Mọi thắc mắc về scooter Sh, Ps, @, Dylan nhào dô ...........

Trạng thái
Thớt đang đóng

ducanh91

Xe điện
thế bn km thì vệ sinh lợc gió 1 lần vậy ?Mà dạo này xe a sh 2k8 đi thấy hao xăng hơn trước ,luk ga lên từ từ thấy rần rần(kiểu rung tay lái ý) ?????
tầm 3000km 4000km thì bác tháo ra tự vệ sinh lấy cũng được ,tháo 6 con ốc ra nhé rùi nhấc cái lọc gió ra ,xog dùng chổi quét sơn quét sạch đi nhé ,quét các khe thật kĩ ,sau đó dùng khăn ẩm lau sạch các viền đi ,rãnh cao su nữa ,lau sạch sẽ bên trong nữa nhé .Còn hiện tượng rần rần nvay là do lọc gió bẩn gay ra thui ,bác vệ sinh sẽ hết .có thể do côn(chưa mòn đều) hoặc dây co-roa(lâu ngày khô dây ,hoặc dây đã đòi xuôg' đất :D ) .Chuk e nó mau khỏe bệnh .

kureyonshin

Xe tải
Các cụ cho e hỏi xe SH bao nhiêu km thì thay lọc dầu? hình thù nó ntn? bao nhiêu xiền ?:^o

ducanh91

Xe điện
Các cụ cho e hỏi xe SH bao nhiêu km thì thay lọc dầu? hình thù nó ntn? bao nhiêu xiền ?:^o
Thưa bác là là sh ko phải thay lọc dầu ,nó là cái hình phễu bằng sắt mà mỗi lần bạn thay dầu ngta tháo con ốc ở dưới ra ý ,gồm : con ốc +lò xo+lọc dầu :D

0904567246

Xe đạp
Ở HN có con Sporty 2011 chưa các cụ và mua ở đâu, giá dự bao nhiêu ạ

kurt_nightmare

Xe tải
Vậy chắc em nằm trong trường hợp đuôi khóa bị chờn rồi ... vì em không bị tình trạng đề dài mà phải tắt đi bật lại chìa khóa ...
Có khi nào là do em lắp cái chống trộm litech nên bị hỏng cái ổ khóa không ...
Bác nên kiểm tra cả cầu chì tổng.
KO có lúc sẽ phải dắt xe giữa đường.
Nhiều khi nó chỉ lỏng cầu chì 1 tý thôi cũng gây đủ thử rắc rối.

Chỉnh sửa cuối:

kurt_nightmare

Xe tải
em muốn hỏi về bộ láp của xe Shi 2008, dạo này đi lên tốc độ cao rồi giảm ga thì thấy nó hơi hú hú, kiểm tra thì thấy 3 cái bánh răng nó hơi mòn, mà thấy bảo thay 3 cái đấy mất khoảng 6 củ nên chưa thay, liệu có cách khắc phục không ạ? hôm trước nghe lời 1 bác trên này đi thay bộ bị côn trước của spacy vào ( 15g) thì thấy đi êm hơn, nhưng mà ko biết có ảnh hưởng gì đến xe ko nhỉ. Xe em mới đi được 2 vạn 2 mà láp đã bị hú thế , thợ bảo SHi thường bị như vậy, theo bác xe em như vậy có là bình thường ko, Phương án xử lý đưa ra bây giờ là : 1) cứ để đi và chấp nhận nghe nó hú hú chút, thì có ảnh hưởng gì ko?
2) thay mới 3 cái bánh răng đấy luôn ( hơi bị tốn kém , 6 củ liền )
3) có cách nào khắc phục ko ạ ( giá thành chắc chắn rẻ hơn thay mới nhưng em sợ nó lại làm hỏng các bánh răng khác)
Thường thì ở lần mòn đầu tiên
thợ thường đổi chiều bánh răng để tận dụng nốt phân bánh răng còn lại chưa mòn.
Vã cung chỉ mòn chủ yêu 1 bánh răng thôi.
Bác chiu khó thay dầu láp đều đặn và dùng loại tốt
mất có ~ 60k/2 tuýp dầu shell cho 5000km là vừa phải.
Bánh răng láp nếu mua đồ zin thì khá đắt.
Nếu mua bánh răng độ có thể đặt trong SG rẻ hơn

kurt_nightmare

Xe tải
Dòng xe scooter của HOnda hầu hết không có lọc dầu tinh ( giống Piaggio thay sau mỗi 5000km hoặc suzuki) mà chi có lọc thô ( cốc lọc gắn với rốn dầu) gần như chả phải thay bác ạ

hieu_gia

Xe đạp
tình hình là con 2k10 của mình đã chạy được 1000km ,bác chủ topic cho mình biết cần thay dầu gì ,dầu lap tnao ? ,nước mát thì sao ??? các vấn đề cần chú ý .thanks bác trước .

ducanh91

Xe điện
tình hình là con 2k10 của mình đã chạy được 1000km ,bác chủ topic cho mình biết cần thay dầu gì ,dầu lap tnao ? ,nước mát thì sao ??? các vấn đề cần chú ý .thanks bác trước .
Bác chịu khó sreach google nhé ,câu này rất n ng hỏi rùi mà .
dầu thì 500km đầu thay ,sau đó cứ 1500km thay 1lan(dầu bình thường) ,còn với dầu xịn (motul 100v ,mobil gold 1 ,shell advance ultra .v.v.v.) thì tầm 3000km
dầu láp thì tầm 5000km đến 6000km thì thay . thay loại shell hoặc castrol (shell thì êm hơn chút ) ,thay 2 tuýp rùi để trào ra 1 ít là ok
nc mát thì tầm 7000km đến 8000km thì thay ++ xúc rửa két nước
Một số vde cần chú ý : đợi đèn Fi tắt rùi mới đề . Nếu là xe nhập ko nên chế công tắc tắt đèn ,nếu chế thì phải có trở điện sứ(xả điện)
Nói chung khá n vde nên mjk ko nói hết được như côn ,láp,điện..v.v.v.. .Bác có thắc mắc gì thì cứ nên đây hỏi ,mjk sẽ hướng dẫn nhiệt tình :D

Chỉnh sửa cuối:

silobiho

Xe tải
Bác nên kiểm tra cả cầu chì tổng.
KO có lúc sẽ phải dắt xe giữa đường.
Nhiều khi nó chỉ lỏng cầu chì 1 tý thôi cũng gây đủ thử rắc rối.
Sau vài ngày thì em bắt được bệnh là có khi do cái tay phanh độ của em .... do lực bóp không thật nên có lẽ không chạm rơle đề ... khi bóp chặt vài hơi thả từ từ ra lại ăn ... giờ lại ngon lành cành đào ...

kureyonshin

Xe tải
Các bác ở đây cho e hỏi đã ai thay lọc gió K&N or DNA chưa ? và ở HN mua ở đâu :-?? e đang đinh chơi thêm bugi iridium ko biết như thế này có hiệu quả hơn thay bi ko nhỉ ?:|

ducanh91

Xe điện
Các bác ở đây cho e hỏi đã ai thay lọc gió K&N or DNA chưa ? và ở HN mua ở đâu :-?? e đang đinh chơi thêm bugi iridium ko biết như thế này có hiệu quả hơn thay bi ko nhỉ ?:|
Thường thì trong nam ngta hay chơi K&N n hơn so với DNA ,nhưg K&N lắp vào thì ko khít lắm ,DNA thì khít luôn .Nhìn chung hai cái ko có độ chênh lệch nhau n lắm , thay thì bốc được hơn chút( so vs lọc gió zin ) ,nhưg về cảm nhận thì khó thấy ,phải để ý kĩ mới biết đc +hao xăng hơn chút . Bugi denso iridium cũng tương tự như vậy.b-)

zozo102

Xe máy
CÁc bác cho em hỏi làm công tắc đèn cho SH ở chỗ nào Hn oke nhỉ?

ducanh91

Xe điện
CÁc bác cho em hỏi làm công tắc đèn cho SH ở chỗ nào Hn oke nhỉ?
Uy tín thì bạn ra thắng béo mà làm nhé !nhớ bảo làm thêm cái trở điện sứ nhé(có tác dụng xả bớt điện) .Mình khuyên bạn ko nên làm công tắc ,dễ hư sạc phù bình :D

kurt_nightmare

Xe tải
Mình đã thay
dùng thik lắm
H bán xe rồi đang thừa ra này.
Thay xong chạy chưa đc 1000km thì đã bán xe. trong khi lọc gió K&N hãng nó BH lifetime.

kurt_nightmare

Xe tải
Thường thì trong nam ngta hay chơi K&N n hơn so với DNA ,nhưg K&N lắp vào thì ko khít lắm ,DNA thì khít luôn .Nhìn chung hai cái ko có độ chênh lệch nhau n lắm , thay thì bốc được hơn chút( so vs lọc gió zin ) ,nhưg về cảm nhận thì khó thấy ,phải để ý kĩ mới biết đc +hao xăng hơn chút . Bugi denso iridium cũng tương tự như vậy.b-)
K&N lắp vừa khít nếu chịu khó căn chỉnh tẹo nhé.
Nếu ko đua bơi thì chơi bugi denso Power là hợp lý rồi,

zozo102

Xe máy
Uy tín thì bạn ra thắng béo mà làm nhé !nhớ bảo làm thêm cái trở điện sứ nhé(có tác dụng xả bớt điện) .Mình khuyên bạn ko nên làm công tắc ,dễ hư sạc phù bình :D
Cám ơn bác...nghe lời bác em không làm nữa vậy :D

Blue_Jean

Xe hơi
Các Bác cho hỏi e muốn mua dây curoa cho xe SH . hôm nọ hỏi ở Head các bác ý quát 1k3 mắc quá. Các bác có biết ở đâu bán nữa không? Thanks

neubje

Đi bộ
Em nghĩ FI của xe em không có vấn đề gì ...vì em cũng chưa bao giờ nổ máy xe khi đèn chưa tắt ....
Và đèn FI cũng không nháy ...
Chỉ là khi bật chìa khóa lần đầu thì không thể nổ máy , phải tắt chìa khóa đi tắt lại thì sau đấy lại ok ... đi cả ngày cũng không sao ...
Em dự chỉ là do cái chân chống điện em lắp thêm ... đang tính vào head dùng lại chân chống thường mà chưa biết nên vào chỗ nào làm ăn ngon....
Xe em SH ...
bác này nghĩ giống hệt e

xe e cũng bị bệnh như xe bác

từ đầu cũng nghĩ là do chân chống điện, sau lại nghĩ do khóa Litech =))

nhưng xe e chỉ bị 2 ngày rồi lại hết nên vẫn chưa biết lý do vì sao :-$

Trạng thái
Thớt đang đóng