[Funland] Mời góp ý về mua hàng trong OF Plaza

ubisapro

Xe trâu
Cơ chế như nào để tránh lừa đảo được cụ. Các DN nghìn tỷ ngoài kia cũng có đơn vị bùng khách hàng như thường.
ko phải là tránh lừa đảo vì chẳng bao giờ tránh được. Ý em là tiếng nói của ốp trong những vụ việc lùm xùm e thấy gần như ko có. Khi xảy ra thì thường các thành viên lập thớt bóc phốt và ... tự sướng. Ốp thì cũng chỉ xác minh, nếu đúng thì tước KDCN và khóa nick là cùng. Ví dụ nếu vụ nào to, thì ốp có thể đại diện cho các thành viên để giải quyết với KDCN, thậm chí có thể đại diện (có chữ ký của các thành viên) để đâm đơn ...

Nói chung việc xử lý ra sao do Ban điều hành ốp thông qua và ra quy chế. Cá nhân e thấy việc xử lý các đối tượng KDCN lừa đảo chưa thực sự hiệu quả, đơn giản vậy thôi ợ.

Thảo Dân.

Xe máy
Em va hầu hết các việc sử dụng dịch vụ trên of.

Cá nhân em đánh giá, cái gọi là plaza của of, thấp hơn mặt bằng chung của xã hội.

Góp ý: bất kể phản hồi nào, chủ gian hàng không có ý kiến rõ ràng nào chứng minh đã cố gắng hết sức, lập tức đóng gian hàng vì uy tín chung.
Muốn xây dựng thuơng hiệu cần phải thế, tiếc gì mấy đồng tiền lẻ.

ToyotaAltis9063

Xe điện
Em đẩy lên xem các cụ có cao kiến gì góp ý mod không, em mua đồ của mấy cụ KDCN được cái uy tín chưa phải bóc phốt gì. :D

nvh_hn

Xe container
ko phải là tránh lừa đảo vì chẳng bao giờ tránh được. Ý em là tiếng nói của ốp trong những vụ việc lùm xùm e thấy gần như ko có. Khi xảy ra thì thường các thành viên lập thớt bóc phốt và ... tự sướng. Ốp thì cũng chỉ xác minh, nếu đúng thì tước KDCN và khóa nick là cùng. Ví dụ nếu vụ nào to, thì ốp có thể đại diện cho các thành viên để giải quyết với KDCN, thậm chí có thể đại diện (có chữ ký của các thành viên) để đâm đơn ...

Nói chung việc xử lý ra sao do Ban điều hành ốp thông qua và ra quy chế. Cá nhân e thấy việc xử lý các đối tượng KDCN lừa đảo chưa thực sự hiệu quả, đơn giản vậy thôi ợ.
Thực ra tất cả các diễn đàn mua/bán, câu đầu tiên đều là: Các thành viên tự chịu trách nhiệm về hàng hóa, sản phẩm & các giao dịch mua bán của mình. Chế tài cao nhất thường cũng chỉ là xóa bài, ban nick thôi cụ.

Cảm ơn bác, trước đây đã có làm một số vụ rồi đó.

Em va hầu hết các việc sử dụng dịch vụ trên of.

Cá nhân em đánh giá, cái gọi là plaza của of, thấp hơn mặt bằng chung của xã hội.

Góp ý: bất kể phản hồi nào, chủ gian hàng không có ý kiến rõ ràng nào chứng minh đã cố gắng hết sức, lập tức đóng gian hàng vì uy tín chung.
Muốn xây dựng thuơng hiệu cần phải thế, tiếc gì mấy đồng tiền lẻ.
Thấp hơn mặt bằng chung là cụ nói về chất lượng dịch vụ?

ubisapro

Xe trâu
Thực ra tất cả các diễn đàn mua/bán, câu đầu tiên đều là: Các thành viên tự chịu trách nhiệm về hàng hóa, sản phẩm & các giao dịch mua bán của mình. Chế tài cao nhất thường cũng chỉ là xóa bài, ban nick thôi cụ.
2. Giúp các đơn vị KDCN có thể tiếp cận với nhiều khách hàng hơn, mang lại dịch vụ tốt hơn và tạo được uy tín trong mua bán trên diễn đàn

Mục 2 của phần lấy ý kiến của Chã đây. Ko thay đổi, ko có chế tài mạnh để phạt/ kiện các cửa hàng KDCN lừa đảo để hạn chế/ bồi thường thiệt hại cho các thành viên thì lấy đâu ra dịch vụ tốt hơn, uy tín trong mua bán? Nói thật là e ngại mua trên ốp, trừ vài người có uy tín, được nhiều cụ thừa nhận hoặc mua những món đồ xác định ... vứt cũng chẳng sao. Còn lại lạ chút là e né cho lành, có việc gì xảy ra là e tự bơi, rước phiền vào người. E chả dại.

Cụ Kéo

Xe ba gác
Website
shopee.vn
Em chỉ thấy nên đầu tư làm giao diện khu vưc plaza giống như các trang tmđt ấy , có đầy đủ thông tin , hình ảnh , giá cả rõ rang ,thanh toán , đánh giá người mua lẫn người bán . Chỉ riêng plaza thôi nhé . Khách tìm hàng cũng dễ , chứ như hiện nay muốn tìm 1 món hàng cũng rối như canh hẹ , mà chủ shop up sản phẩm cũng rất mất công gõ chữ

tdtd

Xe điện
Mở thêm cửa sổ chat giữa các thành viên đi ạ
Kính gửi các cụ các mợ,
BQT diễn đàn đang có kế hoạch cải tiến, nâng cấp OF Plaza nhằm mục tiêu:
1. Giúp các thành viên dễ dàng hơn trong việc tìm kiếm, hỏi tư vấn, mua, phản hồi, đánh giá đối với các sản phẩm/dịch vụ và gian hàng ở khu vực này
2. Giúp các đơn vị KDCN có thể tiếp cận với nhiều khách hàng hơn, mang lại dịch vụ tốt hơn và tạo được uy tín trong mua bán trên diễn đàn
Mời cccm đóng góp ý kiến về các vấn đề nêu trên để BQT có thể nắm được nhu cầu của thành viên, từ đó đưa ra các thay đổi phù hợp nhất.
Trân trọng,
PS: đây không phải là thớt bóc phốt nên các comment mang tính chất đánh giá thiếu căn cứ các đơn vị KDCN sẽ bị xoá để tránh loãng

Pumzen

Xe ba gác
Nhà cháu luôn ủng hộ các gian hàng có đủ hoá đơn nguồn gốc xuất xứ, thực hiện nghĩa vụ thuế đầy đủ. :))

thngaylangthang

Xe ngựa
Em chửa giao dịch với các nick KDCN nhiều ngoại trừ vài nick về đồ nhậu, đồ ... thấy cũng hài lòng (có thể giá trị ko lớn)

Anh Review TV

Xe hơi
Lô 2 - BT1- Vinaconex3 Trung Văn - Nam Từ Liêm
Website
phuongdongauto.com
Kính gửi các cụ các mợ,
BQT diễn đàn đang có kế hoạch cải tiến, nâng cấp OF Plaza nhằm mục tiêu:
1. Giúp các thành viên dễ dàng hơn trong việc tìm kiếm, hỏi tư vấn, mua, phản hồi, đánh giá đối với các sản phẩm/dịch vụ và gian hàng ở khu vực này
Mời cccm đóng góp ý kiến về các vấn đề nêu trên để BQT có thể nắm được nhu cầu của thành viên, từ đó đưa ra các thay đổi phù hợp nhất.
Trân trọng,
PS: đây không phải là thớt bóc phốt nên các comment mang tính chất đánh giá thiếu căn cứ các đơn vị KDCN sẽ bị xoá để tránh loãng
Em đang tính làm gian hàng đây, cái nick trước năm 2011 của em bị khóa vì lỡ đưa link lên, mình kinh doanh thì cứ làm gian hàng cho uy tín là đúng bác ạ

taplai2012

Xe trâu
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Theo em, những giao dịch giá trị lớn cần được BQT làm trung gian bảo lãnh. Chia làm nhiều mức độ bảo lãnh 2 bên và thu phí. Vừa an toàn cho cả ng mua bán vừa đảm bảo uy tín diễn đàn. Hơi vất cho BQT, mảng dịch vụ thuê mượn chắc khó áp dụng.

Mợ toét 2710

Xe ngựa
Website
www.gach3ddep.net

Mợ toét 2710

Xe ngựa
Website
www.gach3ddep.net
Em chỉ thấy nên đầu tư làm giao diện khu vưc plaza giống như các trang tmđt ấy , có đầy đủ thông tin , hình ảnh , giá cả rõ rang ,thanh toán , đánh giá người mua lẫn người bán . Chỉ riêng plaza thôi nhé . Khách tìm hàng cũng dễ , chứ như hiện nay muốn tìm 1 món hàng cũng rối như canh hẹ , mà chủ shop up sản phẩm cũng rất mất công gõ chữ
Neu tách thành site riêng sợ tương tác giảm ấy cụ ạ. Chứ e cũng thích nó dc như các sàn nhìn pro, chứ ở đây nhìn k chuyên nghiệp.
Và e ủng hộ tiền đặt cọc khoảng 50tr, k giữ tiền thì có phốt khoá nick là cao nhất, họ k thấy sợ lắm

Cụ Kéo

Xe ba gác
Website
shopee.vn
Neu tách thành site riêng sợ tương tác giảm ấy cụ ạ. Chứ e cũng thích nó dc như các sàn nhìn pro, chứ ở đây nhìn k chuyên nghiệp.
Và e ủng hộ tiền đặt cọc khoảng 50tr, k giữ tiền thì có phốt khoá nick là cao nhất, họ k thấy sợ lắm
Tương tác ko giảm đâu mợ . So với plaza hiện nay thì có khi hơn , chứ giờ mấy ai lượn plaza làm gì . mà giao diện thế mua bán cũng dễ . Đăng nào OF cũng đã đăng ký là trang tmđt rồi thì làm cho nó chuyên nghiệp 1 chút ạ

Trác Thúy Miêu

[Tịch thu bằng lái]
em ủng hộ ạ