Chi hội Mỗi ngày tôi chọn 1 niềm vui

cháu lên 3

Xe container
Mình vừa xem 1 bộ phim chiến tranh và nghĩ ngẫm 1 điều:

Sau mỗi cuộc chiến tranh, bù đắp lớn nhất là tình yêu. Những nỗi đau còn lại trong mỗi người luôn cần được chia sẻ bằng tình thương.
Phim gì vậy cụ, đọc tên cho em xem với, dạo này ít việc rảnh rỗi quá :(

Quách Tỉnh

Xe buýt
Thế là em đã ở thành phố Nha Trang 20 ngày rồi, thời gian không đủ dài để tìm hiểu về cuộc sống, con người, nhưng những gì em có thể cảm nhận được cho đến giờ phút này chỉ có thể gói gọn trong 3 từ "quá tuyệt vời". Thành phố hiền hòa và êm đềm, trời nắng không làm người ta nhức nhối. Không khí với vị mặn của biển thanh lọc cơ thể đến từng tế bào. Có quá nhiều nơi đẹp ở Nha trang mà những lần lướt qua như 1 khách du lịch em không được biết. Lần mò trong những hẻm nhỏ bên bờ sông, mà phải giật mình vì quá thơ mộng, hữu tình...Đồ ăn thì tươi và ngon, em chỉ biết chép miệng trong mỗi bữa ăn, ngon quá..Những người em gặp nơi đây đều dễ mến, và thực sự tốt bụng. Từ một người gần như không có mối quan hệ quen biết nào tại thành phố này, giờ đây với em mỗi ngày trôi qua đều không vô vị. Em đã gặp nhiều người Hà nội vào đây sinh sống, và mọi người đều dành những tình cảm tốt đẹp cho thành phố biển hiền hòa này...
Em vui quá, nên lên đây chia xẻ với cả nhà, welcome cả nhà vào đây chơi nhé..
Nếu theo đúng kế hoạch cá nhân là giữa tháng 7 em vào đó nghỉ với gia đình.
Đến hẹn lại lên chị nhé :)

Sophieinluv

Xe buýt
e định kiếm cái vé bay vào với chị đợt này cùng với mấy đứa bạn em...dưng mà...lại có kế hoạch khác rùi, khoảng 1 tháng nữa e vào nha chị

Sophieinluv

Xe buýt

Dogia

Xe điện
sao chú Quách lại sùi bọt mép ra thế kia hử :))

Bank6688

Xe buýt
Smooth E (b) dành tặng chị em được đới.

Bank6688

Xe buýt
Vẫn là link của mợ rô, quảng cáo dầu gội đầu pen tin đầy ý nghĩa, rất đáng để xem.[video=youtube;w86p6UV0-ZQ]http://www.youtube.com/watch?v=w86p6UV0-ZQ&feature=related[/video]

Sophieinluv

Xe buýt
Mỗi Ngày Tôi Chọn Một Niềm Vui

Mỗi ngày tôi chọn một niềm vui
Chọn những bông hoa và những nụ cười
Tôi nhặt gió trời mời em giữ lấy
Để mắt em cười tựa lá bay

Mỗi ngày tôi chọn đường mình đi
Đường đến anh em đường đến bạn bè
Tôi đợi em về bàn chân quen quá
Thảm lá me vàng lại bước qua

Và như thế tôi sống vui từng ngày
Và như thế tôi đến trong cuộc đời
Đã yêu cuộc đời này bằng trái tim của tôi

Mỗi ngày tôi chọn một niềm vui
Cùng với anh em tìm đến mọi người
Tôi chọn nơi này cùng nhau ca hát
Để thấy tiếng cười rộn rã bay

Mỗi ngày tôi chọn một lần thôi
Chọn tiếng ru con nhẹ bước vào đời
Tôi chọn nắng đầy, chọn cơn mưa tới
Để lúa reo mừng tựa vẫy tay

Và như thế tôi sống vui từng ngày
Và như thế tôi đến trong cuộc đời
Đã yêu cuộc đời này bằng trái tim của tôi

Mỗi ngày tôi chọn ngồi thật yên
Nhìn rõ quê hương, ngồi nghĩ lại mình
Tôi chợt biết rằng vì sao tôi sống
Vì đất nước cần một trái tim !

10 điều lãng phí nhất trong cuộc đời bạn
Trong hành trình tạo dựng một cuộc đời có ý nghĩa, nếu bạn lỡ coi thường một trong 10 điều thiết yếu dưới đây, coi như bạn đã tự đánh mất một phần nhựa sống của chính mình.

Sức khoẻ: Lúc còn trẻ, người ta thường ỷ lại vào sức sống tràn trề đang có. Họ làm việc như điên, vui chơi thâu đêm, ăn uống không điều độ.... Cứ như thế, cơ thể mệt mỏi và lão hoá nhanh. Khi về già, cố níu kéo sức khoẻ thì đã muộn.

Thời gian: Mỗi thời khắc "vàng ngọc" qua đi là không bao giờ lấy lại được. Vậy mà không hiếm kẻ nếm 8 giờ làm việc qua cửa sổ. Mỗi ngày, hãy nhìn lại xem mình đã làm được điều gì. Nếu câu trả lời là "không"!, hãy xem lại quỹ thời gian của bạn nhé!

Tiền bạc: Nhiều người hễ có tiền là mua sắm, tiêu xài hoang phí trong phút chốc. Đến khi cần một số tiền nhỏ, họ cũng phải đi vay mượn. Những ai không biết tiết kiệm tiền bạc, sẽ không bao giờ sở hữu được một gia tài lớn.

Tuổi trẻ: Là quãng thời gian mà con người có nhiều sức khoẻ và trí tuệ để làm những điều lớn lao. Vậy mà có người đã quên mất điều này. "Trẻ ăn chơi, già hối hận" là lời khuyên dành cho những ai phí hoài tuổi thanh xuân cho những trò vô bổ.

Không đọc sách:
Sách truyền bá văn minh. Không có sách, lịch sử im lặng, văn chương câm điếc, khoa học tê liệt, tư tưởng và suy xét ứ đọng. Từ sách, bạn có thể khám phá biết bao điều kỳ thú trên khắp thế giới. Thật phí "nửa cuộc đời" cho nhưng ai chưa bao giờ biết đọc sách là gì!

Cơ hội: Cơ hội là điều không dễ dàng đến với chúng ta trong đời. Một cơ may có thể biến bạn thành giám đốc thành đạt hay một tỷ phú lắm tiền. Nếu thờ ơ để vận may vụt khỏi tầm tay, bạn khó có thể tiến về phía trước.

Nhan sắc: Là vũ khí lợi hại nhất của phụ nữ. Có nhan sắc, bạn sẽ tự tin và chiếm được nhiều ưu thế hơn so với người khác. Tuy nhiên, "tuổi thọ" của nhan sắc có hạn. Thật hoang phí khi để sắc đẹp xuống dốc. Hãy chăm sóc mình ngay từ bây giờ.

Sống độc thân: Phụ nữ ngày nay theo trào lưu "chủ nghĩa độc thân". Thực tế là khi sống một mình, bạn rất cô đơn và dễ cảm thấy thiếu vắng vòng tay yêu thương của chồng con. Bận bịu gia đình chính là một niềm vui. Sống độc thân, bạn đã lãng phí tình cảm đẹp đẽ ấy.

Không đi du lịch: Một vĩ nhân đã từng nói: "Khi đi du lịch về, con người ta lớn thêm và chắc chắn một điều là trái đất phải nhỏ lại". Vì thế, nếu cho rằng đi du lịch chỉ làm hoang phí thời gian và tiền bạc, bạn hãy nghĩ lại nhé!

Không học tập: Một người luôn biết trau dồi kiến thức sẽ dễ thành công hơn người chỉ biết tự mãn với những gì mình biết. Nếu không học hành, bạn đang lãng phí bộ óc đấy!

Chu Dung Cơ viết rằng:

Qua một ngày mất một ngày
Qua một ngày vui một ngày
Vui một ngày lãi một ngày

Trong sách Cổ học tinh hoa, cụ Ôn Như có dịch chuyện của Bảo Huấn bên Tàu. Truyện kể ba điều tự phản của Mạnh tử rằng ai làm mình tức giận, ai cáu gắt với mình thì hãy coi như đi đường bị gai vướng vào áo hoặc bị thuyền không người lái đâm vào, cùng lắm là bị cơn gió dữ tạt vào mình, cớ gì phải giận. Cứ từ từ đứng lại, từ từ gỡ gai ra, vì cái gai, con thuyền không hay cơn gió kia có gì đâu mà tâm mình phải phiền muộn. Để sức lo việc khác, quan tâm trau dồi bản thân, kiếm niềm vui trong cuộc sống, con cái...

scorpion2204

Xe buýt
Website
socnho.vn
Sad Angel
Igor Krutoi Pechalniy

TY thật nhẹ nhàng.

[video=youtube;Sz1idnMQFOA]http://www.youtube.com/watch?v=Sz1idnMQFOA[/video]

scorpion2204

Xe buýt
Website
socnho.vn
Tặng những ai đang, đã , sắp làm cha mẹ.

Nhật ký của mẹ- Hiền Thục.

[video=youtube;CM5Slb5QROs]http://www.youtube.com/watch?v=CM5Slb5QROs&feature=related[/video]

Cha và con gái - của Micheal Duduk De Wit. Phim đoạt giải Oscar cho phim hoạt hình ngắn ( 8p) năm 1995.

[video=youtube;zOmOQoP7Rd4]http://www.youtube.com/watch?v=zOmOQoP7Rd4[/video]

Dogia

Xe điện
Sáng nay em chọn được cái này vui quá cơ :))

Toyota Celica

Xe container
Ơ cái ảnh vui quá , hôm nay vui rồi

Sophieinluv

Xe buýt
clip của cụ Sco st hay quá...cảm ơn cụ nhiều lắm
quả là những vitamin cho tinh thần và cuộc sống :x
Mỗi ngày thấy các cụ mợ trong Box yêu thương quan tâm nhau em thấy vui lắm. Thỉnh thoảng e có hay cãi nhau 1 tẹo với mọi người, nhưng phụ nữ nhiều chuyện mà, đừng chấp nha
Cheer