Mọi thắc mắc - chia sẻ kinh nghiệm kỹ thuật, sử dụng Ford Laser

Trạng thái
Thớt đang đóng

quangbachkhoa

Xe hơi
Em đoán 19C là chỗ quán bia 19C Ngọc Hà phỏng cụ Quang????
Em thấy em FLS mà vô lăng có 4 chấu, có 2 nút còi hơi bất tiện khi bấm còi, lúc quay vô lăng để chuyển hướng mà cần bấm còi cũng hơi khó chính xác như kiểu bố trí còi truyền thống gần như ấn 1 phát giữa vô lăng là kêu ngay. Các cụ có cách nào về sử dụng còi này ko ạ????
Em thấy còi tròn ở giữa nếu đi đường HN bấm thì bất tiện vì phải bỏ hẳn tay cầm vô lăng để bấm(nếu đường đông cụ vừa tay số tay vô lăng thì càng bất tiện nữa. Cụ mà muốn bấm còi lúc bẻ vô lăng nhiều thì dùng đoạn cuối cùng của bàn tay(đoạn nối bàn tay với cổ tay) mà bấm. Tốt nhất cụ thích chỗ bấm còi tròn thì thay vô lăng của FL đời cũ là xong :D

LASER 1.8 AT

Xe đạp
Chào các cụ ợ.
V2 em là FL 1.8 AT ạ, Có cụ nào có kinh nghiệm thay bạc đạn bánh sau thì chỉ giáo cho em với, hôm nay em đi kiểm tra và làm vệ sinh 4 cái thắng đĩa, bác thợ bảo em là bạc đạn bánh sau bị hú, bác ấy nói nếu thay thì phải thay luôn cả cụm chứ không thể thay cái bạc đạn không được, 1 cụm khoảng 1,3tr. Các bác thấy thế có đúng và hợp lý kg ah?

LASER 1.8 AT

Xe đạp
Đợt vừa rồi trời rét đậm. Xe em lúc mới nổ máy vòng tua 1300 V/Ph để nguyên thế khoảng 2 phút thì vòng tua máy về 800v/ph, có điều là đồng hồ đo nhiệt độ máy(C-H) k lên mà phải vài phút sau nóng máy nó mới lên dần dần. Cái này k biết có sao k các cụ nhỉ? hay van Hang Nhiệt của em bị hỏng các cụ nhỉ ? Thế liệu có tốn xăng hơn k các cụ nhỉ. Hôm rồi em đổ 500k tiền xăng chạy 250km về vẫn dư xăng 1 ít so với trước lúc đổ( em nhìn đồng hồ báo xăng) ---> chứng tỏ Ford laser cũng ăn 7-8l/100km đường trường các cụ nhỉ
xe chuẩn + tài chuẩn thì cứ khoảng 2.000 đồng xăng/1km đường trường đấy cụ (+/- 10%)

hat65

Xe điện
Chào các Cụ! Lâu quá không gặp, kính riệu mỗi Cụ cho hết vòng! 1...2...3...dzô!!!!
Chả là V2 em có vấn đề thế lày mong các Cụ chỉ giáo cách em khắc phục ạ: Cái họng lạnh ở khu vực để chân côn-ga-phanh lúc nào cũng lạnh mặc dù em đã chỉnh công tắc về chế độ khác (chế độ mặt...). Đi đường ngắn thì không sao, chứ đi một quãng đường xa là hai chân em tê cứng vì lạnh. Em toàn đối phó bằng cách mang tất dài, dầy cộng thêm giầy nữa...
Xin các Cụ khám bệnh, tư vấn giúp xem em cần phải xử lý như thế nào ạ. V2 em FL1.8MT Ghia 2003. Xin hầu riệu các Cụ! Mong hồi âm! :-w:-w:-w
Cái phanh để giữ đầu dây cáp của núm vặn chọn hướng gió nó bị tuột rồi, chỉ lắp lại là xong. Cụ cúi xuống gầm taplo bên lái nhìn vào phỉa sau hệ thống đk trung tâm còn tay văn núm điều chỉnh hướng gió sẽ thấy dây nào dịch chuyển thì cụ đặt lại cái đầu vỏ cáp là ok

truongvandesign

Xe hơi
Cái phanh để giữ đầu dây cáp của núm vặn chọn hướng gió nó bị tuột rồi, chỉ lắp lại là xong. Cụ cúi xuống gầm taplo bên lái nhìn vào phỉa sau hệ thống đk trung tâm còn tay văn núm điều chỉnh hướng gió sẽ thấy dây nào dịch chuyển thì cụ đặt lại cái đầu vỏ cáp là ok
Vâng! Để em thực hiện theo hướng dẫn của cụ! Thanks cụ trước!

truongvandesign

Xe hơi
Không đúng rồi cụ ạ! Em cúi xuông và chiếu đèn pin xem thì mọi dây nhợ vẫn đâu vào đấy ợ!!!!

hat65

Xe điện
Không đúng rồi cụ ạ! Em cúi xuông và chiếu đèn pin xem thì mọi dây nhợ vẫn đâu vào đấy ợ!!!!
Cái kẹp bắng thép giữ đầu vỏ dây cáp phải nằm ở sát đầu vỏ, nếu kẹp bị lùi vào cách đầu vỏ dây 2-3 cm thì cụ tháo đầu vỉ ra khỏi kẹp, vặn núm đến vụ trí hương gió vào mặt rồi đặt đầu vỉ dây vào kẹp , sau đó cụ thử lại các vị trí

hat65

Xe điện
Em nói bị tuột ở đây ko phải là kẹp phanh bị rơi ra mà là kẹp phanh ko nằm đúng vị trí ở đầu của vỏ dây cáp

truongvandesign

Xe hơi
Cái kẹp bắng thép giữ đầu vỏ dây cáp phải nằm ở sát đầu vỏ, nếu kẹp bị lùi vào cách đầu vỏ dây 2-3 cm thì cụ tháo đầu vỉ ra khỏi kẹp, vặn núm đến vụ trí hương gió vào mặt rồi đặt đầu vỉ dây vào kẹp , sau đó cụ thử lại các vị trí
Em cám ơn cụ nhiệt tình cùng anh em. Em phát hiện ra bệnh và đã xử lý xong rồi cụ ạ. Lò xo bị yếu, bóp lại xíu là ok con gà đen. Cũng nhờ cụ chỉ kiểm tra khu vực nay nên mới phát hiện ra. Bây giờ lại là lỗi khác cụ ạ: đi trên đường hơi ổ gà một tí là nghe phía bánh sau kêu cục cục khó chịu lắm cụ ạ. Xe em bữa vào hãng tét không thấy nó phát biểu gì về vụ này. Các cụ tư vấn em phát! Kính các cụ!

Adesign

Xe tăng
Website
www.vectorad.vn
Cụ ngồi 19C là chỗ nào nhể, cụ viu cho e địa chỉ và số phone nhé.

Ok cụ e lưu số rồi lúc nào có thời gian sẽ alo cụ giao lưu

Em hay ngồi Nguyễn Cảnh Chân (bia quân đội, uống 6 vại đã phê, chỗ này chỉ để xe máy được). 19C Ngọc Hà, em cũng hay ngồi quán Bánh Trảng bàng Phó đức chính vì em làm ngay cửa khẩu An Dương. Hôm nào cụ rảnh qua ngồi cafe sáng hoặc trưa đi uống với em. Mấy hôm nay lạnh thì em hay đi oto, thường ấm áp em tít xe máy cho gọn. Cuối tuần(thứ 7, chủ nhật) cụ rỗi mà loanh quanh đâu ở Bách khoa thì alo em gì cũng được :)). Cụ lưu số em có gì alo ạ : 01234662878

hat65

Xe điện
Em cám ơn cụ nhiệt tình cùng anh em. Em phát hiện ra bệnh và đã xử lý xong rồi cụ ạ. Lò xo bị yếu, bóp lại xíu là ok con gà đen. Cũng nhờ cụ chỉ kiểm tra khu vực nay nên mới phát hiện ra. Bây giờ lại là lỗi khác cụ ạ: đi trên đường hơi ổ gà một tí là nghe phía bánh sau kêu cục cục khó chịu lắm cụ ạ. Xe em bữa vào hãng tét không thấy nó phát biểu gì về vụ này. Các cụ tư vấn em phát! Kính các cụ!
Cái này cụ ko tự làm dc đâu, giảm xóc, rootuyn...nhiều thứ gây nên kêu lém, cụ mang ra gara cho thợ kiêm tra thôi

Hochang72

Xe đạp
Năm mới xin chúc aem dùng flr thương lộ bình an!!!
Aem giúp tôi đang dùng flr2004at mà mấy hôm nay bật đh sấy kính ok ,được lúc kính lại bị mù chở lại cứ phải đi chậm và bật đi bật lại ac vài lần mới được ae nào bị như vậy hoặc tư vấn và chỉ giúp chỗ sửa giúp tôi ở giải phóng hn 0904335253

truongvandesign

Xe hơi
Cái này cụ ko tự làm dc đâu, giảm xóc, rootuyn...nhiều thứ gây nên kêu lém, cụ mang ra gara cho thợ kiêm tra thôi
Cụ ơi, vụ kiểm tra và thay thế nếu cần này có cần phải mang vào hãng hay chỉ cần ra gara lớn là được hả cụ???

truongvandesign

Xe hơi
Mong các cụ tư vấn vụ này cho em phát! Thanks các cụ!

truongvandesign

Xe hơi
Gara mà ko làm được gầm thì còn ai gọi là gara nữa, cụ cứ mạnh dạn xông vào đi
Dạ, ý em nói là nếu có thay thế phụ tùng cho gầm như giảm chấn, bát bèo... Mình cần vào hãng hay gara cũng được hả cụ? (Gara thì giá rổ có phần vừa phải, còn hãng thì trên trời...)

ThangTocBac

Xe tăng
Năm mới xin chúc aem dùng flr thương lộ bình an!!!
Aem giúp tôi đang dùng flr2004at mà mấy hôm nay bật đh sấy kính ok ,được lúc kính lại bị mù chở lại cứ phải đi chậm và bật đi bật lại ac vài lần mới được ae nào bị như vậy hoặc tư vấn và chỉ giúp chỗ sửa giúp tôi ở giải phóng hn 0904335253
Cụ xem nó đọng nước phía trong hay ngoài kính.
Đọng nuớc phía nào thì phía đó ấm hơn, ví dụ:
- đọng nước phía trong kính thì mặt trong kính xe ấm hơn mặt bên ngoài -> cần tăng độ lạnh điều hòa.
- đọng nước phía ngoài thì mặt trong kính lạnh hơn bên ngoài -> cần giảm độ lạnh điều hòa.

Nếu điều hòa chập chờn lúc chạy lúc không thì sẽ bị đọng nước phía trong kính -> cần sửa điều hòa.

hat65

Xe điện
Dạ, ý em nói là nếu có thay thế phụ tùng cho gầm như giảm chấn, bát bèo... Mình cần vào hãng hay gara cũng được hả cụ? (Gara thì giá rổ có phần vừa phải, còn hãng thì trên trời...)
Xe bình dân ko cần phải vào hãng làm gì cho nó cắt cổ, cụ cá vaào gara ngoài mà làm, chưa có chỗ quen thì cụ sang box chợ giời có mấy cụ kinh doanh phụ tùng ford cụ lấy sẵn số đt rồi cụ vào một gara yêu cầu họ kiểm tra bệnh xe cụ, họ sẽ báo các thứ cần thay lúc đó cụ gọi cho bên bán ptung những thứ cụ cần họ sẽ chở đến hoặc cụ về mua rồi mang đến cho gara thay. Nếu cụ gần láng hạ thì cháu giới thiệu cho 1 gara ở đó cháu thấy ổn

truongvandesign

Xe hơi
Dạ vầng, cháu theo ý cụ! Cám ơn cụ, kính cụ 1 cốc ạ! Hì!

1.6gli

Xe container
Em đoán 19C là chỗ quán bia 19C Ngọc Hà phỏng cụ Quang????
Em thấy em FLS mà vô lăng có 4 chấu, có 2 nút còi hơi bất tiện khi bấm còi, lúc quay vô lăng để chuyển hướng mà cần bấm còi cũng hơi khó chính xác như kiểu bố trí còi truyền thống gần như ấn 1 phát giữa vô lăng là kêu ngay. Các cụ có cách nào về sử dụng còi này ko ạ????
K phải có 2 nút còi đâu cụ. Cụ bấm tay nào cũng đc ạ bất kì chỗ nào bấm đc trên vùng còi đều kêu như nhau

Trạng thái
Thớt đang đóng