[Funland] Món ngon mỗi ngày, mời cccm vào chia sẻ nhé.

Pumzen

Xe ba gác
Em cũng có 1 vườn cải mênh mông xa tít chân tường, một giàn nho xen giữa vườn cà chua... Mấy tháng nữa em sẽ dựng rạp dưới gốc táo cổ thụ ăn lẩu nhúng cải mơ! :D

Chậu mà để không,nước mưa ngập vào, muỗi dễ sinh sôi phát triển lắm nhỉ?
Nhà a có cái cây để ở CH,cây này trồng dạng thuỷ sinh. 1 lần cán bộ nv y tế phường đi cùng với bà tổ trưởng tổ dân phố vào nhà kiểm tra bể nước xem có bọ nguậy ko,nhìn thấy cái cây cùng với bình hoa,họ bảo thể nào trong này cũng có. Họ soi đèn pin vào thì bọ nguậy loăng quăng nhìn ghê cả người. A vội thay nước,nhưng mỗi lần thay nước cũng khá lích kích nên a phải chế cái nắp nhựa đậy kín bình ko cho muỗi bay vào trong đẻ đái (tận dụng cái đĩa nhựa G mua xôi thắp hương ngày tuần :D)

Combo phủ lý phết! Mỗi tội hơi xa,đội nhà cháu tuần nào cũng ngồi nhưng toàn loanh quanh khu phố cổ.
Tiếc quá. Em cũng đang tìm mặt bằng mở thêm cơ sở mới, chứ dưới này hơi xa các cụ .

công nông tàu

Xe container
Nhà em hôm nay có bánh bột mì rán. Trong tủ còn gói kem cân hôm trước mua nhưng ngọt quá chả ai ăn nên em để ra ngoài cho chảy ra rồi trộn thêm 1 túi sour cream ( сметана) và gelatin rồi để đông lại, cắt thành miếng cuộn vào với bánh.
Sáng sớm ra bếp hí húi rán rán, cuốn cuốn. Lúc ông lão cùng 2 F1 ngửi thấy mùi bánh, mùi cà phê mới lẹp kẹp đi ra bếp, ai cũng mắt chữ O reo lên sung sướng. Giành giật mãi em mới kịp chộp mấy kiểu bê lên khoe.

Xe bo 4 banh

Xe cút kít
Em đang ở đây :D

công nông tàu

Xe container

Pumzen

Xe ba gác
Nhà em hôm nay có bánh bột mì rán. Trong tủ còn gói kem cân hôm trước mua nhưng ngọt quá chả ai ăn nên em để ra ngoài cho chảy ra rồi trộn thêm 1 túi sour cream ( сметана) và gelatin rồi để đông lại, cắt thành miếng cuộn vào với bánh.
Sáng sớm ra bếp hí húi rán rán, cuốn cuốn. Lúc ông lão cùng 2 F1 ngửi thấy mùi bánh, mùi cà phê mới lẹp kẹp đi ra bếp, ai cũng mắt chữ O reo lên sung sướng. Giành giật mãi em mới kịp chộp mấy kiểu bê lên khoe.

Hôm nào mà chán màu khăn trải bàn, Lông nhớ đừng bỏ đi,nhà cháu đăng ký miếng may áo nhé! Mệnh Hoả thấy hợp với màu xanh này ghê. :D

công nông tàu

Xe container
Hôm nào mà chán màu khăn trải bàn, Lông nhớ đừng bỏ đi,nhà cháu đăng ký miếng may áo nhé! Mệnh Hoả thấy hợp với màu xanh này ghê. :D
Nhà em bếp bé tí không có không gian để chụp thì em đa dạng hóa bằng khăn trải bàn :)) Cứ buồn buồn lại thay cái khăn cho hào hứng.
p/s: Cụ tinh thật , em vừa thay khăn được 2 hôm. Em xin hứa hôm nào em thay cái khác, em sẽ lấy tấm này may tặng cụ chiếc quần đùi để cụ đi đạp xe buổi sáng cho nhanh ra mồ hôi để giảm cân tại vì ... tấm này của em bằng nilon ah :))

Tóc Xoăn

Xe tăng

Nhìn ngon quá mợ ạ :)

Mợ mua đâu thế ạ? Chắc ngon và lạ miệng lắm.
Em được khách trong Miền Nam gửi biếu mợ ạ nên em cũng không biết chỗ bán :D

Archer

Xe điện
Salad, salad và salad - Bữa tối CN của người nông dân :P

vietnamcongtru

Xe buýt
Gỏi cuốn phải ăn với tương chứ ko phải với nước mắm đâu mợ ạ
Gỏi cuốn thông thường ăn với tương hoặc mắm nêm; nhưng ai không ăn được hai thứ đó thì chấm mắm thường cũng không sao :D
Lẩu cá linh bông điên điển nhìn ngon quá.

công nông tàu

Xe container
Hết tháng rồi mà chùa Hương vẫn đông quá nhỉ. Em đi mấy năm trước vào 3 tết đến đoạn gần vào hang thì tắc tị không thể nhích được thế là em chuồn luôn.

Pumzen

Xe ba gác
Cơm chiều F1 nấu,toàn món luộc với chiên. Thôi thì "tuần chay nào cũng có nước mắt" làm tý akay cho đỡ nhớ:D

L.C.D

Xe container
Tối nay em vét tủ lạnh làm nồi lẩu nấm, em ăn toàn rau xà lách nhúng lẩu, ngon ngọt thanh mát vô cùng

nomnom

Xe buýt
Bữa tối nhà em đây ạ=P~

tieuphuong1146

Xe điện
Website
www.artdna-global.com
Nay nhà em làm lẩu cả cua đồng lẫn cua biển. Canxi thừa quá ah