[Funland] Món ngon mỗi ngày, mời các cụ các mợ cùng chia sẻ nhé.

Trạng thái
Thớt đang đóng

Roses

Xe điện
E hnay đi Hải Dương và có món này thui ạ

Mr Morning

Xe tăng
Mời các cụ

ca

cunhoang

Xe tăng
E cần giảm 3kg thì ăn trong bao lâu? Cụ cho em xin thực đơn cả tuần nhé. Em k có nhu cầu tinh bột nên ăn kiểu này chắc em ăn được. Tks cụ.
Em thì hay mua nạc vai phần ít mỡ,ức gà với rau củ quả ( mùa nào quả ấy ) Ăn thay cơm thì em luộc thêm khoai lang. E hay làm kiểu này.
Hnao em ăn gà thì e lấy 1 khay ( ức gà trong lotte hay bán khay 0.5kg một hoặc cụ tiện mua ức gà đóng sẵn của CP 0.5kg 1 túi cũng ok) nhưng e hay mua gà Thành Đạt trong lotte vì nhìn miếng có vẻ ngon hơn,săn hơn.
Sau đó em thái miếng mỏng ướp gia vị, rau củ quả e ước chừng nấu cho 2 ngày rồi chia đều ra

Mỗi bữa e ăn kèm 1 quả trứng luộc,trong giờ làm mà đói e lôi bột protein ra pha với sữa uống.

Em ko ướp thịt với mắm muối. Em mua mấy lọ bột gia vị như bột lá basil,bột tỏi,tiêu trắng,cajun trong lotte. Vì em k muốn ăn mì chính,e cũng k muốn ăn nc mắm vì toàn hàn the hóa chất

Em mới ăn được 1 tháng và kết hợp gym thì đã giảm đc 3kg.Giờ e 46kg thôi ợ,gửi ảnh hầu cụ. Nay mải bóng đá e chưa chụp đống protein đc mai e up cụ xem nhé

Xe bo 4 banh

Xe cút kít
Cho một ngày làm việc :D

cunhoang

Xe tăng
Em ko nhầm thì tức có là mợ đang chụp ảnh chân dung theo lối " behind the scenes " đúng ko mợ ;)) ? Theo kinh nghiệm thực tế của em thì đôi khi mặt tiền lại hơi bị sốc nếu suy diễn từ các góc cam khác :))
Em chỉ muốn cho bác ấy xem ảnh e giảm đc cân trong 1th theo thực đơn e đang ăn chứ ko có ý gì
Còn theo ý kiến của bác thì em k bàn đến.

cunhoang

Xe tăng
Mợ cao bao nhiêu thế ? Em thích mặc đồ body như này mà ngại bị chê ''chung thủy'', tập mãi v3 không lên.
Em sau 1 tuần ăn kiểu thanh đạm thì không thể chịu được vì thiếu ngọt và mỡ, người cảm giác như lên cơn nghiện, rất bứt rứt khó chịu.
Em có 1m57 thôi ợ
Từ ngày ăn cái này em cai hẳn coca dù trc e uống nhiều có ngày 2-3 lon là chuyện bt.
Có 2-3 hôm nay bóng đá thì em ăn hơi linh tinh 1 chút còn mai là về quy củ
Đi tập thì e chăm squat lắm ợ,mợ chịu khó vào instagram follow mấy cô fitness đảm bảo có động lực tập ngay,bài nào ra bài ấy nhìn mà ham

totden

Xe tải
Bếp hôm nay hân hạnh đc đón Chã ghé chơi. Rượu hoa cúc em thấy hay cái là rượu tuy nặng, nhưng uống sau 1-2h là tan rượu như là chưa uống gì. Chã mời rượu em đê :D
Em đây ạ
Các bác có dịp qua Thanh Trì em luôn sẵn sàng mời các bác món rượu Cúc đậm đà và đặc biệt này ạ
Bác Sonrack ơi vẫn còn vụ về thăm cổ tự 1000 tuổi xong ra bờ ao thẩm rượu đấy ạ :)

công nông tàu

Xe container
Kiểu này là mợ biến tấu theo vn rồi nhỉ.
Em từng ăn món này ở 1 gia đình người azerbaijan hay uzerbekistan gì đấy, mùi gia vị rất đậm và thơm, cơm nhìn cứng nhưng khi ăn mềm và ngấm sốt. Nhiều người vn ở đó chê đồ trung á, bắc phi nhưng trừ vài cái bánh bột mỳ khá nhạt nhẽo ra em thấy ẩm thực tụi này cũng ok, sử dụng nhiều gia vị với cà ri (giống em).

Mùa này vẫn còn черешня hở mợ ? Em nhớ là cuối tháng 6, đầu tháng 7 mưa là quả này có dòi rồi hết mùa.
.

Chính khâu nấu cơm khô sau đó mới trộn thịt và gia vị rồi đem hấp nó sẽ làm cho nước thịt ngấm vào hạt gạo , cơm sẽ không bị nát mà ngấm nước ngọt từ thịt. Em thì chưa được ăn món này ở nhà tây nhưng từ kinh nghiệm nấu nướng thì cứ biến tấu ra như vậy.
Năm nay mùa hè muộn nên đến bây giờ vẫn còn anh đào. Năm nay ít mưa nên quả không có sâu. Đúng mùa anh đào thì em ở vn nên bây giờ sang phải ăn bù :D hôm lên máy bay ở vn thì ông xã đã gọi điện : em ăn anh đào nhé để anh mua cất trong tủ lạnh mai em sang ăn lạnh cho ngon. Em ăn hoa quả tài lắm :)

Xe bo 4 banh

Xe cút kít
Em đây ạ
Các bác có dịp qua Thanh Trì em luôn sẵn sàng mời các bác món rượu Cúc đậm đà và đặc biệt này ạ
Bác Sonrack ơi vẫn còn vụ về thăm cổ tự 1000 tuổi xong ra bờ ao thẩm rượu đấy ạ :)
Vâng cảm ơn cụ, khi nào có dịp em xin đc thưởng Hoàng hoa tửu của cụ :)

Trạng thái
Thớt đang đóng