[Funland] Món ngon mỗi ngày :d

xuanmanhnguyen

Xe điện
mời cccn thưởng thức maccoffe voi e ah!!

Chúc toàn thể cccm va gđ sang năm mới thật nhiều SỨC KHỎE VÀ HẠNH phúc nha!!!?

197716102003

Xe container
Nhà cháu cố tình đưa mấy cái hình lên vì biết chắc ở thớt này hội tủ đủ các chuyên gia mọi lĩnh vực,thể nào cũng nhận đc lời tư vấn bổ ích của chuyên gia.
Tks mợ nhé! Mợ có thể giải ngố tiếp cho nhà cháu phân biệt mầm ko bao hoa là dư lào ko ạ? :)
CT gặp đúng nghệ nhân rồi.Nếu muốn củ tỉ thì từ nhà CT chạy sang Time cũng gần mà :D

co.ntt

Xe lăn
Cảm ơn mợ, em hay làm cho F1 ăn nhưng lại không cho cà chua, em hay ướp với mật ong rồi chiên vàng lên ah, vị chua thì em dùng nước cốt chanh ah. Biến tấu chút nhưng trộm vía f1 cũng thích ăn ah.

Mợ Liễn

Xe container
Quả chỉ to hơn cái nắm tay, múi cũng bé tí mà ngọt ơi là ngọt ạ. Em ngồi 1 lúc hết cả quả ^^

pqt1979

Xe điện
Website
www2.badamgia.com
Lại nhậu nhẹt hử a :))
Nhậu đâu mà nhậu, luyên tha luyên thuyên, anh không rượu chè bê tha như các cụ OF đâu.

Gọi là gặp mặt đầu năm :))

Phải trả vờ đi wc xong tắt máy ra bắt taxi trốn khẩn trương, đi liên hoan mà cứ như đi ăn trộm :)) mất toi công mấy ngày nghỉ tennis quần quật.

Thêm độ chục chai nữa là phun :D

Em thích kiểu cá này cực luôn nhìn thèm quá ạ
Cá này mặn kinh hồn, em vừa đi TG được biếu mấy gói về chả ăn nổi.

pqt1979

Xe điện
Website
www2.badamgia.com
Dạ ko, e làm tương cà chua ạ :)
Vâng mợ, em tưởng màu của tương ớt, em bị đau dạ dày nên thấy màu đo đỏ là cứ nghĩ sẽ cay
Cảm ơn mợ, em hay làm cho F1 ăn nhưng lại không cho cà chua, em hay ướp với mật ong rồi chiên vàng lên ah, vị chua thì em dùng nước cốt chanh ah. Biến tấu chút nhưng trộm vía f1 cũng thích ăn ah.
Mợ Roses này em quen, mợ co.ntt cứ làm theo cách của mợ đi, mợ kia chém đấy ko phải cà chua đâu mà là cà pháo.

Toàn đi mua đồ KFC về cho F1 xong 360o quăng lên sống ảo thôi.

Em thật :))

Xe bo 4 banh

Xe cút kít

Roses

Xe điện
Mợ đau dạ dày có thể mua lô hội về làm nước uống rất tốt nhé :)

Vâng mợ, em tưởng màu của tương ớt, em bị đau dạ dày nên thấy màu đo đỏ là cứ nghĩ sẽ cay
À tưởng đi nhậu. Đã nhậu còn mò vào đồ ăn này làm gì :))

Nhậu đâu mà nhậu, luyên tha luyên thuyên, anh không rượu chè bê tha như các cụ OF đâu.

Gọi là gặp mặt đầu năm :))

Phải trả vờ đi wc xong tắt máy ra bắt taxi trốn khẩn trương, đi liên hoan mà cứ như đi ăn trộm :)) mất toi công mấy ngày nghỉ tennis quần quật.

Thêm độ chục chai nữa là phun :D

Cá này mặn kinh hồn, em vừa đi TG được biếu mấy gói về chả ăn nổi.
Anh iếc kiểu gì thế này ko bít :))

Mợ Roses này em quen, mợ co.ntt cứ làm theo cách của mợ đi, mợ kia chém đấy ko phải cà chua đâu mà là cà pháo.

Toàn đi mua đồ KFC về cho F1 xong 360o quăng lên sống ảo thôi.

Em thật :))

browni

Xe buýt
Nhà cháu cố tình đưa mấy cái hình lên vì biết chắc ở thớt này hội tủ đủ các chuyên gia mọi lĩnh vực,thể nào cũng nhận đc lời tư vấn bổ ích của chuyên gia.
Tks mợ nhé! Mợ có thể giải ngố tiếp cho nhà cháu phân biệt mầm ko bao hoa là dư lào ko ạ? :)
Em mới lọ mọ nghịch từ năm ngoái , cũng hay đọc và tìm hiểu của các cao nhân xung quanh. Có chút kinh nghiệm chia sẻ với cụ thôi ah :)
Các mầm dẹp, mỏng thường là các mầm lá( như em khoanh tròn). Ban đầu em cũng gọt sạch sẽ cả củ như Cụ nhưng chậu đó sau này ra hoa gầy. Về sau em rút kinh nghiệm gọt kiểu 1 mặt, mặt sau vẫn để lại phần vỏ củ để dưỡng nên các nhánh cho hoa sai và to hơn. Nước cũng chỉ để xâm xấp phần rễ, phía trên dùng bông thấm nước đắp lên để phần cắt đó được trắng và sạch( sau 3-4 ngày thì bỏ bông đi). Nên để chỗ có ánh sáng hoặc cho ra ngoài trời 4-5h/ngày. Em dùng các móc inox nhỏ để tạo dáng cành :)) cũng chẳng biết tạo thế như nào đâu, thấy vừa mắt mình là đẹp ah

Em không còn ảnh năm ngoái nên lấy ảnh này trên mạng để minh hoạ cho cách gọt củ 1 mặt và lộ bao hoa ngay từ đầu :

Chỉnh sửa cuối:

pqt1979

Xe điện
Website
www2.badamgia.com
Mợ đau dạ dày có thể mua lô hội về làm nước uống rất tốt nhé :)

À tưởng đi nhậu. Đã nhậu còn mò vào đồ ăn này làm gì :))

Anh iếc kiểu gì thế này ko bít :))
Anh tưởng dạ dầy, đau bụng nên uống nhân sâm mới tốt :))

Uống lúc rồi về vì sợ mình ở lại bọn nó say hết mất vui ra.

Cá cụ khác với cá của em rồi, ko mặn tý nào luôn
Ah vâng nhìn lại cá nguyên con cụ nướng thì em mới thấy khác, cá em được cho nó chia từng khúc, em chả hiểu nó làm kiểu gì mặn kinh hồn, kiểu như biển có bao nhiêu muối con cá ý nó ngấm hết vào người ý :))

Roses

Xe điện
Anh tưởng dạ dầy, đau bụng nên uống nhân sâm mới tốt :))

Uống lúc rồi về vì sợ mình ở lại bọn nó say hết mất vui ra.

Ah vâng nhìn lại cá nguyên con cụ nướng thì em mới thấy khác, cá em được cho nó chia từng khúc, em chả hiểu nó làm kiểu gì mặn kinh hồn, kiểu như biển có bao nhiêu muối con cá ý nó ngấm hết vào người ý :))
Gớm còn chưa về lại nán lại ư :))

Xe bo 4 banh

Xe cút kít
Cá của em là cá lóc khô cụ à