[Funland] Mời các cụ có nhu cầu chởi em vào đây

Trạng thái
Thớt đang đóng

funfunfun

Xe buýt
E cũng gần đầu 4 rồi không phải lúc nào cũng rảnh để vào quán hóng cũng như bóc phốt ai làm gì !
Thấy có bài mua bán ip của cụ chủ thớt bên kia nhiều vew :D vào xem thì nhớ lại ngày xưa hóng hớt trên này được vài cụ giới thiệu qua nhà lão đu đủ lấy con IP6 cho đứa em gái ,hôm sau nó bảo màn hình bị kênh không dán cường lực được .
Do cũng tin tưởng ofer giới thiệu :D chủ quan không kiểm tra kĩ vì cửa hàng lúc đó cũng đông chỉ tets qua loa ,bỏ mẹ thật .
Trước khi đi qua nhà lão em đã gọi trước vào buổi chiều vì lúc đó em mới đi làm về ,đến lão có vẻ khó chịu ,rồi cãi nhau với vợ chuyện con cái gì đấy ,lão quay sang nói như chửi vào mặt em vì em mà nhà lão cãi nhau thế này thế nọ (em cảm thấy đi mua mà như đi xin xỏ nên vẫn akay ) trong khi đó mồm nói như chim là có vấn đề gì đổi trả vui vẻ .
Tiện phốt mua bán em xì luôn chứ không phải loại thích bóc phốt ai cả chỉ mong các cụ đừng tin tưởng mua bán trên of quá,cần mua nhờ ai hiểu biết đi cùng thạch sanh thì ít mà lí thông thì nhiều .

Nếu cần em gửi lại cho xem mã con ip6 đã từng mua,tin nhắn hỏi mua luôn không lại bảo em đặt điều .
Còn giọng điệu của cụ thì hay lắm nhưng ở đời càng nói hay càng không hiểu được lòng người có hay không đâu ạ
Hết chuyện

minhhai985

Xe lăn
Sau khi đọc thớt e thấy mình ko dùng iphone là đúng :))

Vinhdq164

Xe buýt
Dạ cụ, cụ bỏ quá cho em cũng chỉ tóm tắt lại (nhưng vì bài cụ chủ dài nên vậy). Em không có lý do gì để giải trình cho cụ hoặc ai sự việc của em, vì em mua xong có khúc mắc vậy là em thấy em ngu, em tự trách em và từ đó em cũng ko lăn tăn gì. Cụ chủ gọi bọn em là âm binh nọ chai nên em vào đính chính thôi. Đáng gì mấy con iphone nhập tầu mà phải bị đấu tố cho các cụ vào phán xét hihi.
Dạ cụ. Ý e là nếu có phốt chuẩn cụ cứ chia sẻ cho mọi ng biết.....Mua danh ba vạn bán danh ba đồng. Còn kiểu lươn lẹo cả vú lấp miệng e thì cũng nên chia sẻ để mọi ng tránh

Xe Tháo Bánh

Xe container
Sau khi đọc thớt e thấy mình ko dùng iphone là đúng :))
E thì ko dùng ip, nhưng Gấu lại kết ip, năm ngoái lấy con xs max của cụ Nát, ơn giời dùng ổn, năm nay lại lấy con 11pro, lão ấy lọ mọ gần 11h đêm còn ship đến cho e, 2 ae ngồi u chè chém gió mãi mới về, e thấy lão ấy bán ổn mà, còn đồ điện tử lỗi là chuyện thường, quan trong công tác sau bán hàng dư nào.

FXX Evoluzione

Xe tải
To All. Trước hết em xin lỗi tất cả, nếu vì em mà cò gì bất tiện mong cccm bỏ quá cho.

Mây hôm em bận, hôm nay cuối tuần rảnh háng nên vào đây săn sàng nghe chởi.
Em nói cho cccm nhé, các cu đã là thợ mua bán trên chợ em đếch quan tâm. Mua xong chởi nhau cũng không phải là việc của em, nên đừng lôi em vào. Cụ nào muốn chởi thì đến nhà em, nếu hèn nhát sợ hãi thì lập thớt mà chởi. đừng có lôi em vào tranh cãi vô bổ trong các thớt kiện tung để đẩy hộ thớt cho các cụ. Đừng tưởng em không đọc được ý đồ hèn hạ đó.
Em từ xưa đến nay thẳng thắn, có gì nói nấy nhưng chưa bào giờ dìm hàng nói xấu ai trên này cả. (Các sự phản biện của em chỉ là các vấn đề XH, tất nhiên em không chởi bới văng lung tung. không thích thì em block.) Nên muốn lợi dụng em thì đừng có mơ. Và nếu có nhờ cụ Mod thống kê cá thớt kiện tụng lẫn nhau sẽ thấy tỉ lệ em vào phản hồi cực kỳ ít. KHông phải em không quan tâm, hay em sợ, mà là em không hiểu nội dung câu chuện nên không tiện phản hồi.
Còn ccccm kahcs hàng quý mến, có khúc mắc gì trong mua bán thì mang SP đên nhà, nếu không có thể gọi điện hay hay vào hẳn trong bài bán hàng của em để phản hồi. Thậm chí muốn chởi cũng được, còn lập nick âm binh ra để nói xâu dìm hàng thì em chấp. Đúng sai có trời biết. Nếu em có gian dối thì không sơm thì muộn cũng tự hại chính bản thân mà thôi.
Các cụ nên nhớ quỷ thần ở hai bên vai, làm việc khuất tất thi đừng mong có hậu.
Bây giờ em làm thớt này, mời cụ mợ nào muốn chởi thì vào chởi thoải mái, Chởi cũng nên có thần thái, em hữa không kiện tụng đòi mod ban nĩck.
Còn cụ nào mua các sản phảm của em mà có lỗi, cứ đang hoàng vào thớt hoặc gọi điện trực tiếp em sẽ hỗ trợ hết mức có thể. Đừng chời trò tiểu nhân như các cụ co nick trên này. Không mang lại lợi ích cho cộng động, không gop ý , chởi vu vơ..
Việc này làm em thấy một tiền lệ đáng báo động là: Tất cả các thành viên trên Off, hay ngay cả đôi KDCN như em. Sẽ có 1 ngày đẹp trời bị 1 loạt các nick âm bỉnh dựng chuyện nói xấu thì sẽ làm cho uy tín của Off đi xuống. Đợt trước em đã chứng kiên 1 của mua hoa quả cảu 1 mợ KDCN trên này, mua xong không vưà ý chứ không phải lừa, lập thớt nói xâu người ta , trong khi không phản hồi , dù mợ bán hoa quả đồng ý cho trả lại. Hành động này em nghĩ cccm KDCN nên tránh, cần phải hiểu và tôn trọng lẫn nhau, muốn có khách hàng thì nên làm tốt hơn đối thủ.( đây là suy nghĩ chủ quan của em)
EM dù cũng không tốt đẹp gì, vì em cũng là con người, còn phải nuôi con. Nhưng em biết làm thế nào là đúng, là sai. Nên em không chơi thủ đoạn với ai bao giờ cả. Những cụ mợ đã mua hàng của em đa phần đều thông thái và hiểu em là thế nào.
Em phải báo cáo cho cccm điều này. Phần lợi nhuận em thu được, nhờ sự đóng góp của cccm offer và khác hàng nói chung. Em đều đã trích lại 1 phần để quay lại trợ giúp cho xã hội, qua các việc thiện nguyện. Hay hỗ trợ người khó khăn hoặc tạo niềm vui cho diễn đàn như trước đây em đã làm. Thậm chí là làm công việc tích âm đức cho cccm khách hàng. Việc này có người biết, có trời đất biết. Cccm nên tin tưởng điều đó. Và em cũng thấy trên này có rất cụ có tâm lòng nhân ái bao dung còn lơn hơn em nữa. Đó là mốc phấn đấu của em, chứ không phải vào đay tranh hơn thua chởi bới lẫn nhau. làm xáo trộn và mất niềm tin của con người.
Có thể có người sẽ cho em nói là "rao giảng đạo đức" nếu cho là như thế thì cụ mợ cũng nên nghĩ tích cực rằng, sẽ bớt đi một hàng động xấu. Chứ đừng quá kỳ vọng vào 1 cái gì đó không thực tế...Dù rằng thình thoảng em cũng làm các cụ mất vui, như nên tin rằng việc đó không phải là điều em mong muốn. Và em xin lỗi cccm vì điều đó.
Cuối cùng xin phép cccm và min mod diễn đàn này cho phép thớt tồn tại 3 ngày đẻ em nghe các ý kiến đông góp của mọi người. nhằm hoàn thiện mình hơn
Em chia sẻ bài này với cccm không may bị rời vào hoàn cảnh không may
https:/ /www.youtube.com/watch?v=v3-Z1L9BsuE
Xin lỗi nếu làm cccm phiền lòng
Cụ quá tử tế, không phải lo chuyện thiên hạ hão huyền.
Cứ sống như cách cụ đã sống. Rất ổn!

khanghuy

Xe tải
Dạ cụ. Ý e là nếu có phốt chuẩn cụ cứ chia sẻ cho mọi ng biết.....Mua danh ba vạn bán danh ba đồng. Còn kiểu lươn lẹo cả vú lấp miệng e thì cũng nên chia sẻ để mọi ng tránh
Cụ đã có lời thì em cũng bày tỏ là sự việc của em giống các cụ bị dính ở trên. Thế nên em mới bảo mọi người mua bán bất cứ ở shop nào OF hay bên ngoài chọn kỹ (tương đối, kỹ mấy cũng ko bằng ông bán) và giao kèo bào hành bao test, đừng cả nể và ngại ngần gì.

Kurumasuki

Xe container
Em thấy cụ thớt bán đắt hơn chỗ khác 500-1 tr thì chắc là hàng thửa chứ nhể.

Cụ Kéo

Xe ba gác
Website
shopee.vn
Đọc hết rồi , phù.....#:-s

Loay hoay

Xe hơi
Min mod check hộ em xem nick e vs mấy nick đc trích dẫn kia cùng nguồn k cái.
K nó cả vú lấp miệng e, quy chụp ng khác hèn hạ thế này là k đc.

ref2020

Xe tải
Ôi dào, phốt là bthuong

2O2O

Xe tải
Các cụ/mợ, em cũng như cụ Fall&Rise em cũng đel phải âm binh hay chân gỗ của bố con thằng nào. Như giọng điệu đánh lận con đen và cả vú lấp miệng em của người lúc nào cũng dùng âm chiêu để thực hiện ý đồ. Sau cụ chủ mà lập topic dạng này thì tag chúng em vào nhé, em là dạng tàu ngầm và không phải người hay nói lời hay ý đẹp, nên không thường xuyên vào OF ( mong các cụ/mợ thông cảm vì sự chậm trễ này :D ).

Em tôn trọng trải nghiệm và thấy mừng khi các cụ mua được hàng chạy tốt và ổn định, tuy nhiên vẫn có một số bộ phận đen như bọn em ( thuộc diện không quen biết, không có vai vế trên OF, không phải khách hàng tiềm năng.... sẽ được nhận những quả máy ơ kìa). Ngoài lề một chút, với lời khuyên chân thành của người dùng, em khuyên các cụ dù mua máy bất cứ ở đâu nên tìm hiểu kĩ (kĩ mấy cũng vẫn ko bằng người bán tốt :) ), kiểm tra và giao kèo với người bán về bảo hành và bao test.

Những tưởng cụ chủ thấy trong tiếng gió xôn xao thì xem lại mình và hoàn thiện, để thể hiện sự chín chắn cũng như cái tâm của người lúc nào cũng lôi phật giáo ra để làm công cụ. Nhưng không, cụ lại mở topic mà nói thật em rất kiên nhẫn để đọc nhưng không thể đọc hết được, vì nó lủng củng trước dẫm lên sau. Nhưng với khả năng cảm thụ văn học em vẫn rút ra được nội dung chính:

Bước 1: đưa dẫn chứng các nick là âm binh... nói xấu, để cho mọi người thấy mình là người tốt bị ghen ăn tức ở, bị chúng nó gài. Nhằm hướng mũi rìu vào các nick “âm binh” và các đối tượng cạnh tranh không lành mạnh (hay lắm một mũi tên bắn nhiều đích :) ). Nói thật người như cụ nếu người tinh tế gặp và giao lưu là hiểu : như zậy mà hổng phải zậy.

Đừng suy bụng ta ra bụng người, rồi nghĩ họ cũng như mình.

Bước 2: Nêu cao các đức tính tốt đẹp của mình, bằng giọng điệu bông lơn bình thản để mọi người thấy mình là người phóng khoáng tự tại không chấp nhặt bọn tiểu nhân, lại còn lôi thiên địa, quỉ thần các kiểu ra (Thật hết hồn :( em chợ), thấy chưa đủ đô lại lôi mod lol. Thực tế thì đang tức ói máu, nên quyết phải biên thật dài để giải toả :D.

Bước 3: Chốt hạ bằng quả rào trước “em không phải người tốt” vậy nên em có trót lỡ bán hàng lởm vì cụ không khai báo là Offer, hoặc cụ nhìn gà quá nên em đành...:), rồi bồi tiếp vụ trích lợi nhuận này nọ ch xã hội ( nói thật nếu người mà có tâm họ sẽ âm thầm làm những điều mà họ cho là đúng là tốt đẹp, nói ra để làm gì hả cụ)Trời đất quỉ thần biết là được rồi mà.

Từ đầu đến cuối không rao giảng đạo đức cho mình tranh thủ lấy lòng độc giả thì viết dài và lủng củng (Trời đất, thánh thần, phật đạo rồi tâm đạo) để làm gì?!!

P/S: Trên đây là một vài cảm nghĩ cũng như trải nghiệm của em.

Lần nữa em vẫn tôn trọng ý kiến các cụ/mợ mua được hàng hoạt động tốt không vướng mắc gì (Trải nghiệm các cụ khác nên các cụ vote cho cụ/mợ chủ là điều dễ hiểu) tuy nhiên em biết các cụ/mợ là người hiểu biết luôn phân tích kỹ, do đó cũng không nên nặng lời với những người có trải nghiệm khác mình.

Em sẽ không comment thêm nữa vì vậy là đủ, người khôn nói lắm cũng nhàm.
Nếu có gì chưa chuẩn mong các cụ/ mợ thông cảm, thân tầu ngầm không có năng khiếu viết dài.

À quên em không có nhu cầu “chởi” ai hoặc gặp lại cụ chủ lần 2 nhé. Bye, no sya!
Cụ viết nhiều gần bằng chủ thớt chỉ để nói chủ thớt không ra gì, trong khi chứng cứ là việc mua bán hoặc cái ip cụ mua từ cụ chủ thớt thì không nhắc đến một từ.

Chỉnh sửa cuối:

funfunfun

Xe buýt
E vốn chả liên quan đến cụ.
Các cụ bóc phốt lấp lửng, e còm đoán nick thì bị lôi mẹ vào cuộc đây.
Cụ lo thân cụ, e làm gì e thích, và e thích còm như trên đấy, sao k?
Thôi ông bảo check luôn cho nhanh
Tiện check luôn cả ông với ông chủ thớt nữa cho tiện

Sazi

Xe điện
Min mod check hộ em xem nick e vs mấy nick đc trích dẫn kia cùng nguồn k cái.
K nó cả vú lấp miệng e, quy chụp ng khác hèn hạ thế này là k đc.
Check làm gì, để vậy bởi đây là cách bán hàng mới trong cái cũ "nhìn mặt bắt hình dong" được sử dụng theo bộ lọc
1. Nick cây đa, cây đề có uy tín: Mặc nhiên hàng tốt, chính những nick này tạo uy tín và lan toả uy tín cho gian hàng.
2. Nick gà, gà giống nhau bởi tin vào nick uy tín, tin vào nick nhưng không tin vào sản phẩm nên gọi là gà. Gà mua hàng hên xui và tầng lớp này sẽ kêu nhiều.
Kết quả: Nick kêu nhưng không đủ uy tín nên bị quy chụp âm binh, đặt điều, ném đá... khuyến mại thêm quả chửi công khai ở pic.

tranhoangminh

Xe container
1.Bài viết thể hiện sự bức xúc, có phần kay cú. Không nên, nên đổi thành đóng góp, chia sẻ trị ân với khách hàng.
2. Em cũng từng bán iPhone rất có tiếng ở tinh tế trong 3 năm, k dính phốt vì chỉ bán máy hàng VN chính hãng nguyên seal. Khi khách báo lỗi, e cùng khách lên trung tâm, nhờ mối bh đổi máy cho khách. Khách được đổi cảm ơn, m cũng cảm ơn khách. Xin lỗi vì ko may của khách. Đấy là những gì e học được của ng nhật trong 5 năm làm.
3. Cụ bán máy mức chất lượng ntn cụ biết, máy cũ ai đen thì xử lý cho tốt là ổn, còn k tránh miệng lưỡi thiên hạ. Cứ làm việc tốt, ko chủ ý lựa ai, là OK. Hữu xạ tự nhiên hương.

khanghuy

Xe tải
Cụ viết nhiều gần bằng chủ thớt chỉ để nói chủ thớt không ra gì, trong khi chứng cứ là việc mua bán hoặc cái ip cụ mua từ cụ chủ thớt thì không nhắc đến một từ. Nói như cụ mới là lấp liếm, lập lờ, dối trá.
Cụ ơi em tham gia vào cái thớt này không phải vì để bóc phốt, nếu muốn em bóc từ lúc em mới bị. Cụ chủ chủ động mở thớt và bảo bọn em là nọ chai, nên em ngoi lên đính chính, còn cụ chủ bán hàng chuyên rồi, qui trình lưu nick OF và máy bán ra, và em dùng nick này để mua.

Còn em đếch phải thanh minh với cụ hay ai vấn đề của em, nghĩ sao chẳng được hihi.

Trạng thái
Thớt đang đóng