Mới cưới vợ 2 doblo, nhờ các bác tư vấn

Taplai_07

Xe container

kiavuong

Xe điện
Có 1 vài thắc mắc hỏi các cụ Fi!!
1. Xe Doblo ở Việt Nam ít hơn Siena và Albea phải ko ạ?? (Các xe khác thì em đã thấy nhưng Doblo thì em chưa thấy tận mắt lần nào)
2. Chất lượng thấp hơn và các sự cố của Doblo nhiều hơn các xe Fiat khác phải ko ạ?? (Em thấy Doblo toàn đời 2003, 2004 nhưng giá cả lại thấp hơn Siena cùng đời. Với lại, em thấy có cụ nào lập thớt "Xuyên Việt với Doblo là chuyện nhỏ" nhưng chẳng ai lập thớt "Xuyên Việt với Siena là chuyện nhỏ". Điều này, làm em tự luận ra rằng, thực tế thì "Xuyên Việt với Siena" mới đúng là "chuyện nhỏ", còn với Doblo thì chưa hẳn :)))
Không biết suy nghỉ của em có đúng ko?? Nhờ các cụ chỉ giáo!!
Cháu xin thay mặt cụ Tập trả lời hộ cụ a:
1 : Xe Đốt Lò ở VN ít , ít hơn nhiều Si với Albea . Cái này chắc do thị hiếu . Nhìn em nó xấu giống con lợn nên chẳng ai đi . Hội nhà mình từ xưa tới giờ chắc cũng chỉ có 4 - 5 chiếc thì phải .
2 : Chất lượng thấp hơn thì cụ so sánh với chiếc nào Siena hay Albea ? Mọi sự so sánh cháu cho là khập khiễng . Cháu đi chiếc Đốt Lò với cụ chủ cũ là bác Tungrose ở thớt "xuyên Việt với Đốt Lò là chuyện nhỏ " . Chiếc đó cụ tungrose đi được 5,5 vạn km thì bán cho cháu , cháu đi tới cuối 2010 tức sau hơn 1 năm thì tổng công tơ mét ngót 10 vạn km (kém đâu 1 - 2 nghìn km thì phải) . Phụ tùng cháu phải thay sau 10 vạn km gồm : Tiết chế máy phát 1 chiếc , càng chữ A 1 đôi , láp trong 1 đôi , bi tỳ đai cam , má phanh 4 bộ , 5 quả lốp . Trước đó cụ tungrose chỉ phải thay dầu mà chạy , mọi thứ nguyên bản chả phải sửa chữa giề .
Thực tế cho thấy thì đi xuyên Vịt với chiếc Fiat nào cũng là chuyện nhỏ trừ Tem ra vì cháu chưa đi Tem xa lần nào . Đốt lò nhà cháu 1 chuyến mua xe , Siena 1.3 cụ Fiatlux 1 chuyến vào 1 chuyến ra , Siena 1.3 cụ cn5 vài chuyến vào , vài chuyến ra HN ăn tết . Vậy là còn Siena 1.6 chưa có cụ nào chuột bạch và Albea thì tuyệt nhiên chưa 100% vậy nếu theo ngu ý nhà cháu thì Albea và Siean 1.6 mới là lởm . Hờ hờ cụ nào có mấy chiếc xe ghẻ và lởm cháu nêu đích danh đó đừng ghét cháu nhá . Chưa kể 1 vài ba đôi lần gì đó Đốt Lò nhà cháu tự kỷ hâm lên sáng bảnh mắt ra ngắm HN trong sương sớm , tối uống cafe ở Sông Hương , Chợ Đông Hà . Và nhiều nhiều cái lân fHN - Hà Giang , HN - Lào Cai - Sapa - Tằng Loỏng .
VD thế này .
Chiều tối tại Móng Cái :

[/IMG]

Đốt Lò vác hàng đi Lào Cai đây , 1 mớ thứ ở trước và 5 thằng ngồi nhá :

[/IMG]

Cái này các cụ phóng to lên sẽ thấy biển nhà máy tuyển Tằng loỏng nhé :

[/IMG]

Siena 1.3 buổi sáng mờ sương cách Sapa 2 km , cháu thì mờ cả mắt vì 9h tối mới đi :

[/IMG]

Xiên Vịt .

Nha Trang nhá :

[/IMG]

Bình Định ăn tối với cụ minhninh :

[/IMG]

Bắt đầu cửa vào Nam ra Bắc của hầm Hải Vân nhé :

[/IMG]

Cháu tưởng cụ ở đâu chứ ở Quân Khu Miền Trung thì công nhận là gần như không có Đốt Lò thật .

Chỉnh sửa cuối:

xephaoma...tot

Xe buýt
Nghe nhà Kia Vuông nói thì Đút lò tốt như xe tăng nhỉ :D
Đây chạy Albea vào xì goòng rồi nhá ( hồi tháng 5 vừa rồi ). Qua hầm Hải Vân ko bật đèn bị xxx chơi mất một củ đau hết cả bộ ấm chén.

jupitercocs

Xe buýt
Đây chạy Albea vào xì goòng rồi nhá ( hồi tháng 5 vừa rồi ). Qua hầm Hải Vân ko bật đèn bị xxx chơi mất một củ đau hết cả bộ ấm chén.
lịp mựa ! Đường hầm đèo Hải vân điện sáng hơn ban ngày mà vưỡn bắt phải bật đèn !

bigvnn

Xe tải
Trước nhà cháu cũng dòm ngó em Doblo này, cuối cùng lại nên duyên với Wagon, chạy gần 2 năm chẳng phải sửa cái gì. Đọc thớt này của các cụ nhà cháu toát cả mồ hôi hột. Nhà cháu không có ý dìm hàng đâu ạ, nhưng nếu chạy xe mà vất vả thế này thì nên chọn phương án khác được không?
Xe nào mà không có bệnh hả cụ?, cụ nói vậy hóa ra anh em chạy fiat là gà à? Nơi này không có gà cho cụ chăn đâu. Cụ có đọc dòng `hội những người giám trả giá cho lòng đam mê' không. Cụ không đam mê thì ra chỗ khac chứ đừng quăng đá thế nhé. Thân ái

F.I.A.T

Xe điện
Xe nào mà không có bệnh hả cụ?, cụ nói vậy hóa ra anh em chạy fiat là gà à? Nơi này không có gà cho cụ chăn đâu. Cụ có đọc dòng `hội những người giám trả giá cho lòng đam mê' không. Cụ không đam mê thì ra chỗ khac chứ đừng quăng đá thế nhé. Thân ái
Hôm nay ọp dư lào rồi đấy cụ, thế có ép cho nhà kiavuong được chén nào ko.

kiavuong

Xe điện
Mát quá các cụ ơi , gió nhiều quá :((:((:((:((:(( thảm họa kép giống Nhựt Bủn rồi các cụ ơi . 30 - 4 cụ đi Móng Cái , từ bấy tới giờ em gặp cụ chục buổi ọp nai . Chưa kể hơn tháng vừa rồi cụ sửa nhà , lau quạt , quét nhà , thổi cơm ....... cho gấu thế mà cụ bẩu cụ đi Sài Ghềng , cụ đi vào lúc nào thế [-X[-X[-X[-X[-X . Cụ mà không giải trình gấp vụ này về thời gian , hình ảnh năm nào (2010 - 2011 chắc chắn không phải 2012) chuẩn thì cụ nên nghĩ tới việc bán xe để khắc phục sự thảm họa thiên tai kép thì không được đâu nhé .
Hội Fiat được cái hay mắng lãnh đạo với tiền lãnh đạo quần quật mà chả vấn đề gì .

lịp mựa ! Đường hầm đèo Hải vân điện sáng hơn ban ngày mà vưỡn bắt phải bật đèn !
Cụ lịp mựa nó làm gì , luật nó chửi nó mắng nó bảo là " Đi trong hầm thì đèn điện có sáng như ban ngày cũng phải bật đèn cơ mà "

Hôm nay ọp dư lào rồi đấy cụ, thế có ép cho nhà kiavuong được chén nào ko.
Hôm nay nhà cháu uốn quần quật nhá . Thế quái nào mà hôm nay vật vã mãi mới hết được lon Coca , kém ghê cơ cụ ạ .

Cái anh Siena 1.3 này theo nhà cháu cũng đi tới đi lui bử mựa mà nhà cháu có thấy em nó yếu đâu . CHả hiểu sao các cụ cứ kêu em nó yếu ầm ầm . EM nó cũng lang thang khắp ngõ ngách . Ngày ở với chủ cũ cũng Miền Tây , Bà Rịa Vũng Tầu , Nha Trang , Đà Lạt .......... về với nhà cháu cũng Lào Cai , Yên Bái , Cao Bằng , Hà Giang ............. có thấy sao đâu .

[/IMG]

Chỉnh sửa cuối:

xephaoma...tot

Xe buýt
Mát quá các cụ ơi , gió nhiều quá :((:((:((:((:(( thảm họa kép giống Nhựt Bủn rồi các cụ ơi . 30 - 4 cụ đi Móng Cái , từ bấy tới giờ em gặp cụ chục buổi ọp nai . Chưa kể hơn tháng vừa rồi cụ sửa nhà , lau quạt , quét nhà , thổi cơm ....... cho gấu thế mà cụ bẩu cụ đi Sài Ghềng , cụ đi vào lúc nào thế [-X[-X[-X[-X[-X . Cụ mà không giải trình gấp vụ này về thời gian , hình ảnh năm nào (2010 - 2011 chắc chắn không phải 2012) chuẩn thì cụ nên nghĩ tới việc bán xe để khắc phục sự thảm họa thiên tai kép thì không được đâu nhé .
Hội Fiat được cái hay mắng lãnh đạo với tiền lãnh đạo quần quật mà chả vấn đề gì .

Cụ lịp mựa nó làm gì , luật nó chửi nó mắng nó bảo là " Đi trong hầm thì đèn điện có sáng như ban ngày cũng phải bật đèn cơ mà "

Hôm nay nhà cháu uốn quần quật nhá . Thế quái nào mà hôm nay vật vã mãi mới hết được lon Coca , kém ghê cơ cụ ạ .

Cái anh Siena 1.3 này theo nhà cháu cũng đi tới đi lui bử mựa mà nhà cháu có thấy em nó yếu đâu . CHả hiểu sao các cụ cứ kêu em nó yếu ầm ầm . EM nó cũng lang thang khắp ngõ ngách . Ngày ở với chủ cũ cũng Miền Tây , Bà Rịa Vũng Tầu , Nha Trang , Đà Lạt .......... về với nhà cháu cũng Lào Cai , Yên Bái , Cao Bằng , Hà Giang ............. có thấy sao đâu .

[/IMG]
Chết bỏ ***, có phải em nổ đâu ! Đi tháng 5 năm ngoái. Đi có việc. Hồi đó còn chưa sắm cái máy chộp hình. Lão Vuông như cú vọ.

bizviet

Xe điện
EM thấy fiat có nhiều cái hay. Ví dụ bác Mèo, sau 1 thời gian chạy doblo thì có thể mở gara và gara của bác Mèo mặc dù em chưa tốt, nhưng cứ nghe động thái trên này thì chắc là đang hoạt động rất tốt :P

thaptothanh13

Xe tải
Cảm ơn cụ Kiavuong rất nhiều ạ!!
Cách đây mấy ngày, đi dạo buổi tối ở Đồng Hới, trông thấy 1 em Doblo chạy qua, em liền quay xe phi theo để nhìn tận mắt. :))
EM thì ko có ý kiến nhưng con em gái ngồi sau buông nhận xét: Nhìn phía sau giống xe khách quá!!
Với em thì:

Ơi Doblo ơi! Nhìn sau *ít
Nhìn em hao hao Phò Transit
Anh nhìn, anh càng mê tít
:))

Chỉnh sửa cuối:

Hummer H2-Sai G

Xe máy
Các bác cho hình ảnh lên cho nó sinh động, mọi người còn biết nó nằm vị trí nào!!

kiavuong

Xe điện
Chết bỏ ***, có phải em nổ đâu ! Đi tháng 5 năm ngoái. Đi có việc. Hồi đó còn chưa sắm cái máy chộp hình. Lão Vuông như cú vọ.
Dạ em có nói cụ đâu , iem nói là cụ mang thảm họa kép tới chỗ hội Fiat cơ mừ . Đấy cụ nói câu năm ngoái cái ngày 21 - 5 - 2012 chỉ còn có cơn mưa nhỏ , giông tố tan ngay =))=))=))=))=))=))=))=))=))

EM thấy fiat có nhiều cái hay. Ví dụ bác Mèo, sau 1 thời gian chạy doblo thì có thể mở gara và gara của bác Mèo mặc dù em chưa tốt, nhưng cứ nghe động thái trên này thì chắc là đang hoạt động rất tốt :P
CỤ Mèo bị chó rừng cắn tha mất roài ạ , còn đâu thời vàng son . May mà cụ chưa tới , chứ cụ tới thì thế nào cũng vô tình bị bắt nợ oan . He he cụ Mèo nhẩy ?

Hố hố .. bây h e đang luyện phép dán bùa .. lập đàn khấn phật .. lộc sắp tới ầm ầm ... \:D/.
Hôm nọ đt cho chị Huyền về con đốt lò chạy 2 vạn, thấy bác ấy bảo tầm hơn ba tăm ... e choáng luôn .. X_X

phantomer

Xe hơi
Các bấc có kình nghiệm vào share đi ạ. e cũng cần lắm ạ

ze_bo

Xe hơi
Chỉnh sửa cuối:

Taplai_07

Xe container
Ngoài lão mèo, trong hội fiat còn mấy con đốt lò nữa của:
Kiavuong: Trưởng phòng hành chính kiêm trưởng ban thư ky
Lada1207: Trưởng ban thi đua khen thưởng
Thomoc: Trưởng phòng an ninh

http://www.otofun.net/threads/15260-hoi-fiat-nhung-con-nguoi-dam-tra-gia-cho-long-dam-me/page47

và sepbu: mới vào sau chưa có chức tước gì

Khoông biết bây giờ các cụ ấy còn giữ được không, hơi bị hiếm đới
Cụ cho iem hỏi cụ zữ vai trò zề tro9ng hội zậyy, em dự cụ là trưởng ty mật thám của hội thì phải nên cụ bít rõ thía. Doblo ngon zờ cũng hiếm cụ nhể.

ze_bo

Xe hơi
Cụ cho iem hỏi cụ zữ vai trò zề tro9ng hội zậyy, em dự cụ là trưởng ty mật thám của hội thì phải nên cụ bít rõ thía. Doblo ngon zờ cũng hiếm cụ nhể.
Hồi chưa có 4 bánh em đã từng mon men theo hội Fiac để xem có kiếm chác được gì không. Vì vậy em có biết tiểu sử và thành tích của 1 số fiater.

kiavuong

Xe điện
Ngoài lão mèo, trong hội fiat còn mấy con đốt lò nữa của:
Kiavuong: Trưởng phòng hành chính kiêm trưởng ban thư ky
Lada1207: Trưởng ban thi đua khen thưởng
Thomoc: Trưởng phòng an ninh

http://www.otofun.net/threads/15260-hoi-fiat-nhung-con-nguoi-dam-tra-gia-cho-long-dam-me/page47

và sepbu: mới vào sau chưa có chức tước gì

Không biết bây giờ các cụ ấy còn giữ được không, hơi bị hiếm đới
Dạ em báo cáo cụ :
Mèo thì bị chuột cắp roài , em thì quay về với hồi vàng son 2 bánh mui trần . Cụ Thomoc đi theo tiếng gọi của kia , sepbu thì đang trung thành với Daewoo roài . Còn đâu thời oai hùng đấy nữa . CỤ nhắc lại làm nhà cháu thèm .
:-ss :-ss :-ss :-ss :-ss :-ss:-ss :-ss :-ss