[Funland] Mời Các Cụ,Các Mợ Vào Ôn Lại Kỷ Niệm Của 7X Ở Hà Nội

Gangnam

Tầu Hỏa
Người OF
The cu co phai xep hang ganh nuoc ko,em het xo thung thung thunh,ca gach de xep hang coi do la luot cua minh,con tranh nhau loan len
Cụ này tập trung vào, oánh không dấu thế này Mod ban nick đấy. Nghe đâu hôm nay cụ mới sắm được món gì hay ho lắm, lên đây kể với các cụ trên này đê.

haircut

Xe tải
Cụ nhắc gì đến em đấy, thảo nào hắt xì mấy phát. =))
Sao kinh tế vịt mà cụ vịt vẫn phong độ,vẫn toe toet thế,nhìn kia chắc vẫn lùa đc cả đàn vịt trời ý nhỉ=))

B

Banned_U000001

[Đang chờ cấp bằng]
Vào lớp 10 em chơi với 1 hội, oánh nhau hô 1 tiếng là có mặt hết với cả bao tải đồ đạc. Quý nhau lắm. Tự dưng 1 đợt ko thấy mấy chú thân nhất đâu, hỏi mới biết đêm trước đi trấn mấy bao xi măng, lại còn đánh mấy đứa công nhân bắt nó khênh tận về nhà =)) Đúng công trình nhà nước, cướp tài sản Xhcn, ông bạn thân nhất đi 4 niên mấy hôm sau còn lọ mọ đạp xe vào tận Hỏa Lò thăm. Đúng là trẻ con nghịch dại, đêm đấy mình đi cùng chắc cũng dính. Sau vụ đấy hội còn rớt lại ở nhà ngoan ngoãn hẳn :))

Ten Dexterity

Xe buýt
The cu co phai xep hang ganh nuoc ko,em het xo thung thung thunh,ca gach de xep hang coi do la luot cua minh,con tranh nhau loan len
Có chứ bác. Cả khu tập thể có mỗi vòi nước công cộng đầu dẫy. Lúc có nc là xếp xô thùng hàng dài mà. Cháu ấn tượng nhiều nhất la trong khu tập thể nhà cháu mất nc, đến đêm mới bơm nc, mọi nhà tranh nhau ra hứng. Có nhà còn mang cả bô trẻ con ra hứng. Sáng hôm sau phải thau cả bể hơn khối nc. Vì toàn phân con nhà mình. Và ấn tượng nhất với nhà cháu là gì các bác bít không. Cứ tết đến cháu mới dc nghe bài hát " Mùa xuân nhỏ nhỏ " cực kỳ nhớ và mong đến tết các bac ợ.

haircut

Xe tải
Chơi đồ mà ông nào bị hầm thì khóc ra tiếng mán, chỉ mong bố mẹ gọi về để thoát
Cụ này nói chuẩn,lúc đó mong đc ai gọi về,chứ ko tối mịt vẫn bị làm,vừa tức vừa ức

TVPL

Xe container
Có cụ/mợ nào sinh ở Cây đa Nhà bò không, để em lập hội cái nào ?

haircut

Xe tải
em 7X đời đầu đây. Ngày xưa vào Công viên Thống nhất bơi, năm 8x gì đó. Lúc ngoi thấy lùng bùng trên đầu, lấy ra thấy cái túi ninon lùng nhùng nhưng rất dai. Thế là cả hội cho nước vào rồi buộc chắc lôi đi tung tăng mang về phố chơi như chiến lợi phẩm. Mãi sau này lớn lên mới biết nó là cái Bao cao su :))

Rồi những đêm hè, lấy ống bơ sữa bò làm cái đèn vào công viên soi bắt ve lột xác. không biết bao nhiều lần ve đâu chả thấy toàn thấy mông trắng hếu nhấp nhổm. Hà nội ngày đó làm gì có nhà nghỉ, Hotel. Các bậc tiền bối rủ nhau ra gốc cây công viên pha=))ng phập như ve sầu. Nghi lại thấy buồn cười.

Cụ này giống em thế,mấy vụ bơi công viên,bao cao su,rồi soi gốc cây nữa,xong rồi còn ném vào chỗ hấp diêm đó rồi chạy chứ.

Duy Trọc

Xe buýt
Em cho gấu đọc bài này, gấu nhà em góp thêm trò " xâu hạt bưởi đốt đi vòng quanh xóm ngày tết trung thu " các cụ ạ. Thời điểm đó, đường xá tối thui chứ đâu có như bây giờ. Kể chuyện ngày xưa,F1 nhà em còn nói : " ngày xưa bố sướng nhỉ ".:))

haircut

Xe tải
@ Mợ KiaCD. Hồi xưa gọi là capot. Năm 75-76 mấy tay bán kẹo kéo trước cổng trường cháu cũng bán cả cái này. Thổi lên to phết. Nổ thì cắt lấy cái vòng chơi.
Cụ này dùng từ chuẩn capot chứ hồi đó đâu có từ bao cao su

Duy Trọc

Xe buýt
Thu hoạch được chì, nhà cháu cho vào ống bơ nấu chảy ra thành 1 cục, rồi mang cục ấy ra tận đường ray tàu hỏa cho tàu nó cán kụ ạ. Cứ gọi là mỏng dính :D

Cũng chì ấy nhưng nhiều hơn, nấu chảy rồi đổ khuôn làm thành miếng tròn tròn to gấp đôi đồng 5 xu ngày xưa chơi đánh đáo :D
Cũng là chì , nhà cháu bắt trước mấy anh " quân khu " nặn đất sét thành cái khuôn , đổ chì vào , cắm cái que tạo lỗ , xâu dây dù vào đi oánh nhau. Ngu thật đấy :))

Streamline

Xe điện
Em cho gấu đọc bài này, gấu nhà em góp thêm trò " xâu hạt bưởi đốt đi vòng quanh xóm ngày tết trung thu " các cụ ạ. Thời điểm đó, đường xá tối thui chứ đâu có như bây giờ. Kể chuyện ngày xưa,F1 nhà em còn nói : " ngày xưa bố sướng nhỉ ".:))
E cũng sâu hạt bưởi. Phơi khô rồi mới đốt. Mặt nạ cũng tự chế. Đi theo đoàn múa sư tử vào các nhà múa để xin tiền. Nhà nào múa mãi mà ko cho thì rình ăn trộm dép nhà họ để ở vỉa hè. :D

Gangnam

Tầu Hỏa
Người OF
E cũng sâu hạt bưởi. Phơi khô rồi mới đốt. Mặt nạ cũng tự chế. Đi theo đoàn múa sư tử vào các nhà múa để xin tiền. Nhà nào múa mãi mà ko cho thì rình ăn trộm dép nhà họ để ở vỉa hè. :D
Á à, bắt trúng quả tớm nhé. Chưa khảo đã sưng, thôi xong cụ rồi(:|

haircut

Xe tải
Cả tuổi thơ e (cấp 1,2) gắn liền với sông Hồng và bãi cát cảng Phà Đen ạ :)
Bà bô e làm ở cảng, sáng e đi học trưa về cơ quan bà bô ăn cơm - xong đi bêu nắng lội sông, đào hầm ở bãi cát :D
Cụ ở cảng trên hay dưới đó,đoạn dưới hả cụ

Latte

Xe tăng
Mùa hè cởi trần trùng trục , không mặc sịp đá bóng dưới trơid mưalấy cửa cống làm goal tôm sao mà sướng thế..F1 bây giờ mà thế có đi viện chết thôi.

haircut

Xe tải
Mùa hè cởi trần trùng trục , không mặc sịp đá bóng dưới trơid mưalấy cửa cống làm goal tôm sao mà sướng thế..F1 bây giờ mà thế có đi viện chết thôi.
Sao a e ngày xưa ngâm nước,đội mưa cứ như đúng rồi mà ko hắt xì hơi gì,mà giờ các f1 dính một hạt mưa là âm ấm ngay

Phập

Xe điện
Ngày xưa không có sịp nên lúc đá bóng chạy nó cứ lủng lẳng ấy các cụ nhể :))

VIT2000

Xe tăng
Có cụ/mợ nào sinh ở Cây đa Nhà bò không, để em lập hội cái nào ?
Có em, nhà bà ngoại em hồi bé ở ngay cuối phố lò đúc, học cấp 1 trường Đồng Nhân đây. Em vào bằng IPad nên ngại gõ quá, chứ kỷ niệm 7x em có nhiều nhiều lắm.