[Funland] Mời góp ý về mua hàng trong OF Plaza

Hoangraptor

[Tịch thu bằng lái]
Em vào hóng xem cải tiến hay cải lùi...

hienld

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
20 Nghĩa Đô, Hà Nội - 0908630088 - 0827788333
Website
giadungnhaviet.com
Thế là mua theo gian hàng hay mua theo sản phẩm?
Đó là trang thêm để họ vào mua theo gian hàng ạ. Chứ chọn theo sản phẩm hơi khó vì nhiều cụ bán trùng nhau. Sản phẩm cứ để google tự index search ạ :)

michigan

Xe Cứu Trợ
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Topic của em trong OF Plaza thường hoạt động kém sôi nổi, chủ yếu chỉ bán ở topic trên chợ giời.

nvh_hn

Xe container
Cảm ơn cụ. Cho em hỏi sao post bài bán hàng lại lo mod xoá, hay hàng cấm :D
Mấy cái đồ cá nhân em hay mua theo hứng, mua ship nên về chán, không vừa or không dùng thì bán thôi. Ví dụ kính em tầm 30 con, quần áo, đồ đạc em chắc phải khoảng cả 100 cái (chưa dùng). Đồ của em thì cơ bản chỉ có 1 loại, 1 size số của em thôi chứ không phải kiểu hôm nay áo size M, mai áo size L; em thì hiện nay chơi duy nhất trên OF, nên cơ bản mua bán cũng chỉ OF chứ nick, số đt em cũng chẳng rao bán gì ở đâu (em không KDCN).

Thế nhưng ví dụ năm ngoái em đăng topic bán 3-5 cái kính (cũ) thì mod xóa bài, cái này mod nói thì em có thể hiểu là mua bán nhiều thì cũng quy vào KDCN; Vậy nếu nay em đăng bán 2 cái kính, sau em mở topic khác bán 2 cái, sau lại bán 2 cái.v.v... thì có bị quy vào KDCN không? Cái này thì chắc diễn đàn cũng khó trả lời. Thế nên giờ em vẫn mua/bán nhưng thật sự trong topic cũng chỉ dám bán 1-2 cái áo thôi, đăng lắm quá sợ phiền toái:D

Nhiều khi trên diễn đàn là chơi đấy, nhưng em giờ có tuổi cũng ngại va chạm không hay:)

Chỉnh sửa cuối:
Mấy cái đồ cá nhân em hay mua theo hứng, mua ship nên về chán, không vừa or không dùng thì bán thôi. Ví dụ kính em tầm 30 con, quần áo, đồ đạc em chắc phải khoảng cả 100 cái (chưa dùng). Đồ của em thì cơ bản chỉ có 1 loại, 1 size số của em thôi chứ không phải kiểu hôm nay áo size M, mai áo size L; em thì hiện nay chơi duy nhất trên OF, nên cơ bản mua bán cũng chỉ OF chứ nick, số đt em cũng chẳng rao bán gì ở đâu (em không KDCN).

Thế nhưng ví dụ năm ngoái em đăng topic bán 3-5 cái kính (cũ) thì mod xóa bài, cái này mod nói thì em có thể hiểu là mua bán nhiều thì cũng quy vào KDCN; Vậy nếu nay em đăng bán 2 cái kính, sau em mở topic khác bán 2 cái, sau lại bán 2 cái.v.v... thì có bị quy vào KDCN không? Cái này thì chắc diễn đàn cũng khó trả lời. Thế nên giờ em vẫn mua/bán nhưng thật sự trong topic cũng chỉ dám bán 1-2 cái áo thôi, đăng lắm quá sợ phiền toái:D

Nhiều khi trên diễn đàn là chơi đấy, nhưng em giờ có tuổi cũng ngại va chạm không hay:)
Năm ngoái mình mới bán thôi ạ, em tưởng bác bán chuyên!

nvh_hn

Xe container
Năm ngoái mình mới bán thôi ạ, em tưởng bác bán chuyên!
Thật sự em trước ad trên handheld phải chục năm nên thường chơi bên đó, sau khi nghỉ em mới sang đây chơi. Do ngồi diễn đàn lâu nên em mắc cái bệnh hay mua bán linh tinh, mod có thể search nick or số đt em, chỉ duy nhất có mua bán trên OF thôi. Nói chung em mấy chục năm chỉ làm công ăn lương, chưa từng kinh doanh cái gì cả.

Chỉnh sửa cuối:

minh0075

Xe điện
Mình xin góp ý là đừng có dại mà mua bất kỳ thứ gì.
Chẳng hạn như khi mình khoe cái đồng hồ thì có ông shop to tổ bố bán toàn ĐH đẹp ở chuyên mục thời trang nhắn tin gạ bán với giá tầm 60% giá thị trường, vãi đái.
Còn 1 lần mua cái Clutch về được 3 tuần thì rách, 1 lần khác có em bán hàng Đức xách tay thì chuyển tiền ko chuyển hàng...

hauyenhd

Xe container
Mình xin góp ý là đừng có dại mà mua bất kỳ thứ gì.
Chẳng hạn như khi mình khoe cái đồng hồ thì có ông shop to tổ bố bán toàn ĐH đẹp ở chuyên mục thời trang nhắn tin gạ bán với giá tầm 60% giá thị trường, vãi đái.
Còn 1 lần mua cái Clutch về được 3 tuần thì rách, 1 lần khác có em bán hàng Đức xách tay thì chuyển tiền ko chuyển hàng...
Cụ nói thì phải có bằng chứng chứ, e mua quần áo giày dép mấy cụ KDCN trên đây đều ổn áp cả.

hieukon

Xe container
Cụ bán được bao lâu rồi? Có phốt nào chưa kể em và các cụ nghe với ;;)
cũng nhiều phốt cụ ạ.
1. Món in ảnh của e nó như kiểu đi làm dâu trăm họ ý mà, nấu như nào cho vừa miệng người ăn là tốt nhất, mặn 1 tí cũng bị chê, nhạt 1 tí cũng bị chê....:D nên cũng làm mất lòng 1 vài cụ :) nhưng mà sai em nhận, e in lại cho khách ạ.
2. Em làm chương trình in miễn phí tặng khách, vì là FREE nên các cụ ủng hộ rất đông, nhưng trong số đó có nhiều cụ cũng k lấy về luôn :D em đang để nhà ngắm đây ạ.
3. Có cụ đặt in, xog rồi cứ báo bận, k qua lấy, em xin địa chỉ gửi cho thì cứ bảo để hôm nào a qua.... hôm nào thì chưa thấy đâu ạ.

....

Blue_Sky_2691

Xe tăng
Em nghĩ là nên thêm mục voting (sao) cho mỗi gian hàng. Với mỗi 1 người mua hàng sẽ được quyền chấm sao cho gian hàng đó. Người mua sau sẽ biết được gian hàng định mua có tốt hay không để đặt niềm tin ạ

nvh_hn

Xe container
Cảm ơn cụ. Cho em hỏi sao post bài bán hàng lại lo mod xoá, hay hàng cấm :D
Ah, nên thêm 1 mục: Phản hồi/Góp ý về mua bán/gian hàng.

Mục này phải được lưu lại, không xóa để các thành viên có thể theo dõi chứ hiện nay không có mục riêng, thành viên góp ý sau 1 thời gian lại bị xóa bài.

tienaka

Xe điện
Trước e hay mua. Nhưng giờ không dám nữa. Lâu lâu có cụ nào thanh ký gì hay hay mua nghịch thì được. Bị lừa mấy quá rồi tê tái lắm cụ chã ạ.
vẫn đúng với câu tiền nào của đó

nvh_hn

Xe container
OF-Patrol Mod nên sticky chủ đề này lên đầu.

TsarPutin

Xe tăng
mình góp ý 1 số gian hàng là Kinh doanh có điều kiện theo quy định; OF phải yêu cầu có giấy phép theo luật định mới dc cung cấp trên này;
Tránh cò mua bán thủ tục trên of, mất hết uy tín

ubisapro

Xe trâu
E thấy nên có cơ chế quản lý KDCN chặt hơn. Ví dụ cái thằng bán sim tỷ Gb nhưng khi xảy ra thì ... cũng khóa nick là cùng???

E thấy nên có cơ chế quản lý KDCN chặt hơn. Ví dụ cái thằng bán sim tỷ Gb nhưng khi xảy ra thì ... cũng khóa nick là cùng???
Cơ chế như nào để tránh lừa đảo được cụ. Các DN nghìn tỷ ngoài kia cũng có đơn vị bùng khách hàng như thường.