khéo tay thế, không gian này thật đáng yêu:).

Khem

Xe buýt

Ra đồng

Đi hái dâu
Ui, em cũng mắc bệnh hình thức, em cứ màu sắc và thiên nhiên thế này là em yêu lắm í ạ.

L.C.D

Xe container
Em đi tập buổi trưa, tập xong ngủ 1 giấc tới giờ mới ăn trưa. Em mời cả bếp ạ :P