[Funland] Món ngon mỗi ngày, mời cccm vào chia sẻ nhé.

wave-tau

Xe container
Em tăng cường vitamin. :D

co.ntt

Xe lăn
Em thấy nó mùi quá nên em đang âm mưu thế này: Em kiếm vỏ thuốc con nhộng hoặc mua loại thuốc con nhộng rẻ tiền kiểu như cảm xuyên hương ,em về bóc bỏ thuốc đi xong em cắt 1 miếng xạ hải ly bé bé cỡ hạt đậu đen em nhét vào xong em uống. Liệu có ăn thua gì không nhỉ.

Từ hôm có nhà mới hôm nay em mới có món bê lên.
Cơm tối nhà em: Thịt áp chảo, bí đỏ xào, nấm kho khoai lang.

Món nấm kho khoai lang của em hôm nay được cả nhà hưởng ứng nhiệt tình, F1 bảo : đây là món ngon nhất trong các món chay mà con đã ăn :)

Nhìn món nấm kho hấp dẫn và lạ quá ah. Rất bắt mắt mợ ah, mợ cho em xin công thức với ah. Em cảm ơn mợ.

công nông tàu

Xe container
Nhìn món nấm kho hấp dẫn và lạ quá ah. Rất bắt mắt mợ ah, mợ cho em xin công thức với ah. Em cảm ơn mợ.
Em nấu kiểu mở tủ lạnh có gì nấu đó chứ chả công thức gì đâu.
Cách nấu thì thế này:
Nấm tròn loại nhỏ thì tốt, nếu có nấm to thì bổ đôi.
Khoai tây hoặc khoai lang xắt quân cờ khoảng 2*2 cho 1 xíu dầu vào chảo rán qua cho xém mặt.
Xả băm nhỏ phi thơm, cho thêm 1 thìa tương ớt nếu ăn được cay. Cho thêm ít nước, xì dầu, muối, đường nếm sao cho mặn ngọt vừa miệng => Cho nấm, khoai đã rán vào đun nhỏ lửa, thỉnh thoảng đảo nhẹ cho nguyên liệu thấm đều nước xốt. Hòa chút bột năng đổ vào từ từ để nước sánh lại bám đều vào nấm với khoai (Cho bột năng vừa đủ sánh nước thôi, cho nhiều nó đông đặc lại ăn ngán mà nhìn xấu) rắc tiêu ăn với cơm trắng hao cơm lắm.
Từ tết ra chán thịt nên em cứ nấu vớ vẩn thế ăn lại ngon.

công nông tàu

Xe container
Mùa này mà cụ đã "dám" tăng cường vitamint thế này cơ à. Nhà em vẫn ăn táo thay rau :(

L.C.D

Xe container
Nay em về quê chồng dự đám ăn hỏi. Về đến nơi em mới biết họ hàng nhà chồng chọn em là người dẫn lễ ăn hỏi (em chẳng biết dẫn lễ là làm giề) và làm thêm nhiệm vụ trải ga gối giường cưới. Trộm vía em mở trầu cau đám hỏi và trải ga gối cho mấy đám thì đều đẻ con zai, chắc thế nên em đc tín nhiệm :))

sactimtn

Xe tăng
Con này em ăn khuyến mãi có 500k ở quận 5

Vicky83

Xe tăng
Em mời cccm chút đồ ăn vặt Sài Gòn ạ

Và nghe Quang Linh hát

Tóc Xoăn

Xe tăng
Em Mời CCCM bánh tét cốm trứng muối :D

Pumzen

Xe ba gác
Ra Giêng, mùa xuân tiết trời mát mẻ,cây cối đâm chồi nảy nộc nụ xanh lá biếc,hoa khoe sắc thắm,cảnh vật lẫn con người tràn trề sức sống:

Trước cảnh vật ngập tràn màu xanh như vậy, bất giác bụng dạ cồn cào nghĩ về những món quà quê đậm chất hương đồng gió nội.
Mời cả nhà xơi món Bánh cuốn Thanh Trì:

:D

Vicky83

Xe tăng
Ra Giêng, mùa xuân tiết trời mát mẻ,cây cối đâm chồi nảy nộc nụ xanh lá biếc,hoa khoe sắc thắm,cảnh vật lẫn con người tràn trề sức sống:

Trước cảnh vật ngập tràn màu xanh như vậy, bất giác bụng dạ cồn cào nghĩ về những món quà quê đậm chất hương đồng gió nội.

Ăn 1 mình làm sao mà ngon được hả cụ;;)

Tóc Xoăn

Xe tăng

Cụ thẩm bánh cuốn Bà Hoành Tô Hiến Thành hay ở đâu vậy ? Trước cháu hay xơi ở quán Bà Hoành. Ở đấy có thêm món nước chấm chả nướng cũng ngon và nhiều loại bánh khác. Giờ cháu ít qua vì tìm chỗ đỗ xe vất vả :D