[Funland] Mới chạy thì nên mua giày nào nhỉ?

duongqua

Xe container
ku e cùng cơ quan e thì lại phải chạy chân đất thì mới ko đau gối,cơ,với cổ chân mặc dù nó thử các thể loại các hãng khác nhau,ko ăn thua. E thì cứ bata đế mềm,chạy đặt cả bàn chân xuống chứ nhiều ng hay đặt gót hoặc mũi chân kiểu gì cũng đau. Quan trọng nữa là phải khởi động kỹ càng trước khi chạy vào đừng bỏ qua bước khởi động mà cứ thế chạy là nôn thốc nôn tháo ngất luôn đó.

ngocbich_11

Xe hơi
Đôi đầu tiên nên bỏ qua cụ ah, đừng mua tốn tiền vì bộ đế phản hồi lực ko tốt. 2 đôi running thấp nhất của Kalenji là con này và 1 con nữa ~ 500k đều ko nên mua.
Tầm 300k mua mấy con 361°, Camel, Xtep là dư sức bóp chết 2 con Kalenji đó rồi.
Kalenji running tầm cao hơn em chưa thử do ko còn uy tín sau khi đã test với 2 đôi rẻ nhất. Cơ mà em nghĩ với kiểu hàng sx đại trà như Decathlon thì chắc cũng khó có cửa ăn nổi giày NB.
So với tầm giá thì cũng ổn đó cụ, cứ đưa ra mấy phân khúc cho các cụ mợ lựa chọn tiếp vậy :D

Bò lốp

Xe lăn
Làm đôi Bata Vn khỏi nghĩ :D

nadushop

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Nếu để chạy được thì mấy vđv vô địch Marathon thế giới chạy chân đất cũng có sao đâu.
Chúng tôi, bọn thể thao bán chuyên và chuyên nghiệp những năm bao cấp hiểu rất rõ hậu quả của việc thiếu trang thiết bị và bảo hộ tập luyện, thi đấu. Hầu hết đến giờ (ngoài 50) đã biết kết quả trên bộ xương, khớp.
Chính vì vậy, các con tôi dù ăn chưa ngon, mặc chưa đẹp nhưng từ nhỏ chỉ dùng giày dép thể thao hãng tốt. Cho đến ngoài 18 tôi mới cho chúng đi giày dép thời trang có lựa chọn. Đó là đi lại thông thường chứ thể dục thể thao là tôi phải trang bị cho chúng trang phục và thiết bị tốt nhất trong khả năng mình, đặc biệt là đôi giày, nơi nhận và có nhiệm vụ triệt tiêu toàn bộ trọng lực vận động của cơ thể.
Như Nike em thấy nó thử nghiệm rất nhiều trên các vận động viên để cải tiến và hoàn thiện đôi structure 24 này.

Văn Bản

Xe tải
Các Cụ chi em hỏi có đôi giày nào đi bộ mà không phải cúi xuống buộc dây không ?. Em bị đau lưng, tvđđ bác sỹ khuyên nên đi bộ và tránh cúi. Giá tầm dưới 1tr ạ

--Lamborghini--

Xe cút kít
Em thấy giờ thấy đồng hồ rồi đồ đạc nhiều. Riêng em toàn cởi trần, làm đôi thượng đình là xong. Khi đi tập ko mang theo gì cho người nó nhẹ.
Vâng, đã thích thì kiểu gì chả chạy được.
Mịa, đợt ý cũng quyết tâm chạy, đầu tư giầy, đồng hồ airpod các kiểu sau cũng chán.
Còn chân đau hay ko là do chưa quen thôi, chứ cứ ng trần đôi giầy ba ta thượng định chạy cũng chán :)

Thích lái xe mới

[Tịch thu bằng lái]
Vâng, đã thích thì kiểu gì chả chạy được.
Mịa, đợt ý cũng quyết tâm chạy, đầu tư giầy, đồng hồ airpod các kiểu sau cũng chán.
Còn chân đau hay ko là do chưa quen thôi, chứ cứ ng trần đôi giầy ba ta thượng định chạy cũng chán :)
Cơ bản là nhiều bạn trẻ ngày nay hay bị thuốc với xem quảng cáo nhiều quá. Thích nọ kia cho giống với trên vô tuyến đài báo chứ đc mấy hôm ko có kiên trì lại bỏ thì phí. Phòng tập em chỉ có khoảng 15 anh em tập đều so với số thẻ đóng là hơn 100 người. Còn lại các bụp lắm. Mà giống đời tập lớt phớt nó hay chán, lại nghỉ dần.

King_crimson

Xe tải
Như em chạy vui thì giày chạy nào cũng được ạ, chạy chân đất còn được. Thừa cân hay đau gối thì nên an toàn hơn chút, chọn mấy model phổ biến như Brooks Ghost, Asics Nimbus, adidas ultraboost, Nike Pegasus hoặc Vomero... Còn kỹ hơn thì theo cách đáp chân. Nhưng nếu muốn cơ chân khỏe thì Thượng Đình, Asia, chân đất, dép... cũng là lựa chọn tốt đó ạ. Còn các cụ chạy nhanh thì nhiều giày khác

xherox

Xe điện
Chạy nhìn thì đơn giản nhưng là môn thể thao khá nguy hiểm cho sức khoẻ đó cụ nhé, chấn thương của chạy thường là dai dẳng và khó trị liệu dứt điểm, mấy cái đầu gối, cổ chân, khớp háng mà bị chấn thương do chạy thì cụ hối cũng ko kịp đấy.
Cụ cứ tìm mấy đôi giầy thể thao chuyên chạy, đế mềm và dầy mà mua. Trước khi chạy khởi động thật kỹ vào, đừng có ra ngoáy ngoáy vài cái rồi chạy hùng hục, dễ phản tác dụng lắm.

Cụ ra trung tâm thương mại, có đủ hãng cho cụ thử, Aeon Hà Đông chẳng hạn, đủ kiểu, xỏ vào thích đôi nào thì xơi :)

Jogarbola cũng là 1 lựa chọn tốt, mấy trăm k, êm, tương đối bền.

Em mua đôi Nike Pegasus 38 ở Sing, chạy thấy ổn.

Giothoibayluon

Xe tải
Em vote cho peak hoặc camel, nhẹ , êm, rẻ. Độ bền không bằng các hãng danh tiếng nhưng giá tiền sát giá trị. Peak giá cao hơn Camel, nhưng đi ngon. Em cũng mới tập chạy được khoảng 1 tháng. Có thể do sai kỹ thuật nên đầu gối hơi đau, phải nghỉ mất 1 tuần , em đnag điều chỉnh lại , đi bộ 2km/ chạy 3km. Thấy tạm ổn. ĐỪNG HAM HỐ QUÁ cụ ạ .
E đang đi peak fher 590k
Chạy tổng quãng đường với nó 50km rồi chưa thấy bị mềm đế
Hạt dẻ nhưng phù hợp
Đag lăn tăn mua đồng hồ hay vẫn cầm đt chạy

ductien.su

Xe tăng
E đang đi peak fher 590k
Hạt dẻ nhưng phù hợp
Em có đh đo tim mà cũng chả xài đây. Hồi mới mua còn chăm đo chứ giờ chỉ đeo để xem giờ thôi. Còn đâu toàn xem strava trên đt mặc dù nó đo pace ăn gian ko chuẩn.

QD092000

Xì hơi lốp
E có đôi Nike pgs39 chạy ok.

Ryan848

Xe container
Các Cụ chi em hỏi có đôi giày nào đi bộ mà không phải cúi xuống buộc dây không ?. Em bị đau lưng, tvđđ bác sỹ khuyên nên đi bộ và tránh cúi. Giá tầm dưới 1tr ạ
Em cả chục năm nay đi giày thể thao chả bjo phải buộc dây cả, cứ thế mà xỏ thôi.

Giothoibayluon

Xe tải
Em có đh đo tim mà cũng chả xài đây. Hồi mới mua còn chăm đo chứ giờ chỉ đeo để xem giờ thôi. Còn đâu toàn xem strava trên đt mặc dù nó đo pace ăn gian ko chuẩn.
E thì ko quan tâm.pace lắm. Quan tâm mỗi calo tiêu hao .
Mệt là nghỉ.

Hanamlut

Xe buýt
Về giày, trước kia em đi Bitis, sau đó đi adidas, và giờ đi Nike. Em cũng bị vấn đề về xương khớp. Nhưng em thấy Nike là hợp lí nhất. Về dây buộc, em không bao giờ buộc mà đi rất khít. Còn Về tập luyện, theo em, bị xương khớp thì tốt nhất là bơi rồi đến xe đạp. Bơi thì ít nơi đủ điều kiện. Cụ đi xe đạp hợp lí hơn đi bộ. Với số tiền dưới một triệu thì cụ mua adidas (khi sale) là hợp lí nhất.

BinhminhSG

Xe buýt
Adidas, Nike, Puma,.. em thấy giá chát vì thương hiệu và do tụi nó thuê gia công. Giày thể thao thì chọn của bọn Tàu chất lượng không thua kém mà giá cả phải chăng do tụi nó tự sản xuất. Em đề xuất các cụ mua của Lining, 361 Degree, Anta, Camel,..

Tiện ích nhà Việt

Xe hơi
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.facebook.com
Các cụ runner ơi cho em hỏi:

Em mới bắt đầu tập chạy, và đặt mục tiêu là từng bước tiến đến 21 km (mục tiêu :D).
Nhờ các cụ tư vấn giúp em nên mua giày chạy nào phù hợp cho người mới chạy nhỉ? loại nào giá cả hợp lý mà dễ mua ý ạ, em là sinh viên nghèo vượt khó :D

Cảm ơn các cụ.
Năm 2004 sinh viên em dùng ba ta chạy

PCX2018

Xe buýt
E đang đi peak fher 590k
Hạt dẻ nhưng phù hợp
Mua con miband mấy trăm k ấy cụ ạ. Trước em có dùng rồi, rẻ , tiện điều khiển tai nghe blutooth nghe nhạc , xem tin nhắn , nghe dt các thứ. Cũng dễ thưo dõi các thông số tạo động lực hơn. ( chủ yếu là xem quãng đường, nhịp tim. Đừng để ý pace nhiều cụ nhé, mới chạy dễ ham đẩy pace là chấn thương đấy.)