Mọi thắc mắc - chia sẻ kinh nghiệm kỹ thuật, sử dụng Ford Laser

Trạng thái
Thớt đang đóng

halong_fun

Xe tải
em cũng có nhu cầu loa cánh cửa trước, loại chống điếc, mua ở đâu thì đẹp các cụ cho ý kiến với, đợt trước e vào gara mấy ông thợ thay cho cặp loa đểu + cũ dùng 1 thời gian hỏng mà cũng chén của em 500k

Martit

Xe buýt
Cứ cùng 2DIN là dùng chung với nhau cả; quan trọng là tìm mặt dưỡng cho khớp thôi; Lây zở nhà em dùng DVD của Pioner 4350D từ 2011 rồi; ngon choét. Bản thân đầu CD và loa của LS theo xe đã khá ngon nên khi thay đầu khác thì các cụ nên thay đầu ngon ngon chút thì âm thanh mới lọt tai được; kẻo lại chả nâng cấp mà là hạ tải thì phí xiền đấy.
Cảm ơn cụ, e đã kiếm đc CD 2Din của Nissan Suny rồi, hy vọng lắp vừa.

1.6gli

Xe container
Hai cánh cửa sau có chỗ để lắp loa. Nhưng em tìm mãi mà k thấy dây jack chờ xe các cụ có thế k ạ?

3convit

Xe điện
Hai cánh cửa sau có chỗ để lắp loa. Nhưng em tìm mãi mà k thấy dây jack chờ xe các cụ có thế k ạ?
Chỉ có sẵn cái đế loa thôi. Dây ko có sẵn đâu cụ ạ. Chính vậy em mới mạnh dạn 'biếu ko cần nghĩ' cụ ThangTocBac đó.
Khi em mua xe, chủ cũ đã lắp thêm đôi loa 'ko lởm' vô đó, nó cũng hư rồi. :D

htlongbien

Xe điện
Cụ Adesign có còn cái loa cánh nào ngon ko cho em đấu thầu 1 cái (hay cả đôi cũng đc).
Mấy ngày nghỉ đem lắp cái subwoofer Steelmate 826, mở phê quá cháy mất 1 loa cánh rùi huhuhu

em cũng có nhu cầu loa cánh cửa trước, loại chống điếc, mua ở đâu thì đẹp các cụ cho ý kiến với, đợt trước e vào gara mấy ông thợ thay cho cặp loa đểu + cũ dùng 1 thời gian hỏng mà cũng chén của em 500k
Em sẽ nhắc lão Adesign kiểm tra và thông tin lại trên này Quỹ kho đồ FL của nhà FLF; em nhớ không nhầm thì còn loa zin theo xe đấy ah! Tiêu chí với kho đồ nhà FLF thì ko niêm yết giá- tùy tâm đưa về Quỹ hoạt động chung thôi ah! (dưng mờ có 2 lão cùng com 1 lúc thế này mà lập Hội đồng đấu giá có khi lại cá kiếm=P~)

Cảm ơn cụ, e đã kiếm đc CD 2Din của Nissan Suny rồi, hy vọng lắp vừa.
nếu là 2DIn thì sẽ lắp vừa- dưng em cho rằng âm thanh của Sunny cũng ko ăn thua đâu; củ thử xem sao.

Lây zở thiết kế âm thanh loa gáy hàng ghế sau; nếu lắp thêm 2 cánh sau nữa thì âm thanh ko thể nghe nổi đâu; không phân tần được và lại phải bổ thêm loa vệ tinh tiếp.

Chỉ có sẵn cái đế loa thôi. Dây ko có sẵn đâu cụ ạ. Chính vậy em mới mạnh dạn 'biếu ko cần nghĩ' cụ ThangTocBac đó.
3convit thâm lắm, lão Tóc bạc đề phòng!

ThangTocBac

Xe tăng
...(dưng mờ có 2 lão cùng com 1 lúc thế này mà lập Hội đồng đấu giá có khi lại cá kiếm=P~)
3convit thâm lắm, lão Tóc bạc đề phòng!
Hehe, em hỏi cụ Adesign trước rồi nhé, cụ chủ tịch ko quản lý kinh tế, tránh xa vụ này ra keo dính án lại thành "một bộ phận ko nhỏ" nhé.
Còn vụ 3convit, cụ ý luôn hào phóng thế, em là em phục cụ ý lắm ợ =))

Chỉnh sửa cuối:

htlongbien

Xe điện
Hehe, em hỏi cụ Adesign trước rồi nhé, cụ chủ tịch ko quản lý kinh tế, tránh xa vụ này ra keo dính án lại thành "một bộ phận ko nhỏ" nhé.
Còn vụ 3convit, cụ ý luôn hào phóng thế, em là em phục cụ ý lắm ợ =))
Vâng, em té! hé hé!

1.6gli

Xe container
Hì em định lắp đôi loa toàn dải của tv sony 29 inch cho đỡ trống. Nhưng phải đi thêm dây thì thôi cụ ạ.
Em mà là cụ thangtocbac em lấy luôn dù là đế loa em cũng lấy:D

Chỉnh sửa cuối:

ThangTocBac

Xe tăng
...
Em mà là cụ thangtocbac em lấy luôn dù là đế loa em cũng lấy:D
Cái đế ấy em cũng cóa rùi mà cụ, để anh 3convit dùng nghe cho nó hay chứ :))
Hôm nay đã láy loa quấn lại xong, về lắp vào nghe thử thấy ngon hơn cả loa zin ...hehe

1.6gli

Xe container
Cái đế ấy em cũng cóa rùi mà cụ, để anh 3convit dùng nghe cho nó hay chứ :))
Hôm nay đã láy loa quấn lại xong, về lắp vào nghe thử thấy ngon hơn cả loa zin ...hehe
Bị cháy cuộn hay sao mà cụ quấn lại ạ? Cụ có kt lại đầu cd k? Cách đây 2 tháng loa bên cửa phụ xe em cũng k hót. Tháo ra kt may quá chỉ phải gẩy lại tôm thôi.

halong_fun

Xe tải
he he bác thangtocbac đơm được đôi loa rồi ah? em đang đinh qua duy linh lắp, thấy đang sale đôi loa 2hand, có ổn k các cụ nhi?

ThangTocBac

Xe tăng
Bị cháy cuộn hay sao mà cụ quấn lại ạ? Cụ có kt lại đầu cd k? Cách đây 2 tháng loa bên cửa phụ xe em cũng k hót. Tháo ra kt may quá chỉ phải gẩy lại tôm thôi.
Của em đo thấy nó bị đứt chỗ nào đó, em đưa Hòa Loa ở Hòa Mã quấn lại, lắp vào là ok thôi. Bạn ấy bảo loa zin này kể cả quấn lại còn ngon hơn chán vạn mấy em linh tinh mua ở chợ :))
À mà hình như cũng chỉ hàn lại hai sợi dây bên ngoài thì phải.

he he bác thangtocbac đơm được đôi loa rồi ah? em đang đinh qua duy linh lắp, thấy đang sale đôi loa 2hand, có ổn k các cụ nhi?
Hehe, cụ Adesign chắc hết loa rồi nên ko thấy nói gì, em dùng tạm lại loa cũ quấn lại thôi cụ ạ :)
Chỉ sợ sau này bán các cụ chê xe ....ko còn zin hehe

Chỉnh sửa cuối:

quangbachkhoa

Xe hơi
Ấy em quên ko bảo cụ, xe FL ko cần chỉnh độ chum vì nó chỉnh...automatic rùi ự :P
Cụ sướng thật, xin đc logo, em đây bao năm chả có cái logo nào :((
Em hôm trước thay nốt đôi lốp sau. Thấy nó đưa lên máy để lắp lốp mới vào --> như thế có gọi là chỉnh gì k cụ Thắng? Em thay lốp dunlop SP T1 cảm nhận có vẻ lốp rất mềm đi êm và hết ồn. 1,9tr/quả

hat65

Xe điện
Các cụ cho em hỏi có cụ nào đã thay bộ công tắc điều khiển kính ở cửa lái chưa, xe em bị gãy 1 núm chỉnh, cụ nào thay rồi thì share cho em 1 núm ở bộ cũ nhé.

hat65

Xe điện
Em hôm trước thay nốt đôi lốp sau. Thấy nó đưa lên máy để lắp lốp mới vào --> như thế có gọi là chỉnh gì k cụ Thắng? Em thay lốp dunlop SP T1 cảm nhận có vẻ lốp rất mềm đi êm và hết ồn. 1,9tr/quả
Thay lốp thì phải dùng máy để tháo và lắp lốp vào lazang, sau đó đưa lên máy kiểm tra cân bằng động và kẹp, dán thêm chì nếu cần
Lốp mới thì hãng nào cũng thâý mềm và êm vì cao su mới,ấu một thòi gian cao su nó cứng lên

hat65

Xe điện
Của em đo thấy nó bị đứt chỗ nào đó, em đưa Hòa Loa ở Hòa Mã quấn lại, lắp vào là ok thôi. Bạn ấy bảo loa zin này kể cả quấn lại còn ngon hơn chán vạn mấy em linh tinh mua ở chợ :))
À mà hình như cũng chỉ hàn lại hai sợi dây bên ngoài thì phải.
e
Cụ đã nhìn thấy loa quấn lại chưa, cuộn dây em thấy nó nằm trong củ sắt kín, thợ nó phải cưa, cắt ra quấn lại xong nhìn có đẹp ko cụ?

halong_fun

Xe tải
hôm trước e đi thay dầu thợ nâng xe e kiểm tra thi thấy chảy dầu, phán là hở phớt đầu trục cơ. các cụ cho e hỏi là cái món đấy thay có phức tạp va mất thời gian không ạ, hôm trc em mua cái phớt đấy rồi, hỏi để đi thay đỡ bị thợ bịp

hat65

Xe điện
hôm trước e đi thay dầu thợ nâng xe e kiểm tra thi thấy chảy dầu, phán là hở phớt đầu trục cơ. các cụ cho e hỏi là cái món đấy thay có phức tạp va mất thời gian không ạ, hôm trc em mua cái phớt đấy rồi, hỏi để đi thay đỡ bị thợ bịp
Thợ phán thế mà cụ ko hỏi luôn, khoảng 2 tiếng cụ ợ. Thay phớt đuôi lâu hơn vì phải hạ hộp số

LASER 1.8 AT

Xe đạp
Các bác cho em hỏi tí ạ. Trên Ford Laser AT 2004 có các cấp số là P-R-N-D-S-L, khi đang đi ở chế độ D mà muốn chuyển qua chế độ S hoặc L để trèo đèo vượt suối thì có cần cho xe dừng hẳn hoặc giảm tốc độ gì kg ạ, nếu phải giảm tốc độ thì giảm bao nhiêu là vừa ạ? cảm ơn các cụ các bác nhiều nhiều!

hat65

Xe điện
Các bác cho em hỏi tí ạ. Trên Ford Laser AT 2004 có các cấp số là P-R-N-D-S-L, khi đang đi ở chế độ D mà muốn chuyển qua chế độ S hoặc L để trèo đèo vượt suối thì có cần cho xe dừng hẳn hoặc giảm tốc độ gì kg ạ, nếu phải giảm tốc độ thì giảm bao nhiêu là vừa ạ? cảm ơn các cụ các bác nhiều nhiều!
Chỉ cần giảm tốc độ xuống tương ứng với số chứ ko cần dừng. D xuống S < 40km/h. S xuống L < 20km/h là an toàn cụ ợ

Trạng thái
Thớt đang đóng