Mọi thắc mắc - chia sẻ kinh nghiệm kỹ thuật, sử dụng Ford Laser

Trạng thái
Thớt đang đóng

BOSCH 24/7

Xe điện
Số 15, Ngõ 10, Đường 800A, Nghĩa Đô, Cầu Giấy, HN
Qua trải nghiệm, từ việc dán chống toàn toàn bộ xe, bao gồm cả tapi cửa và phun gầm e thấy độ ồn có giảm (e dùng thiết bị đo độ ồn để kiểm nghiệm trên cùng 1 cung đường trước và sau khi làm chống ồn).

FL bản thân nó đã ồn, mình có làm chống ồn cũng là để chăm sóc e nó và cũng là 1 phần để giải quyết vấn đề tâm lý về độ của xe chứ ko bao h hết đc ồn triệt để. Vậy lên chúng ta cứ thoải mái đê, đôi khi ko có tiếng ồn, ko có tiếng cửa phành phạch e thấy lại buồn chán và thiếu thiếu cái gì đó :D
10 năm về trước Ford Vietnam có nhập thử nghiệm bộ insulator cho toàn bộ sàn và cánh cửa từ Ford Taiwan về nhưng cũng ko giảm ồn được bao nhiêu

halong_fun

Xe tải
Đợt vừa rồi trời rét đậm. Xe em lúc mới nổ máy vòng tua 1300 V/Ph để nguyên thế khoảng 2 phút thì vòng tua máy về 800v/ph, có điều là đồng hồ đo nhiệt độ máy(C-H) k lên mà phải vài phút sau nóng máy nó mới lên dần dần. Cái này k biết có sao k các cụ nhỉ? hay van Hang Nhiệt của em bị hỏng các cụ nhỉ ? Thế liệu có tốn xăng hơn k các cụ nhỉ. Hôm rồi em đổ 500k tiền xăng chạy 250km về vẫn dư xăng 1 ít so với trước lúc đổ( em nhìn đồng hồ báo xăng) ---> chứng tỏ Ford laser cũng ăn 7-8l/100km đường trường các cụ nhỉ
hôm trước em cũng thấy thế định ra hỏi thợ, nhưng sau khi hỏi qua mấy bác tài già thì biết như thế là bt.
tiện hỏi luôn cụ ct hôm trước bảo dùng bugi bosch ngon lắm là loại gì nhỉ, giá cả bao nhiêu? cho em biết để em xem xét với, mới lại thay rồi có ưu điểm gì nữa ạ

BOSCH 24/7

Xe điện
Số 15, Ngõ 10, Đường 800A, Nghĩa Đô, Cầu Giấy, HN
hôm trước em cũng thấy thế định ra hỏi thợ, nhưng sau khi hỏi qua mấy bác tài già thì biết như thế là bt.
tiện hỏi luôn cụ ct hôm trước bảo dùng bugi bosch ngon lắm là loại gì nhỉ, giá cả bao nhiêu? cho em biết để em xem xét với, mới lại thay rồi có ưu điểm gì nữa ạ
Bugi Bosch có khe hở 1.1mm là loại phù hợp cho Ford Laser 1.6/1.8 ạ

handanba1369

Xe tải
Các cụ cho e xin dc gara uy tín của hội fl ở hn dc ko ạ? Tình hình là vợ e khi quan hệ trên đường ngớt ga cứ bị giật nhẹ. E đã vệ sinh cố hút bướm ga,kt bugi nhưng vẫn k dc ah?

arsenelupinc500

Xe hơi
Các cụ cho e xin dc gara uy tín của hội fl ở hn dc ko ạ? Tình hình là vợ e khi quan hệ trên đường ngớt ga cứ bị giật nhẹ. E đã vệ sinh cố hút bướm ga,kt bugi nhưng vẫn k dc ah?
Chả có nhẽ lại giống bệnh vợ em ngày trước? Cụ leo lại mấy tầng đọc thử xem sao?

quangbachkhoa

Xe hơi
Em cũng chả rõ cái BUGi lắm. Lần trước xe em cũng có hiện tượng hơi giật khi đi số thấp, em làm 4 quả Buzi gì của Mỹ chuẩn của Mazda Premacy 120k/quả thì phải(máy mazda premcy giống hệt máy laser 1.8) vào ngon choét, xe hết hản giật và bốc hơn. Em mua của cụ Du 330 Thanh Xuân

quangbachkhoa

Xe hơi
Qua trải nghiệm, từ việc dán chống toàn toàn bộ xe, bao gồm cả tapi cửa và phun gầm e thấy độ ồn có giảm (e dùng thiết bị đo độ ồn để kiểm nghiệm trên cùng 1 cung đường trước và sau khi làm chống ồn).

FL bản thân nó đã ồn, mình có làm chống ồn cũng là để chăm sóc e nó và cũng là 1 phần để giải quyết vấn đề tâm lý về độ của xe chứ ko bao h hết đc ồn triệt để. Vậy lên chúng ta cứ thoải mái đê, đôi khi ko có tiếng ồn, ko có tiếng cửa phành phạch e thấy lại buồn chán và thiếu thiếu cái gì đó :D
Em nghĩ nếu có làm thì chỉ phun ít cao su vào hốc bánh sau(giảm chi phí. Sợ nó lại ù lên trần xe thôi :)) ) để giảm tiếng đá văng lên và chắc cũng giảm ồn hơn tẹo(triệt tiêu bớt âm thanh vọng lên) vì bản thân FL tiếng ồn chủ yếu vọng từ lốp sau lên.

quangbachkhoa

Xe hơi
Tiện thể trong hội có cụ nào có xe ngon, chất đời 2004 trở lên bán báo em tiếng nhé. Bạn em đang tìm mua mà cứ đòi lấy xe em, em thì chả bán vì $ ít nên cũng chả kiếm được con nào lành và ngon hơn cả. Chỉ có cái xe em MT nên vợ k đi được bác nào thích MT có AT muốn đổi các sang ngang thì ới em với. Xe em chính chủ sx,đk 2004

container0607

Xe tải
Website
nguyentandung.org
Tiện thể trong hội có cụ nào có xe ngon, chất đời 2004 trở lên bán báo em tiếng nhé. Bạn em đang tìm mua mà cứ đòi lấy xe em, em thì chả bán vì $ ít nên cũng chả kiếm được con nào lành và ngon hơn cả. Chỉ có cái xe em MT nên vợ k đi được bác nào thích MT có AT muốn đổi các sang ngang thì ới em với. Xe em chính chủ sx,đk 2004
Tiếc quá, xe em cũng MT nên ko đổi cho bác đc.
Hay là vào hãng bảo họ thay hộp số MT = AT cho xe bác.

hat65

Xe điện
Cụ có đổi yaris sedan ko? Hoặc cụ có bán xe cụ ko? Cháu có ông bạn đi yaris nhưng đang cần chút tiền nên muốn đổi xe ít tiền hơn

htlongbien

Xe điện
Cụ có đổi yaris sedan ko? Hoặc cụ có bán xe cụ ko? Cháu có ông bạn đi yaris nhưng đang cần chút tiền nên muốn đổi xe ít tiền hơn
Lâu lắm mới thấy nick cụ hát họ 65 này nổi sáng ở đây! Cụ đi đâu lâu thế! mà y a rít hát bách thì cũng khác gì vai ốt đâu nhỉ! chỉ hơn tý ti thôi!

giahoclai

Xe đạp
Hi cả nhà!
Em là mem mới, vừa gia nhập gia đình nhà FL.
V2 em để nổ garanty bình thường, bật đèn pha lên máy có hiện tượng rù đi một chút, tắt đèn máy lại hồi lại. Có cụ, mợ nào gặp hoặc hiểu bệnh này, chỉ giúp em với!
Vodka em rót sẵn cảm ơn các cụ, mợ!

halong_fun

Xe tải
cụ xem nó có rú như khi bất điều hòa không, em nghĩ rú nhẹ như bật điều hòa thì bình thường

hubugi

Xe buýt
Hi cả nhà!
Em là mem mới, vừa gia nhập gia đình nhà FL.
V2 em để nổ garanty bình thường, bật đèn pha lên máy có hiện tượng rù đi một chút, tắt đèn máy lại hồi lại. Có cụ, mợ nào gặp hoặc hiểu bệnh này, chỉ giúp em với!
Vodka em rót sẵn cảm ơn các cụ, mợ!
Xăng-Bugi-Khí. Có nhẽ là cái bugihu.

hat65

Xe điện
Lâu lắm mới thấy nick cụ hát họ 65 này nổi sáng ở đây! Cụ đi đâu lâu thế! mà y a rít hát bách thì cũng khác gì vai ốt đâu nhỉ! chỉ hơn tý ti thôi!
Vâng dạo này nhà cháu cũng bận nên thỉnh tthoảng chỉ vào hóng tý thôi ợ.

Trạng thái
Thớt đang đóng