[Funland] Món ngon mỗi ngày, mời cccm vào chia sẻ nhé

Trạng thái
Thớt đang đóng

Pumzen

Xe ba gác
Cuối chiều hnay, thèm cafe nên em lại pha 1 bình nhâm nhi.
Pha bằng V60
Hạt mua nhà cụ ekichi04

CF pha kiểu giấy lọc này nhìn nhàn nhạt nhỉ? Trông thế thôi nhưng đúng là uống loại nào 1 thời gian dài là quen loại ấy,khi đổi sang gu khác là ko thể nuốt nổi. Hồi nhà cháu ở bển cũng nghiện món CF pha máy nhàn nhạt,mỗi lần uống là cả 1 cốc to tướng còn nhiều hơn cốc trà. Thế mà nhiều lúc lên cơn vật,thiếu nó cơ thể như nghiện ma tuý. Đang giờ làm việc mà lên cơn nghiện thì chỉ mong đến lúc nghỉ giữa giờ để chạy ra căng tin làm 1 cốc cho thoả cơn nghiền. Sau này về nước,lúc đó nhà mình chưa có loại cf pha máy,uống loại truyền thống thấy chôi chối và đắng họng ko thể nuốt đc. Giờ đây khi đã quen loại truyền thống thì khó chuyển sang loại kia. Ngay cả lúc đi xa,nhà cháu mang tạm loại G7 đi cũng rất khó vào,nhưng đã nghiện CF đành phải uống để có chất caffein trong người. :))

Bò lốp

Xe lăn
Chả cá mai made in Xe bò :D
Lão Xe khéo tay và chịu khó thiệt :)
Hôm nay nhà cháu có món sườn rang chua ngọt:

Giá có ít rau sống,thơm,mùi hoặc dưa chuột cắt lát bày xung quanh thì bắt mắt hơn. Sườn rang xong nêm mật ong,để nhỏ lửa đủ để lớp mật ong khô bám trên bề mặt,cứng và giòn tanh tách,nếu ko chú ý để to lửa,mật ong cháy thì sẽ rất đắng.

Chết cơm với món này, em bụng bia nhưng có sườn dư lày là vẫn đôi bát cơm, thích nhất là cho cơm vào chảo trộn ăn với những gì còn sót, ực ực

Mợ Liễn

Xe container

Mợ Liễn

Xe container

Pumzen

Xe ba gác
Chết cơm với món này, em bụng bia nhưng có sườn dư lày là vẫn đôi bát cơm, thích nhất là cho cơm vào chảo trộn ăn với những gì còn sót, ực ực
Vâng,hôm qua F1 nhà cháu cũng xơi thun thút. Đĩa sườn hơi ít cho 3 ng nên nhà cháu nhường cho chúng,ăn đồ thừa để lại từ trưa cho qua bữa. Nhìn chúng ăn ngon là mình có cảm giác vui,chả cần măm gì nữa.

Vicky83

Xe tăng
Hôm nay em ăn sáng muộn, bún cù kỳ bề bề, đặc sản Quảng Ninh

lx125_black

Xe container
CF pha kiểu giấy lọc này nhìn nhàn nhạt nhỉ? Trông thế thôi nhưng đúng là uống loại nào 1 thời gian dài là quen loại ấy,khi đổi sang gu khác là ko thể nuốt nổi. Hồi nhà cháu ở bển cũng nghiện món CF pha máy nhàn nhạt,mỗi lần uống là cả 1 cốc to tướng còn nhiều hơn cốc trà. Thế mà nhiều lúc lên cơn vật,thiếu nó cơ thể như nghiện ma tuý. Đang giờ làm việc mà lên cơn nghiện thì chỉ mong đến lúc nghỉ giữa giờ để chạy ra căng tin làm 1 cốc cho thoả cơn nghiền. Sau này về nước,lúc đó nhà mình chưa có loại cf pha máy,uống loại truyền thống thấy chôi chối và đắng họng ko thể nuốt đc. Giờ đây khi đã quen loại truyền thống thì khó chuyển sang loại kia. Ngay cả lúc đi xa,nhà cháu mang tạm loại G7 đi cũng rất khó vào,nhưng đã nghiện CF đành phải uống để có chất caffein trong người. :))
Do quen mồm đấy cụ ạ. Pha giấy lọc kiểu này em thấy cũng hay, uống gần như uống trà.
Em uống loại này với Espresso pha máy thấy ngon, cảm nhận được mùi, vị, hậu vị,...của hạt cafe, thứ mà cà phê phin kiểu VN (nhất là cà phê đen/nâu ở quán - loại pha từ chai sẵn) không thể có. Em cạch hẳn cà phê ngoài quán xá linh tinh rồi.

Xe bo 4 banh

Xe cút kít
Tối qua ăn xong bữa này (em ăn nửa già)

em vẫn ra ngoài đá thêm 1 bát ốc luộc + 10 nem chua rán

Làm sao để có thể nói không với ăn vặt bây giờ :((
Mùa này đi ăn vặt là thích nhất. Chẳng tội gì mà ko đi ;)

Galaxy.vn

Xe tải
Trời heo heo lạnh bọn thằn lằn mò đi kiếm ăn lớ ngớ thế nào đúng lúc em đi qua.E túm được môt con to vật.Có ngay các món
1.Rượu tiết mật
2.Thằn lằn om mẻ
3.Thằn lằn xào lăn
4.Thằn lằn nướng mọi
5.Thằn lằn om thuốc bắc
6.Thằn lằn hấp
Mời anh chị e cùng thưởng thức với em nhé

Xe bo 4 banh

Xe cút kít
Trời heo heo lạnh bọn thằn lằn mò đi kiếm ăn lớ ngớ thế nào đúng lúc em đi qua.E túm được môt con to vật.Có ngay các món
1.Rượu tiết mật
2.Thằn lằn om mẻ
3.Thằn lằn xào lăn
4.Thằn lằn nướng mọi
5.Thằn lằn om thuốc bắc
6.Thằn lằn hấp
Mời anh chị e cùng thưởng thức với em nhé

Cụ xơi nhiều món độc đáo quá :D

LehmanBrothers

Xe điện
Việt nam có bia Hà Nội, Lào có bia Lao, Thái Lan có bia Chang còn Campuchia chũng có một thức uống “quốc hồn, quốc túy” ngon không kém đó là bia Angkor. Tên thương hiệu của loại bia này được đặt theo tên di sản bậc nhất ở Campuchia. Nổi bật trên mỗi sản phẩm là hình chùa Tháp – quần thể kiến trúc Angkor nổi tiếng. Đây là loại bia được tiêu thụ nhiều nhất ở Campuchia
Bia Angkor được sản xuất tại nhà máy bia Cambrew đặt tại thành phố Sihanoukville, nhà máy này bắt đầu sản xuất bia từ năm 1967.
Ai đã từng uống qua loại bia này hẳn sẽ không thể nào quên được hương vị đặc trưng của nó. Bia Angkor có vị hơi đắng, ngọt nhẹ và phần dư vị về sau khá dễ chịu. Độ cồn của bia là 5% nên hơi nhẹ
Đến Campuchia, du khách sẽ thấy bia Angkor được bày bán nhiều ở các quán ăn nhà hàng, quán bar, trải nghiệm thưởng thức hải sản tươi ngon và nhấm nháp ly bia Angkor tại thành biển xinh đẹp Sihanoukville.Mời anh chị e cùng thưởng thức với em

Em nghĩ cụ nên đăng ký bản quyền bàn tay đeo xích bạc của cụ đi là vừa , chỉ nhìn thấy bàn tay sần sùi là em nghĩ ngay tới ông Galaxy OF chuyên hàng hiếm rừng rú :D .

phonganngan

Xe container
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Số 5 ngõ 1 phố Nghĩa Tân, Quận Cầu Giấy, Hà Nội
Website
chaca.com.vn

Vicky83

Xe tăng
Chẹp chẹp, ngon quá mợ ơi.
Em cũng có bún hải sản Vân đồn đây

Em vừa ở Vân Đồn trưa hôm qua, tối chạy về Hạ Long. Nay ăn sáng xong về Uông Bí, chiều chạy Hải Dương và mai ở Thái Bình. Em tự thấy mình tài quá đi:((:((

Trạng thái
Thớt đang đóng