[Funland] Món ngon mỗi ngày, mời cccm vào chia sẻ nhé

Trạng thái
Thớt đang đóng

197716102003

Xe container
Mỗi người có 1 khẩu vị cụ ạ có thể những thứ cụ thích ăn em lại phải ngoảnh mặt đi :) Nhà em cũng vì có mớ rau ngổ từ Vn mang sang nên mới chế biến 1 mâm đầy đủ vị để nhậu cùng anh em. Em nhớ lần trước ăn lòng lợn cũng là do em xin được cái mẹt xinh xinh nên làm 1 bữa thật đủ món rồi bày lên mẹt cho đã con mắt :) Ở xa nó vậy đấy có những món ăn không phải ăn chỉ để mà ăn :)
Ngoảnh mặt đi lại lè lưỡi thốt ra 1 tiếng “ èo...” :D

Vicky83

Xe tăng
Ớt ở đâu ngon thế cụ ơi? Món này ngâm dấm tỏi ăn phở ăn mì chắc là miễn chê!

Hoa đẹp mà cụ chụp nghệ thuất quá! Alophoto phải ko cụ?
Em chụp bằng cam thường, rồi chỉnh sửa bằng Instagram ạ

Pumzen

Xe ba gác
Trời ơi, sao hoa lan nhà cụ trồng đẹp quá. Để có những giò lan đẹp như thế thì thâm niên chơi lan của cụ cũng hàng chục năm rồi nhỉ
Nhà cháu tập toẹ chơi gần 1 năm mới đc dư lày,cố gắng phấn đấu dài bằng cụ Xoăn chắc phải mất nhiều tg nữa:

KLQ: Công nhận hoa và pn có 1 điểm chung giống nhau là đẹp,thơm,cuốn hút. Haizzzzza! Trời đã sinh ra hoa sao lại còn thêm pn. :D

buikhacthinh

Xe tăng
Đơn giản nhưng cực ngon..bánh mỳ bì SG 15k+ cf hạt rang xay 18k..

sinichit52

Xe container
Nhà cháu tập toẹ chơi gần 1 năm mới đc dư lày,cố gắng phấn đấu dài bằng cụ Xoăn chắc phải mất nhiều tg nữa:

KLQ: Công nhận hoa và pn có 1 điểm chung giống nhau là đẹp,thơm,cuốn hút. Haizzzzza! Trời đã sinh ra hoa sao lại còn thêm pn. :D
Cách đây hơn chục năm bố em cũng có 1 vườn lan toàn lan tai trâu do cụ đi rừng mang về. Nhưng bỗng dưng một ngày cụ cho hết tất cả giò lan đấy và không chơi nữa. Em biết cụ rất yêu hoa nhưng chắc không còn sức để chăm loài lan đỏng đảnh nữa nên em mua mảnh đất trên Trại Mát- Đà Lạt rồi đểvchủ đất cũ vẫn tiếp tục trồng lan. Yêu cầu của em chỉ là 3 tháng hè F1 cùng cụ vào chơi và chăm hoa cùng chủ trại ạ. Em đang phấn đấu về già vào DL sống để suốt ngày ngắm hoa thôi.

Chỉnh sửa cuối:

Xe bo 4 banh

Xe cút kít
Cafe võng Vĩnh Long
Dừa 10k/quả

Kitcat

Xe container
Mỗi người có 1 khẩu vị cụ ạ có thể những thứ cụ thích ăn em lại phải ngoảnh mặt đi :) Nhà em cũng vì có mớ rau ngổ từ Vn mang sang nên mới chế biến 1 mâm đầy đủ vị để nhậu cùng anh em. Em nhớ lần trước ăn lòng lợn cũng là do em xin được cái mẹt xinh xinh nên làm 1 bữa thật đủ món rồi bày lên mẹt cho đã con mắt :) Ở xa nó vậy đấy có những món ăn không phải ăn chỉ để mà ăn :)
Đúng thế, đôi khi làm vì nhớ mà nếu chỉ mua ngoài hàng lại không thoả mãn được bằng tự nấu mợ nhỉ? Ở bên ấy mà mợ mua được mớ lòng ngon thế?

Kitcat

Xe container
Cách đây hơn chục năm bố em cũng có 1 vườn lan toàn lan tai trâu do cụ đi rừng mang về. Nhưng bỗng dưng một ngày cụ cho hết tất cả giò lan đấy và không chơi nữa. Em biết cụ rất yêu hoa nhưng chắc không còn sức để chăm loài lan đỏng đảnh nữa nên em mua mảnh đất trên Trại Mát- Đà Lạt rồi đểvchủ đất cũ vẫn tiếp tục trồng lan. Yêu cầu của em chỉ là 3 tháng hè F1 cùng cụ vào chơi và chăm hoa cùng chủ trại ạ. Em đang phấn đấu về già vào DL sống để suốt ngày ngắm hoa thôi.
:( Chúc ước mơ của cụ thành hiện thực!
vườn lan của bố em ngày xưa giò to đẹp hoa dài lắm, giờ ngắn còn hơn hoa của cụ Pumzen phía trên. Cụ nhà em cũng yếu rồi, lan thì bao năm qua đã nhân giống cho khắp lượt. Vài năm nay cụ nhà em phải lắp cái tưới tự động, chỉ bón phân qua lá là tự phun thôi ạ.

Pumzen

Xe ba gác
:( Chúc ước mơ của cụ thành hiện thực!
vườn lan của bố em ngày xưa giò to đẹp hoa dài lắm, giờ ngắn còn hơn hoa của cụ Pumzen phía trên. Cụ nhà em cũng yếu rồi, lan thì bao năm qua đã nhân giống cho khắp lượt. Vài năm nay cụ nhà em phải lắp cái tưới tự động, chỉ bón phân qua lá là tự phun thôi ạ.
Haizzzza....! Mợ nói đến sk yếu thì đúng như quy luật sinh lão bệnh tử của 1 đời người thôi. Như nhà cháu 1-2 năm gần đây cũng cảm nhận sk giảm đi rõ rệt. Nhà cháu là người lao động nên rất say mê làm việc,thậm chí quên ăn quên ngủ để cố làm cho đạt mục đích. Những năm trước đây tg làm việc của nhà cháu đều như vắt chanh 12h/ngày có lúc lên tới 14h mà chả hề ốm đau mệt mỏi. Thế mà gần đây,chỉ lao động 1 lúc là mệt rũ người. Như sáng hôm nay,nhân CH của G bị trục trặc đg nước,do làm từ hồi xưa ống cấp nước toàn là ống kẽm,sau tg dài đường ống bị hoen gỉ cộng với cặn nước bẩn bám vào ống gây tắc nghẽn. Thuê thợ thì đắt và sợ nó làm ẩu,nên những việc này nhà cháu vẫn tự làm lấy. Sau 2 tiếng đồng hồ tháo lắp và bổ xung đg mới,rốt cục thì cũng xong nhưng giờ này đang rũ hết cả người ạ. :(

sinichit52

Xe container
Hấp dẫn quá.

Cơm gà xong, mời cụ làm ly càfe chiều. (cháu hết rượu rót ^_^)

Giời mát dễ buồn ngủ, phải làm tí doping ợ...

Cụ cho em xin địa chỉ của quán được không ạ? Cảm ơn cụ nhiều.

L.C.D

Xe container
Em ưng các món miền Tây lắm ớ

Tóc Xoăn

Xe tăng

Mới một năm mà Cụ hơi bị liêu tiêu siêu :D

Trời ơi, sao hoa lan nhà cụ trồng đẹp quá. Để có những giò lan đẹp như thế thì thâm niên chơi lan của cụ cũng hàng chục năm rồi nhỉ
Em chơi lan được 15 năm rồi mợ ạ. Hồi mới trồng cũng vứt tiền không ít :D

Trạng thái
Thớt đang đóng