[Thảo luận] Mới ra kinh doanh Taxi cần trợ giúp!

seraton

Xe đạp
thôi thì lót dép ngồi hóng cao nhân chỉ bảo vậy 8->

nangct

Xe tăng
cho cái sdt để anh em ủng hộ cụ

conphanhga

Xe hơi
Kinh nghiệm mỗi hãng mỗi khác, ban đầu cụ đừng để xxx túm gáy là tốt lắm rồi,sau này có KN cụ ra lái thương quyền tốt hơn...hầu như các ma taxi đều trưởng thành từ gruop ra cả. Good luck!!!

conphanhga

Xe hơi
Em đố ông GROUP nào chạy được tiền xăng theo giá này luôn. GROUP sử dụng VIOS toàn đời 2007 - 2011. Mới đầu tư lượng nhỏ VIOS 2014. Không cho phép hạ kính lái, ai chạy được 1800 - 1900 cũng tương đối là siêu nhân rồi đấy ạ. Thường thì phải 2200 nội đô
Chuẩn Men!!

xe than

Xe tăng
làm nghề này nó như đi câu ý. hôm đc hôm móm. mới kinh doanh thì fai cẩn thận trong khi đón of trả khách. đừng chạy ẩu. dần dần sẽ quen thoi.chịu khó xem bản đồ xem đi đường nào gan va thoáng, tránh giờ cao điểm vì hay tắc đường. rất tốn xăng và hay bị va chạm. luôn update những đường nào taxi ko dc phep hoat động.một số tình huống phải chủ động chứ ko nen nghe theo sự chỉ đạo của khách, như là dừng trả khách nơi ko dc dừng.vì nhiều khi khách chỉ biết tiện cho khách mà ko biết đến luật gtdb.fai chú ý sự an toàn luc đón hay trả khách. tối kỵ để khách tự xuống bằng cửa sau bên lái vì rất dễ xảy ra tai nạn. luôn mở đàm để đón khách theo yêu cầu của tổng đài. không tham lam dđồ của khách khi khách bỏ quên. gây thiện cảm tốt để có nhiều khách quen. ko nóng vội khi thấy người khác kiếm tiền nhiều hơn vì mới lái nên sẽ mất một tháng để làm quen với rất nhiều thứ. nói chung làm nghề này áp lực cv là rất lớn. chuc cụ thành công.
để tránh làm không công thì phải luôn luôn tuân thủ luật gtdb.chỉ cần ẩu chút xíu thì coi như làm chỉ để nuôi ch ó vàng, ch ó xanh và mấy con ch ó loanh quanh mà thôi.
Mợ này giỏi ghê,quá chi tiết luôn,em không còn gì để tư vấn thêm nữa.

Nguyenthinhdat

Xe đạp
Tình hình E làm mấy hôm thấy nản lắm. Xe thì đông mà khách thì ít mà có khách mấy bác già cũng vợt mất rồi tranh cướp nhau mẹt lắm. chạy ẩu nguy hiểm nữa. E chưa bị công an bắt mà chỉ suýt bị mấy lần thôi. Cầm xe 24h chạy cực mệt luôn, khổ nữa làm khó kiếm được chỗ đậu xe lăm.
Chạy xe mà ko tính toán chạy vòng vòng ko khách cuối ngày nộp lệnh trừ tiền xăng đi cũng ko có công luôn chứ lại bị công ăn bắt phát âm luôn mấy ngày.
Làm 1 ngày nghỉ 1 ngày có khi đội trưởng bắt chạy thông 3 ngày cực mệt luôn.
Tháng có khi làm đến trên 45 công theo ca 8 tiếng vì 15 ngày x 8gio/ ngày.
Khuyên thật bác nào chạy taxi phải kiên trì và chịu được áp lực công việc. Làm nghề này chạy xe ko thể bình tĩnh được. Nếu bình tĩnh sẽ bị bác khác vợt khách mất ngay. Nguy hểm lắm. Va quẹt xước xát liên tục............

Nguyenthinhdat

Xe đạp
Rẻ nhất là 2000 - 2300 chạy được 1900 là ko có luôn đó. có ông chạy 2500 kìa nói chung tùy xe. 2011 minh đang chạy 2300 đó

Doang

Xe tải
Cụ phải chịu khó la cà quán nước nơi anh em taxi hay ngồi mà học kinh nghiệm. Thời gian đầu sẽ rất áp lực: từ công an, đường xá, thu nhập,.... Lúc đầu chưa có khách quen nên chạy sẽ rất vất vả, ngày đỏ thì lệnh cao, ngày đen thì lệnh thấp có khi chạy còn âm tiền xăng. Nếu cụ cí đủ kiên trì và sức khoẻ để vượt qua giai đoạn này thì sẽ ok thôi. E cũng đang lái ML, ghét nhất là phải đi giao ca sớm hichic

100Km/h

Xe buýt
Cụ nhớ găm ít số đt "nóng" trong người nhé, nếu hay chạy ca đêm thì đó là lợi nhuận chính đấy=))

huongdao

Xe tải
Tình hình E làm mấy hôm thấy nản lắm. Xe thì đông mà khách thì ít mà có khách mấy bác già cũng vợt mất rồi tranh cướp nhau mẹt lắm. chạy ẩu nguy hiểm nữa. E chưa bị công an bắt mà chỉ suýt bị mấy lần thôi. Cầm xe 24h chạy cực mệt luôn, khổ nữa làm khó kiếm được chỗ đậu xe lăm.
Chạy xe mà ko tính toán chạy vòng vòng ko khách cuối ngày nộp lệnh trừ tiền xăng đi cũng ko có công luôn chứ lại bị công ăn bắt phát âm luôn mấy ngày.
Làm 1 ngày nghỉ 1 ngày có khi đội trưởng bắt chạy thông 3 ngày cực mệt luôn.
Tháng có khi làm đến trên 45 công theo ca 8 tiếng vì 15 ngày x 8gio/ ngày.
Khuyên thật bác nào chạy taxi phải kiên trì và chịu được áp lực công việc. Làm nghề này chạy xe ko thể bình tĩnh được. Nếu bình tĩnh sẽ bị bác khác vợt khách mất ngay. Nguy hểm lắm. Va quẹt xước xát liên tục............
em đã nói là làm nghề này áp lực công việc nhiều lắm. phải yêu nghề và quết tâm thì mới theo được. nói chung một hai tháng đầu đừng nghĩ đến lương, cụ chạy mà không va quệt và bị xxx nó phạt là ok rồi. còn nhieu cái cụ phải updat vì mới vào nghề nữa.nên một tháng đầu là khó khăn nhất, khi cụ lãnh đủ những kiến thức thì áp lực sẽ giảm xuong thoi.chuc cụ luôn mạnh khỏe và thành công.
à quên, để cụ luôn vững tâm và luôn lái xe an toàn thì khuyên cụ để ảnh vợ con trước volang.để cụ luôn nhìn thấy vợ con mà cố gắng cũng như luôn lái xe an toàn. chưa có vợ thì để ảnh người yêu hay bất cứ ai mà cụ luôn yêu quy.vạn sự khởi đầu nan,đừng gian nan bắt đầu nản cụ nhé.

dumi

Xe máy
trước tiên cụ phải chạy cẩn thận, tận tình, chu đáo với khách. Cụ cứ làm hộp cac sẽ có nhiều khách quen gọi.
chúc cụ đông khách.

shinkisu

Xe hơi
Hóng bí kíp sau này thất nghiệp chạy xe giành khách các cụ :))