[Funland] Món ngon mỗi ngày, mời cccm cùng chia sẻ nhé!

Thým Nở

Xe buýt
Mấy món này theo mẹ em nói nó cũng phải có tay đấy 😬 rõ cùng công thức làm y chang mà người bị người ko 😂
Vầng, ko hiểu sao ấy ạ. Chả bao giờ muối được. Phí bao nhiêu cân cà cân dưa rồi ạ :(

Dancingwiththewind

Xe điện
Vầng, ko hiểu sao ấy ạ. Chả bao giờ muối được. Phí bao nhiêu cân cà cân dưa rồi ạ :(
mấy năm trước em làm sữa chua ngon cực. Không hiểu sao năm ngoái em cứ làm là hỏng, mất mất lít sữa tươi liền. Em chán nên đành thôi.
Hè năm nay em thử làm lại xem sao, em cũng không hiểu vì sao nữa

Anhdex

Xe tăng
mấy năm trước em làm sữa chua ngon cực. Không hiểu sao năm ngoái em cứ làm là hỏng, mất mất lít sữa tươi liền. Em chán nên đành thôi.
Hè năm nay em thử làm lại xem sao, em cũng không hiểu vì sao nữa
Ko lẽ ...liên quan đến tâm linh :))

Bang lang

Xe điện
Các cụ mợ cho em hỏi. Hôm nay em đi chợ thế nào mà nghe bà bán cá tỉ tê cho mấy câu, em mua mấy cân cá trắm đen và cá Lăng. Bi h về em lười làm vì trưa em đi ăn bún chả và tối Em cũng ko ăn cơm. Vây mấy cái cá Lăng đấy, Em đọc trên mạng thì ướp cá có nước chắt riềng và nghệ, mẻ...vậy nếu ướp mấy ngày nó có bị bở ko ạ? Cá trắm đen thì em định rán ăn dần thì nên ướp gì ạ? Em co cả đầu cá Lăng nữa.

sakai_yo

Xe lăn
Các cụ mợ cho em hỏi. Hôm nay em đi chợ thế nào mà nghe bà bán cá tỉ tê cho mấy câu, em mua mấy cân cá trắm đen và cá Lăng. Bi h về em lười làm vì trưa em đi ăn bún chả và tối Em cũng ko ăn cơm. Vây mấy cái cá Lăng đấy, Em đọc trên mạng thì ướp cá có nước chắt riềng và nghệ, mẻ...vậy nếu ướp mấy ngày nó có bị bở ko ạ? Cá trắm đen thì em định rán ăn dần thì nên ướp gì ạ? Em co cả đầu cá Lăng nữa.
Em cấp đông trắm đen thắt khúc như thế này cả tháng vẫn ngon: cho vào hộp, đổ ngập nước rồi cấp đông. Tôm cũng làm vậy. Nhược điểm là tốn diện tích tủ hơn.

Chỉnh sửa cuối:

Bang lang

Xe điện
Em ướp trắm đen thắt khúc như thế này cả tháng vẫn ngon: cho vào hộp, đổ ngập nước rồi cấp đông. Tôm cũng làm vậy. Nhược điểm là tốn diện tích tủ hơn.
Tức là cho nước vào cá rồi để lên ngăn đá hả mợ. Vậy khi rã đông thì sao ạ? Chờ nước tan?

Binhyennoiay

Xe điện
Vụ này em cũng hóng. Em hay nhờ mua cá Vược HL, một con to 7,8 kg hơn về chia ra tầm mười hộp cất ngăn đông ăn cả 2 tháng vẫn ngon í.

Bang lang

Xe điện
Vụ này em cũng hóng. Em hay nhờ mua cá Vược HL, một con to 7,8 kg hơn về chia ra tầm mười hộp cất ngăn đông ăn cả 2 tháng vẫn ngon í.
Cá Vược biển ngon mợ nhỉ! Đúng là cá Vược có lần em ướp giềng mẻ rồi cất ngăn đá mà ko bị bở. Nhờ mua có khó ko mợ? Mấy lần sau em mua tiếp nhưng ko ngon nữa.

Binhyennoiay

Xe điện
Cá Vược biển ngon mợ nhỉ! Đúng là cá Vược có lần em ướp giềng mẻ rồi cất ngăn đá mà ko bị bở. Nhờ mua có khó ko mợ? Mấy lần sau em mua tiếp nhưng ko ngon nữa.
Cô em em dưới HL ra chợ mua con tươi, nhờ họ làm sạch rồi họ bọc kín ủ đá đóng thùng xốp chuyển lên cùng cho em theo xe giao hải sản của cửa hàng hs Hạ Long gần nhà em mợ ạ. Họ đến là gọi mình ra lấy về.