[Funland] Món ngon mỗi ngày :d

Vicky83

Xe tăng
Em mời cả nhà mấy món Đài Loan em vừa đi công tác. Người Đài họ hay ăn các món bánh bao và các món làm từ đậu và nấm :D

Hic, em không ăn được các món ăn Đài Loan, vị nó cứ sao sao ấy. Kể cả các món đồ nướng ở chợ đêm, họ tẩm gia vị rất kì.
Snack hay đồ ăn khô trong cửa hàng tiện ích cũng vậy, em mua về làm lon bia buổi tối mà chịu không thể ăn được

Phuong.Duy087

Xe tải
bộ môn thể thao sáng chủ nhật hàng tuần của em :))

Iron Mask

Xe tải
EM cũng ko biết là bông gì nhưng nhúng lẩu công nhận ngon, ngọt lắm ạ. Em thích lẩu cá kèo vì ăn cảm giác nó ko bị ngấy, béo. Cá kèo thì ngọt, còn rau rợ ăn lạ miệng.
Hoa Kim Châm
Hoa vàng giống hoa đậu là điên điển. Hoa trắng to hơn, cũng giống hình điên điển là so đũa

Chỉnh sửa cuối:

cunhoang

Xe tăng
Nay đi làm về muộn,2vc gọi đồ ăn về
Kính mời các cụ các mợ

buikhacthinh

Xe tăng
Bầu luộc chấm mắm quẹt^^

.Chuối.

Xe tăng

Nay em đi tỉnh, chạy lòng vòng chả biết ăn gì, tạt bừa vào 1 quán ven đường.
2 nem nướng Thọ Xuân + trâu om khế với lá lồm + ốc om chuối đậu ăn với bún, kéo thêm 4 lít bia hơi Thanh Hoa, 4 thằng hết hơn 400K mà ngon tĩ tã :)) (thằng lái xe không được uống bia đang làu bàu tị nạnh:D).

Địa chỉ: cổng svđ tỉnh :D

công nông tàu

Xe container
Loay hoay mãi em phải vào OF bằng Chrome mới up ảnh được. Tất niên nhà em, dự định làm đĩa xalat hình heo con xinh xinh thì F1 làm thành cái thủ lợn trông rất xôi thịt.
Bình thường trước tết em thường cho cả nhà ăn rau tầm 2 tuần xong đến tết ăn nhiều thịt cá thì cả nhà sẽ háo hức. Đằng này vắng mẹ, bố nó trước tết mua 1 đống thịt ăn ngấy ngán rồi nên tết năm nay em làm mỗi 2 món xalat. Cái "thủ lợn" là xalat cá trích.

Trứng luộc :D

Tôm cuộn khoai tây chiên.

Nộm hoa chuối. Có vẻ như chả liên quan với các món khác nhưng vì mang hoa chuối sang phải ăn ngay kẻo nó nở toe toét nên đành cố đấm ăn xôi làm thêm đĩa nộm.

Hoàng Trang

Xe ngựa
Loay hoay mãi em phải vào OF bằng Chrome mới up ảnh được. Tất niên nhà em, dự định làm đĩa xalat hình heo con xinh xinh thì F1 làm thành cái thủ lợn trông rất xôi thịt.
Bình thường trước tết em thường cho cả nhà ăn rau tầm 2 tuần xong đến tết ăn nhiều thịt cá thì cả nhà sẽ háo hức. Đằng này vắng mẹ, bố nó trước tết mua 1 đống thịt ăn ngấy ngán rồi nên tết năm nay em làm mỗi 2 món xalat. Cái "thủ lợn" là xalat cá trích.

Trứng luộc :D

Tôm cuộn khoai tây chiên.

Nộm hoa chuối. Có vẻ như chả liên quan với các món khác nhưng vì mang hoa chuối sang phải ăn ngay kẻo nó nở toe toét nên đành cố đấm ăn xôi làm thêm đĩa nộm.
F1 nhà cụ khéo tay quá. :))