[Funland] Món ngon mỗi ngày :d

L.C.D

Xe container
Tối nay em ăn cơm đạm bạc

Be Grace

Xe điện
Cái con tôm vỗ này ngày xưa mẹ e mua cả rổ cho ăn 20k một rổ. Ăn suốt. Gọi là con bật bật. Giờ lên mạng bán 600k/kg.
Cụ có nhầm bề bề ko cụ ? Tôm này mũ ni ăn ngon hơn bề bề ah. Bây giờ giá tuỳ size. Em mua ở phú quốc giá gốc ah cụ

duachuot123

Xe điện
Cụ có nhầm bề bề ko cụ ? Tôm này mũ ni ăn ngon hơn bề bề ah. Bây giờ giá tuỳ size. Em mua ở phú quốc giá gốc ah cụ
Không đây đúng là con tôm vỗ mà. Tôm tít, tôm vỗ e ở biển nên ăn nhiều lắm. Làng chài chiều lên là ăn hải sản tươi tôm mực cá mệt nghỉ.

Nó còn con cá rồng, màu đỏ, đầu như đầu rồng, con cá bạc, vảy màu bạc, cứng như áo giáp. Mấy con đó hấp tươi lên ăn ngon quên sầu. Bây giờ e không thấy bán nữa. Con tôm mũ ni bây giờ mà ăn như hồi xưa thì cả triệu.

Be Grace

Xe điện
Không đây đúng là con tôm vỗ mà. Tôm tít, tôm vỗ e ở biển nên ăn nhiều lắm. Làng chài chiều lên là ăn hải sản tươi tôm mực cá mệt nghỉ.

Nó còn con cá rồng, màu đỏ, đầu như đầu rồng, con cá bạc, vảy màu bạc, cứng như áo giáp. Mấy con đó hấp tươi lên ăn ngon quên sầu. Bây giờ e không thấy bán nữa. Con tôm mũ ni bây giờ mà ăn như hồi xưa thì cả triệu.
Em chắc chắn với cụ là tôm mũ ni ah. Size bé nhất 300k/kg . Size to thì 1triệu/kg là size 1kg 4 con. Ăn thịt dai và ngọt. Cá biển PQ thì em có ăn cá mú . Còn mấy loại cá này em hay kho với làm lẩu cá

Kitcat

Xe container
Cụ cứ lập thớt chửi mod là đc khoá :))) em khoá 6 tháng vì mod biết em muốn nghỉ chơi . Nên lúc đầu lý do bem là chống đối ban điều hành sau đổi thành bem theo yêu cầu. Mà cũng may em ko chơi of nên em đi lấy chồng :))
Ô mợ chống lầy đc bao lâu rồi ạ? Hihi chúc mừng mợ nhé.

Minx

Xe hơi

Của mợ Be là tôm mũ ni. Giống con trong bát này của em

Tôm tít là con trong đĩa cụ Tây Bắc ạ

tieuphuong1146

Xe điện
Website
www.artdna-global.com
Tuần rồi em ngoan bỏ đi lễ hội bia, bỏ không đi xem bóng đá trung kết bóng đá cùng chúng bạn. Gấu mẹ thưởng cho nồi lẩu, lâu lâu cả nhà cùng làm rồi ăn. Thấy ấm cúng phết a

duachuot123

Xe điện

Con tôm mũ ni có tên khác là tôm vỗ.

Con tôm tích còn gọi là con bề bề e mới biết hôm nay. :D

Becgie

Xe điện

Cụ ấy nhìn con mũ ni thành con Bề Bề (tôm tít) =))
Mũ ni thì ngon hơn và đắt hơn Bề bề nhiều :D
Em thấy bề bề ăn ngon, giá hợp lý. Em khoái món này :D

Becgie

Xe điện
Em già rồi không ngủ được nên tối qua lọ mọ đi bắt ít bề bề bề. Đây là thành quả của em sau 2h đồng hồ và về nhờ chị nhà bếp hấp lên để mời CCCM trên này.

Bề bề đang nhảy tanh tách cho vào hấp như này xong bóc ra ăn luôn vừa dai, vừa ngọt, đã thật :D

Minx

Xe hơi
Cụ ấy nhìn con mũ ni thành con Bề Bề (tôm tít) =))
Mũ ni thì ngon hơn và đắt hơn Bề bề nhiều :D
Em thấy bề bề ăn ngon, giá hợp lý. Em khoái món này :D
Em thích cả mũ ni, cả tôm tít. Có khi phải chuyển nhà gần biển chứ HN hải sản vừa đắt vừa không ngon. Mấy lần em mua cua sống ở BigC về hấp nó tanh mà ko có thịt, phải bỏ đi, sau rửa nồi cũng lâu mới hết được cái mùi kinh khủng đó

Becgie

Xe điện
Em thích cả mũ ni, cả tôm tít. Có khi phải chuyển nhà gần biển chứ HN hải sản vừa đắt vừa không ngon. Mấy lần em mua cua sống ở BigC về hấp nó tanh mà ko có thịt, phải bỏ đi,
sau rửa nồi cũng lâu mới hết được cái mùi kinh khủng đó
Cua ở Big C hình như toàn cua miền Bắc, ko ngon bằng cua miền Nam ạ.
Hè em đi biển toàn ra chợ chài ở biển ngư dân vừa đánh bắt về, mua đồ vừa rẻ vừa tươi :D

Minx

Xe hơi
Cua ở Big C hình như toàn cua miền Bắc, ko ngon bằng cua miền Nam ạ.
Hè em đi biển toàn ra chợ chài ở biển ngư dân vừa đánh bắt về, mua đồ vừa rẻ vừa tươi :D
Cụ ở miền nam ạ?

Galger

Xe tải
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
phunguyensteel.com

wave-tau

Xe container
Do ánh sáng góc chụp thôi cụ ạ:

Vầng, trông hấp dẫn thật. :D
Em lại hay bụng ta ra bụng người, thầm nghĩ lúc đang rán bất chợt cụ nhớ đến nụ cười mợ LCD bốt ảnh, thầm cười mỉm phát là cháy chả luôn. :))