Mọi thắc mắc về scooter Sh, Ps, @, Dylan nhào dô ...........

Trạng thái
Thớt đang đóng

ducanh91

Xe điện
Hic , đi bài ~ 2 củ đã thích rồi , giờ lại có bài ~ 5 củ thế này ko biết còn sướng thế nào nữa nhỉ (l)(l) nóng lòng wa . Làm xong Mỹ cho ae bít cảm nhận giữa 2 bài nhé (b)(b)
ông a đợi 1tgian nữa để A.Sơn căn chỉnh lại rùi test xem tnao có kết quả e post ngya trên thớt này :D

Quan trọng là muốn tìm hàng zin thay thế cũng khó ý chứ. Cuối tuần phải qua làm gấp, tình hình có khi phải dùng alo thì mới gặp đc cao thủ ducanh >"<
Srry bác vì e k để ý trang trc nên k tl bác :D e cao thủ gì đâu bác ,gọi là biết chút ít thôi .Chiều này e cũng ở đấy ,bác rảnh thì wa làm luôn .Nếu bác lượn lờ ít cứ tầm 5 7km đổ lại thì sạc k vde gì đâu ,còn nếu cứ đi liên tục trên 15km ,hay thốc ga thì nên làm tản nhiệt sạc :D

xe Honda @ tiếng nổ hơi ầm, đi tốn xăng quá (5 lít/100km), có chỉnh được không nhỉ
Dc bác ak !khả năng con này cũng lâu rùi thì làm lại hơi lên cos ,chỉnh lại côn chút là ngon cành đào ngay :D

Chết em rồi, con Xu xu nhà em bị mấy con cá cảnh nhốt 10 hôm, không biết mấy nửa có bị dư lào không :(( có gỳ em chắc phải ới các cụ
em thề em ngu máy móc cực#:-s
Bác để nó giam xe thì chết rùi ! kiểu gì xe cũng thành đồng nát thôi ,k đổi đồ thì vỏ nhựa cũng mưa nắng hỏng hết :-ss có gì bác cứ alo e

SpeedLimit

Xe máy
Srry bác vì e k để ý trang trc nên k tl bác :D e cao thủ gì đâu bác ,gọi là biết chút ít thôi .Chiều này e cũng ở đấy ,bác rảnh thì wa làm luôn .Nếu bác lượn lờ ít cứ tầm 5 7km đổ lại thì sạc k vde gì đâu ,còn nếu cứ đi liên tục trên 15km ,hay thốc ga thì nên làm tản nhiệt sạc :D
Mình đi làm cả ngày nên cuối tuần mới qua được, mùa này đi thì đỡ nóng chứ đến mùa hè thì ko chịu nổi, thỉnh thoảng lượn lâu mới trên 15km nên mình cứ làm cho yên tâm. Hẹn bạn T7 mình ra.

sms.dalink.vn

Xe đạp
bác ơi, xem em là PS chế tản nhiệt hết bao nhiêu vậy a

junyong

Xe buýt
mang qua 2 lần rồi b kết quả vẫn thế, đi cứ có tiếng khó chịu lắm a sơn tháo ra cũng k tìm được chỉ kết luận xe đi lâu, trước đi côn zin cũng k có mà T.T
Xe em (ps2007) khi thay bi côn xong cũng bị chẳng hiểu có giống xe các cụ không, mang ra thợ "vườn" nó xịt rp7 vào cái chỗ côn là hết( tháo cái nắp nhựa ra, xịt xịt vào), bị lâu lắm rồi, em không nhớ chính xác.

junyong

Xe buýt
ừ.thanks e nhiều lắm. nhưng hôm nay anh lại ở nhà trông nhóc nhà anh rồi. sáng mai có đc k e. chắc chỉ còn đc ngày mai thôi vì anh sắp phải đi học rồi, chắc cũng ít dịp đc lên đấy mà. e nghiên cứu hộ anh với. hôm thứ 6 anh mang xe qua từ sớm hỏi định cân chỉnh lại cổ phốt e ạ, vì đi nó chuệch choạc quá, k đầm đầu xe gì cả, nhưng bác sơn lại chưa có đồ nên đành thôi. nhưng anh chỉ muốn hết cái bệnh giật giật ga thôi vì đường mình toàn đoạn tắc hoặc nhiều lúc đi lượn lờ phố cổ mà ga nó cứ giật rung như đánh vật thế này thì mệt mỏi lắm e ạ. mọi người cũng mệt mỏi vì xe anh quá nên hỏi nhiều mả chưa ra bệnh anh cũng ngại lắm ^^. e cố gắng chỉnh lại cho anh với nhé. thanks e nhiều
Em mới biết thớt này, mới đọc lướt qua nên không nắm rõ, em nghĩ xe cụ chỉnh tay ga nhẹ quá? cụ chỉnh nặng lên 1 tí, hoặc thay cái lò xo khác xem!Xe nhà em đã từng bị bệnh tương tự nhừn mà là Lx

ducanh91

Xe điện
Mình đi làm cả ngày nên cuối tuần mới qua được, mùa này đi thì đỡ nóng chứ đến mùa hè thì ko chịu nổi, thỉnh thoảng lượn lâu mới trên 15km nên mình cứ làm cho yên tâm. Hẹn bạn T7 mình ra.
T7 nào mjk chẳng ở đấy :D Bác cứ wa nhé :D

bác ơi, xem em là PS chế tản nhiệt hết bao nhiêu vậy a
100k bác ak

Xe em (ps2007) khi thay bi côn xong cũng bị chẳng hiểu có giống xe các cụ không, mang ra thợ "vườn" nó xịt rp7 vào cái chỗ côn là hết( tháo cái nắp nhựa ra, xịt xịt vào), bị lâu lắm rồi, em không nhớ chính xác.
Lần đầu tiên e nghe thấy vụ xịt rp7 vào côn ????

tommyhtp

Xe buýt
mỹ ơi. xe anh lúc nào đi lắp tản nhiệt của e đc k? cứ lắp tản nhiệt mới này vào cái sạc chế cũ của anh có đc k nhỉ?

njnkjmdu

Xe hơi
ông a đợi 1tgian nữa để A.Sơn căn chỉnh lại rùi test xem tnao có kết quả e post ngya trên thớt này :D

Dc bác ak !khả năng con này cũng lâu rùi thì làm lại hơi lên cos ,chỉnh lại côn chút là ngon cành đào ngay :D

Bác để nó giam xe thì chết rùi ! kiểu gì xe cũng thành đồng nát thôi ,k đổi đồ thì vỏ nhựa cũng mưa nắng hỏng hết :-ss có gì bác cứ alo e
Vầng, sau khi tha lôi xác nó về em sẽ alo bác, em với bác hềnh như = tuổi (em 91) =)), lấy về chắc em cũng làm tản nhiệt chứ em thấy bình thường cháu nhà em đi nóng lắm

junyong

Xe buýt
Lần đầu tiên e nghe thấy vụ xịt rp7 vào côn ????
Tháo cái nắp ra, rồi xịt linh tinh vào. Lần đấy đi thay bi côn , lúc về thấy có tiếng kêu lạ, em mang ra bắt đền, mấy chú thợ cũng không biết vì sao, rồi 1 chú tháo thử cái nắp ra thì phát hiện tiếng kêu phát ra từ côn, thế là xịt rp7 vào, hết luôn!

ducanh91

Xe điện
mỹ ơi. xe anh lúc nào đi lắp tản nhiệt của e đc k? cứ lắp tản nhiệt mới này vào cái sạc chế cũ của anh có đc k nhỉ?
Trời đất ! lần trc e làm tản nhiệt sạc cho a rùi mà >>>>

Vầng, sau khi tha lôi xác nó về em sẽ alo bác, em với bác hềnh như = tuổi (em 91) =)), lấy về chắc em cũng làm tản nhiệt chứ em thấy bình thường cháu nhà em đi nóng lắm
Lúc nào bác lôi đc nó về bác cứ alo wa 55 Sơn Tây nhé :D

Gaubeo

Xe tăng
Các bác cho em hỏi là em mới xem 1 chiếc Dylan của 1 bác trên này, thấy dưới gầm giữa 2 bưởng máy có 1 cái gờ nho nhỏ, trong khi em về kiểm tra xe của nhà em thì thấy nó phẳng lỳ lắm, chỉ hơi có 1 vệt nhỏ thôi gần như phẳng mà máy khô cong.
Chiếc xe em xem thì nó có 1 đường nhô lên như 1 sợi chỉ mà không khô cong như của em, bác ý bảo bác ý mới thay dầu, mà đúng mới thay thật vì chỗ ốc thoát dầu còn ướt.
Em thấy chỗ gờ lên như sợi chỉ có thể là 1 vấn đề, các bác cho em hỏi có phải đã mở máy? Tks các bác!​

namcaothu

Xe buýt
Con PS bị chết hết điện đóm , đèn , còi tắt ngúm , làm lại hết tổng bn hả Mỹ
Em đã bị dính 1 phát rồi, thay Acquy + củ sạc nhé (kiếm củ sạc ngon ngon mà dùng) không thì tèo sớm đấy.

namcaothu

Xe buýt

LiemBlue

Xe lăn
Các bác cho em hỏi là em mới xem 1 chiếc Dylan của 1 bác trên này, thấy dưới gầm giữa 2 bưởng máy có 1 cái gờ nho nhỏ, trong khi em về kiểm tra xe của nhà em thì thấy nó phẳng lỳ lắm, chỉ hơi có 1 vệt nhỏ thôi gần như phẳng mà máy khô cong.
Chiếc xe em xem thì nó có 1 đường nhô lên như 1 sợi chỉ mà không khô cong như của em, bác ý bảo bác ý mới thay dầu, mà đúng mới thay thật vì chỗ ốc thoát dầu còn ướt.
Em thấy chỗ gờ lên như sợi chỉ có thể là 1 vấn đề, các bác cho em hỏi có phải đã mở máy? Tks các bác!​
Quan trọng là nhà cháu ở trên này không nhìn và sờ được bác ạ,và bác hỏi có phải dỡ máy rồi không thì nhà cháu không dám trả lời bừa bãi đâu ạ không lai jgachj đá đầy nhà bác ạ:))

_Black_Jack_

Xe buýt
Các bác cho em hỏi lúc nãy em tắc đường ở Trường Chinh,em đi chậm (ga rồi lại nhả)liên tục khoảng 15 phút thì xe ga lên cảm giác bị trượt côn (như kiểu có nước vào làm dây cuaroa trượt vậy),máy gào um lên mà xe ko đi nhiều,mọi người đi qua nhìn ngại kinh :D.em tắt máy khoảng 5 phút rồi nổ máy đi lại thì lại bình thường.vậy xe em bị sao vậy hả các bác??xe em SHVN các bác nhé. :(
Cám ơn các bác nhiều!(c)

LiemBlue

Xe lăn
Các bác cho em hỏi lúc nãy em tắc đường ở Trường Chinh,em đi chậm (ga rồi lại nhả)liên tục khoảng 15 phút thì xe ga lên cảm giác bị trượt côn (như kiểu có nước vào làm dây cuaroa trượt vậy),máy gào um lên mà xe ko đi nhiều,mọi người đi qua nhìn ngại kinh :D.em tắt máy khoảng 5 phút rồi nổ máy đi lại thì lại bình thường.vậy xe em bị sao vậy hả các bác??xe em SHVN các bác nhé. :(
Cám ơn các bác nhiều!(c)
Thì như cụ nói nhà em dự là xe cụ bị trượt côn rồi và đã ra đi cái chuông rồi cụ nhá,cụ mà tháo ra cái chuông của cụ bây giờ là 1 màu tím ngắt đấy ạ

Trạng thái
Thớt đang đóng