Mọi thắc mắc - chia sẻ kinh nghiệm kỹ thuật, sử dụng Ford Laser

Trạng thái
Thớt đang đóng

LASER 1.8 AT

Xe đạp
Hehe, cũng bõ công mày mò, em vừa chui vào định chụp choạch cái cơ cấu dàn lạnh điều hòa cho các cụ xem thì lại tìm được...hơn nửa củ rơi ở trong cái gầm táp lô ấy.
Khuyến nghị các cụ hãy 1 lân chui đầu vào gầm táp lô sẽ có nhiều lộc trong đó đấy ợ :)
Ái chà! cụ ThangTocBac chẳng những giỏi mà còn giàu nữa chứ, đến tận nữa củ mà cứ vươn vãi khắp nơi í. hihi=))

apolis89

Xe hơi
Cụ nào biết xe nào ngon chỉ em với, để em tham gia cùng các cụ cho vui

halong_fun

Xe tải
hớ hớ, cụ thích không em nhượng cho cụ nài, nhưng em chăm vợ em kỹ nên cũng cao giá lắm nhé

container0607

Xe tải
Website
nguyentandung.org
tư vấn sửa xe

Em cần sửa chữa xe sớm để đi tham dự chương trình này, nhờ các chuyên gia về FL cùng tư vấn:
Xe đi bị giật khi ra vào số, kể cả khi nổ garanti: kim vòng tua dưới số 1 nhưng lên xuống thất thường, mở nắp capo lên thấy có đánh lửa tại vị trí dây cao áp số 2 từ trái sang. Thợ đã thay bugi mới, ko thấy đánh lửa ra ngoài nữa nhưng ko hết giật khi ra vào số thấp.
Tks,

nguyen_kia

Xe điện
Em cần sửa chữa xe sớm để đi tham dự chương trình này, nhờ các chuyên gia về FL cùng tư vấn:
Xe đi bị giật khi ra vào số, kể cả khi nổ garanti: kim vòng tua dưới số 1 nhưng lên xuống thất thường, mở nắp capo lên thấy có đánh lửa tại vị trí dây cao áp số 2 từ trái sang. Thợ đã thay bugi mới, ko thấy đánh lửa ra ngoài nữa nhưng ko hết giật khi ra vào số thấp.
Tks,
Khả năng có vấn đề tại bôbin cụ à, mà sao gara làm ko dứt điểm thế cụ???

tmlan

Xe tải
Xe của em vừa thay má phanh mới xong, hôm nọ đi Bắc Kạn, phanh kêu kin kít ấy, nghe vui tai phết. Ra thợ chỉnh sửa mãi không được, Cụ nào giúp em với ạ.

htlongbien

Xe điện
Tks,
Em cũng chẩn đoán do Cao áp

Xe của em vừa thay má phanh mới xong, hôm nọ đi Bắc Kạn, phanh kêu kin kít ấy, nghe vui tai phết. Ra thợ chỉnh sửa mãi không được, Cụ nào giúp em với ạ.
Má mới thế thôi; tuần nữa là hết đấy ah; chắc chắn má đo không chính hãng nên tỷ lệ có tý kêu ban đầu cao hơn phải ko ah?

hat65

Xe điện
Cụ thay loại má khác đi mới hết đc

truongvandesign

Xe hơi
V2 em xước nhiều quá. Không biết có nên sơn lại full không các cụ nhỉ! Cụ nào từng trải cho em xin rổ rá tham khảo với ạ, nên vào hãng hay ở ngoài. Em cám ơn ạ!

ThangTocBac

Xe tăng
V2 em xước nhiều quá. Không biết có nên sơn lại full không các cụ nhỉ! Cụ nào từng trải cho em xin rổ rá tham khảo với ạ, nên vào hãng hay ở ngoài. Em cám ơn ạ!
Nếu bà 2 chỉ để chở bà cả thì kệ nó vậy.
Nếu bà 2 để chở bà 3 bà tư thì nên sơn sửa cho nó đàng hoàng.
Sơn bây giờ chả có gì là cao siêu nên ở đâu cũng làm được, tuy nhiên cụ nên chọn chỗ có phòng sơn riêng, sử dụng sơn có tên tuổi cụ thể, bọc lót...dùng vật tư chuyên dụng thay vì giấy báo như các gara thông thường. Ví dụ Quang Đức là một chỗ tương đối ổn về mặt sơn.

truongvandesign

Xe hơi
Nếu bà 2 chỉ để chở bà cả thì kệ nó vậy.
Nếu bà 2 để chở bà 3 bà tư thì nên sơn sửa cho nó đàng hoàng.
Sơn bây giờ chả có gì là cao siêu nên ở đâu cũng làm được, tuy nhiên cụ nên chọn chỗ có phòng sơn riêng, sử dụng sơn có tên tuổi cụ thể, bọc lót...dùng vật tư chuyên dụng thay vì giấy báo như các gara thông thường. Ví dụ Quang Đức là một chỗ tương đối ổn về mặt sơn.
Vâng, để nhà cháu cố ạ. Thanks cụ ThangTocBac! Dưng mà cụ ơi rổ rá khoảng bi nhiêu ạ?

Chỉnh sửa cuối:

nguyen_kia

Xe điện
V2 em sơn quây(trừ nắp capo,nóc, cốp sau) từ năm ngoái đến giờ mà có vẻ ổn, bảo hành 1 năm cụ ạ, cụ tham khảo thêm bên gara Thành Tâm(chân cầu Chương Dương). Giá thì 7,5 củ!

truongvandesign

Xe hơi
V2 em sơn quây(trừ nắp capo,nóc, cốp sau) từ năm ngoái đến giờ mà có vẻ ổn, bảo hành 1 năm cụ ạ, cụ tham khảo thêm bên gara Thành Tâm(chân cầu Chương Dương). Giá thì 7,5 củ!
Thế khi sơn có cần phải tháo bung hết các bộ phận ra không cụ?

nguyen_kia

Xe điện
Thế khi sơn có cần phải tháo bung hết các bộ phận ra không cụ?
Không đâu cụ ạ, chỉ tháo 4 cụm đèn 4 góc, biển số, tháo các nẹp cửa nhưng xe thì phải để lại gara vì cũng phải mất từ 5-10 ngày tùy thuộc vào thái độ thúc giục của cụ.

truongvandesign

Xe hơi
Không đâu cụ ạ, chỉ tháo 4 cụm đèn 4 góc, biển số, tháo các nẹp cửa nhưng xe thì phải để lại gara vì cũng phải mất từ 5-10 ngày tùy thuộc vào thái độ thúc giục của cụ.
Cám ơn cụ nhiệt tình. Nhà cháu sẽ cố phát cho V2 mướt...

1.6gli

Xe container
Má mới đĩa cũ nó ( Đồ lạ) chưa vào khít khìn khịt nên kêu, cụ chạy vài hôm nó quen nhau là im thin thít thôi mờ:))

truongvandesign

Xe hơi
Trạng thái
Thớt đang đóng