[Funland] Mời Các Cụ,Các Mợ Vào Ôn Lại Kỷ Niệm Của 7X Ở Hà Nội

Trần Nam Vinh

Xe buýt
Lại nhớ cái món Rút ky a dức mà cụ nhắc. Giờ tiếng Nga, bị mấy ông đầu to xui, bọn em cứ nhao nhao bắt cô giáo dạy từ con voi. Cô đỏ hết cả mặt, quát tháo là tiết này chưa có từ đấy, vẫn nhao nhao. Cô tức quá quát, tôi sẽ dạy nhưng sau này hễ tôi hỏi mà các anh các chị không nhớ thì giờ hồn.

Cô viết lên bảng слон và phát âm là sờ- lan- na, bọn em đếch chịu, la toáng lên là các anh lớp trên bảo phải đọc là sờ- lôn cơ. Cô giận tím mặt lên mách hiệu trưởng. Sau này cũng chả bắt lỗi đc bọn em vì nhắc đến cái ấy thì ai chả nhớ, sờ- lôn, con voi, sờ- lôn là con voi :D
Cháu cũng cả cấp 2 học tiếng Nga :D
Giờ rơi rụng hết lâu rồi, dư mà nhớ mang máng là:
Sờ-lôn-cồ = con voi
Sờ-lan-nà = con voi con
Nói chung là bà giáo nào đọc từ này cũng gượng gượng, tụi học trò thì cứ che mồm tủm tỉm cười =))

mazda368

Xe tải
Xoáy bi đá. Cầm remote nhà mình đi bấm TV nhà khác. Ăn quả thầu dầu (say lòi mắt), mấy cả cái quả gì nhỏ như que diêm bứt xuống nhổ nước bọt vào lòng bàn tay, thả nó vào rồi để 1 lúc nó nổ đánh bép 1 cái là quả gì em ko nhớ (cụ nào biết thì bổ xung nhé). Bôi nến lên bảng, xát ớt vào ghế cô giáo. Đốt quả sưa với quả bóng bàn cắt vụn thơm phải biết. Thả diều con quạ (môn này em rất khoái). Tối đến, mùa hè ăn cơm xong xuôi là đi dính ve, sáng sớm thì mang nước đi đổ dế. Ra Công viên rình người lớn "làm việc". Tạm thế đã để em còn nhớ.
Cụ mà chơi trò cầm remote đi bấm nhà khác thì không phải 7X rồi. Em nhớ ngày đó làm gì có TV có điều khiển từ xa mấy, nhà em dạng có tý ti mà đến năm 90 mới mua được cái National 14" 17 system.

TVPL

Xe container
Cụ mà chơi trò cầm remote đi bấm nhà khác thì không phải 7X rồi. Em nhớ ngày đó làm gì có TV có điều khiển từ xa mấy, nhà em dạng có tý ti mà đến năm 90 mới mua được cái National 14" 17 system.
Đúng rồi cụ, remote có từ tầm 88-89 dưới HP, trên HN còn sau nữa - thời đó 7x lớn hết rồi, bận đi tán ái chứ hơi đâu mà đi nghịch ... trò trẻ con =)).
Năm 90 mà đã tậu con TV màu Na - xuyên - nan này thì nhà cụ hạng trên đại gia rồi. Em không nhớ bao nhiêu, nhưng giá có TV SS 359R đen trắng năm 89 cũng là 5 chỉ vàng rồi. Còn 5 chỉ hồi đó trị giá thế nào à... : mua được miếng đất bây giờ chỉ khoảng 20 tỷ vnđ.

NV318

Xe tăng
Em tưởng tivi màu đầu tiên là JVC 14" 7 system chứ nhỉ, không có đường AV, dò kênh phải ấn đau cả tay. Đấy là cái tivi màu đầu tiên nhà em quãng năm 89 90 gì đó.

NV318

Xe tăng
Đúng rồi cụ, remote có từ tầm 88-89 dưới HP, trên HN còn sau nữa - thời đó 7x lớn hết rồi, bận đi tán ái chứ hơi đâu mà đi nghịch ... trò trẻ con =)).
Năm 90 mà đã tậu con TV màu Na - xuyên - nan này thì nhà cụ hạng trên đại gia rồi. Em không nhớ bao nhiêu, nhưng giá có TV SS 359R đen trắng năm 89 cũng là 5 chỉ vàng rồi. Còn 5 chỉ hồi đó trị giá thế nào à... : mua được miếng đất bây giờ chỉ khoảng 20 tỷ vnđ.
Cụ nhớ chuẩn, con Samsung BT 359R, chuyển kênh vặn xoạch xoạch, có cả vặn fine tuning ở vòng trong, chạy được bằng ắc qui. Em nhớ vì vào nhà bạn gái có, xem muỗi mù, thể hiện đi xoay anten mới lị vặn xoạch xoạch, soành điệu lắm :D

mazda368

Xe tải
Vâng em bảo nhà em hồi đấy là dạng có ty ti mà :D, cả làng may ra có 2 cái tv màu. Em nhớ ngày đó bố em cho đi mua chỗ bách hóa ở đường Giảng võ hơn 1 cây vàng thì phải.
Em tưởng tivi màu đầu tiên là JVC 14" 7 system chứ nhỉ, không có đường AV, dò kênh phải ấn đau cả tay. Đấy là cái tivi màu đầu tiên nhà em quãng năm 89 90 gì đó.
Nhà em là National 14" 17 System hàng xuất luôn có AV đàng hoàng, năm ngoái u em mới bán đồng nát được 100k loại này bền thật chỉ bị chạy nóng chân mạch bị bong hàn xong lại chạy tốt.

mrbear

Xe buýt
Hái cơm nguội bắn phốc, chơi pháo diêm, phi tiêu, lấy vỏ cây xà cừ đốt sưởi ấm. Nhiều trò lắm trò nào cũng hay mà sao lúc đó sáng tạo thiệt đấy. Không như lớp nhóc bây giơ. Chả biết làm gì cả....

ZARG

Xe container
90-91 mà có National 14" thì cũng bình thường, nhà em vẫn còn, không bán :))

Lavenders

Xe tăng

Vulcan V70

Xe trâu
Em có quả Sony 17" Trinitron cực hiếm nha. Tậu 1991. Màn còn đẹp lắm. Màu sâu. Ăn đứt các loại LCD, LED bi giờ :D
Năm 2001 cháu xin của nhạc phụ đại nhân cái JVC cũ, mua từ thời 88-89 gì đới. Dùng mãi đến năm 2011 thằng cháu em mang vứt mất, tiếc mãi.

Lavenders

Xe tăng
Em có quả Sony 17" Trinitron cực hiếm nha. Tậu 1991. Màn còn đẹp lắm. Màu sâu. Ăn đứt các loại LCD, LED bi giờ :D
Em còn quả đầu viu tô phi a đã đến việt nam, hôm nào ghép lại thành bộ thì chắc là độc kụ nhể.

Lavenders

Xe tăng
Những năm 80, hồi đó mới gần 10 tuổi, cái đài nước ở chỗ hàm cá mập bây giờ còn phun nước.... mấy thằng nhảy tàu điện ra bờ hồ chơi đến đó còn vắt ch.im ra phun xem thằng nào phun cao như con cóc đang phun nước. M.ịa dặn đến vỡ cả bàng quang, bóp đầu ch.im để phun xa...

NV318

Xe tăng
Những năm 80, hồi đó mới gần 10 tuổi, cái đài nước ở chỗ hàm cá mập bây giờ còn phun nước.... mấy thằng nhảy tàu điện ra bờ hồ chơi đến đó còn vắt ch.im ra phun xem thằng nào phun cao như con cóc đang phun nước. M.ịa dặn đến vỡ cả bàng quang, bóp đầu ch.im để phun xa...
Chim lởm rồi, bọn em thi *** xa cứ làm chim cửng lên, rướn người *** xa vãi chưởng. Cụ bóp thế không ăn thua.

Lavenders

Xe tăng
Chim lởm rồi, bọn em thi *** xa cứ làm chim cửng lên, rướn người *** xa vãi chưởng. Cụ bóp thế không ăn thua.
Hồi đó có biết làm thế nào để nó cửng lên được đâu, chắc kụ dậy thì sớm <:-P

XPQ

Xe cút kít
Sai kỹ thuật hết rồi!Bảo sao hỏng sớm mí lại tiền liệt tuyến.:)):)):)).
Thứ nhất là áp lực,phải rặn để ép mạnh đã.
Thứ hai là thời điểm khai hỏa,phải nín đến thấy tức mới xả.
Thứ ba là góc bắn.

Gangnam

Tầu Hỏa
Người OF
Sai kỹ thuật hết rồi!Bảo sao hỏng sớm mí lại tiền liệt tuyến.:)):)):)).
Thứ nhất là áp lực,phải rặn để ép mạnh đã.
Thứ hai là thời điểm khai hỏa,phải nín đến thấy tức mới xả.
Thứ ba là góc bắn.
Hết trò. Thế mà vẫn có F1 cũng giỏi ạ!