Mọi thắc mắc về scooter Sh, Ps, @, Dylan nhào dô ...........

Trạng thái
Thớt đang đóng

autumn95

Đi bộ
Tình hình hôm rồi có bị va quệt, cái thanh có chữ Shi (đời 2011) ở thân em nó bị nứt :"( các bác cho hỏi mấy chỗ bán nó có dự trữ phụ tùng hàng thay thế ko nhỉ, và rổ giá khoảng bao nhiêu? Em cảm ơn ạ

sơn béo

Đi bộ
các bác cho em hỏi sao cái sh 150 vịt của em đi 1 lúc là bô nó cứ tanh tách như có gì nhảy ở trong ý có bác nào bị thế ko

ducanh91

Xe điện
Tình hình hôm rồi có bị va quệt, cái thanh có chữ Shi (đời 2011) ở thân em nó bị nứt :"( các bác cho hỏi mấy chỗ bán nó có dự trữ phụ tùng hàng thay thế ko nhỉ, và rổ giá khoảng bao nhiêu? Em cảm ơn ạ
Bác ra phố huế hỏi chứ bác hỏi ở đây thì sao biết đc :|

các bác cho em hỏi sao cái sh 150 vịt của em đi 1 lúc là bô nó cứ tanh tách như có gì nhảy ở trong ý có bác nào bị thế ko
ch thường bác ak ! Xe mới bác đi lượn lâu lâu về nhà thì hay nghe tiếng tách tách ở bô là ch bjk thường do xe nó nguội đi thì thế ,nhất là máy 150 cag có hiện tượng này + hiện tượng thốc ga rùi nhả ga bóp phah thì có tiếng bụp bụp ở bô .Đưg lo wa :D

0918446767

Đi bộ
Có bác nào biết giá SHi 150cc 2010 or 2011 ở Sài Gòn không tư vấn cho em với, giá đã bao giấy+biển khu Gia Long và khu an dương vương đó (màu trắng và bạc).cho em xin cái địa chỉ cửa hàng nào uy tín chút nha, em có thằng bạn hay mua xe ở cty Thuận Quang Vinh đg ADV,nó quảng cáo ở đây dữ lắm (vì nó mua ở đây 6 con SH rồi với lại nó cũng chả rành gì về xe cứ mua là chạy thôi nên em không yên tâm tin tưởng) mà mỗi tội giá lại mắc hơn chổ khác đến vài trăm.Còn bác nào là cửa hàng bán xe thì vui lòng gửi báo giá đập thùng cho e qua email nhé justicenguyen@gmail.com .Ah các bác cho em hỏi thêm là Shi 2010 or 2011 có màu đỏ bordoux không vậy ?và ở đâu bán?. (Đỏ giống Dylan chứ hông phải màu đỏ bầm giá rẻ nhất đâu ạ,hồi trước em thấy có vài chiếc chưng trong các cửa hàng khu Gia Long nhưng giờ chẳng còn nữa không biết phải hàng sơn lại k) thanks các bác trong OF nhà ta!!!

Chỉnh sửa cuối:

pentum2

Đi bộ
7A Dã Tượng, Trần Hưng Đạo, Hoàn Kiếm, Hà Nội.
em muốn hỏi về bộ láp của xe Shi 2008, dạo này đi lên tốc độ cao rồi giảm ga thì thấy nó hơi hú hú, kiểm tra thì thấy 3 cái bánh răng nó hơi mòn, mà thấy bảo thay 3 cái đấy mất khoảng 6 củ nên chưa thay, liệu có cách khắc phục không ạ? hôm trước nghe lời 1 bác trên này đi thay bộ bị côn trước của spacy vào ( 15g) thì thấy đi êm hơn, nhưng mà ko biết có ảnh hưởng gì đến xe ko nhỉ. Xe em mới đi được 2 vạn 2 mà láp đã bị hú thế , thợ bảo SHi thường bị như vậy, theo bác xe em như vậy có là bình thường ko, Phương án xử lý đưa ra bây giờ là : 1) cứ để đi và chấp nhận nghe nó hú hú chút, thì có ảnh hưởng gì ko?
2) thay mới 3 cái bánh răng đấy luôn ( hơi bị tốn kém , 6 củ liền )
3) có cách nào khắc phục ko ạ ( giá thành chắc chắn rẻ hơn thay mới nhưng em sợ nó lại làm hỏng các bánh răng khác)
E cũng còn e Dylan từ 2004 có tình trạng giống bác mà ko bít xử lý thế nào.hưc hức. nếu bác cứu đc ẻm SHi nhà mình r, mong bác chỉ giáo cho e vs nhé! Thanks bác!

ducanh91

Xe điện
E cũng còn e Dylan từ 2004 có tình trạng giống bác mà ko bít xử lý thế nào.hưc hức. nếu bác cứu đc ẻm SHi nhà mình r, mong bác chỉ giáo cho e vs nhé! Thanks bác!
Vde này mjk tl rùi mà ???? Bác cứ để đi cũng đc k sao ,đổi chiều bánh răng đi xem tnao ? Thay mới là tốt nhất đi cho đỡ khó chịu .K thk thì đẩy nó đi làm con mới :D
Phươg án thay là tốt nhất ,rùi chăm chỉ thay dầu lap định kì thì k vde gì đâu ,bao đi 3van (cũng còn do cack đi nữa nhé)

Mr.Gà

Xe hơi
e có con 2009 đi đc gần 2v rồi mà giờ ko biết nên ktra lại những gì,bác nào giúp e với
1 vạn e đã thay lọc gió,vsinh côn và súc két nước làm mát hết rồi

p/s:otofun mình có Sh cờ lắp chưa các cụ nhỉ?hè rồi ọp ẹp cho phê pha

ducanh91

Xe điện
e có con 2009 đi đc gần 2v rồi mà giờ ko biết nên ktra lại những gì,bác nào giúp e với
1 vạn e đã thay lọc gió,vsinh côn và súc két nước làm mát hết rồi

p/s:otofun mình có Sh cờ lắp chưa các cụ nhỉ?hè rồi ọp ẹp cho phê pha
Ktra lại má côn ( mòn thì dán hoặc thya mới cả bố ) .Phah trc sau ,rùi xúc két nước ,ktra và tra mỡ trục bánh trc sau ,cổ phốt .Nếu thk thì làm 1 chai rửa kim phun xăng( cái này e chưa thử k biết tnao ,mới nghe nói có thui) .Ktra lại điện ( sạc ,bình) .2van thì lại thay tiếp lọc thui ,cứ 1v thay 1 lần :D

Mr.Gà

Xe hơi
Ktra lại má côn ( mòn thì dán hoặc thya mới cả bố ) .Phah trc sau ,rùi xúc két nước ,ktra và tra mỡ trục bánh trc sau ,cổ phốt .Nếu thk thì làm 1 chai rửa kim phun xăng( cái này e chưa thử k biết tnao ,mới nghe nói có thui) .Ktra lại điện ( sạc ,bình) .2van thì lại thay tiếp lọc thui ,cứ 1v thay 1 lần :D
cảm ơn b nhé,m bằng tuổi đấy

pentum2

Đi bộ
7A Dã Tượng, Trần Hưng Đạo, Hoàn Kiếm, Hà Nội.
Vde này mjk tl rùi mà ???? Bác cứ để đi cũng đc k sao ,đổi chiều bánh răng đi xem tnao ? Thay mới là tốt nhất đi cho đỡ khó chịu .K thk thì đẩy nó đi làm con mới :D
Phươg án thay là tốt nhất ,rùi chăm chỉ thay dầu lap định kì thì k vde gì đâu ,bao đi 3van (cũng còn do cack đi nữa nhé)
Bác cho xin cái địa chỉ để đi sửa phát! Chứ e là em khó chịu lắm r. thanks bác!:-bd

DangMilan

Xe máy
E có 2 vấn đề xin đc hỏi ạ.Chẳng là cái chân chống nghiêng của xe SH em bị cái thằng trông xe nó quay xe em cất vào chỗ khác nhưng lúc đấy e đang khóa cổ bây giờ xe e chống nghiêng lắm.e muốn thay cái mới thì khoảng bao xiền ạ?và có nên thay hay ko hay là đem ra thợ nó sửa cho.Nhìn cái xe nó nghiêng ngứa mắt lắm trông như sắp đổ ấy.Còn việc nữa là xe e mới đi đc 500km đầu tiên hôm qua e lên mr.oil mua hộp dầu motul scooter power 5w-40 có ổn ko ạ?Vì e đi ít chỉ đi học thôi nên e muốn mua loại dầu này vì nó đi đc tầm 1500-2000km là thay đc chứ các loại dầu như motul 300v,mobil gold thì tốt thật nhưng 3000-4000 mới thay nên e chọn loại này cho hợp lí.

ducanh91

Xe điện
E có 2 vấn đề xin đc hỏi ạ.Chẳng là cái chân chống nghiêng của xe SH em bị cái thằng trông xe nó quay xe em cất vào chỗ khác nhưng lúc đấy e đang khóa cổ bây giờ xe e chống nghiêng lắm.e muốn thay cái mới thì khoảng bao xiền ạ?và có nên thay hay ko hay là đem ra thợ nó sửa cho.Nhìn cái xe nó nghiêng ngứa mắt lắm trông như sắp đổ ấy.Còn việc nữa là xe e mới đi đc 500km đầu tiên hôm qua e lên mr.oil mua hộp dầu motul scooter power 5w-40 có ổn ko ạ?Vì e đi ít chỉ đi học thôi nên e muốn mua loại dầu này vì nó đi đc tầm 1500-2000km là thay đc chứ các loại dầu như motul 300v,mobil gold thì tốt thật nhưng 3000-4000 mới thay nên e chọn loại này cho hợp lí.
Chân chôg thì bạn tự đạp lại là đc mà ! CÒn dầu thì cứ motul scooter là ok rùi tầm 2000km là thay :D

ducanh91

Xe điện
đẠP như thế nào hả bác?E làm mãi mà nó vẫn thế :(( nghiêng như xe sắp đổ ấy
Bác chống đứng lên ,rùi đạp mạnh chân chôg phụ xuôg là đc mà .Nếu k đc thì mag ra thợ ngta tháo hẳn ra ,hàn lại rùi hàn thêm cái vuôg nhỏ nhỏ vào là chắc lắm :D ở Lò đúc ý .Nhưg mjk k nhớ địa chỉ :D

see022

Xe hơi
bác bị i chang em ra hàn 1 phát hanh gọn lẹ .

mô kích

Xe điện
Website
phukienhonda.net
Bác chống đứng lên ,rùi đạp mạnh chân chôg phụ xuôg là đc mà .Nếu k đc thì mag ra thợ ngta tháo hẳn ra ,hàn lại rùi hàn thêm cái vuôg nhỏ nhỏ vào là chắc lắm :D ở Lò đúc ý .Nhưg mjk k nhớ địa chỉ :D
Hàn như mấy cái xe chở hàng á =))
Cụ bảo thợ ng ta lấy cái Vam nắn lại nhé

kureyonshin

Xe tải
Xe em cũng từng bị thế hàn lại tốt hơn cụ ợ nắn lại 1 thời gian lại bị choãi ra thôi lên Phủ Doãn í hàn tí là xong thôi mà

ducanh91

Xe điện
nguy hiểm =))
Đúng là cụ chưa biết rùi trc xe e hay bị choãi ra lắm ,toàn đạp mạnh nó thẳng lại ,nhưg 1tgian dựng chân chôg phụ ngồi trên xe n lại ngả .ra hàng ngta hàn cái vuông nhỏ nhỏ vào chỗ chân chôg phụ rất chắc chắn ,k nhìn thấy vì nó ở bên trog .nguy hiểm =))

DangMilan

Xe máy
sáng nay e nhờ người ta đạp lại rồi.Xe thẳng lại rồi =)) mọi hôm nhìn như sắp đổ ấy.Cụ ducanh biết chỗ hàn đấy ko?

kureyonshin

Xe tải
sáng nay e nhờ người ta đạp lại rồi.Xe thẳng lại rồi =)) mọi hôm nhìn như sắp đổ ấy.Cụ ducanh biết chỗ hàn đấy ko?
Ở phố Phủ Doãn í cụ hàn ở nhà sát nhà Thắng Béo gần ngã tư Phủ Doãn Hàng Bông ý ạ hàng đấy chuyên làm bô vs chân chống xe ga lun xe nhà e toàn làm ở đấy ợ :-bd

Trạng thái
Thớt đang đóng