[Funland] Món ngon mỗi ngày :d

công nông tàu

Xe container
Em cứ nhìn là nghĩ đến cái mặt nạ trư bát giới trên hàng mã
Bảo làm 1 đằng nó làm 1 nẻo. Từ tháng trước mấy mẹ con đã tìm mẫu đẹp để tham khảo. Cuối cùng em mải làm quay lại thấy con làm cái mặt trư bát giới rồi. Tức điên chả lẽ lại mắng nó ngày tết. Nguyên mẫu thế này cơ mà :)) bảo nó con vào viber xem mẫu mẹ chọn hôm trước nó cứ : con biết rồi. Thế xong lúc sau bảo : hôm trước mẹ gủi ảnh cho con rồi cơ mà thì nó bảo : con quên :((

Ngưỡng mộ mợ và F1 quá
F1 nhà mợ có năng khiếu hay đam mê nấu ăn không, hay là mợ cũng phải hướng dẫn nhiều ?
F1 nhà em không thích nấu ăn nhưng mấy món tạo hình này thì nó thích vì nó hay say mê vẽ vời nặn tượng này nọ.

Cụ hướng dẫn em làm món thủ lợn to to kia với ạ. nhìn hấp dẫn quá
Nhân nó là xalat Nga thôi ạ. Mayonaise trộn với ít màu củ dền cho ra màu hồng. Hôm trước em trộn màu trông nhợt nhạt quá nên trông xấu.
Trộn rau củ xong tạo hình rồi trét mayonaise lên trên. Lúc ăn mới xắn từng khúc rồi trộn đều mayonaise với rau củ ở dưới. Bởi nếu trộn đều ngay từ đầu + thêm lớp mayonaise trét ở trên thì ăn rất ngán.
Hôm vừa rồi do không thích ăn thịt nên thay vì cho giò vào xalat thì em cho 2 hộp cá trích dằm rối rối rồi trộn vào với rau củ. Thêm mấy thìa nước cốt chanh leo. Cả nhà ăn hào hứng lắm.

Em cũng bị vậy mợ ạ,
Mợ vào OF bằng chrome mới tải ảnh lên được.

sactimtn

Xe tăng
Rỗi thời gian,nghịch ngợm nhà cháu bóc củ hành tây ra xem dư lào:

Cũng ko hăng và cay mắt nhắm:

Cứ ngâm vào nước xem sao:

:D
Ngâm có hơi sớm không cụ?
Món này ngày bố em còn sống thích lắm. Giờ thất truyền rồi...
tết nhất nhìn món này lại thấy bồi hồi!

sactimtn

Xe tăng
Lạnh giá quá các cụ à
Thuận tay túm đc mấy con chim cu gáy với con cu vằn e mần 3 món đưa cay à
1.Chim cu hầm thuốc bắc.Đố Các cụ có bao nhiêu vị trong bát này
2.Chim quay lá móc mật
3.Lòng mề chim xào rau cải
Chúc Cccm bữa trưa vui vẻ an lành

Cái lắc bạc tay bạc thần thánh đây rồi...
Em thích món của cụ: dân dã, mộc mạc, ngon... theo cảm giác của em là không bị mất đi vị của chính món

Pumzen

Xe ba gác
Ngâm có hơi sớm không cụ?
Món này ngày bố em còn sống thích lắm. Giờ thất truyền rồi...
tết nhất nhìn món này lại thấy bồi hồi!
Chắc tg cũng vừa dịp vì hiện nay các hàng bán củ giống ko còn bán nữa. Họ kd món này và biết chắc khi nào dừng nhập. :))

L.C.D

Xe container
Cơm bếp cq em hẻo quá, 3h chiều phòng em lại phải chiến Quà vặt online. Trời lạnh ăn bánh đúc nóng thật nà đã cái mỏ các bác ạ :P

VietCK

Xe tăng
Các cụ cho e hỏi, mua cái váng đậu rộp rộp đúng i như thế này ở đâu được nhỉ, để ăn lẩu
Chợ nhà e chỉ có váng đậu miếng mỏng, e đã thử tự chiên lên nhg nó rộp kiểu khác, trông không ngon được như thế này

Pumzen

Xe ba gác
Cơm bếp cq em hẻo quá, 3h chiều phòng em lại phải chiến Quà vặt online. Trời lạnh ăn bánh đúc nóng thật nà đã cái mỏ các bác ạ :P
Mợ nhịn bớt để sắm cái quần mới đê! Lạnh cắt da cắt thịt dư lày,ai lại mặc quần rách thế kia,gió lùa vào lạnh nhắm! :D

L.C.D

Xe container
Các cụ cho e hỏi, mua cái váng đậu rộp rộp đúng i như thế này ở đâu được nhỉ, để ăn lẩu
Chợ nhà e chỉ có váng đậu miếng mỏng, e đã thử tự chiên lên nhg nó rộp kiểu khác, trông không ngon được như thế này

Chợ Thái Hà nhà em có bán nhé, cụ đi vào chợ, hàng đồ khô họ treo la liệt. Nhà em mới ăn lẩu nấm mua 2 túi (1kg) mà 4 đứa con cháu em nó chén hết.

Minhbeboi

Xe buýt
Nhìn thấy lại thèm quá không chịu nổi

chuot08

Xe lăn
Mợ nhịn bớt để sắm cái quần mới đê! Lạnh cắt da cắt thịt dư lày,ai lại mặc quần rách thế kia,gió lùa vào lạnh nhắm! :D
Em còn cái quần bò rách thời sv, còn đúng miếng chắc vừa chỗ kia! Gửi cụ anh hôm nào tiện chuyển cho Phẳng đi mạng lại! :D

Hoàng Trang

Xe ngựa
Ôi chộ ôi, sao tả tơi thế chị ơi :))? Lạnh quớ :)).

L.C.D

Xe container
Em còn cái quần bò rách thời sv, còn đúng miếng chắc vừa chỗ kia! Gửi cụ anh hôm nào tiện chuyển cho Phẳng đi mạng lại! :D
Các cụ cho em xin mấy miếng thì mới đủ vá vì là quần em cái nào cũng tơi tả hết á :))

Pumzen

Xe ba gác
Các cụ cho em xin mấy miếng thì mới đủ vá vì là quần em cái nào cũng tơi tả hết á :))
Mợ quảng cáo trá hình nhá!
Mắt nhà cháu kém nhưng vẫn đủ nhìn ra đằng sau miếng thủng là làn da trắng hồng mịn màng như bột mới rây. :D

L.C.D

Xe container
Ôi chộ ôi, sao tả tơi thế chị ơi :))? Lạnh quớ :)).
Hồi xưa c ăn mặc chỉn chu kiểu quý bà lắm, ko có hở hang rách rưới gì hết, đẹp thì có đẹp dưng mà giừ vãi chưởng. Mấy năm nay chị cứ jeans rách với giày vải lacoste, vừa thoải mái vừa phong cách mà ai cũng khen trẻ em ạ :))

thibuqua

Xe hơi
Cứ buổi chiều vô tình ghé qua thớt này là lại thấy bụng sôi ầm ầm :)

VietCK

Xe tăng
Chợ Thái Hà nhà em có bán nhé, cụ đi vào chợ, hàng đồ khô họ treo la liệt. Nhà em mới ăn lẩu nấm mua 2 túi (1kg) mà 4 đứa con cháu em nó chén hết.
Cảm ơn mợ, hôm nào tiện đường thì e tạt vào mua, chợ thanh xuân quê em đek thấy có