[Funland] Món ngon mỗi ngày, mời cccm vào chia sẻ nhé

Trạng thái
Thớt đang đóng

Xe bo 4 banh

Xe cút kít
Quán này nhà tự mở cụ nhé. 2h chiều mới bán, hình như 126 Phạm Văn Đồng. Cụ thích ăn hải sản tươi ghé Thủy Triều quán đường về Thuận An cũng có món bánh này nhé.
Cảm ơn mợ :D

Huế và Em

Xe điện
Bé tới giờ em mới thấy bánh xèo cá?! Ui họ rán con cá riêng rồi thả vào cái bột bánh xèo đang chiên trên chảo hở mợ? Em nhìn cứ tưởng tượng ra vị tanh
Cách làm đơi mợ Mều nài :D

L.C.D

Xe container
Bà giặc Ngô nhà em (chị chồng) là mối cung cấp của ngon vật lạ cho em. Bà í vừa gửi đến cho em 2 thùng cam Vinh (20kg). Ăn cam Vinh ngọt hơn cam Cao Phong các bác ạ.

công nông tàu

Xe container
Mọi người post ngan,hàu,BBQ,đồ ăn Nhật..làm em tủi thân quá :( Em mời cả nhà ăn khoai ạ :D

Đúng là thợ luộc khoai chuyên nghiệp. Luộc sao mà khoai tươm mật óng ánh như coca cola vậy :)

Hôm nay em lại món truyền thống. Mì bò
Nhào 2kg bột rán quẩy nhiều quá phải mang cho bớt 2/3.

Chỗ này là 1/3 chỗ quẩy còn lại sau khi đã mang cho bớt.

Vicky83

Xe tăng
Chưa bao giờ em ưng ý như thế. Vì kiểm soát nhiệt hoàn toàn nêénsản phẩm ra cực chất lượng. Ngon lắm ạ.

Ăn đồ Thái nào các cụ ơi.

Em rất thích đồ ăn đường phố của Thái, trong khu dân cư Thái chứ không phải ở khu đi bộ. Rất ngon và đặc sắc

B0M

Xe buýt
Nay em chẳng có món gì, mỗi đĩa trứng bác, mời các cụ, các mợ ngắm cây vậy :D

LehmanBrothers

Xe điện
E lại nhớ món bánh xèo A Phủ trên đường 03.2 Sài Gòn, thời sv sôi nổi.
Em ăn tiện chuyến đi nên xem khác đồ hay nhìn trên phố ko. Chủ quá đã cải tiến hơn, nước chấm cay so với nữ ăn, anh em ăn được lại thích cay nóng đủ độ :D

Ra ngoài ngồi ăn uống lại thích cá chép to om dưa cải, con này mấy anh em làm cùng chai ken với hổ lạnh, rất vừa miếng:

Có hôm chào ngày mới bát bún ngay vỉa hè , lâu lắm ăn bún gà thấy da giòn dai, thịt chặt bún ngon, nhiều hành rau sống, 30k/set 3k/nuoc, ngồi ngắm xung quanh, đôi khi đơn giản bớt các vấn đề thấy dễ chấp nhận hơn:

Pumzen

Xe ba gác
Vâng bác, có những lúc sang nước lạ, em đi bộ cả vài chục km chỉ để la cà hết hàng này đến hàng kia. Gặp đâu ăn đấy
Bên QZ có món lẩu khô vịt trời ngon bổ rẻ,ko biết mợ đã thử chưa? Hôm trước thấy mợ up mấy cái ảnh món ăn bên đó,nhà cháu thấy,về ẩm thực mợ có vẻ dễ xơi,chưa tìm tòi những món đặc sản vùng miền. Nhà cháu đi đâu,câu đầu tiên hỏi thổ dân thì bao giờ cũng hỏi "Ở quê ta có món ăn gì khác biệt nơi khác ko?". :D

Vicky83

Xe tăng
Bên QZ có món lẩu khô vịt trời ngon bổ rẻ,ko biết mợ đã thử chưa? Hôm trước thấy mợ up mấy cái ảnh món ăn bên đó,nhà cháu thấy,về ẩm thực mợ có vẻ dễ xơi,chưa tìm tòi những món đặc sản vùng miền. Nhà cháu đi đâu,câu đầu tiên hỏi thổ dân thì bao giờ cũng hỏi "Ở quê ta có món ăn gì khác biệt nơi khác ko?". :D
Vâng, em dễ tính lắm, cứ ăn được là em ăn thôi. Em đi Quảng Châu nhưng cũng mất mấy ngày hội chợ rồi. Cũng có hỏi bạn tai bên đấy nhưng không thấy có nhắc đến món cụ nói. Chỉ ăn lẩu bò, ngỗng quay, canh cá, nội tạng và những món kiểu dimsum thôi ạ.
Đa phần là em tự đi, tự mò mẫm ăn chứ lại ít search xem là ở đó nổi tiếng cái gì. Tự trải nghiệm theo ý mình, đi đến cửa hàng nào là nhào zô thôi ạ. Lang thang cuốc bộ từ điểm này sang điểm khác. Hàng nào ăn thấy ngon thì tự chụp lại biển hiệu để nhớ. Mỗi đợt đi Quảng Châu là thuê tai vì em sang kiếm hàng, được tai dẫn đi ăn.

browni

Xe buýt
Em mời cả nhà món cua sốt tiêu đen chính gốc Singapore

Trạng thái
Thớt đang đóng