[Funland] Món ngon mỗi ngày, mời các cụ các mợ vào chia sẻ nhé

wave-tau

Xe container
Miền tây nhà cụ hoa trái 4 mùa, thích thật. :)
Em được Nina dẫn về thăm Ba Má rồi, ngồi câu cá với nàng ngắm hoa phong lan, đuổi ngan, đắm mình trong vườn hoa quả, sau còn được măm cá nướng, quá tuyệt luôn. :D

Qua hình ảnh trên diễn đàn thoai.kkk

công nông tàu

Xe container
Em cũng có đôi dừa đánh đu, gớm có 2 trái tươi lép mà họ bọc lớp trong lớp ngoài. :))

Cụ Zim tàu về Vn rồi hay sao mà có dừa tươi thế? Chỗ em chỉ dừa khô quả bé tí thôi.

Bò lốp

Xe lăn
Em lục lại Cháo Lươn đêm xứ Nghệ đây ự

công nông tàu

Xe container
Dừa đã khô lại còn bé tý =))
=)) dưng cơ mà vẫn có nước, lại còn ngọt nhá =))

Bên em dạo này có bán rồi mợ, 2 ku nhà em về vn uống thích nên hay hỏi lắm đành nghiến răng mua 65k vnd /quả. :))
F1 nhà em đi Thái lan uống nước dừa rồi từ đó nó uống ở đâu cũng lắc đầu kêu dừa Thai lan ngon hơn :( có lần bà nội lệ khệ xách 2 quả dừa cả vỏ to tướng từ chợ về cho cháu, nó cười lăn kêu bà nội tập tạ. Lúc lấy nước cho nó uống nó vẫn lắc đầu làm bà buồn tiu nghỉu rõ thương.

sinichit52

Xe container
Bến Tre đầy mà bác!!! Chiên bột, ăn sống....
Đuông cánh cứng nướng ăn ngon lắm đó bác, hàng hiếm ở đó ah :D
Các bác cho em hỏi tháng 8 còn đuông không ạ? Em chưa ăn con này bao giờ cả, đến khi đó mà còn kiểu gì em cũng 1 miếng đuông 1 viên thuốc dị ứng ạ do cả nhà em bị dị ứng nhộng. Thôi thì sướng cái miệng trước đã còn trị bệnh tính sau ạ.

wave-tau

Xe container
F1 nhà em đi Thái lan uống nước dừa rồi từ đó nó uống ở đâu cũng lắc đầu kêu dừa Thai lan ngon hơn :( có lần bà nội lệ khệ xách 2 quả dừa cả vỏ to tướng từ chợ về cho cháu, nó cười lăn kêu bà nội tập tạ. Lúc lấy nước cho nó uống nó vẫn lắc đầu làm bà buồn tiu nghỉu rõ thương.
Ku cậu được đấy mợ, phải biết ăn ngon sau này mới chuẩn được. :)

Pvsc

Xe ba gác
Em được Nina dẫn về thăm Ba Má rồi, ngồi câu cá với nàng ngắm hoa phong lan, đuổi ngan, đắm mình trong vườn hoa quả, sau còn được măm cá nướng, quá tuyệt luôn. :D

Qua hình ảnh trên diễn đàn thoai.kkk
Tí thì em vang cụ :))

Nina Nguyen

Xe tăng
=)) dưng cơ mà vẫn có nước, lại còn ngọt nhá =))
Thường em để ý dừa trồng chổ nào nước mặn hoặc lợ thì nước sẽ rất ngon, ngược lại trái o say quả bằng vùng nước ngọt. Em uống ở Bến Tre thấy ngon ngọt hơn hẵn bên nhà em hic.

tuongminhtsc

Xe tăng
Lâu không vào thăm thớt, em mời cụ mợ xơi bữa tối với em.

Nina Nguyen

Xe tăng
Các bác cho em hỏi tháng 8 còn đuông không ạ? Em chưa ăn con này bao giờ cả, đến khi đó mà còn kiểu gì em cũng 1 miếng đuông 1 viên thuốc dị ứng ạ do cả nhà em bị dị ứng nhộng. Thôi thì sướng cái miệng trước đã còn trị bệnh tính sau ạ.
Em cũng không rành mùa nào nhiều nhất, nhưng xuống BT các quán lớn lúc nào cũng có. Em chưa ăn món này ở ngoài bao giờ, trước nhà e có mấy vườn dừa nên ba em bắt con đuông lớn cánh cứng nướng cho em măm thôi :D, vì lúc này nó mới có ý định đục cây dừa chứ chưa xâm hại nhiều, còn bắt được con non là cây dừa ngủm củ tỏi rồi :D
Sáng nay mở cửa ra thấy hồng thân còm cõng cái bông to quá :D, chúc cụ mợ cuối tuần vui vẻ. Tranh thủ mợ Catmatpat đi vắng post tá lả :-j

TamMao2612

Xe buýt
Em ra mắt với món đậm chất quê hương:
Canh bầu nấu với tôm khô
Bò xào ớt chuông :)

Khuyến mại thêm cây lựu nhà hàng xóm

LehmanBrothers

Xe điện
Đợt này bận quá chả lắc chảo mấy, toàn vào ăn chực các cụ các mợ.Em có mấy ảnh hoa anh đào xứ Normandie đây ạ.

Hết mùa săn rồi, hôm nọ em được cho cái đùi lợn rừng to đùng, nạc quá ăn mãi không hết. Em ướp riềng sả nghệ đem bỏ lò nướng như kiểu dê nướng tảng, xong chấm mí mắm tôm :P

Cụ ở nơi có toàn hoa thơm, rượu ngon và gái đẹp , chả khác lào tiên cảnh :D . Trước mọi người ăn chực của cụ nhiều nên giờ cụ ăn chực cũng ko sao, có đi có lại :)) .