[Funland] Món ngon mỗi ngày. Các cụ và các mợ vào khoe cùng nhé

HUNGBDA79

[Tịch thu bằng lái]
Vâng ạ, hôm nay lại rất mát trời nữa. Em ăn tạm có 2 bát cơm thôi ạ( từ lâu lắm rồi, hôm nay mới nhá hết 2 bát đấy ạ). Quả là rất vào cơm. Nhưng ăn xong thì... ngồi thở vì no quá ạ. Không no chắc có khi em cố thêm bát nữa í chứ ạ
E phải 4 ý chứ, hihi, buổi trưa ăn đc, tối thic ko nên, ngủ nhiều tẹo lên cân kinh khủng luôn.

Jun Nov18

Xe điện
E phải 4 ý chứ, hihi, buổi trưa ăn đc, tối thic ko nên, ngủ nhiều tẹo lên cân kinh khủng luôn.
Mẹ em toàn bảo" sao ngày bé ăn khỏe cơm thế mà lớn lên lại ko ăn thế hả con". Hồi em học lớp 2-3 gì đó, bữa nào cũng 3 bát cơm, ăn ngon lành í chứ, Có lần em học lớp 1, đi học về đói, mẹ em xúc cho bát cơm nguồi + chan cho tí nước mắm, thế mà em ăn hết 1 bát tô cơm í ạ. Mẹ em bảo " nhìn như con chó con í"

Rực cháy

Xe buýt
Dạ, em cho hành khô ( hành đã chiên giòn rồi í ạ) vào. Còn định cho ít hành lá vào, nhưng mà lại ngại rửa( vì hành trong tủ, lười bỏ ra), lúc ấy tay chân đang là sạch rồi ^^, thôi thì... em ăn tạm cụ ạ
Em ko giữ eo, mà là em ăn được rất rất ít cơm ( thức ăn thì... ngược lại, vì thế em rất khó béo, muốn tăng cân mà mãi chưa được ạ
Nếu chưa đến 40 tuổi thì mợ là ok rồi, còn nếu mới chỉ 30 thì nên có gia có thịt chút để hấp dẫn ông xã chứ nhỉ :), giảm cân mới khó, chứ lên cân đâu khó hả mợ?

Jun Nov18

Xe điện
Nếu chưa đến 40 tuổi thì mợ là ok rồi, còn nếu mới chỉ 30 thì nên có gia có thịt chút để hấp dẫn ông xã chứ nhỉ :), giảm cân mới khó, chứ lên cân đâu khó hả mợ?
Hợ, người muốn tăng không được, người muốn giảm cũng khó ( bất công vậy đấy ạ).
Em thực hiện khá tốt chế độ ăn uống, để tăng cân mà.... cả năm trời ko lên được lạng nào, chỉ lạy giời nó đừng sụt đi thôi ạ. Chán lắm mợ ạ

laixe01

Xe container
Mẹ em toàn bảo" sao ngày bé ăn khỏe cơm thế mà lớn lên lại ko ăn thế hả con". Hồi em học lớp 2-3 gì đó, bữa nào cũng 3 bát cơm, ăn ngon lành í chứ, Có lần em học lớp 1, đi học về đói, mẹ em xúc cho bát cơm nguồi + chan cho tí nước mắm, thế mà em ăn hết 1 bát tô cơm í ạ. Mẹ em bảo " nhìn như con chó con í"
Chết cười với mợ :)
Vậy là sau bao nhiêu năm lại ko bằng ngày xưa

Rực cháy

Xe buýt
Hợ, người muốn tăng không được, người muốn giảm cũng khó ( bất công vậy đấy ạ).
Em thực hiện khá tốt chế độ ăn uống, để tăng cân mà.... cả năm trời ko lên được lạng nào, chỉ lạy giời nó đừng sụt đi thôi ạ. Chán lắm mợ ạ
Cách tăng cân tốt là không theo chế độ nào cả ;), chỉ sợ lúc lên cân, lại ngại, rồi lại tìm cách giảm cân ;) :)

HUNGBDA79

[Tịch thu bằng lái]
Hi mợ có đk năm 83-84 e học lớp 2 chỉ cơm độn khoai sắn, chén chả đc no, tthì bao cấp đói kinh niên.

Jun Nov18

Xe điện
Chết cười với mợ :)
Vậy là sau bao nhiêu năm lại ko bằng ngày xưa
Em thì em chỉ nhớ là em ăn cơm nguội thôi. Nhưng mẹ em kể lại bảo.
" Đi học về chưa vào đến nhà, đã vội vàng con chào bố mẹ, rồi quay ra bảo " con đói quá, mẹ còn cơm nguội không" ( Hồi đó chả hiểu sao cơm nguội là món kinh điển mỗi khi em đi học về cụ ạ).
Mẹ em xúc cho bát cơm, cho thêm tẹo nước mắm, rồi em bê ra ngồi ở góc hiên, ăn ngon lành. Mẹ em bảo sao ko vào nhà ngồi, em thích ngồi chỗ đó vì nó có cái ghế con con bằng đá( Trông không khác nào con chó con ngồi góc hiên)

phuongmit

Xe cút kít
Đúng thớt em thích rồi. Em là đàn ông nhưng cũng thích nấu ăn và 1 số món vợ tin tưởng giao cho vì nấu ngon hơn vợ. Em xin góp vui món chả ốc và ốc xào chuối đậu vào với các cụ mong dc chỉ giáo. Canh ốc ăn với bún thì cả nồi đang đun em k chụp dc :))

laixe01

Xe container
Em thì em chỉ nhớ là em ăn cơm nguội thôi. Nhưng mẹ em kể lại bảo.
" Đi học về chưa vào đến nhà, đã vội vàng con chào bố mẹ, rồi quay ra bảo " con đói quá, mẹ còn cơm nguội không" ( Hồi đó chả hiểu sao cơm nguội là món kinh điển mỗi khi em đi học về cụ ạ).
Mẹ em xúc cho bát cơm, cho thêm tẹo nước mắm, rồi em bê ra ngồi ở góc hiên, ăn ngon lành. Mẹ em bảo sao ko vào nhà ngồi, em thích ngồi chỗ đó vì nó có cái ghế con con bằng đá( Trông không khác nào con chó con ngồi góc hiên)
Cái ghế ấy giờ còn ko mợ,
tuổi thơ dịu dàng nhể :)

Rực cháy

Xe buýt
Đúng thớt em thích rồi. Em là đàn ông nhưng cũng thích nấu ăn và 1 số món vợ tin tưởng giao cho vì nấu ngon hơn vợ. Em xin góp vui món chả ốc và ốc xào chuối đậu vào với các cụ mong dc chỉ giáo. Canh ốc ăn với bún thì cả nồi đang đun em k chụp dc :))
Thế là hết chai 12 tuổi trưa này rùi, chúc cụ ngon mồm.

HoaiAnMedia

Xe tải
Em ko bia rượu j cả, giờ có ăn ít đi chăng nữa mà cái bụng càng ngày càng phình to chả giảm tẹo nào, cân nặng cũng vậy

Jun Nov18

Xe điện
Cách tăng cân tốt là không theo chế độ nào cả ;), chỉ sợ lúc lên cân, lại ngại, rồi lại tìm cách giảm cân ;) :)
Hi, em mà ko theo chế độ nào, chắc người em còn da bọc lấy xương Mợ ạ. Vì cơ địa của em hấp thụ kém nên phải cố gắng thôi ạ :(

Hi mợ có đk năm 83-84 e học lớp 2 chỉ cơm độn khoai sắn, chén chả đc no, tthì bao cấp đói kinh niên.
Hi, 94 em mới đi học lớp 1 mà cụ, cụ hơn hẳn em cả giáp, nên thời đó sẽ khó khăn hơn ạ.
Em nhớ hồi 94- 95. Nhà em ăn cơm sáng bằng 1 bát nước mắm + 1 quả trứng luộc dầm ra và ăn cơm, Lòng trắng trứng thì mẹ em bẻ ra chia đều cho 3 anh em, hồi đó chỉ ao ước... ngày nào đó được ăn 1 mình cả 1 quả trứng luộc.
Giờ thì em ăn trứng... k ăn nổi lòng trắng :(

Cái ghế ấy giờ còn ko mợ,
tuổi thơ dịu dàng nhể :)
Gọi là cái ghế thôi, nhưng nó thực chất là cái cối đá í ạ, hình như bảo ngày trước nó là cối để xay bột, sau thì bỏ đó. Em thích ngồi đó vì nó mát mát... cảm giác rất dễ chịu í ạ,
Khi nhà em sửa nhà thì ko hiểu là bỏ đi đâu rồi ạ. Giờ thì ko có thấy nữa cụ ạ

Rực cháy

Xe buýt
Cái tang gạo ngày xưa, thổi mà để nguội thì hạt nào ra hạt đó ;), nên cơm nguội thường ngon hơn bây giờ, giờ nhiều loại gạo có lắm nhựa và dẻo nên để nguội thì cơm nguội không ngon.
Cơm nguội thời xưa,nêiu không ăn thì cứ cho vào rang cũng rất ngon, rang đến độ hạt cơm quắt lại, rồi ăn với cà pháo thì cũng rất tuyệt nhé :)

Rực cháy

Xe buýt
Hi, em mà ko theo chế độ nào, chắc người em còn da bọc lấy xương Mợ ạ. Vì cơ địa của em hấp thụ kém nên phải cố gắng thôi ạ :(

Hi, 94 em mới đi học lớp 1 mà cụ, cụ hơn hẳn em cả giáp, nên thời đó sẽ khó khăn hơn ạ.
Em nhớ hồi 94- 95. Nhà em ăn cơm sáng bằng 1 bát nước mắm + 1 quả trứng luộc dầm ra và ăn cơm, Lòng trắng trứng thì mẹ em bẻ ra chia đều cho 3 anh em, hồi đó chỉ ao ước... ngày nào đó được ăn 1 mình cả 1 quả trứng luộc.
Giờ thì em ăn trứng... k ăn nổi lòng trắng :(

Gọi là cái ghế thôi, nhưng nó thực chất là cái cối đá í ạ, hình như bảo ngày trước nó là cối để xay bột, sau thì bỏ đó. Em thích ngồi đó vì nó mát mát... cảm giác rất dễ chịu í ạ,
Khi nhà em sửa nhà thì ko hiểu là bỏ đi đâu rồi ạ. Giờ thì ko có thấy nữa cụ ạ
Úi giời, mợ này còn trẻ quá nhỉ. Vậy tăng hay giảm cân cũng vậy thôi ;) :)

Rực cháy

Xe buýt
Em ko bia rượu j cả, giờ có ăn ít đi chăng nữa mà cái bụng càng ngày càng phình to chả giảm tẹo nào, cân nặng cũng vậy
Nếu cụ còn trẻ, thì bỏ ăn sáng, thay bằng uống đen không đường. Trưa ăn nhẹ (bún, phở, bánh cuốn), hết giờ làm ra quán cà phê nào gần hồ, ngắm hồ rồi làm ly cà phê đen không đường nữa. Tối về nhà ăn cơm bình thường (ăn bao nhiêu cũng được, tùy tâm) và không ăn đêm.

Làm được vậy, cụ sẽ giảm tương đối vòng bụng mà chưa cần đến tập thể thao.

@ nếu cụ trên 50 rồi thì PM em, em giúp cách.

Jun Nov18

Xe điện
Cái tang gạo ngày xưa, thổi mà để nguội thì hạt nào ra hạt đó ;), nên cơm nguội thường ngon hơn bây giờ, giờ nhiều loại gạo có lắm nhựa và dẻo nên để nguội thì cơm nguội không ngon.
Cơm nguội thời xưa,nêiu không ăn thì cứ cho vào rang cũng rất ngon, rang đến độ hạt cơm quắt lại, rồi ăn với cà pháo thì cũng rất tuyệt nhé :)
Ngày đó em nhớ là ăn gạo Vê( em chỉ biết đọc thế thôi), hoặc gạo Quy5. Cơm cứ gọi là hạt nào ra hạt đấy...
Chỉ khi nào đến Tết thì mẹ em mới xát ít gạo Bắc Hương( tám) để ăn thôi ạ. Sao mà cơm dẻo vào ngon thế cơ chứ.

Đến giờ thì... gà nhà em cũng được ăn gạo Băc Hương ạ
Úi giời, mợ này còn trẻ quá nhỉ. Vậy tăng hay giảm cân cũng vậy thôi ;) :)
Hị, ko trẻ và cũng chưa già mợ ạ.

Rực cháy

Xe buýt
Ngày đó em nhớ là ăn gạo Vê( em chỉ biết đọc thế thôi), hoặc gạo Quy5. Cơm cứ gọi là hạt nào ra hạt đấy...
Chỉ khi nào đến Tết thì mẹ em mới xát ít gạo Bắc Hương( tám) để ăn thôi ạ. Sao mà cơm dẻo vào ngon thế cơ chứ.

Đến giờ thì... gà nhà em cũng được ăn gạo Băc Hương ạ

Hị, ko trẻ và cũng chưa già mợ ạ.
Mợ nếu sinh 87, 88 thì còn quá trẻ mà :), em thấy như mợ Công nông tàu còn trẻ huống chi mợ !

@em là cụ, không phải mợ nhé :)

giangsale192

Xe máy

món

Mời các cụ ăn đặc sản Phù Yên, Sơn La: thịt Kỳ Đà đủ món, xôi nếp cẩm, bánh ít người dân tộc, ong rừng xào, cá Sông chiên giòn tan, mướp hói luộc, rượu Tiết Kỳ Đà, măng rừng luộc,...

Jun Nov18

Xe điện
Mợ nếu sinh 87, 88 thì còn quá trẻ mà :), em thấy như mợ Công nông tàu còn trẻ huống chi mợ !

@em là cụ, không phải mợ nhé :)
Dạ, em xin lỗi Cụ, vì avt của Cụ nên em lại nghĩ là Mợ ạ
Mợ Công nông tàu, con gái mợ ít ít hơn em có... nhõn 4-5 t thôi ạ ^^:):)