[Funland] Món ngon mỗi ngày, mời cccm vào chia sẻ nhé.

Có sao đâu

Xe buýt
Cụ mới online không biết em chứ với em gọi là khoe thực sự là quá Ngu :D
Ảnh của em 20 năm trên mạng đầy.

Năm nào hoa anh đào tại VN em cũng chụp ảnh.
Chơi j lầy vậy. E đã nói là nhầm va đã co lời xin lỗi mà cứ nói nặng lời vậy,
Vãi thật.
E ngu đc chưa
Nhìn lại xem e có từ ngữ nào xúc phạm nguoi khác ko
Ảnh khoe bao năm e quan tâm đếch j, dien đàn xe vào chém cho vui chứ có phải dien đàn tình dục mà quan tâm ảnh mấy chục năm.
Rút lại lời xin loi, vì Mợ ko đáng đc nhạn loi xin loi cua e nhá. Cấm quote E

Chỉnh sửa cuối:

công nông tàu

Xe container
Hôm nào em cũng về lục tủ của mẹ em chắc khảo cổ được khối thứ hay. Em nhớ có cả giấy khai sinh của ông ngoại em viết bằng tiếng Pháp, giấy chứng nhận bắc đẩu bội tinh của cụ ngoại em được tặng, cụ em trước cũng tham gia gì đó ở sở kiến trúc Hà nội ấy.

công nông tàu

Xe container
Mùa này em nhớ nhất là hoa gạo, hoa của thôn quê, của dân nghèo, của tuổi thơ một thời đuổi gió trên đồng. Cây gạo trên cánh đồng quê em giờ ko còn nữa, nên giờ nhắc đến hoa gạo là em nhớ cây gạo ở chùa Thày và cây gạo gần góc Quan tượng đài bên ngoài Kinh thành Huế, ngã tư QL1 rẽ phải đi Thiên Mụ, trái ra Phu Văn Lâu còn thẳng sang cầu Dã Viên. Cây gạo đấy đây, ảnh này em lại chôm :P

Vợ chồng em mấy hôm cũng loay hoay tra mạng để đi kiếm chỗ choạch hoa gạo mà có vẻ như mùa này hoa gạo không còn nhiều.

hnvn1234

Xe điện
Chơi j lầy vậy. E đã nói là nhầm va đã co lời xin lỗi mà cứ nói nặng lời vậy,
Vãi thật.
E ngu đc chưa
Nhìn lại xem e có từ ngữ nào xúc phạm nguoi khác ko
Ảnh khoe bao năm e quan tâm đếch j, dien đàn xe vào chém cho vui chứ cí ohair dien đàn tình dục mà quan tâm ảnh mấy chục năm.
Rút lại lời xin loi, vì Mợ ko đáng đc nhạn loi xin loi cua e nhá. Cấm quote E
Cứ phải va 1 lần còn rút kinh nghiệm.
Kụ biết thế nào là ảo tưởng nhá :))

chuot08

Xe lăn
Hôm qua a về quê thanh minh,sau bữa nhậu trưa,ô chú khệ nệ mang ra 1 bọc giấy tờ mà thời chiến tranh đường không ác liệt của Mẽo ở miền Bắc, do sợ bị thất lạc nên ô cụ nhà a đem về quê cất giữ. Ngay bản thân ô chú vẫn còn trẻ nên cũng ko để ý đến đống giấy tờ này, mãi đợt vừa rồi ô chú dọn nhà thì mới thấy và bàn giao lại cho gđ nhà a. Trong đống giấy tờ có cả các bản chính giấy khai sinh của a và ô anh ( thảo nào đợt sau giải phóng 30/4 tìm suốt bản chính mà ko thấy, may cụ già cẩn thận vẫn còn giữ bản sao),số còn lại chỉ mang tính chất lịch sử. Mấy a e mải xem lại đống giấy tờ này mà việc ra chùa như mọi năm bị dẹp đi.
Vừa xem lại đống giấy tờ vừa ôn lại lịch sử của HN nói riêng và miền Bắc nói chung ở thời kỳ những năm thập niên 50 cũng thú vị ra phết. :))
Sau khi vào tiếp quản và giải phóng thủ đô 10-10-1954,từ HN về quê chỉ nhõn hơn 20 cây chuối,nhưng ô cụ nhà a phải có giấy giới thiệu dư lày:

Hoặc bây giờ mới biết bác Khuất duy Tiến có thời gian là thủ trưởng ở HN:

Trong đống hồ sơ còn lưu giữ cả quyển học bạ của bà cụ nhà a, có vẻ nội dung trong học bạ những năm đầu 1950 ở HN ko khác mấy so với nội dung quyển học bạ của học sinh tiểu học bây giờ:

Giờ mới biết phố Liên Trì mà gđ bà cụ nhà a ở tg trước giải phóng có tên là ngõ Trạng Trình:

Trong đống hồ sơ còn có cả tờ tiền thời 9 năm kháng chiến chống Phớp (1946-1954):

Quý quá anh ạ! Em giờ cũng giữ được Giấy khai sinh bản gốc, thời còn thuộc Hà Sơn Bình và 1 số thứ. :)
Người ta chủ ý chứ không bị lé. Mợ ảo tưởng quá nên người ta chỉnh cho thôi=))
Cụ này em gặp nhiều lần, cảm nhận là rất hay đổ dầu vào chảo, gây mất đoàn kết, đối tượng hướng đến thường là chị em phụ nữ yếu đuối! Khổ thân cụ Có sao đâu bị đổ dầu bén lửa đùng đùng! Cụ Có sao đâu đã sao chưa? :P

hnvn1234

Xe điện
Quý quá anh ạ! Em giờ cũng giữ được Giấy khai sinh bản gốc, thời còn thuộc Hà Sơn Bình và 1 số thứ. :)

Cụ này em gặp nhiều lần, cảm nhận là rất hay đổ dầu vào chảo, gây mất đoàn kết, đối tượng hướng đến thường là chị em phụ nữ yếu đuối! Khổ thân cụ Có sao đâu bị đổ dầu bén lửa đùng đùng! :P
=))

Có hàng giả tui chưa :))

Thắng_Sơn Tây

Xe cút kít
E sợ quá, e chả lé, chả ác ý j, e nhìn tuong the that voi tuoi này thi có la dieu mừng, nhầm thì e chân thành xin lỗi, chứ toàn văn hóa cao sao e nhầm lẫn đã gọi loại nào loại kia thế.
Sợ thật
Nhẽ cụ chỉ nên hỏi " con trai hay con gái" .:))

Xe bo 4 banh

Xe cút kít
Người ta chủ ý chứ không bị lé. Mợ ảo tưởng quá nên người ta chỉnh cho thôi=))
Thai mặt chi bộ nếp cẩm, nghiêm túc phê bình anh Hở, anh phát biểu như vầy là chưa chuẩn :P

nomnom

Xe buýt
=P~Bữa trưa nhà em hôm nay ạ=P~

Có sao đâu

Xe buýt

Cụ này em gặp nhiều lần, cảm nhận là rất hay đổ dầu vào chảo, gây mất đoàn kết, đối tượng hướng đến thường là chị em phụ nữ yếu đuối! Khổ thân cụ Có sao đâu bị đổ dầu bén lửa đùng đùng! Cụ Có sao đâu đã sao chưa? :P
Cảm ơn Cụ E chưa sao, hơi sợ tý thôi, chém gió nhầm mụ hàng cá
tại cái Cụ kia đem xăng đi chữa lửa
cảm ơn Cụ Lead vịt đã mời vang E ạ