Mời các cụ các mợ vào ném đá cho cái đầu ngu của em

Thịnh An

Xe tải
Hậu quả của Bệnh ưa thích được tâng bốc đây mà :D

phutungford

Xe điện
ÔI đọc cái thới này mới thấy là còn nhiều cụ giống em :D . Giúp bạn thì chẳng bao giờ em ngại, kể cả mình không có thì cũng có thể soay sở cho bạn. Nhưng cú nhất là khó như thế mình vẫn cố giúp nhưng khi bạn qua lúc khó thì bạn lại chẳng nhớ là có nợ nần gì không. Mình thì lại rất ngại việc phải đòi nợ!
Quá nhiều lần em gặp kiểu là nhận lương xong cứ lẩm bẩm tháng này chắc chắn không cho ai vay thì ngay sau đấy hoặc chậm nhất là ngày hôm đấy mình lại vi phạm, thế đểu! Mà ngay trong lúc này đây em cũng đang nghĩ đến đây này, không biết mai có thằng nào hỏi vay tiền không?
Cụ nào có kinh nghiêm trong việc từ chối thì chia xẻ với anh em đi!

cukiss

Xe điện
Khó nói lắm các cụ ạ, bạn nó đói chẳng nhẽ lại hem cho pú :D

them xe hop

[Tịch thu bằng lái]
cụ đưa m...ị...a...cho nó 10 củ bảo tao giúp m 5 tháng tiền lãi (lãi 1,1% /tháng, của cụ 200tr =2,2tr/tháng), trả lại tao gốc khỏi chiếm dụng vốn. Lần sau cạch cái loại bạn đấy ra..hix...

phuongcum

Xe buýt
Ôi dào, em thì bạn cần tiền mà em có là em đưa luôn, tất nhiên là quỹ đen của em, còn không có thì nói là không có.

Anycar

Xe tăng
Em thấy thiên hạ đồn rằng cho vay đã là ngu, nhưng vay được mà trả thì còn ngu hơn.

wall

Xe tăng
Chuyện là thế này, cái ngu của em ko biết bao giờ chữa khỏi dù nhiều khi em quyết tâm cao lắm mà lâu lâu bệnh ngu nó lại tái phát.
Có đứa bạn thiếu tiền mua nhà hỏi vay em 200 củ trong vòng 1 tháng em ok cho vay trong vòng 1 nốt nhạc(1 cái ngu) chạy đi lấy tiền ngay cho bạn ko suy nghĩ gì, 1 lúc sau nó lại bảo cho nó mượn thêm 100 củ nữa ngày mai nó gửi trả luôn, em cung lại ok trong vòng 1 nốt nhạc(2 cái ngu) Ngày hôm sau em ko thấy nó nói gì về việc hoàn trả 100 củ mượn em nghĩ chắc mai nó trả thôi, ngày mai lại ko thấy gì, em lại nghĩ ngày tới nó trả thôi, ngày tới ko thấy gì, 5 ngày sau em mới đt hỏi lấy lại 100 củ cho mượn nó đưa ra 1 loạt lý do khó khăn em đành phải nuốt cục tức lại và thầm chửi mình ngu, 10 ngày sau khi nói mượn 100 củ trả lại ngày hôm sau thì em đã lấy lại đc với nhiều bức tức. Đã nghĩ trong đầu 200 củ mình cho nó vay trong vòng 1 tháng chắc nó thích lúc nào nó mới trả mình đây. Em đoán như thần các cụ ợ nó gần như quên luôn ko thèm nhòm ngó gì mình, đến hạn em đòi 5 lần 7 lượt nó cứ khất rồi đưa ra nhiều lý do cần thông cảm, hôm qua vô tình em gặp gấu nhà nó ở ngân hàng đang đi rút tiền lãi TK, em cú quá hóa ra nó lừa mình, tiền vay mình nó gửi ngân hàng lấy lãi vì mình cho nó vay ko tính 1 đồng xèng nào tiền lãi, cho vay vô tư kiểu bạn bè giúp nhau. Tối về em đập đầu vào gối và than sao mình ngu mãi mà ko khôn ra đc ngày, trc chơi với nhau đã biết tính nó củ chuối toàn ăn người thôi mà sao hôm đấy bệnh ngu của em tái phát đúng lúc nó hỏi vay, gật đầu cho bạn vay ko suy nghĩ gì chỉ nghĩ rằng ai trong đời chẳng có lúc khó khăn mình có đk hơn thì giúp bạn. Đấy bệnh N G U của em đấy mời các cụ mợ vào ném đá cho cái đứa N G U là em hết bệnh
Cụ ơi, chúng mình kết bạn đi :D Em muốn làm bạn cụ :D

Em hồi xưa cho bạn vay 10tr mua đất nó mua được 2m2 đất bên Gia Lâm, em chả để ý sau mấy năm tự nhiên nó hỏi tài khoản em trả tiền em về tự nhiên có tiền khao cả nhà cụ ạ :D Cụ có khi kết thân với vợ bạn đi, có khi vợ bạn có STK mà ko nói với chồng :D

ZAD Viet

Xe điện
Vay mượn có giấy tờ gi không cụ??
Cửn thựn là bay mất luôn đó! 8-x
Em cho vay có mấy triệu đến mấy chục mà còn khó đòi nữa là vay đến mấy trăm.
Haizzzzzzzzzz

timul

Xe hơi
Năm 93 e cho thằng bạn vay 500$ , nó bảo mượn vài hôm thôi . Thỉnh thoảng nhắc nó thì nó bảo tý nữa tao đưa ,sau e ngượng không dám nhắc nữa coi như tặng nó luôn.
Ngượng gì mà ngượng. Hay nhỉ. Nó không ngượng mà mình ngượng gì. Tiền nợ phải trả chứ cụ. Cụ cứ đòi và nếu không thích thì bảo nó gửi vào tài khoản từ thiện Dìn Phàn Sán lại hay. Hic hic

Pinkloud

Xe hơi
ặc! cho em gia nhập cùng một hội Ngu với!

lead2011

Xe container
Em mà có 200 củ em cũng......mà thôi....em có léo đáu mà nghĩ đc.

passion1

Xe đạp
Cháu đồng ý với ý kiến này: Thằng nào hỏi vay cháu bảo phải hỏi vợ tao chứ tao làm giề có tiền mà vay

resdul

Xe tải
Cụ chủ thớt cho cháu vay 300 Củ đi ợ, cháu cũng hứa hoàn trả cụ đầy đủ,

Tourcare

Xe tăng
Em kể chuyện này cũng khá hay, các cụ bình luận xem thế nào nhé :
Em có 3 thằng bạn trước thì khá thân :P, gọi tắt là A,B, C, 2 thằng A=B cho 1 thằng C vay khoảng 3000$ vào hồi những năm 1999 khi bọn em mới đi làm, hồi ý số tiền đó khá là to đới :D
Sau 12 năm bẵng đi, vì thằng vay tiền nó cũng khó khăn, không có tiền để trả, hai ông bạn A+B coi như đã mất, ờ thì nó không có tiền thì thôi, nếu mà nó bảo thôi tao xin thì chắc cũng chẳng vấn đề gì (mặc dù ông C đi vay cũng lập công ty, nhà cửa đàng hoàng chứ không phải nông dân chân lấm tay bùn nhé).
Đùng 1 cái, ông C được bố mẹ cho thừa kế cái nhà (hai cụ cũng không may mất), bán đi được 12 tỉ (mười hai tỉ đồng, em viết bằng chữ cho rõ) và chuyển vào TP HCM sinh sống vì ghét cái tp HN này :)). Trước khi bán nhà, tự nhiên ông C bảo tao bán nhà xong sẽ trả 2 ông A+B khoản 3000$ trên. Sau khi có 12 tỉ, ông C mua 2 cái nhà trong kia, rồi quên khuấy đi vụ trả nợ. Đòi mãi, đòi mãi thì mới trả ông A được 1500$, tính theo tỉ giá ngân hàng VCB, phí chuyển khoản người nhận chịu :(( Còn ông B đen hơn, đòi mãi thì nhận được câu trả lời là : thông cảm, tôi đang sửa hai cái nhà, còn thiếu gần 2 tỉ,nên chưa trả được. Nếu cậu có thêm cho tôi vay :D
Chuyện của em đến đây là hết, em mất đi một người bạn =))

xengheo

[Tịch thu bằng lái]
Khổ toàn các cụ thả gà ra đuổi. Em cũng bị mất tiền kiểu này rồi nhưng nhỏ quá vài củ nên coi như không mất nhưng mình sau đó có kinh nghiệm không dây với loại khôn ăn người là một, loại đệch có nguồn trả hay còn gọi là trên răng dưới các tút là hai. Nhiều khi cứ mềm lòng là chết mà phải nghĩ tiền là mồ hôi nước mắt mình làm ra. Mình cứu nó sống thì mình chết thay vào chỗ nó đấy.

xe ngua go

Xe buýt
Cụ chủ thớt cho cháu vay 300 Củ đi ợ, cháu cũng hứa hoàn trả cụ đầy đủ,
ok đến gặp cụ ngay nhé, nhưng cụ hứa lần này cụ sẽ khôn chứ ko NGU như trc :P

xe ngua go

Xe buýt
Thế mới nói em NGU cụ ợ, cái loại bẹn bà đấy nó uốn lưỡi khéo quá, đúng lúc bệnh NGU của em tái phát, nhưng sau lần này em thề em hứa em đảm bảo em sẽ kệ *** chúng nó, ko tử tế với đứa nào củ chuối;))
em thì nghĩ ở đời giúp nhau vòng quanh vì em cũng đc mọi người giúp nhiều và ngc lại em cũng giúp mọi người, nhưng ko ngờ lần này em vướng phải thằng bẹn bà củ chuối, nên em mới cú, nó hỏi vay em trong 5 phút là có đến hạn nó ko trả em, đòi 5 lần 7 lượt đến khi quá hạn trả mà mình cứ phải nhẹ nhang nói với nó như mình đang xin nó.

Okane

Xe container
E trong túi giờ luôn dưới 1 củ, thằng bạn nào dù thân hay lạ muốn vay, e đều nói: "đấy, tao chỉ còn nhiêu đấy, ăn nhậu xong còn bao nhiêu cho mày vay tất, và nhớ trả đúng hẹn nhá" :D