Mọi thắc mắc - chia sẻ kinh nghiệm kỹ thuật, sử dụng Ford Laser

Trạng thái
Thớt đang đóng

1.6gli

Xe container
Chúc đại gia đình ford, chúc nhà laser luôn tràn đầy năng lượng!

nguyen_kia

Xe điện
Cụ kira0212!
Năm ngoái em cũng bị giống cụ vì em SV xinh đẹp tông vào nhưng gương ko vỡ nẹp ko hư, em thay đồ cũ hết 350k, ga ra làm gần hết 1 buối vì phải đi lấy hàng!!!

kimnguukl

Xe tải
Tình hình là hôm 29 tết em mang cái tấm lót cốp sau xe laser ra phơi loanh quanh thế nào mấy chị thu gom rác đưa đi mất rồi, cụ nào biết chỗ nào bán hoặc chế tạo chỉ em biết với.Cảm ơn các cụ nhiều

3convit

Xe điện
Em vừa chạy gia đình tuyến HN-SAPA, vài cảm nhận về FL 1.8MT:
Ưu: Bám đường (vô-ra cua tốt); Phanh và hệ lái khi phanh rất tốt; máy khỏe (vượt xe khác trên đường đèo tốt); Gọn xe; Tay lái (hệ thống lái) chuẩn.
Nhược: Ồn; Ghế sau bị lắc nhiều nên mệt (muốn ko lắc thì sẽ mất cảm giác khi lái).
Kinh nghiệm: Nên chỉnh ghế lái phù hợp (phần tựa lưng ấy) sẽ ko bị mỏi và đau lưng.
Kết: Xe cỏ cho người có tài chính hẹp nhưng vẫn muốn 'chất chơi' khi vặn vô lăng! :D

1.6gli

Xe container
Tình hình là hôm 29 tết em mang cái tấm lót cốp sau xe laser ra phơi loanh quanh thế nào mấy chị thu gom rác đưa đi mất rồi, cụ nào biết chỗ nào bán hoặc chế tạo chỉ em biết với.Cảm ơn các cụ nhiều
Em cũng hóng với cụ này.

CMT

Xe tải
Các cụ giúp em với, xe em Laser đời 2000, hôm nay em quệt phải 1 thằng trẻ con chạy qua đường, may mà nó ko sao nhưng xe em bây h bị gãy gương bên phải, củ gương rời ra luôn. Nẹp cửa kính bên phải cũng bị vỡ một ít. Liệu ngày mai có còn chỗ nào mở để em đem xe ra không ạ? Và nếu có thì các cụ cho em địa chỉ với, em cảm ơn nhiều ạ

Hình em nó đây ạ
Cụ đã thay xong chưa? Hôm trước em cũng vừa mới thay cái gương bên lái, chi phí là 1250K cụ ạ.

chuongvit

Xe tăng
kiểm tra ngay và luôn máy phát nếu tiếng kêu rít rít như kim loại cọ vào nhau tèo bi đuôi máy phát rồi.
Xem em có hiện tượng khi mới nổ máy thấy có tiếng kêu rít phía 02 dây cu roa( ko bật điều hòa), để lâu ko thấy kêu.
Có phải thây dây curoa ko? các cụ cho ý kiến với ợ.
Tks,

chien81

Xe hơi
Em chào các cụ. Tình hình là ông anh em có mua con Fl trên Thái Nguyên đời 02 đèn ống số sàn biển 29N- 7550. Các cụ cho em gia nhập hội với nhé. Ông anh của em theo sau.:D

Platinum R

Xe máy
Bác nào biết nước chảy ra sàn xe Fl ghia 1.8 thì phải xử lý điều hòa thế nào với . Tks!

diendan37

Xe máy
Đầu xuân, xin kính chúc gia đình nhà Laser tràn đầy sức khỏe, an khang thịnh vượng !
Em là lính mới, nhưng cũng rất may mắn vào dịp cuối năm vừa qua được ngồi cụng ly với hai cụ là Chủ tịch và Thư ký nhà LF. Mong hai Cụ tiếp tục đẩy mạnh phong trào đoàn kết, chia sẻ nhằm nâng cao hiểu biết về vợ 2 cũng là để chăm sóc vợ 1, F1 được tốt hơn.
Trân trọng !

phutungford

Xe điện
Bác nào biết nước chảy ra sàn xe Fl ghia 1.8 thì phải xử lý điều hòa thế nào với . Tks!
Có thể không phải do điêu hòa mà là do giàn sưởi bị thủng cụ ạ!
Tốt nhất là cụ cho vào gara bảo thợ mở ra xem chảy ở vị trí nào là có ngay phương án xử lý mờ!

Adesign

Xe tăng
Website
www.vectorad.vn
Cái này do rốn thoát nước điều hòa chảy vào.

Cách khắc phục:

Mở nắp capo xe ra, tìm cái rốn thoát nước điều hòa (một ống nhỏ có đường kính khoảng 1cm thò ra) nằm ở phía vách ngăn bên ghế phụ, tìm thấy thì cụ cắt 1 đoạn ống sao cu (như dạng ống vòi bơm xe) khoảng 10cm và cắm vào đấy thế là ok (mục đích cắm vòi dài 10cm là để nước thải ra không bị gió thổi ngược vào làm ướt sàn).

Xe e để ở ngoài lên ko chụp đc ảnh vị trí của nó, để tìm nhanh nhất cụ đỗ xe mở nắp capo xong bật điều hòa, nhìn thấy nước thoát ở ống nào thì chỗ đấy chính là chỗ mình đang tìm.

Nếu mở ra đã thấy có vòi rồi, thì cụ nên kiểm tra lại giàn nóng, có thể giàn nóng bị thủng, khắc phục giàn nóng : 1 là cắt đi, 2 là thay giàn nóng mới :D

Chỉnh sửa cuối:
Bên ghế phụ phía sau và chỉ khi bật điêu hòa lạnh thì lúc nào cũng bị ướt sũng đệm sàn!
Hình như phải là ghế phụ phía trước chứ? Nếu không thì do sàn ghế phụ phía trước đệm dày nên nó mới thấm ra phía sau
Cái này do rốn thoát nước điều hòa chảy vào.

Cách khắc phục:

Mở nắp capo xe ra, tìm cái rốn thoát nước điều hòa (một ống nhỏ có đường kính khoảng 1cm thò ra) nằm ở phía vách ngăn bên ghế phụ, tìm thấy thì cụ cắt 1 đoạn ống sao cu (như dạng ống vòi bơm xe) khoảng 10cm và cắm vào đấy thế là ok (mục đích cắm vòi dài 10cm là để nước thải ra không bị gió thổi ngược vào làm ướt sàn).

Xe e để ở ngoài lên ko chụp đc ảnh vị trí của nó, để tìm nhanh nhất cụ đỗ xe mở nắp capo xong bật điều hòa, nhìn thấy nước thoát ở ống nào thì chỗ đấy chính là chỗ mình đang tìm.
Cụ phán quá chuẩn, em bổ sung thêm là nếu cần lấy cái ống ruột gà bơm nước bể cá cắm vào là OK

Adesign

Xe tăng
Website
www.vectorad.vn
Well căm cụ diendan37, chúc cụ sẽ có thêm nhiều kinh nghiệm khi tham gia diễn đàn OF nói chung và nhà FLF nói riêng để chăm sóc vợ 2 tốt nhất.
Nhân dịp năm mới thay mặt nhà FLF gửi tới cụ và gia đình 1 năm mới Thịnh Vượng và gặp nhiều may mắn.

Đầu xuân, xin kính chúc gia đình nhà Laser tràn đầy sức khỏe, an khang thịnh vượng !
Em là lính mới, nhưng cũng rất may mắn vào dịp cuối năm vừa qua được ngồi cụng ly với hai cụ là Chủ tịch và Thư ký nhà LF. Mong hai Cụ tiếp tục đẩy mạnh phong trào đoàn kết, chia sẻ nhằm nâng cao hiểu biết về vợ 2 cũng là để chăm sóc vợ 1, F1 được tốt hơn.
Trân trọng !

xekoxeko80

Xe tải
Đợt này xe em có hiện tượng lạ là sáng sớm ra đi khoảng 0-7km đầu tiên có tiếng lục cục nhẹ phát ra từ gầm xe bên phụ, dù đi chậm đường ko xóc mấy. Sau đó thì ko nghe thấy nữa dù vào ổ gà. Các cụ phán giúp em với. Thanks.

ThangTocBac

Xe tăng
Nước chảy sàn phía sau thì chắc do rửa xe hoặc đi trời mưa nước lọt vào từ 1 chỗ nào đó như gíoăng cưả hoặc lỗ bịt ở vòm lốp sau...
Dàn sưởi mà thủng thì 1 lúc là xe hết nước làm mát máy, vào viện ngay chứ đi sao được.
Nước điêù hòa thì chỉ ướt sàn phía trước là cùng, nếu ngấm đc ra phía sau thì phía trước phải đầy như cái ao rồi.

Trạng thái
Thớt đang đóng