Mỗi ngày em làm một bài thơ

Okane

Xe container
Đừng đóng mợ ơi, để e đọc lại từ đầu, có j e làm thơ hộ cho. Mỗi ngày e k làm thơ được nhưng mỗi lần nhậu thì chẳng hiểu sao "thơ" nó cứ phun ra phè phè, thế mới khổ :-??

Okane

Xe container
Vì cái thớt đó có những từ nhạy cảm, mợ là phụ nữ, mợ hiểu rằng bao nhiêu % đàn ông vào đó, mỗi ng thêm bớt 1 câu, em không nói thế, chả có nhẽ để họ cười lăn cười bò ra 1 cách vô văn hóa vì những ý nghĩ đen tối? nếu đọc thơ mà hiểu được ng thì mợ cũng hơi phiến diện rồi ạ, vì ngay từ đầu e đã nói những bài thơ em làm là trong 1 giai đoạn có nhiều những điều giằng co, ám ảnh. có như nào thì viết như thế thôi . còn sống thì vẫn phải sống vui chứ mợ.
Văn hóa chém là thế, mà em thật là mợ giao bán hàng các cụ ý chém cho vui để thớt ló khỏi trôi đi là tốt lắm rồi, bán được cho cụ nào có nhu cầu thì bán ko thì thôi, có gì đâu. Còn phàm là đen tối, mợ không đen tối sao biết người ta đen tối, nói lời đen tối chưa chắc là đầu óc đen tối, nói lời hoa mĩ chưa chắc là con người thanh tao. Nhưng cụ bảo các cụ ý cười lăn cười bò 1 cách vô văn hóa làm em áy náy quá, từ giờ e cũng ko dám fun với mợ nữa :D
Á á, hóa ra 2 mợ này đang nói xấu mềnh, thớt đấy e chỉ nói mỗi từ DÉP thôi, tuyệt nhiên k có từ nào bậy (ah có nhắc tới cái lỗ rún nữa) :D

vudinhquang

Xe container
Ơ thế thớt đóng thật hả? Tiếc nhỉ!

tungcalo

Xe điện
Thú thực là em đã có linh cảm là sẽ có chuyện lùm xùm ở thớt này, vậy nên em chỉ đọc mà ko comment gì cả.

Em ko biết phán xét thế nào cả. Chỉ biết rằng dẫu thế nào đi nữa thì em vẫn thích đọc những bài thơ của mợ atumi ở thớt này. Thật tiếc khi mỗi sáng ko còn được đọc thơ nữa . . .

vudinhquang

Xe container
Em cũng thế im lặn. Thấy trang 18 lùm xùm mà vẫn im. Đến bài Biển thì ứ im nữa!Cơ mà chủ thớt có khả năng sưu tầm thì cứ ST cho mọi người, sao phải dỗi?Càng thú vị hơn nếu ST còn Modify thêm tý ty...
Thú thực là em đã có linh cảm là sẽ có chuyện lùm xùm ở thớt này, vậy nên em chỉ đọc mà ko comment gì cả.

Em ko biết phán xét thế nào cả. Chỉ biết rằng dẫu thế nào đi nữa thì em vẫn thích đọc những bài thơ của mợ atumi ở thớt này. Thật tiếc khi mỗi sáng ko còn được đọc thơ nữa . . .

Nhạc

Xe container
Em cũng thế im lặn. Thấy trang 18 lùm xùm mà vẫn im. Đến bài Biển thì ứ im nữa!Cơ mà chủ thớt có khả năng sưu tầm thì cứ ST cho mọi người, sao phải dỗi?Càng thú vị hơn nếu ST còn Modify thêm tý ty...
hehe, tại em, các cụ giải tán lập thớt mới đi, cái gì qua rồi thì thôi, chúng ta nghĩ về nhau thấy vui lúc nào thì tốt lúc ý, không thì cũng bỏ qua, kiếm tìm niềm vui mới,
cụ Tùng chịu khó nhé

vudinhquang

Xe container
Công nhận nhiều thớt mới chối thật!(Cả thớt em lập, vì em bị xui đếu trong lúc say)
hehe, tại em, các cụ giải tán lập thớt mới đi, cái gì qua rồi thì thôi, chúng ta nghĩ về nhau thấy vui lúc nào thì tốt lúc ý, không thì cũng bỏ qua, kiếm tìm niềm vui mới,
cụ Tùng chịu khó nhé

Okane

Xe container
Hay e lập thớt mới: tìm bồ cho mợ Tung CaLo nhá :))

vudinhquang

Xe container
Em thấy Hà Nội có phố Hàng Bồ đấy! hehe

Hồng Nguyễn

Xe tăng
Công nhận nhiều thớt mới chối thật!(Cả thớt em lập, vì em bị xui đếu trong lúc say)
Mợ nói thế này là thế nào, thớt đó đểu, hóa ra e post vào cũng đểu à, Dỗi rồi, giận rồi, ghét rồi

DG8809

Xe tải
Em đã xa rồi, xa thật sao?
Mới thôi mà đã như thủa nào
Từ đây hoàng hôn đầy sắc tím
Trăng về còn em đang ở đâu?

.....
Em cứ chờ mợ tiếp đấy...

@Các cụ, các mợ: Em thì em nghĩ thế này, dù sao cũng không thể phủ nhận mợ atumi giỏi làm thơ. Giọng thơ rất cá tính và khẩu khí, hơn nữa mợ rất trẻ mà cách hành văn, hành thơ của mợ rất trải nghiệm. Em thấy các cụ các mợ góp ý với mợ atumi là đúng thôi, thường thì ai vào sân khấu thơ ca để đọc cũng như để viết cũng đều hoặc yêu thơ hoặc có chút nợ với thơ cả. Ở ngoài đời bon chen thật giả lẫn lộn rồi vì vậy vào đây có chỗ để nói lên những cảm xúc, suy nghĩ thì hay dở có sao? Vì vậy những cảm xúc ấy nhứng suy nghĩ ấy phải nói lên từ chính lòng mình phải không các cụ/mợ?
@mợ atumi: Em cho rằng mình lớn lên nhiều bởi những lời nói khó nghe về mình chứ ở đời mà chỉ gặp toàn những người tán dương mình thì không biết sẽ đi về đâu. Mợ dỗi như thế là mợ rất con gái, mà mợ có dỗi em mới viết những dòng này, mọi người góp ý với mợ là muốn cho cái thớt này nó thanh bạch chứ chẳng ai hiềm tị với mợ đâu. Em lại nói mấy lời ngang tai mợ nữa rồi.
Hi vọng sáng ngày mai mợ viết tiếp vần thơ dở của em mợ nhé(!)

Chỉnh sửa cuối:

Nhạc

Xe container
Em biết Miu cũng có ý thích em từ lâu rồi, nhưng cái duyên kiếp này nó vẫn chưa đến.
Miu ơi, cho anh xin lỗi, cho anh nợ đến kiếp sau nữa nhé
Mai đưa tay đây, em cắt 1 miếng nhỏ xíu để kiếp sau gặp lại còn nhận ra nhá :-ss

Okane

Xe container
@mợ atumi: Em cho rằng mình lớn lên nhiều bởi những lời nói khó nghe về mình chứ ở đời mà chỉ gặp toàn những người tán dương mình thì không biết sẽ đi về đâu. Mợ rỗi như thế là mợ rất con gái, mà mợ có rỗi em mới viết những dòng này, mọi người góp ý với mợ là muốn cho cái thớt này nó thanh bạch chứ chẳng ai hiềm tị với mợ đâu. Em lại nói mấy lời ngang tai mợ nữa rồi.
Hi vọng sáng ngày mai mợ viết tiếp vần thơ dở của em mợ nhé(!)
DỖI cụ ơi, chứ mợ ấy đang DỖI, cụ bảo RỖI bố ai chịu được :)

Nhạc

Xe container
DỖI cụ ơi, chứ mợ ấy đang DỖI, cụ bảo RỖI bố ai chịu được :)
Đề nghị bạn voi còi đi ngủ cho nhanh lớn, thơ ko chịu làm cứ lanh chanh :(
Tự nhiên nhớ Wind mới chết :(