Mọi thắc mắc - chia sẻ kinh nghiệm kỹ thuật, sử dụng Ford Laser

Trạng thái
Thớt đang đóng

Adesign

Xe tăng
Website
www.vectorad.vn
Lâu tóa rồi xe e chạ phải sữa chữa giề, theo các cụ e phải làm gì chăm sóc vợ 2 tiếp đây

htlongbien

Xe điện
Lâu tóa rồi xe e chạ phải sữa chữa giề, theo các cụ e phải làm gì chăm sóc vợ 2 tiếp đây
Chán nhỉ!! Sơn lại phát cho nó kính cong, thay luôn đống đèn quanh xe cho nó mới tiếp....

LASER 1.8 AT

Xe đạp
Sao cái gương gập điện bên phụ của v2 em có lúc bấm nút gập mà nó cứ trơ trơ ra thế các cụ? Em vẫn nghe thấy tiếng mo tơ nó kêu rành rành thế kia, có phai khô dầu khô mỡ gì không các cụ? dùng tay đẩy nhẹ rồi bấm nút là nó lại bình thường, mà chỉ nâu nâu ló với bị! cụ nào có kinh nghiệm vụ lày nàm ơn mách em với.

Chỉnh sửa cuối:

ThangTocBac

Xe tăng
Em để ý, bật máy lên cái, vòng tua chạy lên 1600 rồi từ từ về 600, nhưng nhả con cái, nó chạy về 200. Đã vệ sinh cổ hút, bướm ga, còn mỗi lọc xăng e chưa thay mới, chắc cũ quá. Để h nào rảnh e xử lý nốt vụ đi lục cục và thay lọc xăng xem có hết ko ah.
Em e là xe cụ mất bù gas roài. Cụ mang xe ra gara bảo họ kt cho.
Xe cụ ấy có bù ga mà, mới khởi động là 1600, khi ổn định là 600 như vậy van bù ga chạy tốt.
Vấn đề là garanti lúc ổn định hơi thấp nên xe yếu, khởi hành mà không đệm chút ga là nó tụt vòng tua thậm chí chết máy. Tội này là do mấy em thợ kỹ năng kém chưa đủ hiểu biết gây ra lúc rửa họng hút bướm ga, van không tải xong lắp laị ko biết cách chỉnh thôi.
@cụ q84neu: Cụ chỉnh lại garanti dễ thôi mà. Kiếm cái chìa lục lăng cỡ 4 gì đó, tìm cái van không tải (IACV) ở ngay phía dưới họng hút, ở đầu van đó có con vít lục lăng chìm, dùng chìa lục lăng để vặn nó điều chỉnh garanti tùy thích nhưng từ 700-750 là ok.
Lưu ý con vít lục lăng bằng nhựa và tương đối chặt nên phải dùng chìa lục lăng đúng cỡ đừng dùng tovit dẹt thò vào vặn nó chờn cạnh thì mất mấy trăm K để sửa đấy ợ :P
Chúc cụ vui vẻ với bà 2 khỏe mạnh nhé :)

Chỉnh sửa cuối:

duc ctb

Đi bộ
các cụ cho em hỏi chóa đèn bị rổ có khắc phục được không , V2 em FL 2002 1.8MT

duc ctb

Đi bộ
em ở NHA TRANG ai biết chổ khắc phục thì chỉ em với .em xin cám ơn trước ạ

1.6gli

Xe container
Thay mới bác ơi. Dù có khắc phục được thì cũng rât dễ bị ố lại do nhiều nguyên nhân. Cơ mà giá cũng khá chát đấy ạ.

duc ctb

Đi bộ
Thay mới bác ơi. Dù có khắc phục được thì cũng rât dễ bị ố lại do nhiều nguyên nhân. Cơ mà giá cũng khá chát đấy ạ.
thay mới thiệt hại khoảng bao nhiêu vậy bác.nên thay ở ngoài hay vào hăng ,cháu mới cưới vợ nên còn gà lắm

1.6gli

Xe container
Bác gọi điện hỏi trực tuếp cụ Du cụ ấy chuyên phụ tùng ford và mazda số ĐT cụ ấy đây: 0977808010 hỏi cụ ấy là chuẩn nhất đấy ạ.
thay mới thiệt hại khoảng bao nhiêu vậy bác.nên thay ở ngoài hay vào hăng ,cháu mới cưới vợ nên còn gà lắm

q84neu

Xe tải
Xe cụ ấy có bù ga mà, mới khởi động là 1600, khi ổn định là 600 như vậy van bù ga chạy tốt.
Vấn đề là garanti lúc ổn định hơi thấp nên xe yếu, khởi hành mà không đệm chút ga là nó tụt vòng tua thậm chí chết máy. Tội này là do mấy em thợ kỹ năng kém chưa đủ hiểu biết gây ra lúc rửa họng hút bướm ga, van không tải xong lắp laị ko biết cách chỉnh thôi.
@cụ q84neu: Cụ chỉnh lại garanti dễ thôi mà. Kiếm cái chìa lục lăng cỡ 4 gì đó, tìm cái van không tải (IACV) ở ngay phía dưới họng hút, ở đầu van đó có con vít lục lăng chìm, dùng chìa lục lăng để vặn nó điều chỉnh garanti tùy thích nhưng từ 700-750 là ok.
Lưu ý con vít lục lăng bằng nhựa và tương đối chặt nên phải dùng chìa lục lăng đúng cỡ đừng dùng tovit dẹt thò vào vặn nó chờn cạnh thì mất mấy trăm K để sửa đấy ợ :P
Chúc cụ vui vẻ với bà 2 khỏe mạnh nhé :)
Cảm ơn cụ. Xe em hôm vừa rồi mang lại Nam truong thanh test, hóa ra cái bát bèo vừa thay bị vỡ. Nên đi lục khục. Còn vụ galanti, vì hôm trước mới vệ sinh mà chưa thay lọc xăng. Hôm rồi e thay lọc xăng rồi. Giờ cứ nhả chân côn là phi, chăng phải đệm ga nữa, mà nó máy chạy ổn định rồi. Chẳng để ý. Hôm trước cái cao su chân hộp số của e có bị hơi nứt, hứng lên em thay luôn cái mới vào chạy cho ngon, chẳng hiểu các chú ở Hãng làm thế nào, hay có nới ốc nào ở máy ko. Mà giờ đi vô lăng lại hơi rung rung. Em dự chắc các chú ngoài động chân hộp số lại động luôn vào chân máy rồi. Cái này chắc sửa cung dễ, vì hôm trước xe huyndai của ông anh cũng bị, em mang đến huyndai Hà Đông, chú ấy làm ko đầy 5 phút, đi vôlăng im bặt. Qua vụ này, em hơi sợ Ford Nguyễn Xiển cụ ah. Chẳng sửa gì, cứ hơi tí, là các cụ đè ra thay. Chít chít, tốn hìu lắm

ThangTocBac

Xe tăng
@q84neu: ko bao giờ có chuyện lọc xăng làm giàm vòng tua garanti nhé, cũng ko làm giảm khả naeng vận hành của xe ở tốc độ thấp, phải thay lọc xăng chẳng qua là thuốc thôi.
Bát bèo lởm vãi chưa dùng đã hỏng đúng như dự kiến :((

Adesign

Xe tăng
Website
www.vectorad.vn
Làm lại mặt chóa, ở Hà Nội chi phí làm lại mặt hết 400k cụ nhé. Cụ ở Nha Trang thì e chịu rồi

Adesign

Xe tăng
Website
www.vectorad.vn
Cụ nói: "Qua vụ này, em hơi sợ Ford Nguyễn Xiển cụ ah. Chẳng sửa gì, cứ hơi tí, là các cụ đè ra thay" e chạ đồng ý tý nào cả vì: Nếu xét theo tiêu chuẩn của hãng qui định thì xe có hơn 10 năm tuổi như Lây dở thì thay mới là đúng rồi, chả qua mình tiết kiệm khắc phục để dùng thôi. Túm lại tiền nào của í, các cụ chia sẻ với nhau kinh nghiệm để tránh trở thành gà cho các hãng hay gara chăn thôi, còn vc thay mới hay khắc phục sửa chữa thì tùy vào túi tiền của từng cụ.

Cảm ơn cụ. Xe em hôm vừa rồi mang lại Nam truong thanh test, hóa ra cái bát bèo vừa thay bị vỡ. Nên đi lục khục. Còn vụ galanti, vì hôm trước mới vệ sinh mà chưa thay lọc xăng. Hôm rồi e thay lọc xăng rồi. Giờ cứ nhả chân côn là phi, chăng phải đệm ga nữa, mà nó máy chạy ổn định rồi. Chẳng để ý. Hôm trước cái cao su chân hộp số của e có bị hơi nứt, hứng lên em thay luôn cái mới vào chạy cho ngon, chẳng hiểu các chú ở Hãng làm thế nào, hay có nới ốc nào ở máy ko. Mà giờ đi vô lăng lại hơi rung rung. Em dự chắc các chú ngoài động chân hộp số lại động luôn vào chân máy rồi. Cái này chắc sửa cung dễ, vì hôm trước xe huyndai của ông anh cũng bị, em mang đến huyndai Hà Đông, chú ấy làm ko đầy 5 phút, đi vôlăng im bặt. Qua vụ này, em hơi sợ Ford Nguyễn Xiển cụ ah. Chẳng sửa gì, cứ hơi tí, là các cụ đè ra thay. Chít chít, tốn hìu lắm

q84neu

Xe tải
@q84neu: ko bao giờ có chuyện lọc xăng làm giàm vòng tua garanti nhé, cũng ko làm giảm khả naeng vận hành của xe ở tốc độ thấp, phải thay lọc xăng chẳng qua là thuốc thôi.
Bát bèo lởm vãi chưa dùng đã hỏng đúng như dự kiến :((
dạ vầng, vụ này cũng ít ai ngờ.
Cụ nói: "Qua vụ này, em hơi sợ Ford Nguyễn Xiển cụ ah. Chẳng sửa gì, cứ hơi tí, là các cụ đè ra thay" e chạ đồng ý tý nào cả vì: Nếu xét theo tiêu chuẩn của hãng qui định thì xe có hơn 10 năm tuổi như Lây dở thì thay mới là đúng rồi, chả qua mình tiết kiệm khắc phục để dùng thôi. Túm lại tiền nào của í, các cụ chia sẻ với nhau kinh nghiệm để tránh trở thành gà cho các hãng hay gara chăn thôi, còn vc thay mới hay khắc phục sửa chữa thì tùy vào túi tiền của từng cụ.
.
Chỉ vì e mang qua đó 2 lần, các cụ thay đủ các đồ rồi, nhưng vẫn chưa làm e hết bịnh, lại hẹn e buổi 3, mất tg và tiền bạc, nên có chút buồn hơi nặng. Mà e buồn quả nữa, là vo lăng của e trước đi căn bằng động để mo chẳng rung gì, giờ ko biết sao, thay mỗi cao su chân hộp số, mà nó lại rung rinh ah. Hôm nào chắc e phải cân bằng động lại tiếp ah.

matmo

Xe tăng
Thưa các cụ!
Cháu vừa xả ra biển 4 lít dầu Castrol thay cách nay 3 tháng để đổ Mobil Gold 1. Mia.. Thế là cháu không bảo vệ mt roài. Xe Mẽo thì dùng dầu Mẽo nó mới khợp, cháu thay ở Bteck ợ. :))

3convit

Xe điện
@ Adizai: V2 E cũng chả hỏng gì, đôi khi chân tay mình ko bít đặt vô đâu vì nó...thừa. Hôm nào giời đẹp, Cụ đi đua xe với E cho xôm xụ nhá! :D.
@ q84neu: Cụ nên tránh xa lão thư ký hội ra. Lão ý giỏi nên mới mua cái chức thư ký đấy. Hơn nữa, lão ấy quê Nguyễn Xiển đó, cụ chê Ford đó coi như coi quê lão ấy toàn dân .ừa đảo...ợ??? Khú khú khú.

hat65

Xe điện
dạ vầng, vụ này cũng ít ai ngờ.
.
Chỉ vì e mang qua đó 2 lần, các cụ thay đủ các đồ rồi, nhưng vẫn chưa làm e hết bịnh, lại hẹn e buổi 3, mất tg và tiền bạc, nên có chút buồn hơi nặng. Mà e buồn quả nữa, là vo lăng của e trước đi căn bằng động để mo chẳng rung gì, giờ ko biết sao, thay mỗi cao su chân hộp số, mà nó lại rung rinh ah. Hôm nào chắc e phải cân bằng động lại tiếp ah.
Thợ nó có nhiêu cấp bậc, mà kể cả thợ già đôi khi cũng có sai sót cơ mà. Vẫn là cao su chân máy nhưng khi cụ thay xong có thể ngon, vẫn như trước hoặc tệ hơn trước đều có thể xảy ra. Cháu loaị trừ các nguyên nhân khác ngẫu nhiên xảy ra sau khi thay chân máy mà chỉ xoáy vào đúng cái cao su đó có thể xảy ra như:
- cao su chân máy xin, tốt nhưng số cụ nó đen gặp đúng cái bị lỗi
- cao su chân máy kém chất lượng
- hàng tốt nhưng thợ lắp ẩu như kiểu cố ấn, cố xiết ốc ....làm cho chân máy có độ ghì, căng so với khung. Nôm na kiểu xe máy cụ chùng xích cụ đi sửa có chú thợ còn non tăng xích cho cụ nhưng hơi căng nên đi vẫn ko ngon

Adesign

Xe tăng
Website
www.vectorad.vn
Cụ dạy chạ thiếu chữ nào, nhân ngày nhà giáo chúc cụ mạnh khỏe, công tác tốt và ngày càng ko bị mất dạy :D.

Đua xe là sở thích của iem mờ, đc đua với cụ ngày nào cũng là ngày đẹp cả, dưng nói trước la khi đua e chỉ đi bằng 3 bánh thôi đới

@ Adizai: V2 E cũng chả hỏng gì, đôi khi chân tay mình ko bít đặt vô đâu vì nó...thừa. Hôm nào giời đẹp, Cụ đi đua xe với E cho xôm xụ nhá! :D.
@ q84neu: Cụ nên tránh xa lão thư ký hội ra. Lão ý giỏi nên mới mua cái chức thư ký đấy. Hơn nữa, lão ấy quê Nguyễn Xiển đó, cụ chê Ford đó coi như coi quê lão ấy toàn dân .ừa đảo...ợ??? Khú khú khú.

htlongbien

Xe điện
Đua ở đâu thì đua cũng phải thông qua BTC và tổ trọng tài đới nhé! (b) (b) (b)

LASER 1.8 AT

Xe đạp
Các cụ cho em hỏi, V2 FL có lọc gió Cabin kg vậy? nếu có thì nó nằm ở đâu ạ và thay như thế nào, cam ơn các cụ

Trạng thái
Thớt đang đóng