Mọi thắc mắc - chia sẻ kinh nghiệm kỹ thuật, sử dụng Ford Laser

Trạng thái
Thớt đang đóng

1.6gli

Xe container

ThangTocBac

Xe tăng
Lỗi phần mền điều khiển đồng hồ Taplo nhé cụ. Phí 1,8 củ và được khuyến mại transport hàng tận nơi nhé cụ.
Chúc mừng cụ đã xử lý đc với chi phí hợp lý.
Lỗi gì không quan trọng miễn là ko quá tốn kém.
Khả năng có lẽ là hỏng 1 linh kiện ko quá đặc chủng thôi.

3convit

Xe điện
Vang. Nhe ca cai thang nguoi Cu a.
Lỗi này chả mấy khi gặp. Cũng xứng với giá 1.8 củ. (Nhưng xin chia buồn với chủ xe!)
Nếu cụ daitabui 'ham tìm hiểu', E đề nghị cụ hack về v/đ 'Liệu hệ HardW/FirmW/SoftW của FL đã sẵn sàng cho khóa tự động theo tốc độ chửa? Mở khóa ló thế lào? Chi phí lắp phần thừa hành là bao nhiêu?'--> Cái nỳ E sẵn lòng tài trợ cho công việc ngâm cứu. Chả nhẽ hệ xe 2K lại ko có cái này 'sẵn'?
Lưu ý: lắp hệ này kiểu 'độ' thì ko chấp nhá!

videonhadat24h

Xe tải
Vậy là lỗi phần mềm, update lại mà cũng khơ khớ xèng đấy nhưng mà công nhận bo mạch của obama này nom hịn thật đấy
Lỗi phần mền điều khiển đồng hồ Taplo nhé cụ. Phí 1,8 củ và được khuyến mại transport hàng tận nơi nhé cụ.

3convit

Xe điện
Em dự là hack odo phải k cụ?
Hacker thực tập roài! Chứ 0D0 thì đã có dịch vụ hoàn hảo luôn. E đoán vậy thôi chứ cũng chửa biết gì nhé. :))
Giang hồ đồn rằng xe của cụ Obama thì ko ai có thể hách được, chả biết có đúng ko?

daitabui

Xe đạp
Lỗi này chả mấy khi gặp. Cũng xứng với giá 1.8 củ. (Nhưng xin chia buồn với chủ xe!)
Nếu cụ daitabui 'ham tìm hiểu', E đề nghị cụ hack về v/đ 'Liệu hệ HardW/FirmW/SoftW của FL đã sẵn sàng cho khóa tự động theo tốc độ chửa? Mở khóa ló thế lào? Chi phí lắp phần thừa hành là bao nhiêu?'--> Cái nỳ E sẵn lòng tài trợ cho công việc ngâm cứu. Chả nhẽ hệ xe 2K lại ko có cái này 'sẵn'?
Lưu ý: lắp hệ này kiểu 'độ' thì ko chấp nhá!
Y tuong cua Cu rat hay, nhung cuoi nam ban ron qua nen e chua co time de nghien cuu cu ah. Cu gui em it tai lieu de em tim hieu vao trao doi.

1.6gli

Xe container
Hacker thực tập roài! Chứ 0D0 thì đã có dịch vụ hoàn hảo luôn. E đoán vậy thôi chứ cũng chửa biết gì nhé. :))
Giang hồ đồn rằng xe của cụ Obama thì ko ai có thể hách được, chả biết có đúng ko?
Vụ hack này em một tịt luôn hóng vậy thôi chứ xe mình sử dụng vọc vạch nhỡ nó làm sao thì toi.:))

quangbachkhoa

Xe hơi
Đợt vừa rồi trời rét đậm. Xe em lúc mới nổ máy vòng tua 1300 V/Ph để nguyên thế khoảng 2 phút thì vòng tua máy về 800v/ph, có điều là đồng hồ đo nhiệt độ máy(C-H) k lên mà phải vài phút sau nóng máy nó mới lên dần dần. Cái này k biết có sao k các cụ nhỉ? hay van Hang Nhiệt của em bị hỏng các cụ nhỉ ? Thế liệu có tốn xăng hơn k các cụ nhỉ. Hôm rồi em đổ 500k tiền xăng chạy 250km về vẫn dư xăng 1 ít so với trước lúc đổ( em nhìn đồng hồ báo xăng) ---> chứng tỏ Ford laser cũng ăn 7-8l/100km đường trường các cụ nhỉ

Xedapmatphanh

Xe máy
Đợt vừa rồi trời rét đậm. Xe em lúc mới nổ máy vòng tua 1300 V/Ph để nguyên thế khoảng 2 phút thì vòng tua máy về 800v/ph, có điều là đồng hồ đo nhiệt độ máy(C-H) k lên mà phải vài phút sau nóng máy nó mới lên dần dần. Cái này k biết có sao k các cụ nhỉ? hay van Hang Nhiệt của em bị hỏng các cụ nhỉ ? Thế liệu có tốn xăng hơn k các cụ nhỉ. Hôm rồi em đổ 500k tiền xăng chạy 250km về vẫn dư xăng 1 ít so với trước lúc đổ( em nhìn đồng hồ báo xăng) ---> chứng tỏ Ford laser cũng ăn 7-8l/100km đường trường các cụ nhỉ
Theo em xe như thế là chuẩn không vấn đề gì. Xe em chạy tầm 500m thì kim nhiệt độ với lên vạch giữa, về xăng xe em AT 500k đi được khoảng 250km

3convit

Xe điện
Y tuong cua Cu rat hay, nhung cuoi nam ban ron qua nen e chua co time de nghien cuu cu ah. Cu gui em it tai lieu de em tim hieu vao trao doi.
Xe FL ló giống với Mazda 323 thời đó (tham khảo thêm Maz626)...Ở thị trường Úc/Mẽo và hơn nữa, nó có hệ thống khóa cửa xe tự sập theo tốc độ chạy. E nghĩ con Fò này chắc nó cũng tích hợp sẵn sàng các điều kiện cho việc này, chứ đích thực 'có hay ko' thì E ko dám chắc. :))
Thôi, tìm hiểu nhiều về các mụ VỢ làm gì cho mệt. Muốn có tính năng đó thì lấy vợ khác cụ ạ.
Chúc cụ mọi may mắn!

quangbachkhoa

Xe hơi
Thanks cụ em k biết nên cứ lo hỏng mấy cái van k tải hay bù ga.. gì gì đó. Dòng này có mỗi cái ghét là hơi ồn, cái này cũng 1 phần do đôi Lốp sau của em kém rồi(dùng cũng lâu rồi mà ấn thử thấy cứng và đàn hồi kém hơn nhiều so với lốp trước em mới thay Mit. Gần tết em thay nốt 2 quả nữa cho chuẩn, cũng mất gần 5 củ). Xe cụ phó chủ tịch của Hội FL đang đăng bán trên này(xe cụ ấy cũng phun gầm chống ồn k biết ổn hơn k nhỉ)

hikaru_sai

Xe đạp
Em đang tìm 1 em 2005 1.8AT mà chưa thấy các cụ ạ, yêu em này qá :(

quangbachkhoa

Xe hơi
Em đang tìm 1 em 2005 1.8AT mà chưa thấy các cụ ạ, yêu em này qá :(
Dòng này tìm được em ngon, chất, đời cao 2004 trở lên thì hơi khó vì ít người bán. Em trước tìm mỏi mắt chả được con ưng may quá gạ gẫm được thằng bạn mãi nó mới bán. Bác cứ túc tắc kiên nhẫn tý

Xedapmatphanh

Xe máy
Thanks cụ em k biết nên cứ lo hỏng mấy cái van k tải hay bù ga.. gì gì đó. Dòng này có mỗi cái ghét là hơi ồn, cái này cũng 1 phần do đôi Lốp sau của em kém rồi(dùng cũng lâu rồi mà ấn thử thấy cứng và đàn hồi kém hơn nhiều so với lốp trước em mới thay Mit. Gần tết em thay nốt 2 quả nữa cho chuẩn, cũng mất gần 5 củ). Xe cụ phó chủ tịch của Hội FL đang đăng bán trên này(xe cụ ấy cũng phun gầm chống ồn k biết ổn hơn k nhỉ)
Em cũng nghiên cứu nhiều vụ phun gầm rồi, tóm lại ko cần thiết cụ ơi, mỗi người phán một kiểu xe em làm 04 quả lốp Mit thấy đi cũng ổn. Cụ nên đầu tư vào âm thanh trên xe hợp lý hơn mà thấy hiệu quả rõ, em lắp DVD Pionerr, thêm quả Sub Infinity ở cốp mà thấy âm thanh quá ổn, hai loa sau cũng Infinity. Cụ nghiên cứu để nâng cấp âm thanh nhé

quangbachkhoa

Xe hơi
Em cũng nghiên cứu nhiều vụ phun gầm rồi, tóm lại ko cần thiết cụ ơi, mỗi người phán một kiểu xe em làm 04 quả lốp Mit thấy đi cũng ổn. Cụ nên đầu tư vào âm thanh trên xe hợp lý hơn mà thấy hiệu quả rõ, em lắp DVD Pionerr, thêm quả Sub Infinity ở cốp mà thấy âm thanh quá ổn, hai loa sau cũng Infinity. Cụ nghiên cứu để nâng cấp âm thanh nhé
Lốp thì đương nhiên em sẽ thay nốt đôi Mit sau nữa cho ngon, đợt này cuối năm bận quá chả có thời gian. Âm thanh em cũng thích để tính đã nhưng đầu tư thế em dự hơi tốn kém cụ à. Từ ngày chuyển F.L chạy cũng chả thấy hỏng hóc gì, em chỉ thay dầu, buzi, Bóng đèn siêu sang Osram(em mắt kém), đôi lốp mit trước...1 vài cái lặt vặt. Xăng cộ rất ổn, hôm trước đi Thái Nguyên lòng vòng 250km đổ 500k xăng, xe đủ tải mà về vẫn dư xăng ---> quá ổn. hình như chạy đủ tải ồn hơn thì phải hay hôm đấy lần đầu em ngồi ghế sau

Adesign

Xe tăng
Website
www.vectorad.vn
Qua trải nghiệm, từ việc dán chống toàn toàn bộ xe, bao gồm cả tapi cửa và phun gầm e thấy độ ồn có giảm (e dùng thiết bị đo độ ồn để kiểm nghiệm trên cùng 1 cung đường trước và sau khi làm chống ồn).

FL bản thân nó đã ồn, mình có làm chống ồn cũng là để chăm sóc e nó và cũng là 1 phần để giải quyết vấn đề tâm lý về độ của xe chứ ko bao h hết đc ồn triệt để. Vậy lên chúng ta cứ thoải mái đê, đôi khi ko có tiếng ồn, ko có tiếng cửa phành phạch e thấy lại buồn chán và thiếu thiếu cái gì đó :D

Trạng thái
Thớt đang đóng