[Thảo luận] Mới lấy bằng - thuê xe tự lái đi chợ Viềng- xin kinh nghiệm các cụ

buffalo car

Xe điện
:21::21::21:
mát ga qá nhể, hay mụ ấy đạp đi QUẤT LÂm nun òi
Đi liên hoan luôn hả cụ :21::21::21:, hay là cụ ấy mua đựoc cân thịt Bê non tơ, giờ đang oánh chén, say roài!!!

M&M

Xe điện
Em xin thông báo là tắc đường đến 9h sáng ạ. May mà em về lúc 4h đường vắng lắm, hehe. Lúc về gần đến cầu Giẽ lại còn được xem phim sex nữa chứ, diễn viên là 1 chú SF hay Vera gì đó đang hiếp em dải phân cách.:21:
Em nợ ảnh nhé. Tối về nhà em pot ảnh hầu các cụ

coolpix8700

Xe ngựa
Em thấy cái Vera này đứng như mấy con gì hay xxx vào lốp xe em ấy, tức chết đi được, về quên rửa là la răng đúc rộp lên ngay!
Chắc bác chủ thớt đi đường vòng rồi. Hồi đi bộ đội, em cũng thấy họ lên cấp có rất nhiều cách. Có bác cần cù lao động, xúc đất, vác bê tông, hết năm này qua năm khác và lần mò em thấy bây giờ cũng cấp tá. Có nhiều bác đơn vị chuẩn bị vào chiến dịch, xung phong ôm bộc phá dọn rào cửa mở. Gần 1 trung đội cửa mở, thế mà hình như bây giờ cũng còn 1 hay 2 bác lên đến đại úy thì về hưu sớm. Còn mấy bác còn lại không biết bây giờ ở đâu, vì họ xuống tuyến sau hết sau khi qua các bệnh viện. Có quả Claymor không hiểu mấy ông công binh lúng túng thế nào lại lắp ngược, rào không quét, lại quét quân mình. Trận ấy, tụi em không hoàn thành nhiệm vụ! Nhưng cũng có người làm như thế ở đơn vị khác bây giờ lên tướng. Đường ấy ngắn nhất nếu gặp may, khẩu hiệu: "nhất xanh cỏ, nhì đỏ ngực" mà! Vào chỗ khó nhất, nếu qua được sẽ tiến nhanh nhất!

Bắc Âu

Xe điện
Cụ gà và cáo đâu rồi nhỉ, tự dưng em thấy sốt ruột quá.:^)

FX1250

Xe tải
Thường ở Chung cư Splendora, An Khánh, Hoài Đức.
cáo đã ăn thịt gà -> nên mất tích lun :)):)):))
Mong sao cho cụ GÀ và 2 mợ CÁO được bình an, đi đến nơi ...... về đến chốn ..... nhà nghỉ (l)(l)(l)
Xong việc đề nghị gà và cáo trình diện (k)

FujiS5200

Xe điện
Không thấy bác chủ thread đâu nữa rồi. OF nhà mình đăng tin tìm người đi lạc thôi nào.
Bác chủ đi về mà ứ thấy report như đã hứa là tụi em xin phép được tăng vang đỏ đới. Hi hi.

gavacao

Xe hơi
Bá cáo các cụ, em đây em đây ạ:)
Em đã trở về an toàn ạ. Về mệt em ngủ li bì + một số công chuyện lu bu chút nên giờ mới hầu chuyện được các cụ ạ!
Chuyến đi của em lúc đầu các cụ mới nghe thấy nó quá mạo hiểm phải không ạ? Nhưng thực tế những gì diễn ra lại có vẻ đơn giản hơn nhiều ạ, em xin kể các cụ nghe như sau:
Đầu tiên hôm mùng 5 em open cái topic này hỏi xin kinh nghiệm các cụ thì em mới thực hiện sự trợ giúp "hỏi ý kiến khán giả", chứ chưa dùng phương án "gọi điện cho người thân". Đến tối ngày mùng 6, em cầm cái alo bấm số đi tứ tung hỏi mọi người thì hóa ra mới biết là có rất nhiều bạn bè và người thân của mình cũng đi chợ Viềng hôm đó. Thế là em rủ được 2 xe nữa đi cùng giờ với em. Thêm nữa, nghe theo lời khuyên của nhiều cụ trên này, em cũng lọ mọ tìm 1 tài già để đi cùng, cuối cùng lôi ngay được ông lái xe cho sếp em ở công ty. Thiết kế được 2 vụ này em đã quá yên tâm rồi các cụ ạ.:69:
Khoảng hơn 4h chiều 1 tẹo bọn em xuất phát, xe em được hộ tống đi giữa :21: , trong xe em là 2 mợ kia + bác lái xe công ty và em (em lái luôn). Xuống đến đường giải phóng, đoạn quay xe để rẽ sang đường Pháp Vân - Cầu giẽ, em đã tia thấy cái biển cấm quay đầu ở ngay chỗ bến xe nước ngầm, thế mà ông xe trong đoàn em đi trước em lại xi nhan trái và rẽ, em thắc mắc thì ông tài già bảo cứ xi nhan đi theo. Hóa ra ông kia phi thẳng vào cây xăng, nhưng lại lượn ra ngay (giả vờ mua xăng thôi ạ :21: ), em cũng lượn theo, ra ngoài 1 đoạn nhìn sang phải thấy có mỗi 1chú XXX đang ngồi vểnh râu uống nước chè.
Gớm, mà chạy Pháp vân Cầu Giẽ tốc độ tối thiểu 80 mát nhẩy các cụ nhẩy :21:.
Bọn em phi thẳng 1 mạch xuống đền Trần, qua cửa gửi xe tìm bãi đỗ ở ven đường thì em nhảy xuống để bác tài kia xử lý đỗ xe cho nó đẹp. :21: . Sau khi lễ xong ở đền Trần thì trời đã tối, lại nhận được thông tin là đường vào chợ V tắc lắm, thế là em giao luôn xe cho bác tài kia lái, em không lái nữa :P
Khi rẽ vào đường đi chợ viềng, còn cách chợ khoảng 8km nữa thì tắc kinh khủng không thể nhích lên đươc nữa, bọn em quyết định gửi xe và đi bộ vào chợ (xe ôm cũng không đi được)
Đang đi thì có 1 tình huống khá bất ngờ và bi hài xảy ra: Bọn em đi đc khoảng 5km thì hầu như ai cũng thở ra tai nên hò nhau kiếm quán nước ngồi uống nước. Khi kiếm đc quán rồi thì em vừa ngồi độ khoảng dăm phút đang chờ nước chè mới pha nó ngấm thì tự dưng đau bụng dữ dội. Mọi người hỏi han, có người bảo hay là đau ruột thừa? nhưng ruột thừa em mới phẫu thuật cắt bỏ cách đây 2 tháng rồi :21: . Em chẩn đoán là do thức ăn, bèn vào restroom của quán ăn bên cạnh. Chính xác là em bị gặp ông Tào Tháo các bác ợ, thế mới đau xờ cau chứ :ohmy: (vậy mà em các cụ ở trang đầu của topic này mà chả thấy cụ nào tư vấn là chuẩn bị thuốc men). Không kiếm ra Berberine nên em đành nhai búp chè và uống nước chè đặc, may mà cũng đỡ 1 chút).
khoảng 4h30 sáng bọn em mới rời chợ V để đi về (bọn em về muộn vì các mợ la cà mua bán nhiều thứ, em và 1 vài ông bạn nữa thì dính chặt ở em Tôm-cua-cá-bầu-gà-hươu :21: ). Toàn bộ lượt về em không cầm lái nữa vì phần vì em mệt do lâu không đi bộ, phần vì cái bụng em nó vẫn lâm râm, phần thì do điều kiện trời mưa, đường trơn nguy hiểm. Tầm 6h30 sáng, khi về qua đoạn Đồng Văn- Phủ Lý, em cũng gặp 1 vụ bác xe santafe làm xiếc trên giải phân cách. Em rút máy ảnh ra bấm vội được 2 pô nhưng do xe đi nhanh ảnh bị rung và mờ, nên em không post lên nữa (cụ M&M cũng đã có ảnh rồi).
7h20 sáng 8/1 là em bước vào nhà, kết thúc chuyến đi trong trạng thái mệt, buồn ngủ nhưng vui.

Một lần nữa chân thành cảm ơn tất cả các cụ đã quan tâm và chia sẻ những kinh nghiệm quý báu cho em! :6:
P/S: văn em hơi kém, các cụ chịu khó đọc chút nha :)

Ruarualady

Xe tăng
:)):)):))

Report dài nhể, chả cóa cái hình nào. Vote trừ nhá

FujiS5200

Xe điện
Chúc mừng bác đã có chuyến đi an toàn và vui vẻ. Vậy là vụ này bác đã có được phương án tối ưu nhất rồi còn gì. Chúc mừng, chúc mừng.

Thuxe

Xe tải
Rề pọt của cụ hay đấy. Cái chính là cụ xử lý hơi bị chuẩn các đòn gió mà các cụ OF chém ào ào.
(b)

Bắc Âu

Xe điện
Chả có ảnh 2 mợ hả cụ cáo?:21:

nguyenanhson113

Xe tăng
Chủ thớt bản lĩnh đấy!:77:

coolpix8700

Xe ngựa
Mới lái và xe thuê thì em khuyên không nên đi chợ Viềng vào ngày 7 này. Nếu muốn bác chủ topic có thể đi sớm hơn hay muộn hơn độ 2 hôm. Nhiều bác chưa đi khuyên nên đi "từ tốn"! Lời khuyên rất chí lý cho người mới lái hoặc cả lái lâu năm nhưng rất thừa ở cái chợ này đúng hôm họp! Nếu bác đi từ sáng sớm 7 thì có thể vào đến sát chợ, đi muộn hơn thì đỗ xe cách chợ 5km, đi buổi trưa thì khảng gần 10km... Nhưng đỗ sát chợ mà gần sáng muốn ra thì cũng phải đi từng ấy km len lỏi có khi ô tô hàng 4 chen lẫn giữa xe máy và người đi bộ... trong khi trời còn tối om om. Còn gửi xe lại là một vấn đề lớn, nếu vào sớm, tìm được 1 nhà dân nhét được cái xe vào thì quá may, nếu không dọc cái đường ấy, từ chỗ rẽ, tiện bỏ xe ven đường đi bộ vào, nếu là xe thuê thì bác cũng nên suy nghĩ!
Rề pọt của cụ hay đấy. Cái chính là cụ xử lý hơi bị chuẩn các đòn gió mà các cụ OF chém ào ào.
(b)
Bác có thấy "gió" không?
Diễn biến bác chủ thớt mô tả chắc chỉ sai vài li! Cũng may trước khi đi bác ấy lên đây hỏi, và mọi người cũng chỉ ra các khó khăn thật sự, chứ hoàn toàn không dọa. Nếu nghi ngờ bác đọc thêm ở topic bên "Chợ Viềng năm nay...". Đúng là để tập thì 1 năm 365 ngày rất nhiều cơ hội, nhưng để thử sức giữa đám "loạn quân" ấy thì không nên, an toàn cho mình và cho cả những người khác quan trọng hơn nhiều!
Muốn tập đi đường tắc, hàng ngày cứ chờ gần giờ cao điểm đi từ ngã tư Vọng đến ngã tư Sở rồi vòng lại. Muốn thử sức "thăng bằng bên tay lái" thì 1 hay 2 lần đường QL số 3 theo hướng Cầu Đuống đến Ba Hàng rồi vòng lại, thêm chút mạo hiểm chờ giờ học sinh tan học về trưa hay cuối giờ chiều có thêm mấy cái chợ ven đường... Ở đó có đủ hết, xe chở hàng 12 cặp bánh chạy đủ tốc độ, xe máy, xe đạp trên đường QL đủ có 2 làn xe... Ban ngày ban mặt tha hồ luyện, việc gì phải chọn giải pháp sóng hàng 3, hàng 4 trên đường làng giữa đêm hôm khuya khoắt, 1 giờ đi chưa được nửa km?

NguoiTlem

Xe hơi
Chuyến đi của em lúc đầu các cụ mới nghe thấy nó quá mạo hiểm phải không ạ? Nhưng thực tế những gì diễn ra lại có vẻ đơn giản hơn nhiều ạ,
bác thấy đúng chưa, quá mạo hiểm nếu bác đi một mình với bao chuyện không lường trước được. Em dự là bác đau bụng còn là do tinh thần nữa đấy. may mà bác không phải lái nốt đoạn đường về, không lại ốm đòn vì ca cả lương của 2 mụ cáo suốt cả năm nay.
Nhưng thôi, mừng bác đi may về mắn, nhưng không có ảnh là bị vang đỏ rồi (b)